PDA

View Full Version : [Gunny] <Gunny 2.3> Tổng hợp những lỗi mắc phải và cách sửa

Trang : [1] 2

Sesshomaru
21-09-11, 07:48 PM
của em chạy server không bị lỗi j khi đăng nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì gõ j nó vẫn hiện ra màn hình Loading

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

nó cứ dừng ở đó mãi các bác biết lỗi đó là sao không? chỉ em với!

lỗi này là do User không tồn tại,bạn phải kiểm tra user trong table Sys_Users_Detail

lỗi này sữa sao mọi người giúp giùm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

không có user NguyenTTFB đó,gỡ ra cài lại từ đầu
hoặc dùng mặc định là Computername\SQLexpress

cho em hỏi là khi cài ISS xong, vào localhost nó hỏi ID + pass thì đánh là admin và admin thì ko đc, ai biết chỉ em với
Vấn đề khi chạy IIS đòi user và password bạn có thể giải quyết như sau:

Vào Control Panel -> Administrative Tools -> Internet Information Services để vào phần thiết lập của IIS
Tiếp tục, trong menu bên trái, click phải lên mục Default Web Site, chọn Properties. Tiếp tục click Tab Directory Security -> click nút Edit -> Đánh dấu vào mục Anonymous access và Intergrated Windows Authentication -> Click OK -> OK -> Thử lại xem nhé.
Vấn đề thứ 2, theo mình biết thì vào trong thiết lập IIS thì chỉ có thể New -> Virtual Directory thôi chứ không có New website đâu bạn.

down hết trong này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
làm đúng theo hướng dẫn ở video
thế mà lại bị như zầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg)
ai biết sửa giúp mình với .tks

Lỗi:Check Edition 21000: False
cách sửa: vào Database Server_Config Chỉnh Edition =21000

Em chạy tới đây bị lỗi 3 cái bảng chạy 1 lúc là nó tắt hic hic ko bít bị sao lun

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Lỗi:Chưa cài NetFramwork 3.5
Cài vào sẽ thấy,bản full 192 MB

Trợ giúp mình fix lỗi này với!

truy cập : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<Result value="false" message="Fail!" total="0" />

và lỗi
bạn ơi mình làm theo hướng dẫn của bạn tất cả đều ok.vậy mà lúc login vào sv nó vẫn hiện thế này
bạn có thể giúp mình lỗi này không :( (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chung cách giải quyết

Hướng giải quyết

-Đổi tất cả IP trong các file định dạng *.exe.config 3 folder Center,Fight,Road về thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
-Vào DB Server_List Đổi IP của Server 4 thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
-Kiểm tra ID của Server trong DB Server_List có trùng với ID server trong File Road.Service.exe.config chưa

mặc định ID server là 4,bạn có thể chỉnh theo ý mình

<add key="ServerID" value="4"/>
<add key="LanguagePath" value="Languages\Language-vn.txt"/>
<add key="IsSqlConfig" value="True"/>
<add key="Port" value="9200"/>
<add key="IP" value="127.0.0.1"/>
<add key="ServerName" value="7Road Server"/>
<add key="ServerNameShort" value="7Road"/>

Giờ lại phát sinh 1 lỗi nữa, pro nèo chỉ giúp với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Giải Quyết

sorry anh em cái này là do edition mình chỉnh lại cho hợp với tụi gunnyvn
vào table Server_config
chỉnh Edition =21000
click chuột trái vào flash player
chọn global setting
chọn delete all

thank nhưng chạy dc 3 SV rùi lại bị lỗi ney` nè chủ topic, hình như lỗi cái server center.exe

chủ topic xem giúp với, tks
Lỗi Tank.Request.Login.Fail1

Nguyên nhân:
-Chưa chạy server
-Kết nối server thất bại

Hướng giải quyết

-Đổi tất cả IP trong các file định dạng *.exe.config 3 folder Center,Fight,Road về thành IP của bạn(mặc định 127.0.0.1)
-Kiểm tra ID của Server trong DB Server_List có trùng với ID server trong File Road.Service.exe.config chưa

mặc định ID server là 4,bạn có thể chỉnh theo ý mình

<add key="ServerID" value="4"/>
<add key="LanguagePath" value="Languages\Language-vn.txt"/>
<add key="IsSqlConfig" value="True"/>
<add key="Port" value="9200"/>
<add key="IP" value="127.0.0.1"/>
<add key="ServerName" value="7Road Server"/>
<add key="ServerNameShort" value="7Road"/>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mandc.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mandc.png)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mgidc.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mgidc.png)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)
mọi người rất hay bị lỗi này ai fix đc chỉ giùm nhé

Đã tìm được nguyên nhân,do Flash của Smallwind không hỗ trợ,sẽ update cách fix trong thời gian sớm nhất

[URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
down về bỏ vào Flash là ok

boyphole
21-09-11, 08:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
help help

Sesshomaru
21-09-11, 08:14 PM
help help

-Mình từng gặp lỗi này khi
Sửa IP bằng notepad++ phần Search in file--->nó chỉnh sửa cả các file không phải file config
--->chép lại source
-Chưa config IP

-Thứ 3 là tắt đi chạy lại là ok

wildarms993
21-09-11, 08:17 PM
bạn chỉnh lại :2009,hay :2008 gì đó

benop001
21-09-11, 08:17 PM
bạn ơi bạn giúp mình cái nha cái này cần cài font china ko thế

Sesshomaru
21-09-11, 08:18 PM
bạn ơi bạn giúp mình cái nha cái này cần cài font china ko thế

Đã test là không cần thiết cài font
nhưng đây là source Trung Quốc,nếu bạn không cài font thì không thể tự mình config được game

boyphole
21-09-11, 08:21 PM
Mình Chỉ sửa các file dịnh dạng *.exe.config.
Va theo như bạn nói mình làm đúng như vậy vẫn lỗi,
ban cho minh xin yahoo teamvier cho mink voi dc ko..
Thank nhìu

Sesshomaru
21-09-11, 09:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mandc.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mandc.png)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mgidc.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mgidc.png)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)
mọi người rất hay bị lỗi này ai fix đc chỉ giùm nhé

Đã tìm được nguyên nhân,do Flash của Smallwind không hỗ trợ,sẽ update cách fix trong thời gian sớm nhất

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
down về bỏ vào Flash là ok

tom1102
21-09-11, 10:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pac nao giup em loi nay voi. em set editor la 21000 roi nhug van loi~

thanh06
21-09-11, 11:49 PM
Cảm ơn bác chủ thớt rất nhiều .Bác có thể cho em hỏi có phải bản này password gõ linh tinh vẫn vào được phải không(em gõ pass thế nào vẫn vào được chỉ cần đúng tên đăng nhập là đc :()

vodkacb
21-09-11, 11:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pac nao giup em loi nay voi. em set editor la 21000 roi nhug van loi~
mình cũng bị lỗi edition này.chỉnh là 21000 rồi mà vẫn k đc ;))

quanact
22-09-11, 12:15 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg

E:\temp\download\Gunny.phien-nhatrang.............. <----- wtf ???
máy mình làm gì có ổ E

Sesshomaru
22-09-11, 12:19 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg)

E:\temp\download\Gunny.phien-nhatrang.............. <----- wtf ???
máy mình làm gì có ổ E

mấy chả này hình như không đọc bài,cũng ko biết tự tìm cách fix

lỗi to chà bá Edition 11000 kìa

rasu1412
22-09-11, 01:17 AM
Đã đi được màn 2 xong, Ải kiến thì boss đứng yên cho mình kill, đứng tại chỗ bắn là tự sát =)), đến gần boss mới kill dc.

shikaru92
22-09-11, 01:43 AM
2 người cùng đi vượt ải không được...Gà khó s3-s4 rất kỳ...ko có quái gì hết thấy lạ lạ..>.<

mrlynk
22-09-11, 02:07 AM
Chủ topic cho hỏi lỗi này sửa sao vậy! hjx, chỉnh mãi ko đc
Giúp với.
nó báo ở center.sevicer Là: IntSocket
... the requested address is not valid...
...
IntSocket port:9202: false

