PDA

View Full Version : Tổng hợp về Sv Silkroad !!!

Alexandria
05-11-11, 01:42 PM
Hôm nay mình Share sv Silkroad và hướng dẩn tổng hợp về SV

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Thông Tin:

Fix gacha
Fix Rate & Drop
Fix Move Gần Full Map và Pet
Fix 3h Chơi
Fix X-trap
vv.....

Download:
SQL2005:
32bit : Tai1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Tai2
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)64bit : Tai1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Tai2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client(Các bạn dùng client Vsro nha ): Part1 (ftp://222.255.125.118/Alexandria/Silkroad.part1.rar) Part2 (ftp://222.255.125.118/Alexandria/Silkroad.part2.rar) Part3 (ftp://222.255.125.118/Alexandria/Silkroad.part3.rar)
Fonts: Download (ftp://222.255.125.118/SRO_Fonts.zip) ( dành cho bạn nào bi lổi Font)
Patch:Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) download ve giãi nén chép đè lên client VSRO nha !
Data Server: Mấy cài này download bạn chon multiupload nha khá nhanh
part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Data SV:
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass: fortheworstcommunityever

Tổng Hợp SV:Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+Files :Những thứ quan trọng cũa hổ trợ cài SV vd như ODBC hay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Server: cái này các bạn giãi nén rùi coppy chép đè lên Data Server
+Web: Giúp reg acc ... này dành cho bạn nào muốn mỡ SV pri
+DB: đã fix một số lổi nêu trên

Tools : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tổng hợp 1 số tools chỉnh sữa file media.pk2 vv...
Pass download là : alexandria

Loader : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Dùng để log vào games dành cho cài offline
GMTOOLS: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hướng dẩn cài :Phần 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Phần 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sv mình đã tích hợp dẳn và fix lổi rồi , Các bạn chỉ việc Restore lại và thay lại tất cã IP:88.208.216.121 thành Ip cũa bạn hoặc như trong clip ...
Cách cài :
+ 1 là khi các bạn giãi nén Data Server thỳ cách bạn giãi nén file Server trong Tổng Hợp File chép đè lên DataServer
+ 2 là tới bước cài Web server ( IIS) thỳ các bạn lấy code trong như mục (tong hop server/file/IIS file)
+Xin lổi các bạn trong clip mình có làm thiếu 1 bước đó ... Nay mình nói bước đó luôn .Các bạn vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config lại mấy chổ mình bôi đen cho phù hợp

Dim DBConnA, strConnectA
Set DBConnA = Server.CreateObject("ADODB.Connection")
strConnectA = "Provider=SQLOLEDB;Data Source=DSVR014477\SQLEXPRESS;Initial Catalog=SRO_VT_ACCOUNT;user ID=test;password=test;"
DBConnA.Open strConnectA

3 là cách Log client :

Bước cuối các bạn thay Ip 88.208.216.121 thành Ip cũa bạn hay trong clip

Sắp tới mình sẽ hướng dẩn edit và chỉnh sữa SV theo ý muốn bây h thỳ tới đây thôi
Xem bài xong nhớ thanh nha Philosophy !

logicno1
05-11-11, 01:44 PM
tem thank :D :D:D:D:D:D:D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thanhtunghk
05-11-11, 02:41 PM
cấu hình để chơi như thế nào vậy bạn.

Alexandria
05-11-11, 04:47 PM
Á cấu hình là Ram 3g trỡ lên nha mấy bạn ^^

GOVietNam
05-11-11, 05:13 PM
Còn Map nào chưa move được thế bạn?

heybaby2707
05-11-11, 05:37 PM
Server dùng MySQL hay SQL Server vậy bạn?

Alexandria
05-11-11, 07:10 PM
Còn Map nào chưa move được thế bạn?
Một số máp 110 bạn à

Server dùng MySQL hay SQL Server vậy bạn?

Chay sql2005 trỡ lên ^^

Hiện tai cấu hình sv quá nặng nên có nhiều bạn kham không nổi ^^

heybaby2707
06-11-11, 11:42 AM
File Query.txt trong video ở đâu vậy Alex? Mình tìm không thấy!

chienthan_vn
06-11-11, 02:58 PM
cái tool pass là gì thế cậu ơi alexandaria đâu có đc

Yêu cầu lần sau gõ tiếng việt có dấu.

Alexandria
06-11-11, 03:43 PM
File Query.txt trong video ở đâu vậy Alex? Mình tìm không thấy!

Khỏi cần bạn cái DB cũa mình làm ok hết rồi bạn chỉ việc làm các bước như thây Ip như trong clip thôi , bạn chi cần back up chay sv là chơi thôi ^^ chúc bạn vui vẻ

cai tool pas la gi the cau oi alexandaria dau co dc để mình fix lại

Alexandria
06-11-11, 07:25 PM
Win xp cũng như win khác thôi, ok mình sẵn sàng giúp đỡ thôi ^^

leonix
06-11-11, 08:43 PM
cho mình hỏi chút là cái sql 2005 kia có chạy trên win7 32 bit hoặc 64 bit được không, lần trước có down về mà cài hình như không được, Mình chạy SQL thì bị lỗi này, xin hỏi là vì sao vậy, mình xài win 7 ultimate 32 bit, thank
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alexandria
06-11-11, 09:07 PM
Ỡ trên đầu bài mình gó gì đó 32 bit vào 64 bit còn bạn setup lổi để lại yahoo pm mình xem cho

kelly
07-11-11, 12:37 AM
Bạn cho mình hỏi tý
Việt hóa nhiêu % rồi

Cái này dung làm gì vậy bạn ới
"Divisioninfo_Editor_x86"

server da lam duoc quest chua ban

Alexandria
07-11-11, 07:35 AM
Sv việt hóa 100% và đây là sv SRO full cũa VDC đó bạn à ^^

leonix
07-11-11, 10:33 AM
Sv việt hóa 100% và đây là sv SRO full cũa VDC đó bạn à ^^
Bạn Alexandria có ở Hà Nội không, mình mang máy qua bạn cài dùm mình, mình xin hậu tạ một chầu cafe :D

Alexandria
07-11-11, 12:11 PM
Mình ỡ HCM rất tiếc :)) ko thế giúp bạn, nhung mình có thể cài qua mạng cho bạn được ^^

leonix
07-11-11, 01:04 PM
Mình ỡ HCM rất tiếc :)) ko thế giúp bạn, nhung mình có thể cài qua mạng cho bạn được ^^
Cần phần mềm gì để cài qua mạng hả bạn, để mình down toàn bộ về rùi bạn cài dùm mình nhé

Alexandria
07-11-11, 01:06 PM
à các bạn thông cảm tuần này mình kìn lich nên ko rãnh bữa nào chắc hẹn các bạn tuần sau nha ^^

Alexandria
07-11-11, 01:38 PM
sro_gm1 pass word nhe. Con thieu moi cai do ban oi minh lam ok het roi. sorry vi minh online bang mobile . Tra loi ngay cho minh ban nhe
admin pass 89511360 ^^ bạn xem lại coi đc ko nếu 9dc thỳ pm mình

Alexandria
07-11-11, 05:28 PM
Mình pm bạn và sẽ fix giùm bạn lổi này ^^

Johansen288
07-11-11, 06:34 PM
Chào bạn. Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình làm ok hết rồi còn mỗi cái là khi summon pet thì bị disconnect. Mong bạn chỉ mình cách fix. (Mình dùng db của bạn trong tong hop sv)

ilovegame
07-11-11, 06:45 PM
oài mình biết rồi cái sro_gm1 và mật khẩu các bạn có thể đổi trong database. Vào trong dbo.TB_User ở ngay dòng đầu tiên là pass của GM. Pass dược mã hóa bằng MD5. Các bạn vô chỉnh lại là ok. Mà trước mình cũng đọc qua 1 bài nói về SilkRoad tương tự như thế này. Nhưng lúc đó chưa có điều kiện test mình nhớ là bên elitepvpers.com. Bản này có vẻ chuẩn của VDC. trong sv toàn thấy vietnam chắc bác này là GM chôm về cho anh em vọc. Tks nhiều hý hý =P~

Alexandria
07-11-11, 07:44 PM
Chào bạn. Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình làm ok hết rồi còn mỗi cái là khi summon pet thì bị disconnect. Mong bạn chỉ mình cách fix. (Mình dùng db của bạn trong tong hop sv)
cái này do Sv bạn mỡ full map bạn bạn cài DB SRO_VT_SHARD cũa mình bạn đừng chỉnh gì cả đừng chĩnh theo clip là được ^^ là fix lổi pet lun ^^ . Noi chung là sv mình từ a-z rùi bạn chỉ việc down Res.. Data và config ip với ID pass SQL2005 là chơi thôi ^^

Johansen288
07-11-11, 08:12 PM
cái này do Sv bạn mỡ full map bạn bạn cài DB SRO_VT_SHARD cũa mình bạn đừng chỉnh gì cả đừng chĩnh theo clip là được ^^ là fix lổi pet lun ^^ . Noi chung là sv mình từ a-z rùi bạn chỉ việc down Res.. Data và config ip với ID pass SQL2005 là chơi thôi ^^
Thank bạn, mình làm đc rồi :D nhưng mình summon ra ko thấy pet đâu. Bạn giúp mình với. Thank bạn rất nhiều :D.

