PDA

View Full Version : Ko restore được db trong SQL 2k5???????

ayebk0123
01-10-11, 10:05 PM
Mình restore db mà nó cứ báo lỗi là sao nhỉ? Đến đoạn sửa đường dẫn ý, nếu mình để mặc định thì nó báo thành công, còn mình sửa thành bất cứ đường dẫn nào khác là nó lại báo lỗi. Ai biết fix lỗi này giúp mình với............................................. ...

ayebk0123
01-10-11, 10:26 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppp

Destruct
01-10-11, 10:41 PM
Lúc tạo DB bạn để đường dẫn của 2 files DB ở đâu thì lúc Restore phải để lại đường dẫn đó!

mrdenpro
01-10-11, 10:43 PM
Bạn đã tạo thư mục theo đg` dẫn chưa

ayebk0123
02-10-11, 12:45 PM
Mình làm theo hướng dẫn của video mà. Chỗ from device mình để đường dẫn đến file db, chỗ restore db as.... gì gì đó thì mình để đường dẫn là D:\gunnyserver\db\***.mdf, và trong folder gunnyserver mình cũng tạo một folder con tên là db rồi mà? Còn có thể có lí do nào khác không nhỉ? Nếu các bạn nghĩ mình làm sai cái gì thì cứ yêu cầu up hình, xem thử phải lỗi không. Khi mình restore db mà để đường dẫn mặc định, nó báo thành công, mình làm các bước khác thì vẫn vào được game nhưng nó cứ hiện chữ "loading..", mình làm theo hướng dẫn sửa lỗi này của các bạn trong clb nhưng không hiệu quả nên mình nghĩ là do mình restore db sai, và ko biết tại sao ^^

ayebk0123
02-10-11, 02:44 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp p

cunbeo1997
02-10-11, 07:11 PM
xin 500đ hìntui đoán lỗi của bạn là chưa đanh dấu vào ô overwrite exist...... j` j` đó. Vào option
xem đánh dấu vào cái ô đầu tiên chưa nếu chưa thì đánh vào. rồi nhấn nút thanks.=))

ayebk0123
03-10-11, 11:35 PM
mình fix được lỗi này rồi. ai gặp phải lỗi giống mình thì cách khắc phục như sau: đổi định dạng ổ đĩa sang FAT32. để NTFS cũng được nhưng phải chỉnh trong Properties, mà cái này mình ko rành lắm, nói chung là mình chuyển định dạng là làm được ngay. một số lưu ý cho những ai restore db bằng đường dẫn mặc định: nó báo thành công nhưng khi đăng nhập sẽ bị lỗi "loading...", và khắc phục kiểu gì cũng không được đâu :)), phải restore như một số bạn đã hướng dẫn thì mới được

ayebk0123
03-10-11, 11:36 PM
còn bạn kia, tui đã tick vô overwrite đàng hoàng rồi, làm theo hướng dẫn trong video mà lị ^^

rayyan2006
04-10-11, 03:14 PM
mình fix được lỗi này rồi. ai gặp phải lỗi giống mình thì cách khắc phục như sau: đổi định dạng ổ đĩa sang FAT32. để NTFS cũng được nhưng phải chỉnh trong Properties, mà cái này mình ko rành lắm, nói chung là mình chuyển định dạng là làm được ngay. một số lưu ý cho những ai restore db bằng đường dẫn mặc định: nó báo thành công nhưng khi đăng nhập sẽ bị lỗi "loading...", và khắc phục kiểu gì cũng không được đâu :)), phải restore như một số bạn đã hướng dẫn thì mới được Cách fix này chưa hợp lý cho lắm vì khi cài Win mặc định sẽ là Fat32 hoặc NTFS rồi, ai muốn lưu trữ file lớn hơn 2Gb đương nhiên khi cài win đã format hdd ở định dạng ntfs rồi, thì cần gì chuyển nữa. =))

ayebk0123
04-10-11, 03:18 PM
thì nếu như máy các bạn đã có định dạng mặc định là FAT32 rồi thì fix theo như một số hướng dẫn đã có trên forum. mình chỉ chia sẻ cách fix nếu như restore ko được mà định dạng ổ đĩa là NTFS thôi, tại vì kiểu định dạng NTFS có tính năng ưu việt hơn nên nhiều người chuyển sang xài thôi.

rayyan2006
04-10-11, 03:25 PM
thì nếu như máy các bạn đã có định dạng mặc định là FAT32 rồi thì fix theo như một số hướng dẫn đã có trên forum. mình chỉ chia sẻ cách fix nếu như restore ko được mà định dạng ổ đĩa là NTFS thôi, tại vì kiểu định dạng NTFS có tính năng ưu việt hơn nên nhiều người chuyển sang xài thôi.Trên thực tế khi cài server Gunny này thì phần định dạng hdd không có quan trọng đâu. Bạn restore không do bạn làm sai cái gì thôi cứ không có liên quan gì đến định dạng cả

ayebk0123
04-10-11, 03:30 PM
^^, mình làm y chang nhau trước và sau khi chuyển định dạng và thấy để FAT32 mới thành công, bạn làm thử với NTFS xem mình nói đúng ko.

cunbeo1997
04-10-11, 03:43 PM
bạn nói sao ấy chứ tui dùng định dạng NTFS mà vẫn restore bình thường cơ mà.

ayebk0123
04-10-11, 03:45 PM
thế thì mình ko rõ nữa, mình chỉ nói trường hợp mình gặp phải thôi, có thể sẽ giúp ích cho một ai đó

rayyan2006
04-10-11, 03:51 PM
Mình thì đồng ý kiến với bạn cunbeo1997 rồi đó, có thể là bạn còn làm thiếu cái gì đó chẳng hạn như là chưa add quyền cho folder db_tank cái này chỉ thực trên win giống như trantoai223 đã làm trong clip hướng dẫn, còn win xp theo mình thì không cần thôi vì mình cài trên win xp mà cả máy ảo lẫn máy thực đấy. Còn định dạng thì mình luôn luôn xài NTFS

ChinsuNood
05-10-11, 12:30 PM
Pác nào giúp mình lỗi này với
Restore không được mặc dù chỉnh đường dẫn đúng với video rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cunbeo1997
05-10-11, 04:48 PM
haha tui cũng bị lỗi này nhưng mà sau khi ghost lại máy thì không bị lữa :D

rayyan2006
06-10-11, 02:31 PM
Pác nào giúp mình lỗi này với
Restore không được mặc dù chỉnh đường dẫn đúng với video rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)B� ��n xài sql server ver nào thế??????????????