ở Road.sevicer là: conect 127.0.0.1:9202 false
login to center sv false

nguyenchinh
22-09-11, 02:09 AM
help help

Win 7 64bit mình cũng dính lỗi này. cài máy ảo đi

duthli
22-09-11, 08:16 AM
thanks nhé đi đc gà rồi

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

tom1102
22-09-11, 08:25 AM
mấy chả này hình như không đọc bài,cũng ko biết tự tìm cách fix

lỗi to chà bá Edition 11000 kìa
mat og bi toet' a` tui chup anh? o? tren chinh? 21000 roi

duthli
22-09-11, 10:01 AM
deck bít đi S5 thế nào :| gà thường chưa qua đc để đi gà khó :| bay vào ăn key chết luôn thua :|

thungdols
22-09-11, 10:17 AM
có vẻ như việc chỉnh lỗi edition thanh 21000 cũng không thể giải quyết vấn đề. chắc tại cái Db_tank bi lỗi quá. Cao thủ giúp giùm đi. Híc chạy lỗi tùm lùm này thì sao vao chơi nổi

thanh06
22-09-11, 11:12 AM
có vẻ như việc chỉnh lỗi edition thanh 21000 cũng không thể giải quyết vấn đề. chắc tại cái Db_tank bi lỗi quá. Cao thủ giúp giùm đi. Híc chạy lỗi tùm lùm này thì sao vao chơi nổi

Thật ra lỗi này là lỗi không kết nối được với SQL( lý do lúc các bạn làm theo đoạn video cài SQL 2008 R2 các bạn để MMSQL nhưng của nó phải là SQLEXPRESS thì mới kết nối được)
Cách fix: các bạn vào các file *.exe.config tìm tới dòng "value="Data Source=.\sqlexpress"
sửa thành "value="Data Source=."

Chúc thành công!

boyphole
22-09-11, 12:49 PM
Minh biet dung may ảo, ko hiểu mấy...
Dung cái VMWare thi may ảo bản windows server 2008 ak

phuong28021996
22-09-11, 02:27 PM
help help
Em cũng bị lỗi giống bác này và làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được.
Yahoo : Supermonters

smallwind1912
22-09-11, 02:58 PM
Em cũng bị lỗi giống bác này và làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được.
Yahoo : Supermonters

Vào dó dán cái này vô thử rồi chạy lại
C:\Windows\system32>netsh http add urlacl url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> user=Everyone

phuong28021996
22-09-11, 03:22 PM
Vào dó dán cái này vô thử rồi chạy lại
C:\Windows\system32>netsh http add urlacl url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> user=Everyone
Ý bác là sao.
Vào cái nào
Bác giúp em qua teamviewer nha

phamngochai2
22-09-11, 03:23 PM
nếu như cài đi cài lại nhiều lần mà vẫn chưa được thì tốt nhất là cài lại win hoặc ghost lại máy. Hum bữa cũng bị lỗi từa lưa không biết vì sao, sau cài lại win cài thì ok tuốt, không hề có 1 chữ đỏ nào.

phuong28021996
22-09-11, 03:25 PM
nếu như cài đi cài lại nhiều lần mà vẫn chưa được thì tốt nhất là cài lại win hoặc ghost lại máy. Hum bữa cũng bị lỗi từa lưa không biết vì sao, sau cài lại win cài thì ok tuốt, không hề có 1 chữ đỏ nào.
Em đã ghost lại máy. Nhưng vẫn vậy. Không biết nên xài bản ghost nào. Tư vẫm em với

phamngochai2
22-09-11, 03:54 PM
nếu vậy thì bạn chịu khó cài lại win xem sao. Khuyên nên xài win xp cho dẽ sử dụng.sau đó bạn cài đầy đủ các driver cho win ( như VGA, card âm thanh.......) .
Tiếp đến bạn cài IIS, và vào localhost để kiểm tra xem có chạy được chưa.
Sau đó bạn cài SQL 2005 cài đến cái phần j mà có 2 ô chọn (ô trên hình như là đăng nhập SQL 2005 mặc định, ô dưới là đăng nhập SQL 2005 bằng mật mã) thì bạn chọn cái ô 2 và nhập mật khẩu là 123456 . rồi cứ nẽt cho đến hết.
Tiếp đó bạn att DB và excute file của smallwind1912 để có user.
Rồi bạn cài net 2.0 ; net 2.1 ( cài cái này chỉ để cài được net 3.5) ; cài net 3.5 ; cài net 4 full.
Rồi shortcut fiel aspregiis... ra destkop rồi rename thêm -i đằng sau.
Vào mục release search các file *.exe.config edit IP thành 127.0.0.1
Rồi làm theo video hướng dẫn cái mục gamegunny trỏ flash j j đấy.
rồi chạy server thử xem còn lỗi hay không.
( Hơi khó hiểu bạn thông cảm )

phuong28021996
22-09-11, 03:57 PM
nếu vậy thì bạn chịu khó cài lại win xem sao. Khuyên nên xài win xp cho dẽ sử dụng.sau đó bạn cài đầy đủ các driver cho win ( như VGA, card âm thanh.......) .
Tiếp đến bạn cài IIS, và vào localhost để kiểm tra xem có chạy được chưa.
Sau đó bạn cài SQL 2005 cài đến cái phần j mà có 2 ô chọn (ô trên hình như là đăng nhập SQL 2005 mặc định, ô dưới là đăng nhập SQL 2005 bằng mật mã) thì bạn chọn cái ô 2 và nhập mật khẩu là 123456 . rồi cứ nẽt cho đến hết.
Tiếp đó bạn att DB và excute file của smallwind1912 để có user.
Rồi bạn cài net 2.0 ; net 2.1 ( cài cái này chỉ để cài được net 3.5) ; cài net 3.5 ; cài net 4 full.
Rồi shortcut fiel aspregiis... ra destkop rồi rename thêm -i đằng sau.
Vào mục release search các file *.exe.config edit IP thành 127.0.0.1
Rồi làm theo video hướng dẫn cái mục gamegunny trỏ flash j j đấy.
rồi chạy server thử xem còn lỗi hay không.
( Hơi khó hiểu bạn thông cảm )
TKS bạn nhiều. Đang tải bảng ghost Xp sp3 2011 final từ ghostviet.com

Sesshomaru
22-09-11, 04:00 PM
TKS bạn nhiều. Đang tải bảng ghost Xp sp3 2011 final từ ghostviet.com

sao không chơi win mới luôn mà cứ phải ghost nhỉ,thời gian tải còn lâu hơn thời gian cài win mới

phamngochai2
22-09-11, 04:03 PM
win xp hiện giờ tầm 7-8k/chiếc. Bỏ tiền ra mà mua đi tiếc j !!

phamngochai2
22-09-11, 04:07 PM
bác chủ thớt xem làm cái đá cấp 5 đi !!

Sesshomaru
22-09-11, 04:09 PM
ủa server chưa có đá 5 à.............

phuong28021996
22-09-11, 04:20 PM
win xp hiện giờ tầm 7-8k/chiếc. Bỏ tiền ra mà mua đi tiếc j !!
Không phải tiếc mà là tại xa quá. Phải đạp xe mệt. Tải vậy. Bây giờ xong rồi

phamngochai2
22-09-11, 04:20 PM
có up mấy 2 update của bạn vào nhưng mà mua không được, kể cả mấy cái cánh mới....v..v.. mọi thứ

rayyan2006
22-09-11, 05:39 PM
Cảm ơn bác chủ thớt rất nhiều .Bác có thể cho em hỏi có phải bản này password gõ linh tinh vẫn vào được phải không(em gõ pass thế nào vẫn vào được chỉ cần đúng tên đăng nhập là đc :()
Ý của bạn hỏi là gõ tên đăng nhập để login game ấy à. Có đúng không, nấu bạn đã thử thì nó có xảy ra lỗi nào không. Theo mình thà cứ gõ theo những gì mà các bạn như tranthoai và smallwind làm cho nó chắc chắn chứ không nên đổi pass khác làm gì :D Vì đây cũng chỉ là bản trong thời gian dev thôi.

gls2gh
22-09-11, 07:36 PM
t thì k hiện đc item và nhân vật, có hiện chỉ số nếu chỉ vào item, hjx, ai gjúp t với

boyphole
22-09-11, 07:42 PM
Ai xem giup voi cai may" ao? rui chay lại moi" het tat ca? van~ loi~ nhu cu~ buc mink ghê
Pm giúp mink với :

Mr.Royals
22-09-11, 08:03 PM
Thật ra lỗi này là lỗi không kết nối được với SQL( lý do lúc các bạn làm theo đoạn video cài SQL 2008 R2 các bạn để MMSQL nhưng của nó phải là SQLEXPRESS thì mới kết nối được)
Cách fix: các bạn vào các file *.exe.config tìm tới dòng "value="Data Source=.\sqlexpress"
sửa thành "value="Data Source=."