Alexandria
07-11-11, 08:22 PM
Bãn vào SQL vào data sro_vt_share kiếm table _RefregoinbindAssocServer West_China bạn thay số 1 thành số 0 là được ^^

Johansen288
07-11-11, 09:04 PM
Mình làm rồi mà ko đc. Àh mà 1 số avatar trong itemmall ko sử dụng đc hả bạn.

heybaby2707
07-11-11, 09:50 PM
Alex add yahoo mình với Samurai_HeyBaby. Mình cũng bị lỗi phần config ODBC :(

Johansen288
07-11-11, 09:53 PM
Bạn Alex ơi mình làm đc rồi thank nhé ^^. Mà sao server quái ko đánh lại vậy? Mình có làm sai gì ko?

Alexandria
08-11-11, 10:57 AM
Sao không bạn 1 số NPC tự tấn công 1 số mình dnah91 mới dánh lại ^^

kehuydiet03
08-11-11, 12:15 PM
Alex xin cai yahoo của cậu được không mình muốn hỏi vài cái tùy chỉnh trong server .

làm sao để có đồ +255 và làm sao để tự động tạo acc là lv 110 luôn + với add item son AB hoặc sun vào shop với giá tiền hoặc mua = xu theo ý thích của mình ??

kehuydiet03
08-11-11, 12:16 PM
Làm sao đăng nhập nich Admin tức Gm trên máy khách thay vì phải đăng nhập trên máy chủ ??

Alexandria
08-11-11, 01:30 PM
Alex xin cai yahoo của cậu được không mình muốn hỏi vài cái tùy chỉnh trong server .

làm sao để có đồ +255 và làm sao để tự động tạo acc là lv 110 luôn + với add item son AB hoặc sun vào shop với giá tiền hoặc mua = xu theo ý thích của mình ??
Bạn làm như sau vào theo đường dẩn này
\Databases\SRO_VT_SHARD\Programmability\Store d Procedures\_AddNewChar.dbo chuột phải chon modyfy bạn kéo xuống gần dưới bạn thấy chổ thêm vào là ok ... cái này tùy chỉnh đồ khi mới tạo nhân vật

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn coppy thêm sô số code này vào rùi lưu hoặc run là xong

Còn về LV và cấp ấy bạn theo đường dẩn sau \Databases\SRO_VT_SHARD\_char bạn chon modify
CurLevel là nhìn xuống dưới chỉnh Default velue or Binding (1) => (110)
MaxLevel bạn cũng làm tương tự

RemainGold // tiền
Strength // sức mạnh
Intellect // năng lượng
RemainSkillPoint // sp
RemainStatPoint // point vv... từ mò nha còn về GM
bạn chỉnh thông số này như sau trong table TB_user nha

Status:1
GMrank:1
Sec_Primary: 1
Sec_Content: 1

Và bạn muốn log được nich GM bạn phải chinh lại IP cũa GM = cách như sau Vào
whatip.com sau đó bạn thêm dòng IP đó vào đây _PrivilegedIP vậy là xong

Mình sahre cái GM tools cho máy bạn lên đầu bài down nha

heybaby2707
08-11-11, 02:15 PM
Alex add nick Samurai_HeyBaby mình hỏi chút :(

Johansen288
08-11-11, 03:50 PM
Server mình chạy ok hết rồi thank Alex. Ban X_SuperMan dùng win7 hoặc win vista thì chạy các files .exe ở compartible mode nhé. Àh bạn Alex có thể hướng dẫn sơ bộ để đưa server lên online ko, mình có 1 ip tĩnh :D định up cho bạn bè chơi :D. Thanks bạn rất nhiều.

Johansen288
08-11-11, 03:56 PM
P.s. yahoo mình là jon_johansen288. Có gì bạn add để mình tiện trao đổi cũng đc cảm ơn bạn.

Alexandria
08-11-11, 04:34 PM
Server mình chạy ok hết rồi thank Alex. Ban X_SuperMan dùng win7 hoặc win vista thì chạy các files .exe ở compartible mode nhé. Àh bạn Alex có thể hướng dẫn sơ bộ để đưa server lên online ko, mình có 1 ip tĩnh định up cho bạn bè chơi . Thanks bạn rất nhiều.

Mình có làm clip ở bên bài bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình có hướng dẩn từ a-z đó ^^ là thành online

kehuydiet03
08-11-11, 06:56 PM
Bạn làm như sau vào theo đường dẩn này
\Databases\SRO_VT_SHARD\Programmability\Store d Procedures\_AddNewChar.dbo chuột phải chon modyfy bạn kéo xuống gần dưới bạn thấy chổ thêm vào là ok ... cái này tùy chỉnh đồ khi mới tạo nhân vật

Bạn coppy thêm sô số code này vào rùi lưu hoặc run là xong

Còn về LV và cấp ấy bạn theo đường dẩn sau \Databases\SRO_VT_SHARD\_char bạn chon modify
CurLevel là nhìn xuống dưới chỉnh Default velue or Binding (1) => (110)
MaxLevel bạn cũng làm tương tự

RemainGold // tiền
Strength // sức mạnh
Intellect // năng lượng
RemainSkillPoint // sp
RemainStatPoint // point vv... từ mò nha còn về GM
bạn chỉnh thông số này như sau trong table TB_user nha

Và bạn muốn log được nich GM bạn phải chinh lại IP cũa GM = cách như sau Vào sau đó bạn thêm dòng IP đó vào đây _PrivilegedIP vậy là xong

Mình sahre cái GM tools cho máy bạn lên đầu bài down nha

vậy là khi điền ip nào đó thì chỉ có máy có ip đó mới log được nick gm đúng không bạn . có cách nào mình làm máy chủ ở nhà mà mình ra quán nét vẫn log được nich gm để tạo đồ hoặc event không vì mình log trên máy chủ lggg was

Alexandria
08-11-11, 07:29 PM
Ok thỳ như hướng dẩn trên đó bạn chỉ cần add thêm ip wan cũa máy bạn chơi là sẽ log đc nich gm ỡ máy đó ngoài ra đều không log đc ^^

heybaby2707
08-11-11, 07:43 PM
Mình làm theo hướng dẫn chuyển hết các ip về 192.168.1.2 mà chỉ chạy đc GlobalManager còn lại thì bật cái tắt ngúm check trong GlobalManager thì thấy mấy cái còn lại chạy ip wan chứ không phải lan. Mình đã check lại một lượt mà vẫn chưa hiểu làm sai chỗ nào bro nào giúp với :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg

Alexandria
08-11-11, 09:54 PM
Nếu mình doán ko nhầm làdo bạn dùng hamachi và đang on car mạng = ip hamachi nên nó ko hiểu :)) chỉ cần tắt đi là được

heybaby2707
08-11-11, 10:10 PM
Ờ nhỉ nhìn cái đầu 5. mà không đoán ra! Tắt sạch tất cả Adapter đi mới đc zzz! Wifi bật cũng ko đc nốt .... Chiến tiếp nào :D

Johansen288
08-11-11, 10:39 PM
Vậy là thay IP local thành dynamic IP của ISP cấp hả bạn? Bạn có thể chỉ cho mình đưa trang web bạn cung cấp lên online ko?

heybaby2707
08-11-11, 11:27 PM
Gần xong rồi mà chờ dài cổ nó vẫn thế này:

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz

kehuydiet03
09-11-11, 12:56 AM

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz

phải ấn cho menu hiện ra chứ
ấn vào Application chọn dòng đầu tiên ý

nttung
09-11-11, 01:33 AM
bạn ơi giúp mình cai lỗi ODBC giống bạn X_SuperMan với đươc ko
thank trước ah

heybaby2707
09-11-11, 02:03 AM
phải ấn cho menu hiện ra chứ
ấn vào Application chọn dòng đầu tiên ý

Plugin was Loaded kìa bạn :| .

