PDA

View Full Version : Lỗi khi cài SQL 2k ai giúp mình với.

LuciferXO
23-09-11, 12:40 PM
Help mình cái lỗi cài SQL server 2k với. Mình làm đúng như theo hướng dẫn rồi. Chạy. xong xuôi nó hiện ra 1 cái bảng báo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bấm vào đó thì không hiện ra gì mà nó nhảy sang chữ finish luôn. -> OK vào sa đổi pass thì không được. cứ đổi xong vào xem lại thì nó lại là 1 dòng ****** ( chắc là mặc định) mình không thể đổi pass để connect DB. Bạn nào biết SQL bị sao chỉ hộ mình với.

hailuatb
23-09-11, 12:53 PM
restart máy lại thử xem $-):$-)

heocon24689
23-09-11, 12:58 PM
Lỗi này chéc là do bạn đã cài SQL 2k rồi.Và bạn đã Start Server SQL nên không cho cài.
Còn pass: sa thì bạn phải chuyển user từ master >> account .rồi mới xóa được pass sa

>>> Pro vào chỉ giúp e cũng kém cái vụ SQL này lăm

Nếu không được:
Bạn tải : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Your Uninstall Pro 2011)
Rồi cài lên >>> Gỡ bõ SQL triệt để rồi cài lại SQL thử xem

LuciferXO
23-09-11, 01:15 PM
Mình đã làm đủ mọi cách từ rs máy, rồi uninstall khỏi máy rồi, cài lại nó vẫn báo thế không biết bị làm sao nữa. Bác nào biết rõ các lỗi của SQL vào giúp em với.

hailuatb
23-09-11, 01:42 PM
Mình đã làm đủ mọi cách từ rs máy, rồi uninstall khỏi máy rồi, cài lại nó vẫn báo thế không biết bị làm sao nữa. Bác nào biết rõ các lỗi của SQL vào giúp em với.

có thể do virus tải bkav về quét thử xem :)

kunyeudung
23-09-11, 01:49 PM
Cài lại win hay burn ghost đi her her =))

LuciferXO
23-09-11, 02:42 PM
Cài lại win hay burn ghost đi her her =))
Quét víu xong mà vẫn lỗi chắc phải ghost lại quá.