PDA

View Full Version : Lỗi gunny 2.3

mrdenpro
27-09-11, 10:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Có mấy bác kêu là do lỗi editon . em đã vào Server_Config và chỉnh editon thành 21000 nhưng vẫn bị :((

Ai biết fix giúp em vs, em cài hì hục 2 ngày rùi đó :((

duytungk87
27-09-11, 11:14 AM
Mình cũng bị như bạn nè. nhưng không biết sao nữa
Ai chỉ dùm nha

smallwind1912
27-09-11, 11:21 AM
Hướng giải quyết

-Đổi tất cả IP trong các file định dạng *.exe.config 3 folder Center,Fight,Road về thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
-Vào DB Server_List Đổi IP của Server 4 thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
-Kiểm tra ID của Server trong DB Server_List có trùng với ID server trong File Road.Service.exe.config chưa

mặc định ID server là 4,bạn có thể chỉnh theo ý mình

<add key="ServerID" value="4"/>
<add key="LanguagePath" value="Languages\Language-vn.txt"/>
<add key="IsSqlConfig" value="True"/>
<add key="Port" value="9200"/>
<add key="IP" value="127.0.0.1"/>
<add key="ServerName" value="7Road Server"/>
<add key="ServerNameShort" value="7Road"/>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhnakid1412
27-09-11, 11:52 AM
Hướng giải quyết

-Đổi tất cả IP trong các file định dạng *.exe.config 3 folder Center,Fight,Road về thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
-Vào DB Server_List Đổi IP của Server 4 thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
-Kiểm tra ID của Server trong DB Server_List có trùng với ID server trong File Road.Service.exe.config chưa

mặc định ID server là 4,bạn có thể chỉnh theo ý mình

<add key="ServerID" value="4"/>
<add key="LanguagePath" value="Languages\Language-vn.txt"/>
<add key="IsSqlConfig" value="True"/>
<add key="Port" value="9200"/>
<add key="IP" value="127.0.0.1"/>
<add key="ServerName" value="7Road Server"/>
<add key="ServerNameShort" value="7Road"/>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cho mình xin yahoo đi bạn.

mrdenpro
27-09-11, 11:53 AM
Mấy bc' đó em làm từ đầu rùi bác
nhưng vẫn bị

mrdenpro
27-09-11, 12:10 PM
bác nào làm team giúp em vs vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv

smallwind1912
27-09-11, 12:11 PM
Mấy bc' đó em làm từ đầu rùi bác
nhưng vẫn bị
ĐỔi chuỗi kết nối csdl lại tìm kiếm đi mình trả lời cái này rồi

duytungk87
27-09-11, 03:38 PM

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Mình đã làm như của bạn và nó lại bị thế này

duytungk87
27-09-11, 04:01 PM
đã fix được lỗi trên dùng Notepad++ search 192.168.1.3 và đổi thành 127.0.0.1 trong toàn bộ thư mục release
Vậy là ok. không báo lỗi nữa nhưng khi truy cập vào web để chơi thì màn hình trắng không biết sao nữa

thanhtu_132
27-09-11, 06:54 PM
duytung máy của bạn có cài mạng chưa cài rồi thì vào = link này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xtgroup
27-09-11, 07:03 PM
bạn vào chổ road vs fight chỉnh trong 2 file cofig của nó tìm từ khóa 9208 coi may cái ip trên với dưới chổ nó có gì khác thì xong chỉnh lại ip cho phù hợp

thanhtu_132
27-09-11, 07:12 PM
tớ vẫn bị lỗi đó đã đổi tất cả IP nhu small đã nói vào game vẫn ok mà đi xong s2 gà là bị disx-(

thanhtu_132
27-09-11, 07:23 PM
-Mình từng gặp lỗi này khi
Sửa IP bằng notepad++ phần Search in file--->nó chỉnh sửa cả các file không phải file config
--->chép lại source <<<< sax

mrdenpro
27-09-11, 08:54 PM
Sax ai giúp em vs .................................................. .........