Chúc thành công!

cám ơn bác , mình chỉnh như bác nói thì quả thật có khác :). nhưng là xuất hiện lỗi khác :D

koshino123
22-09-11, 08:25 PM
Đã vào game shop ko hiện vật phẩm :)
không dung luyện vật phẩm đc để ép nhẫn
lỗi ko bán đồ đc
nhiều vật phẩm ko thể mua đc :)

boyphole
22-09-11, 09:32 PM
Help help...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture.jpg

Sesshomaru
22-09-11, 09:47 PM
Help help...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture.jpg)

Lưu ý trước khi chỉnh sửa database
-tắt hết server(cả center,road,fight)
-chỉnh sửa database xong tắt cửa sổ chỉnh sửa thì mới lưu cấu hình

bothub
22-09-11, 10:02 PM
lỗi : ko đi đc kiến, >>>>>>>>>>> help

boyphole
22-09-11, 10:05 PM
Lưu ý trước khi chỉnh sửa database
-tắt hết server(cả center,road,fight)
-chỉnh sửa database xong tắt cửa sổ chỉnh sửa thì mới lưu cấu hình

Mình đã làm rất nhìu
Co kèm cả Rs máy + Máy ảo
Vẫn thế
Pro nào giúp với

mrlynk
22-09-11, 10:41 PM
Lỗi này ai fix giùm với:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tom1102
22-09-11, 11:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pac nao giup em loi nay voi. em set editor la 21000 roi nhug van loi~ bac nao giup em loi~ nay` voi xem nao ( pro dau het roi )

sunhide
23-09-11, 12:35 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

vodkacb
23-09-11, 01:12 AM
Lỗi này ai fix giùm với:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cái này chắc là do bác chưa config hết các file .exe.config sang 127.0.0.1 theo mình là thế :D

boyphole
23-09-11, 01:14 AM
Lam đúng rui mà vẫn lỗi
May Pro cho xin cai Yahoo chỉ cái
Hjc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture.jpg

vodkacb
23-09-11, 01:28 AM
Lam đúng rui mà vẫn lỗi
May Pro cho xin cai Yahoo chỉ cái
Hjc
hình như lỗi này có ng chỉ rồi mà.k kết nối đc vs DB

sunhide
23-09-11, 01:34 AM
ai giúp mình lỗi này với thử với IE , FF , Google Chomer mà vẫn bị
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

:( hình như là do cái này

bothub
23-09-11, 02:05 AM
trantoai va smailwin co gang nghien cuu cách đi các phó bản, vì gunny ofline thì săn boss là thích nhất rồi

tom1102
23-09-11, 02:59 AM
hình như lỗi này có ng chỉ rồi mà.k kết nối đc vs DB khac phuc nhu tke nao ha ban :|

Sesshomaru
23-09-11, 03:23 AM
trantoai va smailwin co gang nghien cuu cách đi các phó bản, vì gunny ofline thì săn boss là thích nhất rồi
Xin lỗi mình ko học về asp,cũng không học CNTT,đành chờ pro Smallwind và các pro khác thôi

sunhide
23-09-11, 12:14 PM

Pleas help me !

mrlynk
23-09-11, 02:19 PM
cái này chắc là do bác chưa config hết các file .exe.config sang 127.0.0.1 theo mình là thế :D
mình đã config hêt thành 127.0.0.1 rùi, nhưng vẫn lỗi.
giúp với

boyphole
23-09-11, 03:29 PM
Chay dc sẻver ngon lanh thi loi~ web, 127.0.0.1
doi pass
làm theo hướng dẫn hết pass thì thế này đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture2.jpg

phuong28021996
23-09-11, 05:44 PM
Ai pro thì giúp mình qua teamviewer nha. PM Yahoo Supermonters
Xin cảm ơn và HẬU TẠ

Sesshomaru
23-09-11, 09:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)

Pleas help me !

bạn qua đây tải về là hết lỗi

phongcaithe
23-09-11, 10:35 PM
còn lỗi này ai biết giúp dùm với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

telbook
23-09-11, 11:06 PM
Lỗi gì thế này;
Đăng nhập thành công nhưng cứ vào túi là có cái trên,
không xóa đồ được, không dung luyện ...
Mong các bạn giúp... hic hic

vodkacb
23-09-11, 11:35 PM
Lỗi gì thế này;
Đăng nhập thành công nhưng cứ vào túi là có cái trên,
không xóa đồ được, không dung luyện ...
Mong các bạn giúp... hic hic
k xóa đồ và dung luyện đc là lỗi bị sẵn rồi
ai cũng bị

kesangame
24-09-11, 10:35 AM
Mình chạy server Ok hết , đã chỉnh aspnet_regiis -i nhưng khi bấm đăng nhập thì nó lại bị như thế này:
ai chỉ giúp thank(cái hình này mình mượn của bạn rick vì nhà ko có mạng đang ở tiệm)

phongcaithe
24-09-11, 02:38 PM
up có ai giúp dùm mình với.....

kesangame
24-09-11, 02:50 PM
Cuối cùng cũng cài được rồi mừng quá , mọi người cho mình hỏi tại sao mình ko hiển thị được font tiếng việt thế có vài chỗ cứ hình ô vuông và nhân tiện cho hỏi làm sao tạo được acc mới vậy. Thank

cunbeo1997
24-09-11, 02:55 PM
cài font rồi thì không hiển thị đc tiếng Việt đâu. không cần thiết phải cài font

kesangame
24-09-11, 03:10 PM
Thank bạn, thế bạn biết tạo 1 acc mới như thế nào ko

cunbeo1997
24-09-11, 03:13 PM
có sẵn acc triêu2 rồi đó bạn nếu muốn thì đổi tên nhân vật. nhân vật thì kêu mấy pro chỉ cho tui gà lắm :D

rayyan2006
24-09-11, 04:17 PM
còn lỗi này ai biết giúp dùm với

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)Lỗi này của bạn là do bạn dùng db không khớp version của sql server, cái db mà bạn dùng là của sql server 2008 r2, còn của bạn chắc chỉ là sql server 2008 hoặc 2005 thôi.
Cách fix là bạn tìm và cài bản sql server 2008 r2 vào thế là sẽ hết gặp lỗi này thôi :D

SQL Server 2008 R2 Express(71MB lite / 730MB):
Đây là link download trực tiếp từ Microsoft

Còn đây là các trình hỗ trợ để cài MS SQL Server 2008 R2
.Net Framework 3.5 Install offline

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.0

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> installer 4.5

P.S. cách cài ra sao mình có clip hướng dẫn ở:

firel0ve610
24-09-11, 08:43 PM
Mình update song cái road mình bị lỗi um tùm huhu

Sesshomaru
24-09-11, 08:52 PM
theo như mình thấy thì nó báo lỗi nhưng vẫn chạy được game,mà lỗi thì vốn có của game này
hãy chấp nhận "Sống chung với lỗi và Bug đi"

thientruongdx
24-09-11, 09:01 PM
@trantoai223: Bạn có thể up dùm mình cái sv tổng hợp của bạn đc ko, sv bạn đang dùng càng tốt. Thanks

Sesshomaru
24-09-11, 09:08 PM
Tuần sau sẽ up,h đang dùng mạng lưu lượng,up xong chắc mình down(xuống hố) luôn

minhkienh
24-09-11, 09:20 PM
các Pro cho em hỏi lúc update xong chạy server thì nó bị thế này là sao
load game thì cứ 99% cả tiếng,vào SQL chỉnh cái online thì được nhưng lúc chạy server thì nó lại về 0

nguyenchinh
24-09-11, 10:37 PM
Chay dc sẻver ngon lanh thi loi~ web, 127.0.0.1
doi pass
làm theo hướng dẫn hết pass thì thế này đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture2.jpg

Thế cài .Net 4.0 (dotNetFx40_Full_x86_x64) chưa?
Cài IIS trước khi cài .Net 4.0 Cài xong thì
vào run -> cmd
cd C:\WINDOWS\Microsoft.NET\Framework\v4.0.30319
xong
aspnet_regiis.exe -i (Nó phải bao thành công thui nếu báo thành công mà dòng dưới lại thêm Error thì :( :( )
(Nói chung làm đúng theo mấy bác Pro là oki)
Mình cài máy ảo Oracle VM VirtualBox với 1 ổ 6G Ram 192MB giờ chạy qua mạng lan ngon.
Đang lên mạng xem có bác nó dậy cách đưa lên mạng public không? cho mấy thằng bạn chơi cho zui.

