PDA

View Full Version : HD bằng hình ảnh NAVICAT + WINSCP

Sói Đẹp Trai
02-10-11, 10:44 PM
Không biết anh Duyên có lòng tốt cho lên topic tổng hợp không nữa:))
Xin hướng dẫn NEWBIE Navicat và WinSCP
1. NAVICAT
Phần chỉnh sửa thông số nhân vật, pet,... gọi là MySQL
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần tạo acc mình chỉ nói cách kết nối thôi ( Oracle ) còn chi tiết tự tìm trong box. Vì cái này không quan trọng nên làm biếng ý mà:)) có acc chùa nguyenhuy đó xài luôn tạo acc làm ji:)
Xong NAVICAT.
2. WINSCP
Trên là ví dụ của việc copy sv vào máy ảo những cái khác tương tự.
3. Cách đánh lệnh
Nói sơ qua là thế này:
Ở màn hình máy ảo KICK CHUỘT PHẢI
Chọn OPEN TELMINAL ( không nhớ tên lắm )
Gõ lệnh ji đó tùy ý vào VD:
cd /home
tar vzvf tlbb.tar.gz
Chú ý thêm: file nén khi copy vào máy ảo có dạng XXXX.tar.gz trong đó XXXX là tên file. Ví dụ ta muốn giải nén file 123456.tar.gz đã copy vào máy ảo thỳ ta gõ
cd /home
tar xzvf 123456.tar.gz
Thế là những cái cơ bản đã xong mong ko newbie nào hỏi thêm về các vấn đề trên nha.
HAVE FUN, Remember Hà Hoàng !!!!!! Thân..........................................;)

lovesispham
04-10-11, 02:45 AM
:)>- bài viết hướng dẫn mem mới học thật tuyệt Cảm ơn bạn

boykisno17
08-12-11, 01:17 PM
mình cũng làm y trang như không được nó bảo không có kết nối
2003 - Can't connect to MySQL server on '192.168.1.3' (10061)
help me:((

Superman
08-12-11, 02:25 PM
mình cũng làm y trang như không được nó bảo không có kết nối
2003 - Can't connect to MySQL server on '192.168.1.3' (10061)
help me:((
bạn đã start server len chưa ,chưa start thì ko vô đuôc SQL đâu
./tlbb.sh

Sói Đẹp Trai
09-12-11, 07:13 PM
Đúng như vậy... Để tạo acc thì chưa được đánh lệnh ./tlbb.sh khởi động Server... Còn muốn chỉnh sửa thông số thì phải khởi động Server đã

wywaiwa
12-01-12, 02:18 PM
mình muốn xem id để set GM. làm như bạn nói. nó hiện "can't connect to mysql server on '192.168.1.3' (10061)"
mình ping đúng rùi. chưa đánh ./tlbbx.sh. mà sao không được vậy?.

kinzero
12-01-12, 03:12 PM
mình muốn xem id để set GM. làm như bạn nói. nó hiện "can't connect to mysql server on '192.168.1.3' (10061)"
bạn đánh ip với tên đúng chưa?

kenisen
12-01-12, 04:41 PM

Bạn đánh lệnh này trong máy ảo sẽ start MySql mà không cần khởi động Server:
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root &

legend1250
12-01-12, 06:03 PM
Pro nào cho mình xin hướng dẫn cách thêm ID cho GM với :)

zen.dragon
12-01-12, 06:15 PM
Pro nào cho mình xin hướng dẫn cách thêm ID cho GM với :)

Vào file tlbb/Server/Config/GMlist thay như thế này

[gm]
count=5 ;×î¶à¿ÉÒÔÉèÖÃ255¸ö
guid0=ID của bạn
guid1=ID của bạn
guid2=ID của bạn
guid3=ID của bạn
guid4=ID của bạn

Mỗi ID có thể thay đổi khác nhau

legend1250
12-01-12, 08:40 PM
Vào file tlbb/Server/Config thay như thế này

Mỗi ID có thể thay đổi khác nhau

zen.dragon
12-01-12, 09:37 PM
À quên vào thư mục tlbb/Server/Config/GMlist.ini

wywaiwa
13-01-12, 12:42 PM
tình hình là như thấ này. mình ping ra rồi. nhưng card mạng ảo mình ko đánh ip vào, vì khi đánh vào mình ping ra 128. vẫn vào và chơ game được. dùng winSCp vẫn ok.nhưng mỗi tội dùng Navicat ko đưộc. làm như hướng dẫn thì hiện "1130 - Host '169.254.45.153' is not allowed to connect to MySQL sever" .còn mình thử pinh theo ip đó thì ra "1130 - Host 'Win7-PC' is not allowed to connect to MySQL sever":(([-O<

maybenot
04-02-12, 09:58 PM
hay quá bạn ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

doanhoailinh
06-02-12, 06:14 PM
thanks, đại ca hướng dẫn tận tình cho mấy newbie tụi em cài sv tlbb off

thehell99
08-02-12, 11:30 PM
tình hình là như thấ này. mình ping ra rồi. nhưng card mạng ảo mình ko đánh ip vào, vì khi đánh vào mình ping ra 128. vẫn vào và chơ game được. dùng winSCp vẫn ok.nhưng mỗi tội dùng Navicat ko đưộc. làm như hướng dẫn thì hiện "1130 - Host '169.254.45.153' is not allowed to connect to MySQL sever" .còn mình thử pinh theo ip đó thì ra "1130 - Host 'Win7-PC' is not allowed to connect to MySQL sever":(([-O<
Chưa Grant quyền cho IP đó mà thôi.
Vào máy ảo login bằng user root rồi chạy lệnh này:

