PDA

View Full Version : Tổng hợp các thứ cần thiết !!

Sói Đẹp Trai
06-11-11, 04:17 PM
Đây là Tổng hợp lại những gì mình đã đọc trong box từ rất rất lâu, là kinh nghiệm của các tiền bối đi trước. Giờ xin hướng dẫn lại cho các bạn cho nó thật dễ hiểu !!!
PHẦN I: Set GameMaster ( GM ) cho nhân vật:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau dùng WINSCP tìm đến home\tlbb\server\config\GMlist.txt và làm tiếp
Và đây là một số lệnh GM thường dùng:

Thêm vào Kim Nguyên Bảo: !!addyuanbao = X ( Trong đó X là số KNB muốn thêm vào )
Thêm vào Điểm Tặng: !!addzengdian = Y ( Trong đó Y là số điểm tặng muốn thêm vào )
Thêm vào Điểm Kinh Nghiệm: !!addexp = Z ( Trong đó Z là số điểm Kinh Nghiệm cần thêm vào )
Hồi phục tất cả ( Máu, Khí, Nộ, Tinh Lực, Hoạt Lực ): !!full

PHẦN II: Chỉnh Pet...:
OK xong rồi đó !!! Xin lỗi các bạn cái hình trên đó nó là mã VISCII chứ không phải ASCII . Thanks mastergame95 nhiều !
HAVE FUN !!!

BMK
06-11-11, 06:31 PM
cám ơn vì tinh thần ! cố lên nhé !!!!

Sói Đẹp Trai
06-11-11, 07:34 PM
THANKS đã cổ vũ nhé HoDuyQuocBao. Chúc bạn sớm được chấp thuận làm MOD thử việc xây dựng diễn đàn :) !!!

viking29
16-11-11, 03:34 PM
Rất hay, cảm ơn bạn

Thế các phần còn lại sao chưa post tiếp đi bạn ơi

nguyengo010
16-11-11, 04:52 PM
Cảm ơn bạn nhưng bạn có thể chỉ mình thay đổi thông số vật phẩm được không ?

Sói Đẹp Trai
16-11-11, 05:07 PM
Cảm ơn bạn nhưng bạn có thể chỉ mình thay đổi thông số vật phẩm được không ?Lâu rồi mình không dùng navicat bạn tham khảo topic Này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé

koyeulannua
27-11-11, 07:38 PM
cám ơn vì tinh thần ! cố lên nhé !!!!

anh Hồ Duy Quốc Bảo cho e xin cái nik chat để hỏi 1 số vấn đề đc ko zậy

Sói Đẹp Trai
27-11-11, 07:59 PM

banviplxag1
13-05-12, 05:49 PM
Tình hình là hôm qua đã cài off thành công nhưng hôm nay , mình đã khởi động sv ok , ping cũng ok r`( TLL=64) , nhưng mà vẫn kiểm tra đường mạng là ntn vậy

peheoquaypha
21-06-12, 02:11 AM
Anh Hoàng có thể cho mình biết thêm cách nào để tạo "GM list" trong cái Navicat đó không. vì mở lên nó đâu có sẵn chữ "GM list" đâu. ths very much! ;))

bacdvhn
06-09-12, 12:32 PM
Anh Hoàng có thể cho mình biết thêm cách nào để tạo "GM list" trong cái Navicat đó không. vì mở lên nó đâu có sẵn chữ "GM list" đâu. ths very much! ;))

Các bác cho em hỏi với em vào Navicat thì kết nối thành công thằng MySQL rồi nhưng còn thằng Oracle lại không kết nối được . Nó thông báo lỗi Oracle not avaiable -...

Mong các bác chỉ giúp em với ạ .EM cảm ơn các bác nhiều :)
-

ronglam
07-09-12, 11:17 AM
Các bác cho em hỏi với em vào Navicat thì kết nối thành công thằng MySQL rồi nhưng còn thằng Oracle lại không kết nối được . Nó thông báo lỗi Oracle not avaiable -...

Mong các bác chỉ giúp em với ạ .EM cảm ơn các bác nhiều :)
-

Hình như khởi động server thì k kết nối đc Oracle hay sao ý :(