Alexandria
09-11-11, 06:38 AM
Vậy là thay IP local thành dynamic IP của ISP cấp hả bạn? Bạn có thể chỉ cho mình đưa trang web bạn cung cấp lên online ko?
Rất dể bạn chỉ cần cài web giã lập như appcher server hay xampp rồi bạn coppy code web mình đã share trong tổng hợp file rồi bạn vào đường dẩn này web\modules\include sữ thông tin trong config.php

<?php
$serverIp = "DSVR014477\SQLEXPRESS"; // sql
$userName = "test";
$password = "test";
$dbName1 = "SRO_VT_ACCOUNT";
$dbName2 = "SRO_VT_SHARD";

$expRate = "50"; // Exp|Sp rate
$ptRate = "200"; // Party Exp|Sp Rate
$dropRate = "50"; // Item Drop Rate
$goldRate = "10"; // Gold Drop Rate
$soxPoc = "20"; // Sox drop Rate
?>

Và add silk ních mới tạo mình cũng đã add vaò và các bạn sữa lại như sau tùy ý muốn web\modules\reg.php

$ResourceJID = mssql_query("SELECT JID FROM TB_User WHERE StrUserID = '$username'");
$row = mssql_fetch_array($ResourceJID);
$UserJID = $row['JID'];
$FreeSilk = mssql_query("INSERT SK_Silk(JID,silk_own,silk_gift,silk_point) VALUES ('$UserJID','100000','1000','1000')");

Nhớ chỉ sữa số silk tặng ỡ những chổ 10000, 1000, 1000

Alexandria
09-11-11, 06:50 AM
bạn ơi giúp mình cai lỗi ODBC giống bạn X_SuperMan với đươc ko
thank trước ah bạn down clip mới uũa mình về xem chưa

Johansen288
09-11-11, 09:54 AM
Ban Alex oi nhu minh test server hinh nhu khong drop sox, hoac neu co ban co chi minh sox drop rate ko? Sry Minh onl = iPad ko danh dau dc.

mylove09
09-11-11, 02:19 PM

haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Mình cũng bị y hệt như vậy
Bạn đã xử lý được chưa Hay Alex có cách gì không

Alexandria
09-11-11, 04:37 PM
Các bạn chú ýe nè khi cài SV này chỉ để duy nhất 1 car mạng được hoạt động , Nếu bạn nào làm online thỳ quất về Ip wan còn off thỳ quất về ip lan bằng dòng lệnh config ỡ CMD còn nếu dùng SMC mà bị lổi các bạn coppy lại trong tonghopfile/file/SMC chúc các bạn thành công

gamafia_10
09-11-11, 06:12 PM
GM oi cho e lam cong tac vien moi

Johansen288
09-11-11, 06:49 PM
Bạn Alex ơi, hôm nay mình cho server chạy thử = loopback adapter, chạy đến sr_gameserver thì bị sr_shardmanager bị crash văng ra ngoài rồi gameserver out luôn còn agent thì báo lỗi cannot establish keep alive session. Đến giờ mình chạy lại server = ip của card mạng chính (vốn chạy bt) mà vẫn bị tình trạng trên. Mong bạn giúp đỡ.

Alexandria
09-11-11, 09:57 PM
Bạn down bản đầy đủ bên box kia cũa mình ^^

Johansen288
09-11-11, 10:03 PM
Mình chạy server đc rồi bt, hôm nay thì SR_Shardmanager bật lên bị crash văng ra ngoài, ban giúp mình fix lỗi nhé :D.

kehuydiet03
10-11-11, 06:40 PM
Mình chạy server đc rồi bt, hôm nay thì SR_Shardmanager bật lên bị crash văng ra ngoài, ban giúp mình fix lỗi nhé :D.
chuột phải vào nó chọn protoi run win xp 2000 het bị

Alexandria
10-11-11, 10:03 PM
Trong clip mình có hướng dẩn add run mấy định đạng win đó áp dụng cho mọi win ^^

hoangkson
11-11-11, 12:10 AM
lam theo cả 2 hướng dẫn rồi mà mỗi lần Run SV lại xuất hiện lỗi mới. Chủ topic xem hộ mình 2 cái lỗi này là do đâu có phải trong mục "Blitkzkrieq_Bin_Data" do lỗi file khi giải nén k?

Alexandria
11-11-11, 08:11 AM
Cái này mình cam doan 100% bạn làm sai bước ODBC ^^ . Chú ý hôm nay những ai chưa cài đc SRO để lại ních yahoo mình pm và fix lổi

hoangkson
11-11-11, 01:17 PM
Bạn Alex còn onl ko giúp mình fixx cái ODBC với. lần đầu tiên thì cài ODBC bình thường nhưng gỡ ra làm lại từ đầu toàn bị báo lỗi. YH minh: lik_night_missyou

GOVietNam
11-11-11, 02:50 PM
Cái này mình cam doan 100% bạn làm sai bước ODBC ^^ . Chú ý hôm nay những ai chưa cài đc SRO để lại ních yahoo mình pm và fix lổi
Server SRO đâu cần tạo ODBC đâu bạn?
Không tin xóa ODBC đi mà xem :D

hoangkson
11-11-11, 04:11 PM
Mình đồng ý với bạn GOVietNam vì xem clip hướng dẫn của Alex thì làm sever ko cần ODBC cũng vẫn Run được. Nhưng sao khi chạy GoldManager nó cứ báo lỗi và ko thể run được những cái còn lại. Alex có thê giúp mình vấn đề này k

Alexandria
11-11-11, 04:27 PM
Chú ý nha bài mình mới hướng dẩn làm thêm 1 bước nữa ỡ phía dưới ^^

hellofun
11-11-11, 04:41 PM
Cái client đó chuột phải nó nhạy quá Alex à.vả lại khi chọn option hệ thống để chỉnh thì nó dis game.

Alexandria
11-11-11, 04:52 PM
mình chiến bt mà cái đó chắc do bạn ko sài patch cũa mình thôi

hoangkson
11-11-11, 05:03 PM
Alex thể add YM và fix dùm mình mấy cái lỗi mà mình up hôm qua ko. Sao cứ chạy file Goldmanager là nó báo lỗi fatal màu đỏ vậy. ko run đc những file khác. mình đã làm hết theo hướng dẫn. cả chỉnh ở DBConest.asp rồi
YH! : lik_night_misyou

Alexandria
12-11-11, 02:19 PM
Ok mình buss yh rùi đó ^^ có gì mình giãi thích

hellofun
14-11-11, 03:56 PM
mình chiến bt mà cái đó chắc do bạn ko sài patch cũa mình thôi
Mình vẫn sài pathch của bạn mà.nhưng cảm giác mỗi lần bấm chuột phải thì góc nhìn nó chạy nhanh hơn so với bản gốc.Chơi rất khó chịu.