"pass cua root";

Dòng màu đỏ là có thể thay đổi tuỳ người dùng.

cHuyqln
17-02-12, 11:30 PM
Cho mình hỏi mở cái Gmlist bằng cái gì. sao mình tìm thấy rồi nhưng không mở đc vậy.

icelove
17-02-12, 11:50 PM
cám ơn bài viết này đúng cái mình đang tim :).

icelove
17-02-12, 11:56 PM
Mình đã làm giioong như bạn hd rồi giờ vào reg acc nó báo lỗi này :
giúp mình với,

mchan004
12-05-12, 08:42 AM
giúp mình với,

OMG giống tui thế.............................

MagicOfLove
12-05-12, 02:19 PM
giúp mình với,
lỗi này xảy ra khi bạn đã đánh lệnh ./tlbb.sh:))

banviplxag1
13-05-12, 12:06 AM
Sai pass là ntn đây x_x .................................

chickgol
20-05-12, 10:28 PM
cho mình hỏi là nếu ở WINSCP mình quên chỉnh Default --> Binary thì khi chép đè file mới vô sẽ bị gì?? Tình hình là mình vừa chép mới mấy file việt hóa sever nhưng khi vào game thì tên của NPC với quái có thêm cái gì "title x=26.2596 y=27.123..." đại loại thế?? có phải là do lỗi ở file việt hóa hay là do lúc đầu mình quên chỉnh sang Binary ?? thanks

s2maiyeubaby
04-06-12, 04:16 PM
làm rồi mà chẳng chạy nốt. cứ kiểm tra đuơng truyền hoài ah

hoangtu2508
15-06-12, 02:43 PM
Rất cám ơn chủ thớt đã hướng dẫn 1 bài rất có ích!
Nhân tiện cho mình hỏi, mình đã chơi được rồi, tinh chỉnh các thứ cũng được lun, có điều cái file tlbb.tar.gz ấy, cái đó là lúc mình cài sever trong máy ảo rùi mí quăng cái file đó dzô đúng hok? Khi đó nó sẽ ra cái file tlbb trong home/tlbb hả?

Còn cái file sever tlbb mình down của philong thì nó hơi khác so với file tlbb cũ ( nó nhiều file hơn) -> lúc này mình cũng chỉ cần quăng đè dzô thôi hả?
Thanks bạn nhiều!:">

nhatminh123
15-06-12, 03:02 PM
Rất cám ơn chủ thớt đã hướng dẫn 1 bài rất có ích!
Nhân tiện cho mình hỏi, mình đã chơi được rồi, tinh chỉnh các thứ cũng được lun, có điều cái file tlbb.tar.gz ấy, cái đó là lúc mình cài sever trong máy ảo rùi mí quăng cái file đó dzô đúng hok? Khi đó nó sẽ ra cái file tlbb trong home/tlbb hả?

Còn cái file sever tlbb mình down của philong thì nó hơi khác so với file tlbb cũ ( nó nhiều file hơn) -> lúc này mình cũng chỉ cần quăng đè dzô thôi hả?
Thanks bạn nhiều!:">
muốn chơi server khác thì dùng Winscp copy vô . chọn chế độ benary là được thôi

nhokga
21-01-13, 12:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
lỗi này thì sửa ntn vậy??? ping mạng được mà sao winscp không log in được....toàn bị từ chối thôi

ngoductri5
05-02-13, 08:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg) login ko dc winscp là sao vậy bạn ...

vinh115
26-02-13, 11:49 AM
cho mình ? sao mình cái cái navicat đúng theo hd nhưng tới khúc click dup thì no hiện lên cái này bảng ghi : 1130 - host 'Konoha-PC' is not allowed to connect to this MySQL server

imba3D
03-03-13, 11:35 PM
em bị lỗi không login được vào WinSCP, thế thì phải làm sao ?

tanghuutoan
13-03-13, 12:16 AM
thanks Hà Hoàng vì bài hướng dẫn.
cho mình hỏi lỗi này là sao vậy bạn?

Lỗi thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tanghuutoan
14-03-13, 08:22 PM
mình fix dc rồi! 30char...

thienvuong47
21-03-13, 03:21 PM
thanks Hà Hoàng vì bài hướng dẫn.
cho mình hỏi lỗi này là sao vậy bạn?

Lỗi thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

Hi bạn,
mình cũng bị như vậy,fix bằng cách nào vậy bạn.

franky9319
28-03-13, 11:08 PM
Làm sao để add vàng và KNB vậy mấy bạn. Mình vào navicat mà không viết chỉnh ở cột nào :(

truyphong123
20-07-13, 03:52 PM
bạn HH ơi, link hình ảnh bị lỗi hết rùi. bạn fix lại giúp mình được không?

Sói Đẹp Trai
20-07-13, 05:17 PM
bạn HH ơi, link hình ảnh bị lỗi hết rùi. bạn fix lại giúp mình được không?Hiện tại SV mới ko sử dụng các chức năng giống thế này nữa nên mình sẽ ko up lại ảnh làm gì. Topic closed