PDA

View Full Version : Cài đặt ChiếnQuốc online sever new

YoonA
01-10-11, 12:13 AM
Đây là hướng dẫn sử dụng client Chiến Quốc hiện tại kết nối đến server online , các bạn vào test ủng hộ nhé.

Cài đặt Sever:

Hướng Dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch ChienQuoc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Appserv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chiến Quốc-Live: Chienquoc.com.vn ( Ai có rồi thì không phải Down nữa )

Hướng Dẫn cài đặt Hamachi:

Download Himachi để cài đặt server ảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài đặt xong bạn bật chương trình lên ấn nút Power.

Vào Network --> Join and Existing Network rồi điền như hình bên dưới:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jetleet
01-10-11, 02:18 AM
bạn ơi mình hok cài dc Appserv giúp vs thank

tagomisugi
01-10-11, 02:56 AM
mình không kết nối được sever nhấp đăng nhập là đứng 1 chỗ hoài

trungviet
01-10-11, 03:11 AM
mình không kết nối được sever nhấp đăng nhập là đứng 1 chỗ hoài
Thông cảm đi bạn, có thể người ta chưa bật server đó! Hãy để ý ip của bạn ý trong Hamachi xem còn hoạt động không rồi hãy login vào game.

YoonA
01-10-11, 03:56 AM
bạn ơi mình hok cài dc Appserv giúp vs thank

Bạn Down clip huớng dẫn về và làm đúng như vậy nhé :). Có thể bạn chưa xóa Appserv cũ đi, gỡ bỏ nó rồi cài đặt lại nhé bạn.

Mr.Phát
01-10-11, 01:18 PM

jetleet
01-10-11, 03:49 PM
mình chạy thì nó bảo là Erro lauching instarller

YoonA
01-10-11, 04:13 PM

Bạn có thể nói rõ hơn cho mình k. Tks nhé :)

YoonA
01-10-11, 04:16 PM
mình chạy thì nó bảo là Erro lauching instarller

Có thể bạn chưa xóa Appserv cũ đi. Bạn xoá đi và cài lại theo đúng hưóng dẫn nhé, nếu vẫn không cài được thì bạn add yh: hotro.dangky để mình hd cụ thể hơn :)

quocphuvt
01-10-11, 05:05 PM

trungviet
01-10-11, 07:00 PM
Event nhận vô song điểm phiếu chưa làm xong, exp đang đc tính toán lại để chỉnh cho cân bằng
#"Chị " YoonA cho em hỏi server chạy từ khoản thời gian nào tới thời gian nào cái. ngày thường, ngày lễ + ngày cuối tuần onl thế nào lun ;))

[X]iao[F]eng
01-10-11, 07:01 PM
Chỉ cần mở Port 80 để truy cập vào web server lấy server list + Port 8888 để kết nối với server là được mà.
Xài Hamachi này nhìn rắc rối vãi :|

anh2haui
01-10-11, 07:06 PM
Các bạn ho mình hỏi mình không dùng APP mà dùng Wamsever có được không??????????????????

dat857099
01-10-11, 07:16 PM
ADM của sv of đâu mất hút rùi đang hướng dẫn cài mà out mất tiu

trungviet
01-10-11, 09:47 PM
Các bạn ho mình hỏi mình không dùng APP mà dùng Wamsever có được không??????????????????
Được, bạn có thể sử dụng bất kỳ chương trình tạo localhost, chủ yếu là load danh sách server thôi

MrDnD
01-10-11, 11:17 PM
Bạn có thể nói rõ hơn cho mình k. Tks nhé :)
1. reg 1 nick ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tạo 1 dns.
2. mở port 80 và port của server.
3. config file patch.ini và play.ini tới cái dns vừa tạo.

4. sửa file server.txt thành ip của mình (mỗi lần ip thay đổi thì phải sửa lại).

tintit12
02-10-11, 01:50 AM
Đã có cách fix lỗi " Can't Downloading File". Theo kinh nghiệm của mình thì là nhg cách sau :
1. Tắt Firewall == ( tắt rùi thì thôi)
2. vào Control Panel -> Admin -> service -> Word wide web chuột phải stop nó đi
3. Ai mà dùng skype thì tắt nó đi nhé. ( mình bị cách này, tắt đi. vào đc localhost.-> chơi đc game. )
chỉ là ý kiến rút ra a e tham khảo nếu thành công tks mình nha :P

sonhasl
02-10-11, 05:59 AM
fullllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

Minh Phụng
02-10-11, 06:24 PM
Đã có cách fix lỗi " Can't Downloading File". Theo kinh nghiệm của mình thì là nhg cách sau :
1. Tắt Firewall == ( tắt rùi thì thôi)
2. vào Control Panel -> Admin -> service -> Word wide web chuột phải stop nó đi
3. Ai mà dùng skype thì tắt nó đi nhé. ( mình bị cách này, tắt đi. vào đc localhost.-> chơi đc game. )
chỉ là ý kiến rút ra a e tham khảo nếu thành công tks mình nha :P
chả qua là do file patch ko nối dc thôi ấy mà :|

tintit12
02-10-11, 07:27 PM
chả qua là do file patch ko nối dc thôi ấy mà :|
ồ. chỉ biết mấy cách này. bật skype thì vertrigo k chạy đc. tắt đi ngon lành. cách này hiệu qả =))
mấy cách trên chưa thử :))

quocphuvt
02-10-11, 08:07 PM
Sao mọi người ko dùng IIS nhĩ :))

0CanLamDau
02-10-11, 10:24 PM
exp 1h cày lên 8x thì chuẩn ko cần chỉnh ^:)^

MrDnD
03-10-11, 01:06 AM
skype dùng cái port 80 mà. Nên bật sv trước rồi bật skype sau thì nó sẽ chuyển qua port khác.

sonhasl
03-10-11, 04:53 AM
vui^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^