Alexandria
14-11-11, 06:00 PM
bạn chỉnh lại cấu hình đi ^^

untouchable741
14-11-11, 06:02 PM
Bạn Alex teamview cài giúp mình cái sv được ko :( mò sáng giờ ko được mình xóa sạch để nhờ người khác cài lại cho chắc :(

huntera2
15-11-11, 02:25 PM
các bạn cho mình hỏi máy mình core i3 Ram 4G thì mở được bao nhiêu map vậy :|

Alexandria
15-11-11, 04:39 PM
Máy như bạn nỡ gần full map ^^

hellofun
18-11-11, 11:10 AM
vậy là khi điền ip nào đó thì chỉ có máy có ip đó mới log được nick gm đúng không bạn . có cách nào mình làm máy chủ ở nhà mà mình ra quán nét vẫn log được nich gm để tạo đồ hoặc event không vì mình log trên máy chủ lggg was
Bạn đã làm được chưa chỉ giúp mình với.
Đã thử thêm IP rồi mà từ máy khác log acc GM vẫn không vào được kể cả trong cùng 1 Lan .Hay dùng Hamachi thì không được.
Bác Alex help thêm?
Thanks!

doccophong306
22-11-11, 05:01 PM
Mình cài đặt OK hết nhưng đến Lúc vào game lại không dc.
Đã update patch server 1.2 và CL 1.2

Alexandria
22-11-11, 05:54 PM
Bạn chỉnh lai ip và bật SV như trong clip lkà được hay để lai nich yahoo mình kiểm tra hộ cho

doccophong306
22-11-11, 07:04 PM
nick mình là Y!m: phonglionheart
Bạn cho mình xin nick để mình liên hệ cho đỡ phiền bạn

kiepvesau96
22-11-11, 07:28 PM
cho tớ hỏi. cấu hình Ram 8GB + Pentium Dual Core + win 7. chíp core dual đó. có đc ko. hay là phải core i2 hay i3

Alexandria
22-11-11, 07:45 PM
Nhưng máy như bạn nói đều chơi đc hết

doccophong306
22-11-11, 08:32 PM
Làm mãi cũng không chạy dc cái client patch 1.2.
Buồn quá xóa thôi .

kelly
22-11-11, 08:35 PM

doccophong306
22-11-11, 08:45 PM
Như bài trước cũng trang này mình nói là cài đặt và load server hoàn toàn giống y hệt với clip của kelly chỉ có cái client ko vào game dc
Đành lỗi hẹn với silkroad 1 lần nữa vậy. :((

kelly
22-11-11, 11:14 PM
Nói như bạn mình cũng đành botay thôi !!1

Nhiều người cài được , thế sao bạn lại không cài được xem lại cách cài đi

doccophong306
22-11-11, 11:18 PM
Uh chắc mình cài lỗi
Dù sao cũng Thx SRO team .

hellofun
25-11-11, 03:03 PM
Uh chắc mình cài lỗi
Dù sao cũng Thx SRO team .

Cái này có khi bạn gặp phải trường hợp chưa gán IP trong DB cho client đó.Trước mình cũng gặp phải hiện tượng đó.Kiểm tra IP trong table _PrivilegedIP này xem đã đúng chưa hay chưa điền.không có hoặc sai sẽ không vào được đâu.

doccophong306
25-11-11, 06:55 PM
Cái này có khi bạn gặp phải trường hợp chưa gán IP trong DB cho client đó.Trước mình cũng gặp phải hiện tượng đó.Kiểm tra IP trong table _PrivilegedIP này xem đã đúng chưa hay chưa điền.không có hoặc sai sẽ không vào được đâu.

Thôi mình xóa hết rồi. Dù sao các bạn SRO team đã làm việc rất tốt và rất nhiệt tình.

kingxh2t
04-12-11, 01:09 PM
Server OK, có điều chạy client thì bị cái lỗi như vầy :
Có ai giúp mình với [-O<

yumi01
04-12-11, 07:12 PM
Có hướng dẫn up server lên mạng không bạn!
Thanks

nghiadht
05-12-11, 03:48 PM
Làm sao để mở online =D> làm thay ip của mình thành ip cua whatip.com à??????

kiepvesau96
05-12-11, 05:37 PM
ko. nếu thuê đc ip ở web nào ý. 50k 1 tháng thì dùng ip đó. muốn chạy qua hamachi thì cài hamachi xong lấy IP hamachi thay vào :)

nghiadht
05-12-11, 06:02 PM
ko. nếu thuê đc ip ở web nào ý. 50k 1 tháng thì dùng ip đó. muốn chạy qua hamachi thì cài hamachi xong lấy IP hamachi thay vào :)
hỉu chết liền á
Alex cho mình hỏi cái file web reg thi` làm thế nào để nó chạy dc vậy

kiepvesau96
05-12-11, 06:20 PM
pm yh: kiepvesau96 để mình chỉ cho :)

qweasd2011
08-12-11, 07:03 PM
ai giúp mình phát , cách bước ok đến khi start sever thì báo lỗi ko hiện bảng

yahoo: thienduongtinhyeu305
thank và có hậu tạ!

satthumeminh
08-12-11, 09:26 PM
Alex ơi cho mình xin yahoo để tiện hỏi thăm thanks bạn trước

nghiadht
09-12-11, 05:45 PM
ai giúp mình phát , cách bước ok đến khi start sever thì báo lỗi ko hiện bảng

yahoo: thienduongtinhyeu305
thank và có hậu tạ!
mình biết nguyên nhân của bạn rồi pm yahoo: super_virus101

hoannguyet91
09-12-11, 06:44 PM
Mình dùng client của Joymax kết nối đến sv cứ 5' là dis 1 lần trong khi dùng client VDC thì ko dis. Có ai biết cách fix ko giúp mình với :((

Alexandria
09-12-11, 07:28 PM
Mình dùng client của Joymax kết nối đến sv cứ 5' là dis 1 lần trong khi dùng client VDC thì ko dis. Có ai biết cách fix ko giúp mình với
bạn down tong hợp file của mình có fix lổiu x-trap rồi đó bạn bạn down về them khảo

Cài web thỳ mình có hướng dẩn vào việt hóa tầm 70% <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungtrau92vjp
09-12-11, 08:39 PM
cho hỏi là sao mình không cho LKD vào hộp ma thuật được nhỉ( đã mở hộp nhé ) ai biết cách fix ko :(

vantuto
10-12-11, 12:52 AM
cam on pro alexandria voi pro kelly de minh lam thu [-O<

kiepvesau96
12-12-11, 11:09 AM
pm yh kiepvesau96 xem mình giúp đc ko :)

justknow
09-01-12, 01:19 PM
Mọi người giúp em với em làm theo hướng dẫn nhưng bị lỗi này DB Connection Failed! 2 file SR_ShardManager và SR_GameServer. Em có thử dùng card mạng đang xài or card ảo đều ko đc (Chỉ Enable 1 trong 2 card). Thử đổi tên SRO_VT_SHARD thành SRO_VT_SHARD_INIT trong srShard cũng không được. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ver.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ver.jpg)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> endent.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> endent.jpg)

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

srGlobalService

[global]
count=1
[entry0]
operation_type=22
name=SRO_Vietnam_TestLocal
query=DRIVER={SQL Server};SERVER=CUIBAP-PC\SQLEXPRESS;DSN=SRO_VT_ACCOUNT;UID=test;PWD=test ;DATABASE=SRO_VT_ACCOUNT
global_manager_node_id=697

srNodeType

[global]
count=1
[entry0]
id=335
operation_type=22
name=SRO Vietnam TestLocal
wip=192.168.1.202
nip=192.168.1.202
machine_manager_node_id=699

srShard

[global]
count=1
[entry0]
id=64
global_operation_id=20
operation_type=22
name=Than Dia
query=DRIVER={SQL Server};SERVER=CUIBAP-PC\SQLEXPRESS;DSN=SRO_VT_SHARD;UID=test;PWD=test;D ATABASE=SRO_VT_SHARD
query_log=DRIVER={SQL Server};CUIBAP-PC\SQLEXPRESS;DSN=Log_DB;UID=test;PWD=test;DATABAS E=Log_DB
capacity=1000
shard_manager_node_id=705
u1=240
u2=208
u3=17
u4=1
u5=0
u6=0
u7=0

Server

Common {
debug_option_debugger_present{
DEBUG_OPTION_ASSERT_SHOW_MESSAGEBOX_OKCANCEL,
DEBUG_OPTION_ASSERT_ADVANCE_BREAK,
DEBUG_OPTION_ASSERT_CANCEL_EXIT
}
debug_option_stand_alone{
DEBUG_OPTION_ASSERT_DONOT_SHOW_MESSAGEBOX,
DEBUG_OPTION_ASSERT_WRITE_MINIDUMP
}
netengine_debug_option_debugger_present{
}
netengine_debug_option_stand_alone{
}

