PDA

View Full Version : Hướng dẫn giúp tôi làm hỗ trợ tiếng việt cho TSBD 3.0

Trung95
23-09-11, 08:44 PM
Hiện tại mình đang sài dùng TSBD 3.0
Mình cũng chưa cần việt hoá map, script. Mà chỉ cần hiển thị được tiếng việt.
Nếu mình update patch client cua thaihoa91 thì chữ sẽ to và không giống Font chữ của VNG
Ai biết cách khắc phục hay có cách khác làm tiếng việt cho TSBD thì hướng dẫn tôi với.
Cám ơn

accelan006
23-09-11, 08:47 PM
update patch v4 vào là chữ nhỏ ngay thôi....

Trung95
23-09-11, 08:53 PM
update patch v4 vào là chữ nhỏ ngay thôi....
-Copy Coreclient.dll, Engine.dll,vv. Thì bị lỗi tùm lum.
-Copy nguyên cái patch thì vào game không được

Bạn có thế hướng dẫn mình chép sao cho không bị lỗi được không. :D

ShineGhost
23-09-11, 08:58 PM
ai có link database của TSBD 3.0 còn xài đc up lên web khác dùm cai :( web của bác jxvietnam dow về giải nén k đc

Trung95
23-09-11, 09:01 PM
ai có link database của TSBD 3.0 còn xài đc up lên web khác dùm cai :( web của bác jxvietnam dow về giải nén k đc
Của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SaoThaiBinh72
23-09-11, 09:01 PM
Nếu mình update patch client cua thaihoa91 thì chữ sẽ to và không giống Font chữ của VNG
Ai biết cách khắc phục hay có cách khác làm tiếng việt cho TSBD thì hướng dẫn tôi với.
Cám ơn
Nếu chỉ cần tiếng việt có dấu thì k nhất thiết phải dùng pach của thaihoa91.

Trung95
23-09-11, 09:03 PM
Nếu chỉ cần tiếng việt có dấu thì k nhất thiết phải dùng pach của thaihoa91.
Thì mình cũng chỉ cần hỗ trợ được tiếng việt.
Bạn có cách nào không.

SaoThaiBinh72
23-09-11, 09:06 PM
Thì mình cũng chỉ cần hỗ trợ được tiếng việt.
Bạn có cách nào không.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn đọc cái này đi, những thứ cần để VH có dấu và cách VH có dấu cho server có fonts.

LuciferXO
23-09-11, 10:52 PM
Cám ơn
Trung95 có thể để lại yh được không. Mình đang tập làm jx nên cần giúp đỡ 1 số vấn đề.

Trung95
24-09-11, 11:40 AM
Trung95 có thể để lại yh được không. Mình đang tập làm jx nên cần giúp đỡ 1 số vấn đề.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr