PDA

View Full Version : Hỏi về băng thông VPS khi chạy Mu

Hào Hoa Công Tử
23-09-11, 06:16 PM
Cho mình hỏi chạy Mu trên vps có tốn nhiều BW không nhỉ ( tính theo tháng )
mình thấy VPS băng thông theo lưu lượng giá rất rẻ , định thuê làm Mu nhưng sợ tốn nhiều băng thông ( tốn thêm nhiều tiền )
ai biết trả lời giúp mình nhé
tks

MuVietGroup
23-09-11, 06:22 PM
tẹt đi bro ơi. theo mình nhìn chung tất cả các nhà cung cấp VPS ở VN chưa có chức năng giới hạn BW đâu =))
Yên tâm đi. :))

NiceLove
23-09-11, 06:38 PM
Xài giới hạn BW mà ăn trận ddos là "no nê vi ta min cê" lun ấy. Bên cung cấp BW nó cũng không bao giờ "thua" đâu vì thế nên xài cái nào tẹt ga cho sướng. Nếu muốn thử thì cứ xài dung lượng đi xem thế nào ? Nếu không OK thì chuyển lên xài lun trọn gói. Nếu tiết kiệm được thì cứ để thế mà xài

luutrunhac
23-09-11, 06:51 PM
Nhìn cái cấu hình với cái giá cứ phiêu phiêu thế nào ấy...
Ai đánh bom cảm tử thì liều chết để anh em đi saub-(

luutrunhac
23-09-11, 06:51 PM
Mình chưa xài VPS bao giờ. Chẳng hạn dính bão thì làm sao Remote đc?

Hào Hoa Công Tử
23-09-11, 07:01 PM
mình định thuê thêm cái vps ở đây theo lưu lượng bw
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thuê cái 1gb 3 tháng x 250.000 đ
1 tháng 250k + 600k nâng thêm 3 Gb ram = 850k <=> 4 GB RAM
quá rẻ :) chỉ sợ dùng nó tốn nhiều BW thì chết tiền thôi

dangletrung
23-09-11, 07:14 PM
mình định thuê thêm cái vps ở đây theo lưu lượng bw
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thuê cái 1gb 3 tháng x 250.000 đ
1 tháng 250k + 600k nâng thêm 3 Gb ram = 850k <=> 4 GB RAM
quá rẻ :) chỉ sợ dùng nó tốn nhiều BW thì chết tiền thôi

Nhanh thì nhanh nhưng nó bảo mật kinh lắm , nên nó kén mạng ! một số mạng thì vào ầm ầm còn một số mạng thì nó ngăn cổng lại . Đang xài nè , muốn đổi mà lỡ ký hợp đồng 3 mon r` :((

NiceLove
23-09-11, 09:01 PM
Chỉ kết bên đó được cái là chống ddos & flood chứ chẳng kết cái gì. Nhưng nghe Bác trên nói thế thì .........thôi vậy. Đang xài bên PA cái 2G chạy cũng tạm tạm nhưng chưa hứng trận "bão" nào.

Hào Hoa Công Tử
23-09-11, 09:17 PM
Nhanh thì nhanh nhưng nó bảo mật kinh lắm , nên nó kén mạng ! một số mạng thì vào ầm ầm còn một số mạng thì nó ngăn cổng lại . Đang xài nè , muốn đổi mà lỡ ký hợp đồng 3 mon r` :((
thế thì ko đủ tiêu chuẩn làm mu rồi :)

luutrunhac
23-09-11, 09:21 PM
Mỳ Hảo Hảo ơi bỏ chút thời gian làm giúp cái Anti đi, nóng lòng Test lắm rồi.

minhanhcodon
23-09-11, 10:38 PM
mình sài cái lưu lượng đó cũng ổn mà :) sẻver chống ddos khá ổn lên việc tăng Bw do ddos là k đáng mấy với lại có giới hạn mà bạn đạt giới hạn max thì k mât thêm tiền bw nữa nói chung là ổn :)