}

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
GlobalManager {
Certification "192.168.1.202", 32000
LoginFailureTolerance 3
IBUVFailureTolerance 3
LoginFailureBlockTimeMin 0
IBUVFailureBlockTimeMin 0
AutomatedPunisher "AutomatedPunisher"
LoginPunishmentGuide "Blocked for 10 minutes due to incorrect password entered 3 times"
LoginPunishmentDescription "Blocked for 10 minutes due to incorrect password entered 3 times"
IBUVPunishmentGuide "Blocked for 10 minutes due to incorrect code entered 3 times"
IBUVPunishmentDescription "Blocked for 10 minutes due to incorrect code entered 3 times"
}

GatewayServer {
LastFullVersion_SR_Client 130
Certification "192.168.1.202", 15880
IBUVQueueReserveCount 20000
IBUVQueuePrepareRatio 0.10
IBUVFailureIPTolerance 0
IBUVStringSize 1
IBUVCharacterSet "ABCDEF1234567890"
}

DownloadServer {
}
FarmManager {
}

AgentServer {
Certification "192.168.1.202", 15882 //no global manager running lol
//traffic_filter_activity "service_off"
//MaxUser 5000
//SockTCPCount 15000
MaxConnectionsPerServer "5000"
MaxConnectionsPer1_OServer "5000"
}

MachineManager {
CERTIFICATION_IP_BIND "192.168.1.202"
}

SR_GameServer {
Certification "192.168.1.202", 15882
SockTCPCount "5000"
ExpRatio "35000"
ExpRatioParty "35000"
DropItemRatio "5000"
DropGoldAmountCoef "15000"
HwanGainFactor "250"
ShowFormulaDetail "1"

//WINTER_EVENT_2009 EVENT_ON
//EUBUSINESS_EVENT EVENT_ON
//GOLDEN_PIG_FEBRUARY_EVENT EVENT_ON
//THANKS_GIVING_EVENT EVENT_ON
//LIBERATION_EVENT EVENT_ON
LOCALE LOCALE_VIETNAM

//#ifdef OPEN_MARKET_SYSTEM
SET_FEE_RATE "0,5,5,5"
SELL_FEE_RATE "0,10,10,10"
//#endif OPEN_MARKET_SYSTEM
//RE FTW

DO_NOT_SPAWN_MONSTER_OVER_MAX_SERVICE_LEVEL "OFF"
ENTER_LIMIT_CONDITION_GAME_WORLD_ASSIGNED "OFF"

}

SR_ShardManager {
Certification "192.168.1.202", 15882
BILLING_SERVER_URL "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
ChristmasEvent2007 1
SERVER_EVENT_SYSTEM ON
LOCALE LOCALE_VIETNAM
FlagEvent 1
//HourForMeterRateLevelFirst 24
//HourForMeterRateLevelSecond 0

BattleArenaRandom 1
BattleArenaParty 1
BattleArenaGuild 1
BattleArenaJob 1
ArenaMatchOccupy 1
ArenaMatchFlag 1
ArenaMatchPoint 1
}

ServiceManager

/*
*/

SMC {
DivisionManager "192.168.1.202",15880
}

ModulePatch
{
SrcPath ".\Patch_Internal"
DestPath ".\Patch_Internal_Comp"
}

smc_updater

GatewayServer {
"192.168.1.202"
}

DBConnect

<%
Dim DBConnA, strConnectA
Set DBConnA = Server.CreateObject("ADODB.Connection")
strConnectA = "Provider=CUIBAP-PC\SQLEXPRESS;Data Source=192.168.1.202;Initial Catalog=SRO_VT_ACCOUNT;user ID=test;password=test;"
DBConnA.Open strConnectA

%>

kiepvesau96
09-01-12, 05:37 PM
bạn đợi nó load 2 cái SR_... mất chữ Cert mới chạy sv đc nhé. dạo này đang bận ko giúp gì đc. ăn tết xong là phải thi giữa kỳ 2 rồi :(( khổ thế đấy

justknow
09-01-12, 05:43 PM
Thx Bro. Nhưng 2 cái đó nó báo DB Connection Fail! là đứng vậy luôn đợi hoài mà không thấy nó chạy gì cả.

Alexandria
10-01-12, 06:37 AM
Thx Bro. Nhưng 2 cái đó nó báo DB Connection Fail! là đứng vậy luôn đợi hoài mà không thấy nó chạy gì cả
Bạn connect ở IIS chưa

justknow
10-01-12, 10:22 AM
Có phải Alex nói connect IIS là cái này không, IIS mình mở thì thấy nó như vầy. Mình xài Win 7 64 bit. Alex xem giúp mình nhé. Thx Alex

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> er.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> er.jpg)

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tp.jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tp.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tp.jpg)

tavandoan208
11-01-12, 10:47 AM
cân bác Alexandria giúp đỡ
em đã dow video hưỡng dẫn của bác nhưng cài vẫn ko thành công
. rất mong được bán tận tình giúp đỡ.
đây là yahoo của em : traidapda_timgaichoike
cảm ơn bác trước nhé

concucu021
11-01-12, 04:40 PM
Có phải Alex nói connect IIS là cái này không, IIS mình mở thì thấy nó như vầy. Mình xài Win 7 64 bit. Alex xem giúp mình nhé. Thx Alex

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> er.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> er.jpg)

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tp.jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tp.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tp.jpg)

vao sql đăng nhập = cái login tự tạo xem đc k ( của mình là "sa", cái mặc định). nếu k đc thì lỗi này chắc luôn.

concucu021
11-01-12, 04:53 PM
Thx Bro. Nhưng 2 cái đó nó báo DB Connection Fail! là đứng vậy luôn đợi hoài mà không thấy nó chạy gì cả.

muốn thực hiện được hai bước dưới bạn phải login vào mặc định khi cài đặt là Windows Authentication.

Bước 1: Chọn phải chuột vào sever name -> propeties -> chọn Security (Bên trái) -> trong phần Sever Authentication chọn check SQL Sever and Windows Authentication Mode.

Bước 2: Trong Security phải chuột vào tài khoản sa -> chọn Propeties -> phần select page chọn General gõ password mới cho tài khoản sa -> Chọn page Status ->Phần Setting chọn Permission to conect to datbase engine -> chọn Check Grant ->phần Login chọn Enable.

đối với ai tạo tài khoản login khác (silkroad hay SRO chẳng hạn) cũng làm như vậy.

Làm xong hai bước trên Restart lại service của MS SQL hoặc cho chắc ăn thì Boot lại máy tính, sau đóng Login bằng tài khoản SA bình thường

restart là pấm chuột fai sever name chon restart

justknow
11-01-12, 06:05 PM
Thx "concucu021" mình cài lại server của kelly rồi. Ko còn bị nữa chạy đc server nhưng ko chạy sro_client.exe đc. Chạy bằng Loader. Cứ chớp màn hình 2 cái rồi thôi. Mình cũng thử chạy bản trên máy ảo của Fancy90 hình như là sro evolution. Cũng bị y như vậy. Máy mình i3 Sandy - Ram 4gb - Graphic rời 1gb. Load hết server tầm 3,5gb. Có chỉnh ram ảo 4095. Mình cài win 7 ultimate 64 bit. Có ai lỗi vậy chỉ mình cách sửa với hì hục mấy bữa nay rồi mà vẫy chưa vào đc game hix.

untouchable741
11-01-12, 08:29 PM
Thx "concucu021" mình cài lại server của kelly rồi. Ko còn bị nữa chạy đc server nhưng ko chạy sro_client.exe đc. Chạy bằng Loader. Cứ chớp màn hình 2 cái rồi thôi. Mình cũng thử chạy bản trên máy ảo của Fancy90 hình như là sro evolution. Cũng bị y như vậy. Máy mình i3 Sandy - Ram 4gb - Graphic rời 1gb. Load hết server tầm 3,5gb. Có chỉnh ram ảo 4095. Mình cài win 7 ultimate 64 bit. Có ai lỗi vậy chỉ mình cách sửa với hì hục mấy bữa nay rồi mà vẫy chưa vào đc game hix.

