PDA

View Full Version : Lập Trình C (AptechHN) xin 1 slot dev vl ^^

kelly
09-10-11, 04:22 AM
Hiện tại mình đang hoc C trắc tầm 1 tháng nữa là hoàn thành trương trình C

Nên xin 1 slot dev vl

Trước có dev vl nhưng chưa có kiến thức lập trình nên lại bỏ

giờ cũng đã nắm được kiến thức cơ bản nên mạn phép xin 1 chân phát triển vl

Anh Hòa xem sét nhé !

DNTmaster
09-10-11, 04:32 AM
Cho Live 3 Ngày. Vì không liên quan tới cộng động phát triển

Với phát triển 1 GO không phải cứ biết C là cứ phát triển được.
Vì 1 Game nó bao quát tất cả các hệ thống của IT thành 1
Thứ Nhất: Database Server
Thứ Hai: Code
Thứ Ba: Đồ Họa
Thứ Tư: Lập trình mạng
Thứ Năm: Bảo mật
Thứ Sáu: Nhúng ngôn ngữ (Cái này là với JX đó là ngôn ngữ Lua - Với 1 số GO hiện nay cũng dc nhúng bằng Lua nguyên nhân thì GG sẽ rõ)

Tại sao nói điều này vì tui đã hỏi các thầy cô giảng dạy và đều mù tịt =))

kelly
09-10-11, 04:45 AM
cám ơn bạn đã góp ý

không phải mình không biết cái đó

trươc đó mình có hỏi thaihoa91 nói vòng sáng đồ hoàng kim được làm từ người trong tem dev

và còn nói người đó nắm vững NNLT C nên mình học rất kỹ phần này

giờ sặp học xong nên thông báo vậy nếu được thì được không được thì thôi

mà chắc bạn biết trường aptech chứ sau khi học xong C con học

HDJ

DW8

RDBMS

PHP

nhiu đó đủ chưa

Đấy là học ky` I

a3pick
09-10-11, 05:37 AM
toi xog aptech cach day 2 nam va dang hoc thac si day ne.nhung do la van de khac.
Quan trong la phai hieu ro ve no .hieu ban chat thoi.chu k hieu thi co thien tai cung chang la ai :)

thaihoa91
09-10-11, 02:07 PM
LUA hầu như là ko có trường dạy về cái này, những kiến thức của JX hầu như fải tự mần mò ra, vì đây là 1 game online của 1 công ty, trừ khi bạn đã đi làm ngành này thì mới mong có kinh nghiệm, còn lựa chọn thứ 2 là tự mần mò từ Server Offline :D

khoamamktvn
09-10-11, 02:14 PM
Hiện tại mình cũng đang học aptech nè bạn.
Bạn nói tầm 1 tháng nữa xong C hả??
Vậy mình xin hỏi môn C nó học trong bao lâu ? Có phải là từ lúc vào PC - Test C thì vỏn vẹn đúng 4 tuần, mỗi tuần 3 buổi, mỗi buổi 4 tiếng. Có đúng không nhỉ ? Chính xác là bạn vừa nhập học. Và C ở đó chỉ dạy những cái căn bản nhất. Viết chương trình in ra màn hình, các thuật toán cơ bản như trẻ học 3 + 2 = 5.
Nên học aptech cũng vậy thôi nếu như bạn không có kiến thức về jx thì chịu à :|
Mới học nên chú tâm hơn đi chứ mình nghĩ chưa gì đã lo xa như thế thì cũng thất bại đó. Mình cũng như thế rùi :-<

DirectX
09-10-11, 02:15 PM
học C thì phải làm nhiều thì sẽ có kinh nghiệm thôi! chứ bài tập ở trường chẳng là gì cả bạn ak! mò là chính!

Faker
09-10-11, 03:06 PM
Hiện tại mình đang hoc C trắc tầm 1 tháng nữa là hoàn thành trương trình C

Nên xin 1 slot dev vl

Trước có dev vl nhưng chưa có kiến thức lập trình nên lại bỏ

giờ cũng đã nắm được kiến thức cơ bản nên mạn phép xin 1 chân phát triển vl

Anh Hòa xem sét nhé !
đại học khỉ ji còn viết sai lỗi chính tả kia :|

haidaibang6677
09-10-11, 05:53 PM
Cho Live 3 Ngày. Vì không liên quan tới cộng động phát triển

Với phát triển 1 GO không phải cứ biết C là cứ phát triển được.
Vì 1 Game nó bao quát tất cả các hệ thống của IT thành 1
Thứ Nhất: Database Server
Thứ Hai: Code
Thứ Ba: Đồ Họa
Thứ Tư: Lập trình mạng
Thứ Năm: Bảo mật
Thứ Sáu: Nhúng ngôn ngữ (Cái này là với JX đó là ngôn ngữ Lua - Với 1 số GO hiện nay cũng dc nhúng bằng Lua nguyên nhân thì GG sẽ rõ)

Tại sao nói điều này vì tui đã hỏi các thầy cô giảng dạy và đều mù tịt =))
Lập trình mà học bên Aptech không chuyên sâu, ko đủ để khai thác và phát triển đâu bạn, DNT nói cũng chưa đúng, cái này mỗi ng thạo 1 mảng, bạn ấy xếp vào mục Code chứ có nói 1 mình bạn ấy ôm hết đâu.

Thầy cô giảng dạy là dạy học, việc gì phải quan tâm đến mấy cái qué này nhỉ. Điều mà ai cũng biết thì nói ra làm gì.

kelly
09-10-11, 06:01 PM
Noí bạn biết thế này học C trong vòng gần 2 tháng là xong

1 tuân tôi học 6 buổi
4 buổi học lập trình
2 buổi học tiếng anh
hoc từ 3h45 --- 6h45

nói như trên chắc bạn tưởng tui lừa đảo hả ,

tui hoc aptech hà hội thế còn bạn học aptech gj thăng long a`

trường tui ở ngã tư sở có gjf nếu bạn muốn biết cứ đến ngã tư sở tui ra đón vào trương
xem thế là được chứ gj

con haidaibang6677 bạn cứ học aptech rồi sẽ biết nó chuyên sâu hay không

đạo tạo lập trình viên quốc tế thử hoi có chuyên sâu không

chuyên sâu cũng không phải do trường giảng dạy ma do mình có chụi tìm hiểu thêm không thôi ban a

Tui cũng chỉ có niềm đam mê jx nên mới vậy , nếu ai nói chuyện có vẻ trọc ngoáy thì đừng lên tiếng

passika
17-10-11, 02:29 PM
Ái chà đụng tới C++ hơi bị ngán.Mình đang học nâng cao nè mà nhìn nó cứ mông lung làm sao ấy.Phải thi lại cơ bản nữa chứ(nhưng hên qua được) Huhu!.Nâng cao chắc năm sau học lại :D .Học xong chưa chắc gì dev suorce được đâu.Nhưng tìm tòi từ từ có thể được.

nhoc_kute_blog
17-10-11, 03:01 PM
4Rum phat trien wa' ta.Ngay cang nhieu nhan tai.SR may k biet duoc dau

DNTmaster
18-10-11, 09:40 PM
Lập trình mà học bên Aptech không chuyên sâu, ko đủ để khai thác và phát triển đâu bạn, DNT nói cũng chưa đúng, cái này mỗi ng thạo 1 mảng, bạn ấy xếp vào mục Code chứ có nói 1 mình bạn ấy ôm hết đâu.

Thầy cô giảng dạy là dạy học, việc gì phải quan tâm đến mấy cái qué này nhỉ. Điều mà ai cũng biết thì nói ra làm gì.

Bạn nói vậy thì có vẻ bạn chưa hiểu hết về code 1 Source về GO.
Nói đơn giản thôi:
đúng là chỉ khâu code là chính nhưng trong lúc thao tác sẽ dụng chạm tới tất cả các thứ liên quan.
1. khi Code thêm vòng sáng vào item thì cũng phải phân loại item (= code) và vẽ vòng sáng (= đồ họa)
2. Xử lý roll WPE (= Lập trình mạng)
3. Xử lý lỗi database nhân vật (= Database)
v.v....
Theo bạn chỉ cần bik code là làm được các việc trên ? Đó chỉ là những ví dụ.

ohishu
18-10-11, 11:02 PM
@DNT: Chữ Ký Pác Hài Vãi L` :)) Lụm Ở Đâu Thế

cá mập xám
19-10-11, 12:08 AM
Noí bạn biết thế này học C trong vòng gần 2 tháng là xong

1 tuân tôi học 6 buổi
4 buổi học lập trình
2 buổi học tiếng anh
hoc từ 3h45 --- 6h45

nói như trên chắc bạn tưởng tui lừa đảo hả ,

tui hoc aptech hà hội thế còn bạn học aptech gj thăng long a`

trường tui ở ngã tư sở có gjf nếu bạn muốn biết cứ đến ngã tư sở tui ra đón vào trương
xem thế là được chứ gj

con haidaibang6677 bạn cứ học aptech rồi sẽ biết nó chuyên sâu hay không

đạo tạo lập trình viên quốc tế thử hoi có chuyên sâu không

chuyên sâu cũng không phải do trường giảng dạy ma do mình có chụi tìm hiểu thêm không thôi ban a