Sesshomaru
25-09-11, 01:23 PM
sửa lỗi đi boss gà phần ăn chìa khóa

Hàng fix đi boss gà đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

koshino123
25-09-11, 02:01 PM
sửa lỗi đi boss gà phần ăn chìa khóa

Hàng fix đi boss gà đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có mở được vật phẩm kho săn được gà không trantoai223 ?

phongcaithe
25-09-11, 06:14 PM
giúp dùm em lỗi này với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

lucky113
25-09-11, 06:19 PM
Tình hình là mình cài xong rồi vào taoj được phòng mua được đồ rồi,nhưng khi bấm vào bắt đầu để chơi thì không vào được,cứ chạu giây mãi,nhìn thì thấy lỗi này,mong mọi người giúp

olanm123
25-09-11, 06:30 PM
em chạy được rồi nhưng nó chứ hỏi id+pass. Em đã làm như hd nhưng k được

phongcaithe
25-09-11, 08:30 PM
giúp dùm em lỗi này với

up giúp dùm em lỗi này với......

hoangphihung06
25-09-11, 09:40 PM
có ai giúp em lỗi này ko em làm hết cách có thể rùi mà ko thấy xi nhê gì hết
[/URL]ko biết sao hình load chậm wa nên em để link hình ngoài cho chắc cú
[url]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phongcaithe
25-09-11, 10:55 PM
có ai giúp dùm với.....................

vodkacb
25-09-11, 11:27 PM
Tình hình là mình cài xong rồi vào taoj được phòng mua được đồ rồi,nhưng khi bấm vào bắt đầu để chơi thì không vào được,cứ chạu giây mãi,nhìn thì thấy lỗi này,mong mọi người giúp
vào phòng bắn nhau thì có mỗi mình bạn sao mà găp đc ai :-??

lucky113
26-09-11, 12:14 AM
Mình không vào được hẳn trong mà bán nhau ấy bạn...chứ off lại còn mong gặp đc ng

vào phòng bắn nhau thì có mỗi mình bạn sao mà găp đc ai :-??

phongcaithe
26-09-11, 10:38 AM
giúp dùm em lỗi này với

giúp em với em bị lỗi này hoài

cunbeo1997
26-09-11, 08:37 PM
dùng win XP cho nó lành
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

duytungk87
27-09-11, 02:22 PM
máy mình chip i3 không cái đc XP

phuong28021996
27-09-11, 02:59 PM
Core i3 vẫn cài đc xp. SAo bạn không cài đc

duytungk87
27-09-11, 03:30 PM
Mình ko biết nhưng mình cứ nhét đĩa vào cài là nó lại xanh nét màn hình
Mất 10K mua cái đĩa mà không cài được tức quá bẻ luôn

phamngochai2
27-09-11, 04:21 PM
bên trái góc dưới màn hình có thấy mấy dòng chữ chạy ko ? nếu có thùi nó đang chạy đấy .

duytungk87
27-09-11, 05:10 PM
không thấy. ns bị lỗi mà tháo pin ra mới tắt đc
Thấy mọi người bảo muốn cài thì cần đĩa XP có tích hợp gi gi đó nhưng mình đi mua đĩa bảo nó có cài có ỉ dc không nó bảo có
Thằng khốn nạn đó

thanhtu_132
28-09-11, 11:08 AM
Thấy mọi người bảo muốn cài thì cần đĩa XP có tích hợp gi gi đó nhưng mình đi mua đĩa bảo nó có cài có ỉ dc không nó bảo có
Thằng khốn nạn đó
tích hợp cái gì bạn tải video hướng dẫn về cài theo là ok thôix-(

thanhtringuyen
28-09-11, 11:45 AM
Lỗi nhiều thế này chắc chờ bác trantoai223 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) up cho cái chạy được rồi copy vào sau đó chỉ việc cài các thành phần trước đó. Khỏi phải chỉnh sửa IP trong phần copy đó. Mình đoán hình như 1.2GB hoặc hơn 1 chút 8-}

33ali33
28-09-11, 01:03 PM
cái file xml mã hoá có toot nào để xem không nhỉ.pro nào chỉ mình với......

nguyenductin
28-09-11, 02:05 PM
Giúp em lỗi này với , em gà quá .

southoffline
28-09-11, 02:16 PM
Ai Fjx dùm mình cái lỗi này với
mình dùng db_tank sql 2k5 của trantoai

thanhtringuyen
28-09-11, 06:14 PM
cái file xml mã hoá có toot nào để xem không nhỉ.pro nào chỉ mình với......
Bạn dùng cái này chỉnh nhé:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass: t
rồi down cái này:

Sesshomaru
28-09-11, 08:15 PM
Bạn dùng cái này chỉnh nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nói bậy
bạn kia vào cái này

phần decrypt XML nhé

Sesshomaru
28-09-11, 08:16 PM
Ai Fjx dùm mình cái lỗi này với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
mình dùng db_tank sql 2k5 của trantoai
bạn vào 2pic của smallwind lấy link đăng nhập game nhé,server vậy là ok rồi

southoffline
28-09-11, 08:43 PM
cũng không được bạn ơi mình đăng nhập vào link của samll của không được còn cách nào nữa không bạn add yahoo mình nhen southcute

nh0cal0nt
28-09-11, 08:48 PM
Thằng khốn nạn đó

muốn cài xp trên laptop thì phải ra tiệm hỏi mua đĩa win XP ICH 10 hay 11 gì đó về cài mới
được, vì đĩa đó nó có tích hợp sẵn driver data mới cài cho laptop được,

thanhtu_132
28-09-11, 08:51 PM
nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhtu_132
28-09-11, 08:54 PM

mún khỏi đánh id pass thì <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenductin
29-09-11, 01:24 AM
Sao không ai giúp em lỗi này hết vậy .

duytungk87
29-09-11, 12:22 PM
pm yahoo duytungk87 mình team cho nha

nguyenductin
29-09-11, 01:02 PM
pm yahoo duytungk87 mình team cho nha

Đã add nick bạn , bạn cài giúp mình qua teamviewer hả .

benop001
29-09-11, 06:09 PM
Vào Control Panel -> Administrative Tools -> Internet Information Services để vào phần thiết lập của IIS
Tiếp tục, trong menu bên trái, click phải lên mục Default Web Site, chọn Properties. Tiếp tục click Tab Directory Security -> click nút Edit -> Đánh dấu vào mục Anonymous access và Intergrated Windows Authentication -> Click OK -> OK -> Thử lại xem nhé.
Vấn đề thứ 2, theo mình biết thì vào trong thiết lập IIS thì chỉ có thể New -> Virtual Directory thôi chứ không có New website đâu bạn.

Mình bị thế này làm i chang bạn chủ topic nói mà vẩn ko dc :((

benop001
29-09-11, 07:06 PM
Vấn đề thứ 2, theo mình biết thì vào trong thiết lập IIS thì chỉ có thể New -> Virtual Directory thôi chứ không có New website đâu bạn.mình bị thế này làm i chang bạn chủ topic nói mà vẩn ko dc :((

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppp

sodachanhda
30-09-11, 04:08 PM
sau khi mình cài update1 xong mình không thể mua được đồ trong shop là sao za?
vd:đá CH5,những Item không có hình,...v.v...

làm sao xóa được mấy cái Item mà mình không sử dụng

Sesshomaru
30-09-11, 08:13 PM
sau khi mình cài update1 xong mình không thể mua được đồ trong shop là sao za?
vd:đá CH5,những Item không có hình,...v.v...

làm sao xóa được mấy cái Item mà mình không sử dụng
update 1 không thể mua đồ trong shop,bạn phải dùng database của big update(tìm lại giùm)

xoá Item thì vào user good del những item nằm trong balo đi
thứ tự những item như sau