Bạn cũng phải Add DEP cho cái sro_client.exe như lúc add cho mấy cái server thì mới chạy đc bạn ah :)

justknow
11-01-12, 10:48 PM
Cảm ơn "untouchable741 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)". Mình cũng đã Add DEP nhưng vẫn thế cứ load 1 chút chớp 2 cái rồi thôi ko vào được game. Khổ thật. Chả hiểu bị gì.~X(

concucu021
12-01-12, 04:30 PM

tốt nhất là làm = các file trong topic này."<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
sau đó
đao client mới của VDC
và cái Patch clientV1.2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) giải nén chép đè vào client VDC
bật loader lên đánh dấu như file đính kèm rùi run. nhớ đổi cái ip = ip mình và 15779. xong run. nếu k dc nữa thì ghót win lại, làm lại từ đầu. chúc may mắn. ram tôi 2G chạy đc 5 map.
ah mà có ai bị lỗi khi giết boss mà k dc lên tivi k? help mình nha

concucu021
12-01-12, 04:48 PM
có ai bị lỗi giết boss mà k dc lên tivi và k hiện [GM] k? giúp mình nhá

tavandoan208
13-01-12, 11:36 PM
bạn nào chỉ dùm mình cái lỗi này được không

yahoo : traidapda_timgaichoike
ai biết lỗi giúp đỡ pm qua yahoo trên nhé
thank trước

xlinh
14-01-12, 12:34 PM
Mong các bạn !

chúc các bạn một ngày tốt lành !:-*

concucu021
14-01-12, 03:00 PM
bạn nào chỉ dùm mình cái lỗi này được không

yahoo : traidapda_timgaichoike
ai biết lỗi giúp đỡ pm qua yahoo trên nhé
thank trước

vl. chưa chay cái CustomCertificationServer mà

12345671
14-01-12, 07:43 PM
bay gio to muon dua len online thi lam the nao con cai fan noi ve zo cai ổ đỉa C chỉnh sữa ji do sao minh ko thay

ttphoenix
20-01-12, 11:16 PM
bạn nào cho mình hỏi nếu không cài phần web giống trong clip thì có chạy dc server ko

concucu021
21-01-12, 12:08 AM
bạn nào cho mình hỏi nếu không cài phần web giống trong clip thì có chạy dc server ko

k dc đâu. co team k lam gium cho

ttphoenix
21-01-12, 09:10 AM
k dc đâu. co team k lam gium cho

vậy là phải cài web sao? bạn hd mình cài trên win 7 dc ko tại mình ko tìm dc phần windows component. Tiện thể cho mình hỏi sao khi chạy file decompile xong thì mọi ip và server sql trong folder ini đều trở về ban đầu vậy

concucu021
21-01-12, 10:02 AM
vậy là phải cài web sao? bạn hd mình cài trên win 7 dc ko tại mình ko tìm dc phần windows component. Tiện thể cho mình hỏi sao khi chạy file decompile xong thì mọi ip và server sql trong folder ini đều trở về ban đầu vậy

yh thangcuibapcuchi_pdh pm di minh giup

Cemetery
27-01-12, 10:27 PM
ai còn những file cần thiết up lại link giúp mình với. đang cần quá. mà chả link nào down đc

concucu021
27-01-12, 11:35 PM
alex oi h­uong dan moi nguoi cach goi boss ra theo thoi gian va toa do di... tks

privategame
27-01-12, 11:43 PM
Link download server ở host MU đã die hết rồi...

Bạn nào có lòng tốt vui lòng up lại host khác giúp mình với...

Cám ơn rất nhiều

kiepvesau96
28-01-12, 09:45 AM
cái lão concuccu kia đi đá xoáy ng nọ đến người kia thế là vừa rồi nhé. đừng đi quá đà. bạn chưa phải là ng biết nhiều đâu mà cái gì cũng đá mình :))

concucu021
28-01-12, 01:35 PM
cái lão concuccu kia đi đá xoáy ng nọ đến người kia thế là vừa rồi nhé. đừng đi quá đà. Bạn chưa phải là ng biết nhiều đâu mà cái gì cũng đá mình :))

>:) >:) >:) k fai to bit nhju ma la cau bik qua it

sunday00
29-01-12, 06:35 AM

hieunghia11
09-02-12, 08:57 PM
link dia het roi ban ah up lai di cai datbast do

fableknight
19-02-12, 09:00 PM
bạn ơi cái data server up sang mediafire đi, bên mutilupload nó die rồi hay sao ấy, mà hồi trước mình có vào đc nhưng ko down đc :|

vucntt94
19-02-12, 09:11 PM
các bạn chỉ mình chạy sever silkroad với nhá

calm18
22-02-12, 06:19 AM
Mọi người cho em hỏi : Em làm theo hướng dẫn đầy đủ . Chạy run sever ngon lành . Mà đến phần chạy loader vào game thì lại không vô được là sao :(( . Cài đặt loader đúng hướng dẫn mà

bingate
29-02-12, 05:34 PM
kiếm bài viết ......................

tranhoang91
03-03-12, 08:38 PM
Ai cho em xin cái link Silkroad.part03.rar với
thiếu mỗi file này

snoxl2009
08-03-12, 02:08 AM
ai co file Server.part2 cho minh xin voi...................................link Mu die ca rui:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!

daotaccp
08-03-12, 03:35 AM
link toi mất r còn đâu[-O<[-O<[-O<[-O<

soulk
10-03-12, 04:11 PM
thk for your sharing! :D

congacon_pro
13-03-12, 03:06 PM
Link die rồi bạn ơi, bạn có thể up lại link đc không

leanhducxh
14-03-12, 07:42 PM
^ai lấy link Data Sever Pm sauthienthu_1997_xh nhé:^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Po_Ugly
18-04-12, 12:41 PM
Xin 1 bài viết ..................

Po_Ugly
18-04-12, 07:09 PM
alex cho xin y!h có vjệc cần n0j'... Hoặc add yahoo mình là po_ugly nká.

Alexandria
19-04-12, 12:14 PM
Mình đã fix lai link dơn cho moi người rồi đó có gì tự dơnload nha

xlinh
20-04-12, 01:26 PM
Mình đã fix lai link dơn cho moi người rồi đó có gì tự dơnload nha

CLIENT part 3 ko down dc ban xem lai link di [-X

xlinh
20-04-12, 01:34 PM
data server cung ko down dc , sua lai link down di chu top X_X

xlinh
21-04-12, 09:55 AM
Server.part3.rar link chet ko tai dc chủ topic xem lại nào :-bd

zZxikezZ
29-04-12, 02:05 AM
Cho em hỏi là server này có làm được quest không ạ ;;)

xlinh
29-04-12, 09:48 PM
Cho em hỏi là server này có làm được quest không ạ ;;)

làm dc hết chơi như VDC giống hệt :-c

zZxikezZ
30-04-12, 01:42 AM
làm dc hết chơi như VDC giống hệt :-c

ặc. Thế đẹp quá =P~. Bác chủ thớt bị ban rồi bác nào up lại link 3 được không ạ. :((

xlinh
30-04-12, 03:27 PM
down của vdc cũng được mà ;))

quockhanh2403
07-05-12, 08:23 AM
mình đang muốn tự làm 1 cái SV để anh em bạn bè chơi,máy Ram 6G E6600 3.07Ghz ko biết làm được ko?

quockhanh2403
07-05-12, 01:55 PM
mình bị lỗi khi tạo ODBC nhập user và pass nó báo lỗi,dù đã tạo login trước đó trong SQL

xlinh
07-05-12, 02:21 PM
mình bị lỗi khi tạo ODBC nhập user và pass nó báo lỗi,dù đã tạo login trước đó trong SQL

bạn làm theo hướng dẫn lại đi. có j đâu mà lỗi. tốt nhất cài lại đi [-(

quockhanh2403
07-05-12, 03:49 PM
có lẽ phải thế vậy,lỗi lung tung hết,nhức hết cả đầu,hix

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn làm theo hướng dẫn lại đi. có j đâu mà lỗi. tốt nhất cài lại đi [-(

có yahoo ko cho mình xin tiện trao đổi

bumbumndb
07-05-12, 09:34 PM
Cám ơn vì sự đóng góp của các bạn cho người mới như mình

quockhanh2403
08-05-12, 12:41 AM
mình không thể chạy được getway,ai giúp mình với,cư bật lên nó lại tắt và cả cái lỗi này
ở chỗ SR_GameServer
Association Reputation Check is Failed yahoo minh la quockhanh2403 alex giup minh nhe

xlinh
08-05-12, 09:06 AM
mình không thể chạy được getway,ai giúp mình với,cư bật lên nó lại tắt và cả cái lỗi này
ở chỗ SR_GameServer
Association Reputation Check is Failed yahoo minh la quockhanh2403 alex giup minh nhe

bạn lên restart lại máy vào lại là ok nhé ;)

