PDA

View Full Version : Tut Convert Nofont OC (One Click)

FanLoveJX
22-09-11, 03:41 AM
Mấy bửa nay rảnh nên code cái tút này cho mọi người dùng, rất tiện lợi nhá chỉ cẩn trỏ đến thư mục cần Encode ngồi đợi tí thế là có cái server noFont. Tested trên win7 có cài font china và cả không cài font đều chạy tốt :)
thui hem nói nhìu dài dòng. mọi người down về ngâm nhe.
Link đây:[/URL]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cam kết no virus !.
Sau khi chạy OutPut ở đây D:\EncodeJxFileName\

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Oài cái này code trên nền DotNet 2.0
phải cài netFrameWork 2.0 trở lên mới chạy được nha
Link NF 2.0:
[URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(* Không Encode những file đả được chuyển sang nofont nha. hem là phát sinh lổi :) mai phải thuyết trình nên hem có time debug hic :( )

(chú ý đả update them tính năng Encoding ngược lại)

nametruong00
22-09-11, 03:00 PM
cái này cũng hay xé tem phát nhé

NgoiSao123
22-09-11, 05:10 PM
Xé Tan Tành Tem Lun :)) 30 characters.....

haidaibang6677
22-09-11, 05:29 PM
Hay lắm bạn ơi :D:D:D............................................ ...........

PhongLinh
22-09-11, 09:04 PM
Encode file name rồi, thế có encode nội dung trong file đó không:-s. VD: .dat, settings v.v.v

haquocvu
22-09-11, 09:47 PM
Encode file name rồi, thế có encode nội dung trong file đó không:-s. VD: .dat, settings v.v.v

Theo như mình hiểu thì chỉ cần encode tên file và folder thôi, nội dung trong file thì nó sẽ tùy thuộc vào máy có font hay nofont mà ra chữ TQ hay ký tự mã hóa nofont. :)

FanLoveJX
26-09-11, 01:01 AM
ù. không encode nội dung file đâu bạn. nếu không là bug ì xèo liền :)

huyken99
26-09-11, 10:26 PM
Có ai test thử chưa, 100% có font thành no font , ko bị lỗi ko công kick vật lý ko mọi người:-

FanLoveJX
27-09-11, 12:17 PM
mình đả test trên TBSD3.0 + AWJX, chạy ngon lành không bị bug đâu bạn :D

Edward_Newgate
06-10-11, 01:38 PM
Có 1 yêu cầu xin bạn chấp nhận :D
Là bạn viết dùm 1 tools convert no font sang font đc ko?
Vì chẳng may convert sang no font rồi xoá mất sv font cũ
Xong k biết thế nào mà lần

FanLoveJX
07-10-11, 12:27 AM
Ù. mình sẻ làm. thêm option là từ GBK --> ISO (chuyển sang nofont) hoặc ISO --> GBK (chuyển ngược lại).
( ISO là Encoding mặc định của win, GBK là của bọn tàu khựa :) )
tuần này mình phải thi CCNA nên hẹn vài hôm nửa mình sẻ Làm cho bạn :)

sunidol
07-08-21, 03:04 PM
sao mình thấy báo thành công mà k thấy có thư mục nào bên ổ D nhỉ