Túi đựng vũ khí,quần áo...vv vv(không tính mặc trên người) là cột bag =0
item ở ô đầu tiên có số thứ tự là 31 kết thúc là 79
còn những item nằm ở balo2(túi đựng đá cường hoá,thanh long chu tước vv ) cột bag có giá trị =1
bắt đầu bằng 0 kết thúc là 48

rayyan2006
30-09-11, 08:19 PM
update 1 không thể mua đồ trong shop,bạn phải dùng database của big update(tìm lại giùm)

còn những item nằm ở balo2(túi đựng đá cường hoá,thanh long chu tước vv ) cột bag có giá trị =1
Bác rảnh thì rip cho ae mớ hình item cùa vng đi bác

firel0ve610
30-09-11, 09:25 PM
Bác rảnh thì rip cho ae mớ hình item cùa vng đi bác
Toai chắc chắn là rip hết rồi chưa share thôi.

sodachanhda
30-09-11, 09:25 PM

Ah!thank bạn,sẵn đây bạn nói rõ hơn cách dùng database của big update được k? có cần xóa luôn database cũ không? rùi restore cái bigupdate

Lưu ý khi restore phải chỉnh lại đường dẫn cho cái data nha,tại tui làm trên db test nên đường dẫn hơi khác 1 chút

mình restore lại database nhưng lại không đăng nhập được load 92% báo lỗi ManageBussiness.Forbid1

quanact
30-09-11, 10:06 PM

ai fix hộ lỗi này với sửa hết ip trong file *.exe.config rồi mà vẫn không xong :((

smallwind1912
30-09-11, 10:49 PM

ai fix hộ lỗi này với sửa hết ip trong file *.exe.config rồi mà vẫn không xong :((

quanact
30-09-11, 10:52 PM
đã xong cảm ơn bác! ngại quá
-----------------------30 char -------------------------

olanm123
30-09-11, 11:00 PM
ai bày em cách chỉnh huy chương dc k

Sesshomaru
01-10-11, 02:54 AM
Toai chắc chắn là rip hết rồi chưa share thôi.
mới cài lại winxp,xoá mất database rồi:)),h không nghịch nữa,lúc nào rảnh cài vào xp sau

leejuhuyn
01-10-11, 04:43 AM
Em bị lỗ này chỉ giúp

leejuhuyn
01-10-11, 04:44 AM
Tức là ko có nút đăng nhập mà lại bị don't send khi chạy sv

sodachanhda
01-10-11, 02:37 PM
Ah!thank bạn,sẵn đây bạn nói rõ hơn cách dùng database của big update được k? có cần xóa luôn database cũ không? rùi restore cái bigupdate

mình restore lại database nhưng lại không đăng nhập được load 92% báo lỗi ManageBussiness.Forbid1

Đã sữa được rồi thì ra là sai giờ hệ thống =))...!Hình như những Item không có hình thì không sử dụng được phải không các bạn ???

thanhpk123
01-10-11, 03:21 PM
Tức là ko có nút đăng nhập mà lại bị don't send khi chạy sv

nguyenductin
01-10-11, 05:57 PM
Ai giúp mình lỗi này với , config đúng hết mà ko chạy dc server

cunbeo1997
01-10-11, 09:51 PM
cài net framework đi mới chạy đc.tìm trong topic của trantoai đấy có bản 4.0 đấy nhưng mà phải cài bản 2.0 rồi 3.5 rồi mới 4.0 đc nhé.

pascal1991
01-10-11, 10:26 PM
cài net framework đi mới chạy đc.tìm trong topic của trantoai đấy có bản 4.0 đấy nhưng mà phải cài bản 2.0 rồi 3.5 rồi mới 4.0 đc nhé.
theo mình biết thì cài net framework 4.0 không cần cài các bản net framework trước, chỉ có cài bản 3.5 thì mói cần 2.0 thui

namanhppo
01-10-11, 10:51 PM
gytytỳgggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggg ggggggggggggg

volam2435305
01-10-11, 10:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Ai nói rõ hơn về lỗi này hok, cụ thể là fix sao, hd giùm mình với.

sodachanhda
02-10-11, 09:42 AM
Ai nói rõ hơn về lỗi này hok, cụ thể là fix sao, hd giùm mình với.
là lỗi acc ko có trong database đừng chơi acc nào khác ngoài acc trieu2 pass 123456

phamngochai2
02-10-11, 11:56 AM
có thể tạo thêm acc mới mà !!!!! .

songnx1
02-10-11, 03:26 PM
Hay Chủ thớt làm lên Online đi cho mọi người cùng chơi chứ ko như GUnny.US Free = LK mà cho ít LK quá cả ko bán bùa ma thuật hay may mắn = LK

volam2435305
02-10-11, 05:26 PM
là lỗi acc ko có trong database đừng chơi acc nào khác ngoài acc trieu2 pass 123456
Mình cũng xài acc trieu2 nhưng cũng ko vào đc, ai bjk sửa cho em cái yh dùng team viewer đc hok, hoặc bày em cách lập 1 nick để vào đc game cái:).

hungbien
03-10-11, 01:34 AM
Bạn trantoai ơi đi những map bên dưới thì mình sửa file nào vậy chỉ mình với . thanks nhiều

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

mình cũng show tý xíu nha :x

bác show em cũng show,mà em biết em cùi hơn bác,ko biết code
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ctap.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ctapss.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ss.jpg
ước ji được bác share code nhỉ

caubesitinh497
04-10-11, 10:27 PM
Minh cũng bị lỗi giống như bạn .ko bít sửa sao?????
hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

huanhk
05-10-11, 10:08 AM
minh thấy gunny sau khi vao load đến đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì treo luôn ko vào nữa thế là sao vậy bạn

caubesitinh497
05-10-11, 11:33 AM
mình bị lỗi port 9200 có ai bít sửa ko????????Thank trước

haitheo789
05-10-11, 04:46 PM
ai chỉ kiem boo va thưõng cổ o đâu chi minh voi yahoo pedeyeugirl 24/24 tk

aboloa
05-10-11, 10:05 PM

Bị lỗi giống bài ở trên . đã thử vao các link đưa ra ở trên . Kết quả : vẫn vậy :((

aboloa
06-10-11, 09:34 PM
không ai giúp àk ................

backtk37
07-10-11, 12:39 PM
Mấy ban ơi! giúp mình lỗi này với minh cai gunny thành công.
Nhưng chỉ chạy được 1 lần thôi. khi tắt server đi và chạy lại là bị lỗi này luôn. Chịu chẳng hiểu nữa.

ngocai
07-10-11, 12:54 PM
aj giúp hướng dẫn cụ thể lỗi này với !

YH : anhditim_nguoiyeu11

backtk37
07-10-11, 02:52 PM
aj giúp hướng dẫn cụ thể lỗi này với !

YH : anhditim_nguoiyeu11

Lỗi của bạn là do ko có user đó trong data bạn cần đăng nhập user cho đúng

ngocai
07-10-11, 02:58 PM
Lỗi của bạn là do ko có user đó trong data bạn cần đăng nhập user cho đúng

user trieu2 , pas : 123456 . .. dung rui ma
ban temview cho mjnh caj duoc ko ?
anhditim_nguoiyeu11

duytungk87
08-10-11, 12:25 PM
user trieu2 , pas : 123456 . .. dung rui ma
ban temview cho mjnh caj duoc ko ?
anhditim_nguoiyeu11

Cũng có thể là do chưa chỉnh IP trong web.config
Bản kiểm tra lại xem đã chỉnh chưa

MinYeuVy
08-10-11, 01:57 PM
Lỗi attach db, ai giải thích dùm đc không ?