Alexandria
08-05-12, 09:49 AM
Rồi mình pm bạn rùi có có lổi giò mình fix sau nha :))

quockhanh2403
08-05-12, 07:03 PM
em còn mắc cai gateway thôi,bật nó không chạy,ai giúp em với hix,chơi offline thôi,online phức tạp lắm hix,ai giúp em với

thatislove
10-05-12, 12:09 PM
Bác Alex chỉ dùm mình cách tắt map với ram mình co 2G nên không chạy hết map được, thank nhiều

xlinh
10-05-12, 01:04 PM
Bác Alex chỉ dùm mình cách tắt map với ram mình co 2G nên không chạy hết map được, thank nhiều

ram 2G chạy gần full map đó. bạn vào sro shad -> tab server -> tắt bớt map đi là ok nhé ;) :)>-

machia
12-05-12, 03:13 PM
Sau khi khởi động server success, chạy client Sro cái server ThienDia cứ ở trạng thái sửa. Bro nào giúp mình với

quockhanh2403
12-05-12, 07:06 PM
Sau khi khởi động server success, chạy client Sro cái server ThienDia cứ ở trạng thái sửa. Bro nào giúp mình với

SR_gameserver chưa hoạt đọng(mình đoán thế)

xlinh
12-05-12, 08:58 PM

xem lại đã config IP server chưa nhé. và trong SQL nữa. là ok ngay [-( :)

machia
12-05-12, 09:43 PM
xem lại đã config IP server chưa nhé. và trong SQL nữa. là ok ngay [-( :)

Mình đã sửa ip như trong clip hướng dẫn, còn trong SQL thì mình chưa biết làm thế nào??

SR_gameserver chưa hoạt đọng(mình đoán thế)

Khi mình chạy đến SR_ShardManager.exe thì cái này chỉ chạy được vài s là tắt luôn mình có chụp vài lại screen:

Mình cố tình bỏ qua chạy tiếp các thứ khác, đến khi chạy client thì server ThienDia luôn sửa.
Mong Bro nào cho mình xin cái YH cho dễ hỏi chuyện. Thanks nhiều

Đây là hình ảnh mình chạy tất cả các app của server như hướng dẫn:

xlinh
13-05-12, 05:58 AM
Mình đã sửa ip như trong clip hướng dẫn, còn trong SQL thì mình chưa biết làm thế nào??

Khi mình chạy đến SR_ShardManager.exe thì cái này chỉ chạy được vài s là tắt luôn mình có chụp vài lại screen:

Mình cố tình bỏ qua chạy tiếp các thứ khác, đến khi chạy client thì server ThienDia luôn sửa.

lỗi này là do máy ko nhận chạy đây mà. bạn add nó vào mycomputer đi là chạy ok ngay ! chúc thành công :)**==

Alexandria
13-05-12, 06:27 AM
Lổi trên đây là IIS chưa cài đc bạn nên xem lại

leanhducxh
13-05-12, 07:33 AM

bạn không load đủ thì sao mà star sever được còn lỗi cái Sr_mangan thì do IiS rồi

nodie
20-05-12, 09:29 PM
dung roi bi loi iis. neu la win xp thi can sua cai ip lai ban ạh;;)

thatislove
21-05-12, 09:57 PM
dung roi bi loi iis. neu la win xp thi can sua cai ip lai ban ạh;;)

mình cũng bị như thế, sửa như nào vậy bạn? hướng dẫn dum` chi tiết đc không, sry mình gà

nodie
22-05-12, 09:02 AM
mình cũng bị như thế, sửa như nào vậy bạn? hướng dẫn dum` chi tiết đc không, sry mình gà

chuột phải vào Default Web Site chọn Properties y như hình rùi điền ip vào

quockhanh2403
22-05-12, 05:20 PM
anh alex giúp em lỗi này

dh11kt1
22-05-12, 07:26 PM
A ơi cho em xin cái Link Download client part3 được không? 2 link kia download được sa link thứ 3 die mất òy?

quockhanh2403
22-05-12, 08:57 PM
A ơi cho em xin cái Link Download client part3 được không? 2 link kia download được sa link thứ 3 die mất òy?

giờ sro ko còn past 3 nữa,2 past là đủ rồi

Totite
24-05-12, 04:45 PM
Đã giải quyết xong :-B
30 char !!!!!!

thatislove
24-05-12, 06:42 PM

chuột phải vào Default Web Site chọn Properties y như hình rùi điền ip vào

mình làm y như thế nhưng nó vẫn bị lỗi cũ

wildorchid
26-05-12, 11:29 PM
Đang tìm cái này, thanks nha !

wildorchid
26-05-12, 11:48 PM
part 1: multiupload.com/59KB5WC1LO
part 2: multiupload.com/SDKP59RTKE
part 3 : multiupload.com/56MME605QB
Link Data SV:
Part 1 : fshare.vn/file/T812GG9N6T/
Part 2 : fshare.vn/file/TB8DNQH3ST/
Part 3 : fshare.vn/file/T94DN3XRYT/

Mình ko tải đc những file này, có ai đã up lên MediaFire ko cho mình xin link, tks !

damlam123
28-05-12, 02:38 PM
Chua thu nhung van thank may ong.

pokpot
24-09-12, 04:26 PM

Thông Tin:

Download:
SQL2005:
32bit : Tai1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Tai2
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)64bit : Tai1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Tai2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client(Các bạn dùng client Vsro nha ): Part1 (ftp://222.255.125.118/Alexandria/Silkroad.part1.rar) Part2 (ftp://222.255.125.118/Alexandria/Silkroad.part2.rar) Part3 (ftp://222.255.125.118/Alexandria/Silkroad.part3.rar)
Fonts: Download (ftp://222.255.125.118/SRO_Fonts.zip) ( dành cho bạn nào bi lổi Font)
Patch:Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) download ve giãi nén chép đè lên client VSRO nha !
part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Data SV:
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tổng Hợp SV:Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tools : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Pass download là : alexandria

Loader : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

GMTOOLS: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hướng dẩn cài :Phần 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Phần 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sv mình đã tích hợp dẳn và fix lổi rồi , Các bạn chỉ việc Restore lại và thay lại tất cã IP:88.208.216.121 thành Ip cũa bạn hoặc như trong clip ...
Cách cài :
+ 1 là khi các bạn giãi nén Data Server thỳ cách bạn giãi nén file Server trong Tổng Hợp File chép đè lên DataServer
+ 2 là tới bước cài Web server ( IIS) thỳ các bạn lấy code trong như mục (tong hop server/file/IIS file)
+Xin lổi các bạn trong clip mình có làm thiếu 1 bước đó ... Nay mình nói bước đó luôn .Các bạn vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config lại mấy chổ mình bôi đen cho phù hợp

3 là cách Log client :

Bước cuối các bạn thay Ip 88.208.216.121 thành Ip cũa bạn hay trong clip

Sắp tới mình sẽ hướng dẩn edit và chỉnh sữa SV theo ý muốn bây h thỳ tới đây thôi
Xem bài xong nhớ thanh nha Philosophy !

Link Client Die hết rồi A ơi. Anh xem hộ với

Saltemo
27-09-12, 09:36 PM
Mình ko tải đc những file này, có ai đã up lên MediaFire ko cho mình xin link, tks !