Sesshomaru
27-09-11, 09:04 PM
đã fix được lỗi trên dùng Notepad++ search 192.168.1.3 và đổi thành 127.0.0.1 trong toàn bộ thư mục release
Vậy là ok. không báo lỗi nữa nhưng khi truy cập vào web để chơi thì màn hình trắng không biết sao nữabạn nên chừa lại mục Request,chỉ search trên Road,Center,Fight thôi

thanhtu_132
27-09-11, 10:38 PM
tớ vẫn bị lỗi đó đã đổi tất cả IP nhu small đã nói vào game vẫn ok mà đi xong s2 gà là bị disx-(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai giup sua loi nay voi The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

Sesshomaru
27-09-11, 11:31 PM
ai giup sua loi nay voi The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.
chấp nhận sống chung với lỗi đi bạn
hãy nghĩ mình hạnh phúc khi vẫn vào chơi được game

duytungk87
28-09-11, 01:52 AM
duytung máy của bạn có cài mạng chưa cài rồi thì vào = link này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

của mình có 4 card mạng không biết có đc không bạn
2 wifi 1 mạng thật và 1 ảo
Nhân tiện chỉ luôn mình cách sửa table Sys_Users_Detai nha
Mình cứ bầm vào Link trên của bạn là nó dừng ở 99%

thanhtu_132
28-09-11, 09:13 AM
của mình có 4 card mạng không biết có đc không bạn
2 wifi 1 mạng thật và 1 ảo
Nhân tiện chỉ luôn mình cách sửa table Sys_Users_Detai nha
Mình cứ bầm vào Link trên của bạn là nó dừng ở 99%
Vào DB Server_List Đổi IP của Server 4 thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
ID: 4......... IP: 127.0.0.1 ......state:2.....online:1
ok sửa như thế là 99% ko bị đứng nữa.
còn không thì bạn vào bài Big Up2.3 tải cái DB_Tank của trantoan về ko phải sửa gì trong đó cả:)>-
table Sys_Users_Detai trong đó chứa thông tin nhân vật như pass xu vàng lv....
muốn đổi tên thì bạn nhìn vào cột NickName đổi trieu2 thành tên bạn thích ,còn lv thì nhìn wa bên phải có cột GP bạn cho số càng nhìu lv càng cao

thanhtu_132
28-09-11, 09:42 AM
chấp nhận sống chung với lỗi đi bạn
hãy nghĩ mình hạnh phúc khi vẫn vào chơi được game
hic : giết xong đội trưởng gà là màn hình vàng mình đã up Road rùi mà vẫn bị :(

duytungk87
28-09-11, 10:55 AM
Vào DB Server_List Đổi IP của Server 4 thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
ID: 4......... IP: 127.0.0.1 ......state:2.....online:1
ok sửa như thế là 99% ko bị đứng nữa.
còn không thì bạn vào bài Big Up2.3 tải cái DB_Tank của trantoan về ko phải sửa gì trong đó cả:)>-
table Sys_Users_Detai trong đó chứa thông tin nhân vật như pass xu vàng lv....
muốn đổi tên thì bạn nhìn vào cột NickName đổi trieu2 thành tên bạn thích ,còn lv thì nhìn wa bên phải có cột GP bạn cho số càng nhìu lv càng cao

cảm ơn đã giúp mình nhiết tình nhé
nhưng mình vẫn bị vậy
cứ load tới 99%
Mà cái chỉnh online thành 1 đó mình chỉnh xong vào lại vẫn thấy nó về 0
giúp mình nha

thanhtu_132
28-09-11, 07:15 PM
win 7 với lại bạn xài SQL 2008 thì mình chịu^:)^

duytungk87
29-09-11, 12:19 PM
vào chơi được rồi.
thiếu một chỗ nữa cofig một cái nữa ở file web nữa là được

quanact
01-10-11, 12:32 AM
cảm ơn đã giúp mình nhiết tình nhé
nhưng mình vẫn bị vậy
cứ load tới 99%
Mà cái chỉnh online thành 1 đó mình chỉnh xong vào lại vẫn thấy nó về 0
giúp mình nha

mình cũng bị vậy mà không sửa được nữa, giúp với các bạn ơi
cho mình hỏi thêm chỗ column password của user trieu2 có phải điền pass 123456 vào không

hungbien
02-10-11, 10:00 PM
Bạn trantoai chỉ mình mở cái bảng này bằng cách nào để mình import với .thanks nhiều
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg