PDA

View Full Version : Server TSBD 3.0 kết hợp trên nền Server Hút hít

passika
19-09-11, 09:21 AM
Thông tin server:
+Nền Server Hút hít (KingMax share)
+Server kết hợp (JxVietnam)
+Đã Việt hóa có dấu Item
Tính năng:
+Even world cup, và ghép mứt (server của Jxvietnam)
+Ép đồ HKMP
+Tống Kim
+Admin ở nhân vật hỗ trợ hoặc nhân vật Admin server hút hít (nhận an bang,đồ xanh,định quốc,HKMP)
+Dã tẩu (chưa việt hóa)
+Đánh boss rớt đồ HKMP theo Phái của Boss (Nhận lệnh bài Thả bos đại tại xa phu Ba Lăng Huyện)
+Sử dụng Phúc Duyên,Danh Vọng để mua Vật phẩm
...
Chú ý:Server trong giai đoạn dev các bác có thể tự việt hóa
Link Down:
Server (19.11Mb): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Copy file data patch server hút hít vào client
Rồi paste đè cái này vào
Patch Client (7.82Mb): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mọi thắc mắc về Server thì LH: Y!M: kuppj_karik or 01259.555.000

Khuyến cáo:
Server kết hợp này chỉ dành cho những bạn thấy được sự nổi trội về AWJX thôi,thích tự việt hóa,tự thêm nhiệm vụ,...tùy thích cho riêng mình vì develop mà.Các bạn newbie hoặc bạn nào không thích thì mình khuyên nên chơi server kết hợp của jx vì jx có thể update chức năng mới cho các bạn còn mình gà nên có thể send qua yahoo cho bạn nào thích mỗi khi mình hoàn thành việt hóa các map,làm những item hay nhiệm vụ môn phái,hoàng kim mới thôi.Mình xin đính chính lại để nhiều bạn khỏi thắc mắc là server này vốn là AWJX chỉ đem even cua server của jx qua,còn chức năng admin,đánh boss hoàng kim,ép đồ,...là do mình dev.Những bạn muốn dev chung vs mình thi lh mình nhé,Thân!!!

jangminh254
19-09-11, 09:27 AM
cái này jx post rùi mà you ..có j mới đâu [-(

passika
19-09-11, 09:32 AM
cái này jx post rùi mà you ..có j mới đâu [-(
cái server cua jxvietnam dev trên nền TSBD 3.0 còn tui Dev trên Server của KingMax

NgoiSao123
19-09-11, 02:51 PM
sever này có tinh năng gì mới hk vậy bạn

shiraran
19-09-11, 02:58 PM
cái server cua jxvietnam dev trên nền TSBD 3.0 còn tui Dev trên Server của KingMax
Cũng là ser của KingMax ấy bạn chỉ có script là dùng TSBD thôi à ^^

Edward_Newgate
19-09-11, 04:33 PM
Vẫn là kết hợp 2 sv, có gì khác à :-/
Của jxvietnam là TSBD kết hợp hút hít
Còn đầy là TSBD kết hợp trên nền server hút hít
Có gì khác nhau sao?

thuoclano12
19-09-11, 04:42 PM
Cho xin cái hình xem có hay không nèo :D

Learning
19-09-11, 05:30 PM
sever nay là thế nào nhỉ. ko hiểu

jangminh254
19-09-11, 05:33 PM
sever nay là thế nào nhỉ. ko hiểu
tóm lại ko có j mới như của jxvn thôi

Learning
19-09-11, 05:42 PM
co bi lỗi đis hay đứng gamesever không anh em :X

passika
20-09-11, 07:44 AM
của jx thì map có giới hạn.Ưu điểm cắc các pro biết rồi là đi train không phụ thuộc vào xa phu.

Vẫn là kết hợp 2 sv, có gì khác à :-/
Của jxvietnam là TSBD kết hợp hút hít
Còn đầy là TSBD kết hợp trên nền server hút hít
Có gì khác nhau sao?

khác hoàn toàn chỉ even là và NPC là của Jxvietnam thôi.Cái của jxvietnam hút-hít-kết-hợp-trên-nền-TSBD
Mà server hút hít có nhiều tính năng ưu việt hơn mà TSBD chưa chắc gì đã qua.Chỉ mỗi tội là không có Source thôi.
Nếu được cái Suorce thì các pro có thể code.Còn mình gà chỉ biết dev trên nền sẵn có.

co bi lỗi đis hay đứng gamesever không anh em :X
Có lỗi ở NPC Hỗ Trợ người chơi- chỉ là item mình lấy bên hút hít nên có vài item ko có bạn có thể sửa lại trong lua và thêm vào item tùy thích.Nhưng không bị tắt gameserver đâu.