Dùng link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

caubemaichoi
08-10-12, 02:16 PM
sao minh download = muti không được vậy

duytranduc_cm
08-10-12, 07:22 PM
sao minh download = muti không được vậy

đây không down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DoanHuynh
11-10-12, 02:15 PM
Ram máy mình 2GB liệu tải nổi không :-B nhìn hướng dẫn của Alexandria đến tận 3GB rưỡi liền thì chắc die rồi X_X

Saltemo
14-10-12, 10:07 PM
Ram máy mình 2GB liệu tải nổi không :-B nhìn hướng dẫn của Alexandria đến tận 3GB rưỡi liền thì chắc die rồi X_X

2Gb vẫn bòn được bình thường bạn ạ

hdkiemsong
29-10-12, 03:29 PM
Ko dowload được mấy cái file o trên ai có link dow dc thj send em vói

takdcvne
07-11-12, 06:35 PM
a alex ơi giúp e với, link Link Data SV die hết r, reup đi a

NgheoNhatXom
07-11-12, 08:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <~ vào đây mà dow vừa up lại

takdcvne
07-11-12, 08:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <~ vào đây mà dow vừa up lại

cái file hướng dẫn die hết r, bạn upload lại file hd đi bạn

NgheoNhatXom
07-11-12, 09:02 PM
éc có lưu video đâu,toàn xem 1 lần xong xóa,cài dễ mà cài SQL ~> IIS ~> CONFIG ~> RUN SV

takdcvne
07-11-12, 09:06 PM
éc có lưu video đâu,toàn xem 1 lần xong xóa,cài dễ mà cài SQL ~> IIS ~> CONFIG ~> RUN SV

bạn giúp mình qua teamview nhé, mình chưa cài sv Vsro nè nên k biết thế nào, add yh mình là 891990 giúp với đi bạn

rang_sut
26-11-12, 08:56 PM
Alex cho mình xin cái link client Vsro khác được không:-s

evanszack
06-12-12, 09:54 PM
Alex giúp mình vs. vào globalmanager và mấy cái khác cứ bị BSObj Plugin It has been failed to Request Certification. Hoac giup bang teamview cũng dc

huynhlam1991
07-12-12, 08:14 AM
kiểm tra xem máy bạn có đang chạy hamachi ko nếu có thì tắt nó đi là chạy dc

evanszack
07-12-12, 09:43 AM
Đâu có đâu. máy mình lạ lắm. win xp thì đổi pass 'sa' trong sql được. còn win 7 thì đổi cứ bị lổi. mà xp thì k có iis. win 7 có. mình cài đi cài lại win mà làm mãi chả dc. bực mình xóa luôn rồi

mailovetm
07-12-12, 09:58 AM
Đâu có đâu. máy mình lạ lắm. win xp thì đổi pass 'sa' trong sql được. còn win 7 thì đổi cứ bị lổi. mà xp thì k có iis. win 7 có. mình cài đi cài lại win mà làm mãi chả dc. bực mình xóa luôn rồi

pass sa t thấy k đổi cũng dc, t thấy có dùng đâu, chắc t gà mờ nên k biết, thích cài thì add yh là 0902780951 t cài cho, t cũng là newbie, tập tành cài nên chắc có nhiều sai sót, win xp cài iis được nhưng phải taỉ đĩa win xp về hoặc thư mục i386 của win xp, add yh t r t chỉ cho

Saltemo
07-12-12, 09:33 PM

lechithep
15-01-13, 08:15 PM
Chủ thớt ơi link die hết uj cho minh xin lại link đi.Cám ơn! =D>

Link die hết uj cho minh xin lại link đi cám ơn chủ thớt nhiều.;d

volcanus
15-01-13, 09:01 PM

Saltemo
23-01-13, 07:14 PM
Chủ thớt ơi link die hết uj cho minh xin lại link đi.Cám ơn! =D>

Link die hết uj cho minh xin lại link đi cám ơn chủ thớt nhiều.;d

jackparow
27-01-13, 02:36 PM
có bạn nào biết khắc phục lỗi này k chỉ giáo với

nhock_bo
29-01-13, 12:31 AM
link die hết rồi bạn ơi

Saltemo
30-01-13, 06:49 PM
có bạn nào biết khắc phục lỗi này k chỉ giáo với

Lỗi này là do Version đồng bộ client chưa đúng. Check xem Server ver bao nhiêu rồi dùng IpInput sửa lại cho chuẩn là được

hoaphithien
11-02-13, 10:03 AM
link die hết rồi chủ thớt ơi , làm ơn ai có cho mình xin link lai di. thanks

anhhoansro1
18-02-13, 11:20 PM
sao link die hết rồi vậy bạn có thể shera link cho minh qua yahoo

phamvanhoan9689

Saltemo
20-02-13, 09:35 PM
sao link die hết rồi vậy bạn có thể shera link cho minh qua yahoo

phamvanhoan9689

Còn bản cùi bạn dùng thử xem sao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhhoansro1
24-02-13, 09:27 AM
Alex là GM SRO than Dia ak that hay dua the

Mình Cần Link Tổng Hợp để làm Sever Onl qua himachi ai có không send mình với

thanhtungk7
23-06-13, 09:08 AM
Thanks.

mylove09
23-06-13, 10:44 AM
Thanks.
Bạn lập nhiều topic quá. Nghiên cứu mới hay chứ
Xem mắc ở đâu post lỗi lên mình giúp cho

Máy móc thì cứ core 2 + ram 4G trở lên test cho ngon lành

thanhtungk7
24-06-13, 07:23 AM
Bạn lập nhiều topic quá. Nghiên cứu mới hay chứ
Xem mắc ở đâu post lỗi lên mình giúp cho

Máy móc thì cứ core 2 + ram 4G trở lên test cho ngon lành

Mình tâi về không thấy tệp <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu cả, chạy 3 - CustomCertificationServer máy buộc dừng, tạo acc trên ODAC không login được,cái tệp Query.txt đó cũng chả thấy.
Cấu hình máy core i5, Ram 4gb
Mình là menber mới mong các bác chỉ giáo. Đã tự làm + tìm hiểu mấy ngày rồi mà khồn làm được
Thanks.:
Đã tải hết những thứ cần thiết về rồi:
Gửi bởi milolo
Link Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các Thứ Cần Thiết :
SQL 2008 R2 cho ace nếu chưa có: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FileZilla_Serve:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
EdxLoaderv6: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IPInput: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Advanced GM Helper by Kira: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
srPatcher_1.0.6: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

video hướng dẫn:

datbyn98
22-07-13, 12:36 PM
link die rồi ai có cái link tools vs GM tools cho mình xin với làm sv tự sướng :D

aotuongpt123
26-07-13, 10:28 PM
anh ơi em cai SQL về no bắt ghi name server la s a ?

Bim93
18-04-14, 01:26 PM
Bác thớt Up lại Link cho AE với

Link die hết rồi :((

tranhanhbrvt
27-06-14, 11:07 AM
ban oi cho minh xin link dơ di link die het oy ban up sang mediafire dum mjh duoc khong minh cam on

tranhanhbrvt
27-06-14, 02:28 PM
up lai cho mjh link down phan nay vs
Tổng Hợp SV:Download
+Files :Những thứ quan trọng cũa hổ trợ cài SV vd như ODBC hay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Server: cái này các bạn giãi nén rùi coppy chép đè lên Data Server
+Web: Giúp reg acc ... này dành cho bạn nào muốn mỡ SV pri
+DB: đã fix một số lổi nêu trên

muathu0000
04-08-14, 05:24 PM
Mình chạy file SR_GameServer một lúc là bị văng ra . Ai biết lỗi giúp mình với

motminhtao
19-11-14, 03:34 PM

trong này có những gì vậy nhiều quá chả biết tải cái nào cả

NguoiBiAn
07-01-15, 04:38 PM
Dellllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

cuongmovie3
05-02-15, 10:18 PM
mn còn ở đây không giúp e tí :(:(:(

lolbanhkem
27-04-15, 08:38 AM
Thử tắt bớt map đi và chạy lại xem

thatislove
08-05-15, 07:20 PM

nếu chạy sv bi dis thì trước hết bạn xem lại IP bạn đã config chưa nha

cutieisme
19-07-15, 08:31 AM

bạn có thể up lại link không? Link die hết rồi :(

bemui04t
09-08-15, 08:22 PM

Minh thay link bai nay die nhieu qua mong tac gia pót lai link

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt

muathu0000
12-02-16, 12:26 PM
Các bạn cho mình hỏi, lúc đầu mình cài trên máy ram 2g vào game hơi chậm, nhưng vào được rồi thì không lag. Nhưng bây giờ mình cài trên máy ram 3g vào game lag quá. Vậy là bị làm sao và có cách nào cho hết lag không ạ? Thank:-*:-*:-*

nguyenbaodanh
05-04-17, 11:29 AM
Nhiều link quá !!!
Ai có hảo tâm chốt lại những link cần thiết nhất thôi dùm với !