Tui cũng chỉ có niềm đam mê jx nên mới vậy , nếu ai nói chuyện có vẻ trọc ngoáy thì đừng lên tiếng
APTECH thì cũng chỉ là trung tâm dậy nghề, tốt nghiệp BK hay kể cả ĐH FPT ra còn chả dám cứng như bạn :-<

thachlong78
19-10-11, 01:55 AM
Không nên nói về xuất xứ hãy thể hiện xem mình làm được gì, mình nghĩ bạn sẽ có cơ hội nếu thể hiện được gì đó, không dễ dàng mà người khác đưa Source cho bạn. Các trường đại học hiện nay dù là bách khoa (đầu óc tốt, nhưng đào tạo 1 mớ đâu đâu) hay fpt(đầu óc trung bình, được cái đào tạo bài bản) cũng chỉ đào tạo ra những nhà vô địch giải các bài toán đã được giải từ trước, chứ không thể tạo ra 1 con người biết nghĩ, sáng tạo và biết làm ra những sản phẩm của riêng mình.

khoamamktvn
25-10-11, 11:28 AM
@kelly: Bạn nói chuyện hài quá. Mình ở TP HCM, cũng là dân chính gốc Aptech - FPT đây. Bạn học lượng tiết vậy là thua bên mình rùi. Đừng lôi nguồn gốc ra mà nói ở đây.
Một ngày học 2 bủi, sáng : 7h30-11h30 ( Chia làm 2 tiết, 7h30 - 9h30 học lý thuyết , 9h30-11h30 là thực hành bao gồm làm check your process, rùi làm bài tập này nọ, áp dụng lý thuyết vào ), Buổi chiều học anh văn chuyên ngành. Thường thì mỗi môn chỉ học cơ bản thôi bạn à, học xong lúc thi nó ra cái đề bạn ngớ luôn chứ ở đó mà đòi làm bài tập thầy cô giao thì có gì đâu.

Bạn thử thể hiện mình đi, trước cũng có VoHon đấy, bọn mình k cầm cho riêng mình đâu. Có khả năng sẽ được share ngay mà không cần một điều kiện ràng buộc nào cả.

banynavy
25-10-11, 01:05 PM
(:| Viết cái auto update bằng C++ chứng tỏ thực lực. cái này ít can thiệp vào game nè

DirectX
25-10-11, 09:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chanshengji
25-10-11, 10:47 PM
b-( đâu cần C chỉ cần mỗi môn này "Đam Mê".Giải thuật khá tí để phang thôi.

chanshengji
25-10-11, 10:50 PM
APTECH thì cũng chỉ là trung tâm dậy nghề, tốt nghiệp BK hay kể cả ĐH FPT ra còn chả dám cứng như bạn :-<
Thôi đi vứt ngay cái thoái phân biệt ây đi,chỉ cần đam mê.thì học ở đâu cũng vậy thôi.Nói nghe nhé ta cũng học Aptech đấy nhá.nhưng 10 thằng học Đại Học Chính Qui thì có được 1 thằng khá.Ta không biết đã làm bao nhiêu cái đồ an tốt nghiệp cho lũ Đại Học Chính Qui CNTT Đại Học Cần Thơ.Chỉ 2 chử Đam Mê------Mấy thức khác ta vứt

LeHuyetVoHon
26-10-11, 12:15 AM
học đâu chả được,nhưng được cái học chỗ tốt,thì cơ hội sẽ nhiều hơn,khả năng mở mang cũng cao hơn,còn cơ hội cso đến hay không là do mình có cố gắng hay không thôi
nên tự tin vào bản thân,khả năng,niềm đam mê chứ không phải là cái mác
3 năm học đại học của mình: tổng tất cả các môn chép không hết 3 quyển,trogn đó các môn liên quan đến triết chiems hết 2 quyển,thời gian nghỉ học luôn ~40%,thời gian lên lớp là up mặt ngủ,không thì chém gió
thực hành thì bật game chơi.
môn học 1 kỳ chỉ học lúc trước thi 1 ngày,thi song là vứt.
sinh viên năm đầu chơi Mu
năm thứ 2 chơi jx2
năm thứ 3 chơi kiếm thế
năm nay chưa biết chơi game gi
ôi cái cuộc đời của mình

thanh10101991
28-10-11, 07:58 PM
ông này nhìn quen2 hình như hồi xưa lâu lắm rồi có cái xì căg đan nào đó:-b