Dreaming
08-10-11, 10:30 PM
chủ topic ơi giúp dùm fix máy cái lỗi đi ải viễn trinh k đc zới.............à va chỉ cách fix dùm vũ khí hoàng kim lun nhé :(

MinYeuVy
09-10-11, 04:47 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

Lỗi này thế nào đây mấy bạn giúp dùm mình nhé.

sTonylonG
09-10-11, 05:43 AM
Chủ thớt fix hộ lỗi này với. mày mò cả đêm không dk nản quá. help me plese..... :(

tientuan194
18-10-11, 11:28 PM
mình load đến 92% thì bị thế này rồi cứ thế mãi.giúp minh với mình cài mất 2 ngày liên tục mà chưa dc.toàn ghót đi gót lại
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .120x1.jpg ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>')

hongchuong1789
29-10-11, 07:07 PM
bạn TRANTOAI223 ơi bạn bít đây là lổi gì kô vậy:
khi mình mở file RUN trong release thỳ bị như vậy nè :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 51c0b42d45503efda57d1e98.bmp

bạn xem giúp dùm mình với được kô
mình xin cám ơn bạn trước !!

duthli
29-10-11, 08:04 PM
đây là lỗi do máy thôi xem lại máy bạn có làm sao không là được

hongchuong1789
30-10-11, 01:22 PM
uk để mình xem thử đã
nhưng dù sao cũng thank bạn

haino1k
30-10-11, 01:45 PM
ban trantoai223 cho minh hoi cai cai gunny phien nha trang nhu the nao dandantang hay gi gi day y

songnx1
30-10-11, 10:43 PM
%<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Bạn ơi fix mihf lỗi này với

kimhoang89
31-10-11, 02:32 AM
khi đăng nhập 91 % là nó cứ hiện cái bảng nhắc nhở : Tank. Request.Login.Fail1 các pro cho mình biết là lỗi gì và hướng khắc phục, em xin các ơn các pro

kiponline2001
02-11-11, 10:15 AM
Lỗi gì đây bạn

kute0lc
04-11-11, 11:12 AM

ai giúp mình cái này với. dow ở đâu??? dow song để vào thu mục nào. hướng dẫn chi tiết gium nhá
bạn traanftoai cho tui link

tui vào thì nó ra cai trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko biết tìm ở đâu để dow. bạn có thễ cho mình link MF hay gì đó dc ko??
Cam on truoc nha

mytday
04-11-11, 08:24 PM
Em bị như thế này :(
Các bác giúp em với.:(
Em đã chỉnh Edition =21000 mà vẫn chưa được

kiponline2001
04-11-11, 08:50 PM
Bị lỗi gì đây bạn

blogdevilsoul1
04-11-11, 09:46 PM
Hay thật đấy .................................

zin1007
04-11-11, 09:57 PM
ai giup minh voi. lam xong het roi den luc chay vao game thi ko duoc.hic
no hien ra thong bao nhu nay
The page cannot be found

The page you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable.
Please try the following:

If you typed the page address in the Address bar, make sure that it is spelled correctly.
Open the 127.0.0.1 home page, and then look for links to the information you want.
Click the Back button to try another link.
HTTP 404 - File not found
Internet Information Services

Technical Information (for support personnel)

More information:
Microsoft Support
dau tien vao trang :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thi ok. nhung luc go nick pass dang nhap vao thi ko dc

nhklovegunny
04-11-11, 11:00 PM
AI GIUP VOI

nguyengo010
05-11-11, 04:14 PM
à mấy bác cho tui hỏi là thay đổi thông số vật phẩm nằm chỗ nào zạ ?

virusbkhn
05-11-11, 09:05 PM
ai team giùm mình với, mình mới cài lại win rùi cài gunny tới bước chỉnh 4 dòng IP sang 127.0.0.1 ở 3 thư mục Center,Fight,Road rồi lại thử đổi trong cả foder GunnyServer mà bị lỗi như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình xem IP trong Server_list và Road.Service.exe.config đã giống nhau mà vẫn báo lỗi như vậy

sdonku
13-11-11, 09:41 PM
Mình chạy server Ok hết , đã chỉnh aspnet_regiis -i nhưng khi bấm đăng nhập thì nó lại bị như thế này:
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai chỉ giúp thank(cái hình này mình mượn của bạn rick vì nhà ko có mạng đang ở tiệm)

Anh kesangame ơi anh fix cái lỗi làm làm sao thế a? E cũng bị lỗi này không biết fix làm sao cả

sdonku
13-11-11, 10:41 PM
À Em biết lỗi rồi. Nó thiếu .NET 4.0 nên không ra. Chỉ cần cài rồi chọn ASP 4.0 trong config IIS là đc.

194klakla
25-11-11, 09:28 AM
Xin tôi cần giúp đỡ, nó là máy chủ nếu có ai biết tôi từ ánh sáng

plzz

b0ms2lig
25-11-11, 10:16 PM
Cài y như hướng dẫn cuối cùng thế này :Laluot_191:

l3eshady
25-11-11, 11:01 PM
e k tìm file Db_Count_log.LDF e giúp với

thanhpk123
26-11-11, 05:04 AM
ai giup minh voi. lam xong het roi den luc chay vao game thi ko duoc.hic
no hien ra thong bao nhu nay
The page cannot be found

The page you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable.
Please try the following:

If you typed the page address in the Address bar, make sure that it is spelled correctly.
Open the 127.0.0.1 home page, and then look for links to the information you want.
Click the Back button to try another link.
HTTP 404 - File not found
Internet Information Services

Technical Information (for support personnel)

More information:
Microsoft Support
dau tien vao trang :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thi ok. nhung luc go nick pass dang nhap vao thi ko dc

vao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhieu111
01-12-11, 12:14 AM
Lỗi attach db, ai giải thích dùm đc không ?

Mình cũng bị giống bạn này ai Help mình với :((

zunathan
01-12-11, 06:45 AM
-Mình từng gặp lỗi này khi
Sửa IP bằng notepad++ phần Search in file--->nó chỉnh sửa cả các file không phải file config
--->chép lại source
-Chưa config IP

-Thứ 3 là tắt đi chạy lại là ok

CÁI NÀY SỬA NHƯ SAU:
Bạn có thể tìm trong thư mục Gunny của bạn. VD như của tôi là: D:\Gunnyserver\release
Tìm các file Bussiness (ở cả 3 thư mục Center, Fight,Road), Fighting.Server, Center.Server, Game.Server
Tìm đến dòng
e:\temp\download\gunny.phien-nhatrang\herman-pc\workspace\server
Và sửa thành: D:\Gunnyserver\release\ bạn nhớ để ý đường dẫn của bạn nhá

zunathan
01-12-11, 06:45 AM

Bạn có thể tìm trong thư mục Gunny của bạn. VD như của tôi là: D:\Gunnyserver\release
Tìm các file Bussiness (ở cả 3 thư mục Center, Fight,Road), Fighting.Server, Center.Server, Game.Server
Tìm đến dòng
e:\temp\download\gunny.phien-nhatrang\herman-pc\workspace\server
Và sửa thành: D:\Gunnyserver\release\ bạn nhớ để ý đường dẫn của bạn nhá

zunathan
01-12-11, 08:26 AM

ai giúp mình cái này với. dow ở đâu??? dow song để vào thu mục nào. hướng dẫn chi tiết gium nhá
bạn traanftoai cho tui link

tui vào thì nó ra cai trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko biết tìm ở đâu để dow. bạn có thễ cho mình link MF hay gì đó dc ko??
Cam on truoc nha

Bây giờ nó là link nay: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ghép đầu với đuôi vào là thành link mà...

zin1007
01-12-11, 08:37 AM
Bây giờ nó là link nay: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ghép đầu với đuôi vào là thành link mà...

mình có bản guny chạy trên máy ảo. rất đơn giản mà chẳng cần config gì cả. ai cần ko :">

zunathan
01-12-11, 09:09 AM
mình có bản guny chạy trên máy ảo. rất đơn giản mà chẳng cần config gì cả. ai cần ko :">

Chà chà cái bản hơn 4G đó ah? thấy share bên VN-ZOOM mà chưa có thời gian tải đang thi mà. hihi. bạn thấy bản nào ổn nhất thì cho tớ link ná.
đang năn nỉ xin cái server hoakiem.net

mua_bien84
01-12-11, 09:21 AM

Link đâu?:-L:-L:-L................................................. ..

zin1007
01-12-11, 09:26 AM
Link đâu?:-L:-L:-L................................................. ..

mình gửi vào hộp thư cho cậu rồi . chek mail đi nhé :P

8xonline
01-12-11, 09:38 AM

zin1007
01-12-11, 09:45 AM

Rùi đó. cậu mở lên check mai đi (trong 4rum nhé ko phải yahoo). có gì thắc mắc về guny cứ pm cho tớ :)

mua_bien84
01-12-11, 09:51 AM
zin, copy cái 1k vào sv ảo chạy luôn có đủ space hdd k? mà làm sao cài 1k trong máy ảo nhỉ:">

zin1007
01-12-11, 09:57 AM
zin, copy cái 1k vào sv ảo chạy luôn có đủ space hdd k? mà làm sao cài 1k trong máy ảo nhỉ:">

:"> máy ảo chạy tốn ram lắm cậu ạ, cái nào khó cài đặt thì mới lên làm trên máy ảo,còn dễ cài thì cứ chạy bt cho lành :d

