PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ cài SQL 2k8 để chơi gunny!!!!!!!

ayebk0123
26-09-11, 07:15 PM
Tình hình là em xài Win7 nhưng cài SQL 2k8 R2 mãi không được, mặc dù đã cẩn thận "quá mức" khi cài lại win mấy lần rồi =)). Khi cài em gặp những vấn đề sau, pro nào biết chỉ giáo giúp:
1. Khi chạy setup, đến lúc nó load những cái gì đấy một hàng dài, có 2 dòng hiện lên màu vàng với dấu chấm than là .NET internet.... gì đấy với lại Window Firewall. Cái đầu tiên em đoán là nó đòi internet nên bỏ D-Com vào, thì nó báo passed và hiện dấu tích màu xanh. Cái thứ hai, em tắt cả Window Firewall và Window Defender thì nó cũng không báo dấu vàng nữa. Không biết điều này có cần thiết và có ảnh hưởng gì không ạ?
2. Khi chạy đến bước cuối cùng, nó install gần hết thì hiện lên cái bảng báo lỗi "Access denied" rồi vẫn chạy tiếp nhưng "Complete with failure".
3. Vấn đề chính em cần hỏi là đây: Việc setup không thành công mà mọi lần em cài đều do nó không cài đặt được Database Engine, cài đi cài lại vẫn báo lỗi này. Khi cài xong (with failure), em vào install center để repair thì tất cả các mụ đều báo xanh (kể cả SQL Management Studio), trừ mục Database Engine này. Em mở SQL Management lên, connect vẫn được nhưng khi attach Db thì nó báo lỗi.
Nó thông báo không cài được Database Engine rồi hiện lên cái bảng, em đọc có gì đấy mà "....special features.." gì đấy.
Tất cả những gì em muốn hỏi là thế, mong các anh em giúp đỡ.

boyphole
26-09-11, 07:30 PM
dung máy ảo đi, win XP cho lành.. WIn 7 tui cái bao nhiu lần toàn chung 1 lỗi tim tren forum chả sửa đc
Win XP lam phát ăn ngay

ayebk0123
26-09-11, 10:40 PM
em thấy anh smallwind cài win7 mà, cài winxp khi cài đặt SQL phải tải thêm nhiều phần mềm hỗ trợ, còn Win7 nó tích sẵn rồi cchar lẽ lại thua à z,z. Ai biết chỉ giúp với.

boyphole
26-09-11, 10:41 PM
nhung tui cung PM mấy pro rui làm theo chả đc j
toan lỗi
Win XP xong lun
Win Xp them moi
FameNetwork 3.5 hết

ayebk0123
26-09-11, 10:43 PM
ừ, để mình cài lại winxp coi sao, tks bạn trước ^^

vipkoanh
27-09-11, 06:26 PM
dung máy ảo đi, win XP cho lành.. WIn 7 tui cái bao nhiu lần toàn chung 1 lỗi tim tren forum chả sửa đc
Win XP lam phát ăn ngay
bác này bêết thế này là sao ko
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp
tui làm máy ảo chả đc

cunbeo1997
27-09-11, 06:36 PM
có cái hướng dẫn đấy tự xem rồi làm đi không thì pm nick mấy pro team cho.
đừng nói với tui là không có mạng nhé :(

quoctuan2712
27-09-11, 08:08 PM
máy ảo thì chạy VM-ware cho lành