PDA

View Full Version : Hướng Dẫn cách cài đặt web !!

BMK
03-10-11, 10:33 PM
close !! vì hết giá trị lợi dụng.....

BMK
03-10-11, 10:33 PM
anh em vào comment cho vui nhà vui cữa :"> ai cần gì về web skill thì chụp hình và đưa link sẽ có skill ưng ý nếu có thể :D

dauchanhp306
03-10-11, 10:43 PM
Anh bảo, onl yahoo đi. em cần trợ giúp.

Oack123
04-10-11, 03:42 AM
Add PATH vào apache
click chuột phải vào Computer chọn Properties --->Advanced system settings ----> Tab Advaned ---->Environment Variables... ---->
chọn PATH paste code này vào
C:\AppServ\MySQL\bin;C:\AppServ\Apache2.2\bin;C:\A ppServ\php5
Cần đảm bảo rằng php đã hỗ trợ OCI. Sử dụng trình denpendency walker mở file php_oci8.dll trong thư mục chứa các extension của PHP (thường là php5\ext - ví dụ C:\AppServ\php5\ext )
mở file đó lên xem window có còn thiếu file dll nào đó hay không. Nếu có chương trình sẽ thông báo lên --> google tìm file đó --> Download về --> chép vào thư mục Windows vs Windows/System32 của hệ điều hành (hay %systemroot%)

Các file dll thường thiếu như : bcrypt.dll, ieshims.dll, ncrypt.dll, wer.dll ...
ăn cơm cái đã thiếu thì nhắc mình bổ sung thêm link ngon dei thì báo mình up lại.
==========
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Add PATH vào apache
click chuột phải vào Computer chọn Properties --->Advanced system settings ----> Tab Advaned ---->Environment Variables... ---->
C:\AppServ\MySQL\bin;C:\AppServ\Apache2.2\bin;C:\i nstantclient 11_1

BMK
04-10-11, 04:46 PM
Administrator và các mod vào sửa topic tôi nào :| sao kì vậy topic của tôi mà sao kì vậy nhỉ

thinthoi_88
04-10-11, 10:13 PM
X_X Cảm ơn bạn đã hết lòng vi ae

huuduyen_05
04-10-11, 10:16 PM
à, do lỗi diễn đàn bị sai giờ, nên nó bị vậy :-s để gộp bài thử :-s

Oack123
04-10-11, 10:17 PM
vãi luyện =))...............................

thinthoi_88
04-10-11, 10:40 PM
mấy bạn ơi mình làm như trên rồi vào web thế nào ạ,mình gà ko biết mong mấy bạn chỉ dạyX_X

tandat102
04-10-11, 10:45 PM
mấy bạn ơi mình làm như trên rồi vào web thế nào ạ,mình gà ko biết mong mấy bạn chỉ dạyX_X
mở trình duyệt lên gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thinthoi_88
04-10-11, 10:51 PM
Bạn ơi sao mình vần ko vô đc nhỉ mình san win 7 ko biết co cần chỉnh cái gì ko:-<

BMK
04-10-11, 11:32 PM
thì các bạn làm theo y như tôi là xong :"> có lỗi gì thì nêu lên

ltvphuc
05-10-11, 02:25 PM
đang bị lỗi gì thía???, click vao link thì cứ thế này , copy and paste thì củng thía

"Rất tiếc! Google Chrome không thể kết nối với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"

BMK
05-10-11, 02:35 PM
đang bị lỗi gì thía???, click vao link thì cứ thế này , copy and paste thì củng thía

"Rất tiếc! Google Chrome không thể kết nối với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
mediafire đang bị dei :| mình vào cũng ko được !!

tuandat3019
05-10-11, 02:37 PM
mediafire đang bị dei :| mình vào cũng ko được !!
tui cũng vậy nè hjx............................................... ........

Superman
19-10-11, 02:22 AM
anh oi có thể hướng dẫn bằng hình anh ko

Superman
19-10-11, 02:37 AM
sao em bấm localhost nó ko ra j hết báo địa chỉ ko có

BMK
19-10-11, 02:43 AM
sao em bấm localhost nó ko ra j hết báo địa chỉ ko có
bạn cài web apache2 chưa
xem lại kỉ topic đầu nhe. hiện giờ chưa có time :(
nên ko hướng dẫn bằng hình được nhưng nói như vậy là thực sự làm được rồi.

kinzero
27-10-11, 02:26 AM
ý em là ko có file index.php
- và em chạy ví dụ:***/acc/reg.php hoặc các link tương tự, trong khi trang reg khac chạy bình thường
-> lỗi nhu sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn thì mọi thứ e cài đủ hết mà, mong anh giúp

Kurosaki
27-10-11, 07:04 AM
ý em là ko có file index.php
- và em chạy ví dụ:***/acc/reg.php hoặc các link tương tự, trong khi trang reg khac chạy bình thường
-> lỗi nhu sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn thì mọi thứ e cài đủ hết mà, mong anh giúp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Down cái đó chép vào Apche2.2/conf
Rồi Restart Apache.Sẽ thấy kết quả

kinzero
27-10-11, 10:24 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Down cái đó chép vào Apche2.2/conf
Rồi Restart Apache.Sẽ thấy kết quả
Đã làm như vậy nhưng vẫn báo vậy anh ơi!

BMK
27-10-11, 11:03 AM
Đã làm như vậy nhưng vẫn báo vậy anh ơi!
có lỗi gì thì làm ơn cho mình cái tấm hình bạn nói vậy ai giúp được #-o

kinzero
28-10-11, 08:07 PM
có lỗi gì thì làm ơn cho mình cái tấm hình bạn nói vậy ai giúp được #-o
hình em up ở trang 2 đó anh, anh xem dùm em với

BMK
29-10-11, 01:00 AM
lỗi đó là do apache chưa bật mod .htaccess bạn coppy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào
C:\AppServ\Apache2.2\conf
rồi vào C:\AppServ\Apache2.2\ chạy apache_servicefix.bat là xong

kinzero
19-11-11, 12:03 AM
lỗi đó là do apache chưa bật mod .htaccess bạn coppy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào
rồi vào C:\AppServ\Apache2.2\ chạy apache_servicefix.bat là xong

nhưng có file index.php đâu anh

OldGamer
22-11-11, 09:55 AM
Mình luôn bị như vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Help me :((

dhvu71
22-11-11, 08:55 PM
Tôi làm cũng bị lỗi tương tự. Hướng dẫn chi tiết nữa được không?

quoctuan2712
01-12-11, 11:10 PM
đã làm theo nhưng thất bại 100%... hình như do source web bi lỗi

sangsss
12-12-11, 09:57 PM
cho hỏi nếu dùng cái wep này kết hợp với sever viet hóa 99% của Hòa Hoàng có được không nếu có thể cho xin 1 video clip về cách cach cái wep này được ko

Superman
12-12-11, 10:10 PM
cho hỏi nếu dùng cái wep này kết hợp với sever viet hóa 99% của Hòa Hoàng có được không nếu có thể cho xin 1 video clip về cách cach cái wep này được ko
pm yahoo :ngoisaola_1451 tôi chi cho 50% là sài được còn 50% là ko được :P:)) nếu thích thì pm

3z3z3z
22-05-12, 09:42 AM
Source Web Có vấn Đề! Ai có source gì mới share anh em đi!!!:-ss

KeenEnd
16-11-12, 01:55 PM
sao cài như vậy rùi mà vào web đăng nhập k dc, khi đăng nhập nó hiện lại trang đăng nhập
ai giúp mình với

thoist123
28-06-13, 12:54 PM
ae cho hỏi sao mình làm giống hệt như đã hd nhưng h mình k login đc nhỉ ( đã chạy sv ) login cái nó chớp cái r trở lại chổ login típ

thoist123
17-07-13, 08:59 PM
ae cho hỏi sao mình làm giống hệt như đã hd nhưng h mình k login đc nhỉ ( đã chạy sv ) login cái nó chớp cái r trở lại chổ login típ
upppppppppppp ae nào hướng dẫn fix với

kinzero
20-07-13, 05:45 PM
upppppppppppp ae nào hướng dẫn fix với

xem trong cofight đi............................

sintriu
06-03-14, 10:23 PM
hôm nay tổng hợp lại làm phát cho nó hoàng tráng
màu đỏ chú ý
chữ nghiên chú thích
chữ Download là cái gì nhỉ :|
1 : Apache <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3 : PHP.ini <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4 : Website <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5 : instantclient 11 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6 : denpendency walker : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cài đặc Apache

Chép đè vào nhé còn ai ko biết chép đè thì chịu :|

Add PATH vào apache

mở file đó lên xem window có còn thiếu file dll nào đó hay không. Nếu có chương trình sẽ thông báo lên --> google tìm file đó --> Download về --> chép vào thư mục Windows vs Windows/System32 của hệ điều hành (hay %systemroot%)

ăn cơm cái đã :D thiếu thì nhắc mình bổ sung thêm link ngon dei thì báo mình up lại.

Em Cài Như Anh Nhưng Khi VÀo Localhost thỳ bị lỗi này... Anh Xem Dùm Ạ !

Internal Server Error

The server encountered an internal error or misconfiguration and was unable to complete your request.

More information about this error may be available in the server error log.

Apache/2.2.8 (Win32) PHP/5.2.6 Server at localhost Port 80

royalsp
26-07-14, 10:31 AM
hôm nay tổng hợp lại làm phát cho nó hoàng tráng
màu đỏ chú ý
chữ nghiên chú thích
chữ Download là cái gì nhỉ :|
1 : Apache <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3 : PHP.ini <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4 : Website <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5 : instantclient 11 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6 : denpendency walker : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cài đặc Apache

Chép đè vào nhé còn ai ko biết chép đè thì chịu :|

Add PATH vào apache

ăn cơm cái đã :D thiếu thì nhắc mình bổ sung thêm link ngon dei thì báo mình up lại.

web online hay ofline đây bạn ????

deepi
13-11-14, 03:42 PM
anh ơi cho em xin Y!H: anh đi . sao em làm ko đc vậy ?? :D chỉ em cái

TLBBVN
03-01-15, 12:12 PM

Hepl . cho hỏi sao ko vào được . vào nó ntn

vocweb
03-01-15, 11:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hepl . cho hỏi sao ko vào được . vào nó ntn

Error 500 Internal Server Error
Ai làm web chắc rành lỗi này. Lỗi này do viết code sai, hoặc cũng có thể kết nối DB không được. Nếu code đang chạy được mà giờ không được thì coi lại chỗ cấu hình DB Server

dungvaph03374
03-01-15, 11:53 PM
Error 500 Internal Server Error
Ai làm web chắc rành lỗi này. Lỗi này do viết code sai, hoặc cũng có thể kết nối DB không được. Nếu code đang chạy được mà giờ không được thì coi lại chỗ cấu hình DB Server

Vãi bác, đây là trang mặc định của xampp mà :^o

vocweb
05-01-15, 09:31 AM
Vãi bác, đây là trang mặc định của xampp mà :^o

Trang này mà mặc định à. Nhìn cái chữ ERROR bự tổ chảng mà dám nói trang mặc định !!!
Lên google search xampp default page screenshot để coi trang mặc định của XAMPP nhé