PDA

View Full Version : Lỗi cưỡi ngựa ko khí update client V4 của thaihoa

nametruong00
20-09-11, 12:12 PM
zo test game thử thì có nhìu bug lỗi nhưng mà tức 1 cái là từ lúc tới giờ cài chưa bị lỗi ngựa ko khí
ai chỉ dùm mình cái:|:|

thaihoa91
20-09-11, 03:35 PM
Xài Patch Client Full by thaihoa91 sẽ ko bị !

jangminh254
20-09-11, 03:39 PM
Xài Patch Client Full by thaihoa91 sẽ ko bị !
hòa ơi mình xài patch của hòa nè.nhưng bị con tuyết dia là không khí :D

thaihoa91
20-09-11, 04:07 PM
Tuyết Địa với Du Huy thì VNG chưa ra mắt nên ko có res !

Learning
20-09-11, 04:44 PM
Tuyết Địa với Du Huy thì VNG chưa ra mắt nên ko có res !
hòi ngoài lề chút. bạn biết skill 120 của vo dang nằm ở đâu không

SaoThaiBinh72
20-09-11, 07:58 PM
hòi ngoài lề chút. bạn biết skill 120 của vo dang nằm ở đâu không
skill.txt < -

kemdenny
20-09-11, 08:03 PM
Hỏi ngoài lề chút

Giờ mình muốn mở thêm máp ( do mặc định của server + patch ver 4 của Hòa share chỉ giới hạn 1 map) thì có đc ko ....?

Mình hỏi hơi lạc đề chút...ví dụ như việt hóa từ máy ảo dùng TCVN3 thì mình viết bằng định dạng unicode đc ko ? Hay là viết thẳng bằng TCVN3 luôn...do mình ko am hiểu lắm về lĩnh vực này nên hỏi...mong giúp đỡ....Ai có Máy ảo cho mình xin + hướng dẫn lun nhé...RAM máy mình 1GB

haquocvu
20-09-11, 08:23 PM
Hỏi ngoài lề chút

Giờ mình muốn mở thêm máp ( do mặc định của server + patch ver 4 của Hòa share chỉ giới hạn 1 map) thì có đc ko ....?

Mình hỏi hơi lạc đề chút...ví dụ như việt hóa từ máy ảo dùng TCVN3 thì mình viết bằng định dạng unicode đc ko ? Hay là viết thẳng bằng TCVN3 luôn...do mình ko am hiểu lắm về lĩnh vực này nên hỏi...mong giúp đỡ....Ai có Máy ảo cho mình xin + hướng dẫn lun nhé...RAM máy mình 1GB

- Khi share thì thaihoa đã giới hạn chỉ mở 1 map để tránh có kẻ đầu đất đem về onl, còn nếu có ai đó mà mở đc nhiều map thì là siêu nhân, mình thua.

- Còn về việt hóa thì chỉ có thể dùng TCVN3 thôi.

- Máy ảo thì vào topic của mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
20-09-11, 09:03 PM
Nếu ai dùng bộ server cũ, fá đc từ load max 80 maps thằng 800 maps thì có thể bỏ dc cái giới hạn 1 maps trong bản ver 0.4 !

kemdenny
20-09-11, 10:52 PM
Như vậy nói chung là server của Hòa share chỉ dùng để test chức năng client và dev thêm...Dù sao cũng thank...
*Ý của mình là có thể dùng unicode để viết trên notepad cho dễ quản lý...rồi sau đó chuyển qua TCVN3 đc ko ....? Do mắt và trí nhớ mình kém nên khi việt hóa thẳng bằng TCVN3 thì sẽ ra các kí tự hiện lên trên notepad như ("B¹n cã thÓ gióp m×nh ®­îc kh«ng")

nametruong00
22-09-11, 12:22 AM
hihi kiểu này anh kia tính làm sever online hay sao bản của thaihoa update để test mấy cái vé đi gút đc nhìu người mong đợi từ lâu đó mà

à thai hoà cho đệ hỏi cái : Nếu ghép với sever cũ V2 của ohishu huynh thấy ntn có thể làm hok

thaihoa91
22-09-11, 10:25 AM
Tui chưa test server đó nên ko rõ !

nametruong00
22-09-11, 03:05 PM
eo ôi chứ sever của huynh để test ko à , giờ kiếm đường mò mở map khác để chơi chứ lị

Edward_Newgate
22-09-11, 03:13 PM
Như vậy nói chung là server của Hòa share chỉ dùng để test chức năng client và dev thêm...Dù sao cũng thank...
*Ý của mình là có thể dùng unicode để viết trên notepad cho dễ quản lý...rồi sau đó chuyển qua TCVN3 đc ko ....? Do mắt và trí nhớ mình kém nên khi việt hóa thẳng bằng TCVN3 thì sẽ ra các kí tự hiện lên trên notepad như ("B¹n cã thÓ gióp m×nh ®­îc kh«ng")
Cái này thì dễ
Bạn mở file cần VH, ấn Ctrl+A, chọn Format -> Font
Chọn font .VnArial, giờ viết = TCVN3 thoải mái, dễ nhìn như Unicode