8xonline
01-12-11, 09:03 PM
Zin ơi, đã test bản NMware rồi nhưng zin có bản sv nào khá hơn chút ko? bản này lỗi nhiều quá vd:
- Bán đồ đi out ra rồi vào lại là như ban đầu
- Đá với châu báu ở khu trang bị
- Đi ải thì ko được ải nào cả
Zin sửa được mấy lỗi này rồi thì release cho a e nhé! cảm ơn ..

quoctuan2712
01-12-11, 10:10 PM
zin share cho mình với tại mình hay vọc máy nên ghost liên tục...cài đi cài lại thấy oải quá...hix hix

vjtcon
02-12-11, 10:15 PM
tình hình là mình chạy được rồi, lúc đầu vào item chẳng có hình gì hết, cái nút nv cứ nhấp nháy hoài

sau khi restart lại máy thì lại bị lỗi này

Sesshomaru
02-12-11, 10:25 PM
tình hình là mình chạy được rồi, lúc đầu vào item chẳng có hình gì hết, cái nút nv cứ nhấp nháy hoài

sau khi restart lại máy thì lại bị lỗi này

bạn coi lại server báo đỏ ko nhé

vjtcon
02-12-11, 10:25 PM
cái lỗi fail1 này giờ mới để ý
Khi chạy cái run.bat xong thì để im đó, tắt nó đi thì zo là lỗi, để nguyên thì chơi đc

Sesshomaru
02-12-11, 10:27 PM
Khi chạy cái run.bat xong thì để im đó, tắt nó đi thì zo là lỗi, để nguyên thì chơi đc
con lạy hồn.cái run.bat để khởi động server.server ko chạy thì làm sao mà vào game

vjtcon
02-12-11, 10:28 PM
bạn coi lại server báo đỏ ko nhé

vjtcon
02-12-11, 10:31 PM
nhưng mà nó lỗi ko có hình item
cái run.bat thì nguyên cái sớ màu đỏ

Đường dẫn E gì đó, nhtrang, dantang gì đó sửa chỗ nào

Mình zo DB tạo thêm 1 cái kênh nhưng mà login thì nó tự động vào kênh luôn, back ra vào cái kênh mới tạo thì : "Bạn thuộc cấp cao, hãy chọn kênh phù hợp"

vjtcon
02-12-11, 10:56 PM
cái ID trieu2 pass rương là gì thế, làm sao cho nó thành null đây, tìm table mà ko ra

Sesshomaru
02-12-11, 11:59 PM
cái ID trieu2 pass rương là gì thế, làm sao cho nó thành null đây, tìm table mà ko ralâu ko sờ tới gunny nhưng hình như nó nằm trong db_user gì đó.kéo tới phía cuối cùng tìm cột passwordtwo xóa bỏ 2 số 99 là ok

Alexandre159
03-12-11, 12:36 AM
Làm thế nào để bạn mở khóa các giai đoạn nâng cao, và làm thế nào để đưa Cung điện ga nâng cao

vjtcon
03-12-11, 09:51 AM
lâu ko sờ tới gunny nhưng hình như nó nằm trong db_user gì đó.kéo tới phía cuối cùng tìm cột passwordtwo xóa bỏ 2 số 99 là ok

đc rùi, cái huy chương tăng lên ở bảng nào vậy bạn

vjtcon
03-12-11, 09:56 AM
mình thấy trong đó có Cột "Sex" chắc là giới tính nhân vật, đổi thành false mà nó vẫn nv nam :(

Sesshomaru
03-12-11, 02:55 PM
mình thấy trong đó có Cột "Sex" chắc là giới tính nhân vật, đổi thành false mà nó vẫn nv nam :(vậy thì để true đi .................................................. ......

vjtcon
03-12-11, 03:33 PM
thế còn tăng huy chương thì ở đâu

bg911
03-12-11, 03:51 PM

Bị lỗi giống bài ở trên . đã thử vao các link đưa ra ở trên . Kết quả : vẫn vậy :((

Error giống bạn này !!
Có ai giúp Fix không ?:((:((

memberscf
04-12-11, 08:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>� ��i này lỗi gì vậy anh :(

bg911
04-12-11, 01:13 PM
Error giống bạn này !!
Có ai giúp Fix không ?:((:((

Mần mò mãi mới biết lỗi là cái gì !!
Trong video hướng dẫn thì là vào " <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" sửa thành "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" Nếu để ý hình như trong topic này cũng có ròi thì phải :D

kuldo
05-12-11, 11:01 AM
Vào 12.0.0.1 nó đòi pass mà sửa theo bác trantoai223 nó vẫn đòi pass

kuldo
05-12-11, 04:22 PM
help help 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kuldo
05-12-11, 09:22 PM
Uppppppppppppppppppppppppp cho mấy bác pro giúp!!!

kuldo
08-12-11, 10:17 AM
Đã sửa Edition thành 21000 vẫn lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và ai dạy cách tạo nick mới với!

hangnhoc
09-12-11, 08:32 PM
Cho mình hỏi mình bị sai đường dẫn trong file Bussiness.dll thì phải làm thế nào, mình không biết cách sửa, trong file đó ghi đường dẫn là e:\tepm\.... theo cái của bản thien-nhatrang nên mình khởi động sever toàn bị lỗi, ai biết chỉ giúp mình !

tvd170
12-12-11, 08:02 AM
Gửi bởi thanh06
của em chạy server không bị lỗi j khi đăng nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì gõ j nó vẫn hiện ra màn hình Loading

nó cứ dừng ở đó mãi các bác biết lỗi đó là sao không? chỉ em với!

lỗi này là do User không tồn tại,bạn phải kiểm tra user trong table Sys_Users_Detail
mình kiểm tra Sys_Users_Detail rồi ,có Acc trieu2 rồi nhưng vẫn dừng ở 99%... giúp mình với.

tvd170
12-12-11, 10:08 AM
đến chỗ tạo nhân vật thì không được nữa ... các bác giúp e với

minhtri194
17-12-11, 11:01 PM
có ai bị lỗi này không giúp em với . khi em vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server Error in '/GameGunny' Application.

Failed to access IIS metabase.

Description: An unhandled exception occurred during the execution of the current web request. Please review the stack trace for more information about the error and where it originated in the code.

Exception Details: System.Web.Hosting.HostingEnvironmentException: Failed to access IIS metabase.

The process account used to run ASP.NET must have read access to the IIS metabase (e.g. IIS://servername/W3SVC). For information on modifying metabase permissions, please see <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Source Error:

An unhandled exception was generated during the execution of the current web request. Information regarding the origin and location of the exception can be identified using the exception stack trace below.

Stack Trace:

[HostingEnvironmentException: Failed to access IIS metabase.]
System.Web.Configuration.MetabaseServerConfig.MapP athCaching(String siteID, VirtualPath path) +1076
System.Web.Configuration.MetabaseServerConfig.Syst em.Web.Configuration.IConfigMapPath2.MapPath(Strin g siteID, VirtualPath vpath) +9
System.Web.Hosting.HostingEnvironment.MapPathActua l(VirtualPath virtualPath, Boolean permitNull) +301
System.Web.Hosting.HostingEnvironment.MapPathInter nal(VirtualPath virtualPath, Boolean permitNull) +51
System.Web.CachedPathData.GetPhysicalPath(VirtualP ath virtualPath) +39
System.Web.CachedPathData.GetConfigPathData(String configPath) +704
System.Web.CachedPathData.GetConfigPathData(String configPath) +583
System.Web.CachedPathData.GetApplicationPathData() +38
System.Web.CachedPathData.GetVirtualPathData(Virtu alPath virtualPath, Boolean permitPathsOutsideApp) +8778063
System.Web.Configuration.RuntimeConfig.GetConfig(V irtualPath path) +46
System.Web.Configuration.RuntimeConfig.GetLKGRunti meConfig(VirtualPath path) +96

Version Information: Microsoft .NET Framework Version:4.0.30319; ASP.NET Version:4.0.30319.1

kutetieniu
11-01-12, 03:43 PM
Cái này là sao mấy bạn , sao mình vào không được !

duyhungvt
16-01-12, 12:26 PM
Ở cái SQL mình đã điền sever có dạng computername/SQLexpress rùi mà vẫn không được. Ai giúp mình với

Sesshomaru
16-01-12, 12:28 PM
Ở cái SQL mình đã điền sever có dạng computername/SQLexpress rùi mà vẫn không được. Ai giúp mình với
chữ "không được" nó nhiều nghĩa lắm bạn ạ.500 hình đi

duyhungvt
16-01-12, 03:17 PM
chữ "không được" nó nhiều nghĩa lắm bạn ạ.500 hình đi
Mình đã để cả tên full name và tên tự đặt đều không đc.
Full name:
tên tự đặt:

Sesshomaru
16-01-12, 03:32 PM
Mình đã để cả tên full name và tên tự đặt đều không đc.
Full name:
tên tự đặt:
chạy bằng user sa và pass bạn cài thử xem

duyhungvt
16-01-12, 03:59 PM
chạy bằng user sa và pass bạn cài thử xem Là sao cơ. User và pass nào?????

duyhungvt
24-01-12, 07:17 PM
Cho mình hỏi cái Sys_Users_Detail ở đâu. nhét query tạo acc vào đâu nhỉ

zin1007
24-01-12, 07:36 PM
xài bản chạy trên máy ảo mình share cho lẹ. đỡ cài đặt nhiều :D

duyhungvt
24-01-12, 07:43 PM
Có điều tải hơi lâu. Bạn cho mình xin link đc ko

zin1007
24-01-12, 07:47 PM
Có điều tải hơi lâu. Bạn cho mình xin link đc ko

nh0cvjp123
25-01-12, 07:51 PM
Cho mình hỏi muốn thêm đồ +15 với mấy đá CH thì chỉnh ở đâu ?

zin1007
26-01-12, 04:25 PM
Cho mình hỏi muốn thêm đồ +15 với mấy đá CH thì chỉnh ở đâu ?

hiện tại chưa up dc + 15 đâu bạn

nhattien94
26-01-12, 05:11 PM
Cho mình hỏi cách add đồ vào rương với. Sao tìm hoài không thấy ^:)^

nh0cvjp123
26-01-12, 05:36 PM
Thế add đồ vô nick mình như nào ?

Sesshomaru
26-01-12, 05:39 PM
Thế add đồ vô nick mình như nào ?
bạn vào User_system_good rồi thêm 1 món đồ mới
đánh đúng ID món đồ vào ô ID template và lựa ô possion( gì đó) nữa

nh0cvjp123
26-01-12, 06:40 PM
trantoai233 cho mình xin cái yahoo đc ko ? Mình có mấy việc muốn hỏi bạn :)

Sesshomaru
26-01-12, 06:56 PM
trantoai233 cho mình xin cái yahoo đc ko ? Mình có mấy việc muốn hỏi bạn :)
mình lâu rồi ko sờ tới gunny nên quên hết cấu trúc của Gunny rồi
nhớ mang máng à.chắc ko giúp gì nhiều đâu

nh0cvjp123
26-01-12, 07:17 PM
mình lâu rồi ko sờ tới gunny nên quên hết cấu trúc của Gunny rồi
nhớ mang máng à.chắc ko giúp gì nhiều đâu
Cũng đc , ks đâu bạn :d
30 char

Noblesse
04-02-12, 03:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> help cài xong thì nó lỗi này phải làm sao ?
add vào config dòng màu đó mà nó vẩn lỗi

zin1007
04-02-12, 04:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> help cài xong thì nó lỗi này phải làm sao ?
add vào config dòng màu đó mà nó vẩn lỗi

cái của bạn bị lỗi edition 21000
dùng My SQL chỉnh lại nhé (Db_tank > Tables > dbo.Sys.Server_config)

Noblesse
04-02-12, 04:18 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> như thế này đúng không mình chỉnh rồi nhưng ko vào được

zin1007
04-02-12, 04:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> như thế này đúng không mình chỉnh rồi nhưng ko vào được

lạ nhỉ. mình chưa bị lỗi nào như này. bạn xem lại trong hướng dẫn xem có sai bc nào ko. chứ mình làm bt à :|

Noblesse
04-02-12, 04:42 PM
ukm thank

Noblesse
04-02-12, 05:53 PM
zin ơi cái link này thì làm sao :S nó lỗi mà ko có nó sao login <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zin1007
04-02-12, 05:57 PM
zin ơi cái link này thì làm sao :S nó lỗi mà ko có nó sao login <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tiếng việt của trang cậu đưa ra là :Xin lỗi,Trang bạn yêu cầu không tồn tại

Noblesse
04-02-12, 06:08 PM
ak nhầm chưa nói đầy đủ cái link ấy trong file wweb.config mà mình không biết sửa :( thôi bạn đưa mình mail đi dể nói hơn
làm mấy ngày trời rồi chưa xong =))

Noblesse
04-02-12, 06:17 PM
ak tìm ra rồi cứ tưởng link ở đâu ai ngờ trong file flash :))
bạn cho mình xin mail đi khi nào có hỏi gì mình mail :-c

_bbruno_
04-02-12, 09:42 PM
Ðề: <Gunny 2.3> Tổng hợp những lỗi mắc phải và cách sửa

hiphopxalon
05-02-12, 05:05 PM
Chà chà cái bản hơn 4G đó ah? thấy share bên VN-ZOOM mà chưa có thời gian tải đang thi mà. hihi. bạn thấy bản nào ổn nhất thì cho tớ link ná.
đang năn nỉ xin cái server hoakiem.net

Sax sao mình làm trên máy ảo tới 6G lận ?????

zin1007
05-02-12, 10:00 PM
Sax sao mình làm trên máy ảo tới 6G lận ?????

nhiều bản mà cậu. thường thường là bản 8 or bản 6. cái chính là cậu thix xài bản nào thôi.

hiphopxalon
06-02-12, 07:02 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

Lỗi này thế nào đây mấy bạn giúp dùm mình nhé.

Cái này là không có Flash này !! có mạng thì cài trực tiếp,không thì cài of đi Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hiphopxalon
06-02-12, 07:07 AM
nhiều bản mà cậu. thường thường là bản 8 or bản 6. cái chính là cậu thix xài bản nào thôi.

Này vậy cho tớ hỏi nhé,sao tớ chơi được có mấy con gà hồng,vàng thôi,còn mấy map bên ải viễn chinh kia thì không,với lại bắn chưa đã tay tự nhiên đứng hình [-O< ,đã update hết rồi mà vẫn vậy vãi thật,chọn vip búa minotaure là không vào game chơi được luôn,sẵn chỉ tớ đăng ký acc mới với chỉnh đồ lun ! Cám ơn trước nha !

hiphopxalon
06-02-12, 08:43 AM

Ôi Vc,4G giải nén 7G amen,tưởng 4G đã giải nén !!!

zin1007
06-02-12, 08:50 AM
Này vậy cho tớ hỏi nhé,sao tớ chơi được có mấy con gà hồng,vàng thôi,còn mấy map bên ải viễn chinh kia thì không,với lại bắn chưa đã tay tự nhiên đứng hình [-O< ,đã update hết rồi mà vẫn vậy vãi thật,chọn vip búa minotaure là không vào game chơi được luôn,sẵn chỉ tớ đăng ký acc mới với chỉnh đồ lun ! Cám ơn trước nha !

update lên thì ko bị lỗi nữa.......

hiphopxalon
06-02-12, 10:12 AM
update lên thì ko bị lỗi nữa.......

=D> big update...tratoai đã nói không cầm vip búa pla game được !!! VAi~ Đạn

kuldo
07-02-12, 05:56 PM
Đã sửa Edition thành 21000 vẫn lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và ai dạy cách tạo nick mới với!

Zin giúp cái này đi!
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

zin1007
07-02-12, 06:06 PM
Zin giúp cái này đi!

lỗi gì đây cậu cho mình cái tên, tại lâu ngày ko choi guny.........................

hiphopxalon
07-02-12, 06:30 PM
Anh kesangame ơi anh fix cái lỗi làm làm sao thế a? E cũng bị lỗi này không biết fix làm sao cả

À Em biết lỗi rồi. Nó thiếu .NET 4.0 nên không ra. Chỉ cần cài rồi chọn ASP 4.0 trong config IIS là đc.

Nếu cài đủ rồi mà vẫn như vậy thì download adobe flash player về cài,chơi bằng firefox là ok.Mình cài máy ảo cũng bị như vậy

choideptb
07-02-12, 09:32 PM
[-O< up cái để view o-+o-+o-+:">:">:">:">:">:">:">

bangprol
08-02-12, 01:12 AM
bài hay =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

kuldo
08-02-12, 12:19 PM
Zin giúp cái này đi!

Lỗi Edition 21000 đó mà, nó còn đòi E:\temp gì gì đó nữa là sao?