cauam.tapiu
20-09-11, 08:13 AM
não chủ thớt to quá =))
chắc bạn này sẽ thành batca2tay ver2 =))

jangminh254
20-09-11, 08:16 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

passika
20-09-11, 08:21 AM
Server kết hợp này chỉ dành cho những bạn thiêng về AWJX thôi (thích tự việt hóa,tự thêm nhiệm vụ,...tùy thích cho riêng mình vì develop mà),bạn nào không thích thì có thể chơi sẻver kết hợp của jx vì jx có thể update chức năng mới cho các bạn còn mình gà nên có thể send cho bạn nào thích mỗi khi mình hoàn thành việt hóa các map,làm những item hay nhiệm vụ môn phái,hoàng kim mới.Mình xin đính chính lại để nhiều bạn khỏi thắc mắc là server này vốn là AWJX chỉ đem even cua server của jx qua,còn chức năng admin,đánh boss hoàng kim,ép đồ,...là do mình dev.Thân!!!

scrip là tổng cộng của cả 2 server bạn à.

Nếu các bạn không thích thì các bạn có thể nhờ Mod delete bài viết.

Kenizzle
20-09-11, 09:14 AM
TSBD kết hợp hút hít và nền hút hít kết hợp TSBD có khác gì nhau à :o

passika
20-09-11, 09:32 AM
TSBD kết hợp hút hít và nền hút hít kết hợp TSBD có khác gì nhau à :o

bạn đọc kỹ bài viết dùm nhé cám ơn!

não chủ thớt to quá =))
bạn nói cho cẩn thận nhé, lời nói không mất tiền mua...

não chủ thớt to quá =))
bạn nói cho cẩn thận nhé, lời nói không mất tiền mua...
Tôi biết mấy cậu pro nên mình không tranh cãi

Edward_Newgate
20-09-11, 01:56 PM
Mà cậu nói sv của jxvietnam giới hạn maps?
Giới hạn đâu nhỉ :|

jangminh254
20-09-11, 01:59 PM
Mà cậu nói sv của jxvietnam giới hạn maps?
Giới hạn đâu nhỉ :|
tại bạn ấy nói jx ko thêm vào worldset.ini đó mà :D

Edward_Newgate
20-09-11, 02:03 PM
Thôi cứ thank cho bạn ý cái lấy tinh thần sau này share tiếp :D
Chờ jxvietnam share cái ver 4 xem có gì mới để dev tiếp :-"
p/s: Mình giải thích thế này cho bạn chủ thớt hiểu nhé
Nôm na kết hợp 2 sv này là
Lấy dll của AWJX để có 1 số chức năng (lên xuống = M, hút hít...)
Lấy các thứ khác của TSBD để có tính năng sv như liên đấu, dã tẩu,...
Cho nên cách của bạn nói nghiêng về bên nào thì nó cũng giống nhau thôi

stranger1795
20-09-11, 09:17 PM
bạn mastergame95 hình như đang làm sv Hắc Đế Truyền Kỳ phải không reg giùm mình 1 acc được không
Yh! : stranger01071995 đó

haquocvu
20-09-11, 10:33 PM
bạn mastergame95 hình như đang làm sv Hắc Đế Truyền Kỳ phải không reg giùm mình 1 acc được không
Yh! : stranger01071995 đó

Admin server này tui quen, ko phải mastergame95 :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kutunvg2010
20-09-11, 11:31 PM
Admin server này tui quen, ko phải mastergame95 :)

ụa sever này , website là gì vậy :)

stranger1795
21-09-11, 07:52 AM
Cám ơn bạn haquocvu nhé bạn có tài khoản của sv Hắc Đế không mình pm để reg mãi mà ko có hồi âm :(

passika
22-09-11, 11:33 AM
Thôi cứ thank cho bạn ý cái lấy tinh thần sau này share tiếp :D
Chờ jxvietnam share cái ver 4 xem có gì mới để dev tiếp :-"
p/s: Mình giải thích thế này cho bạn chủ thớt hiểu nhé
Nôm na kết hợp 2 sv này là
Lấy dll của AWJX để có 1 số chức năng (lên xuống = M, hút hít...)
Lấy các thứ khác của TSBD để có tính năng sv như liên đấu, dã tẩu,...
Cho nên cách của bạn nói nghiêng về bên nào thì nó cũng giống nhau thôi

Mà cho hỏi cái nha! Server cua Jx từ map này di chuyển sang map khác ko cần xa phu được không nhỉ?! Server Jx có bao nhiêu maps?? server AWJX cũng có nhiệm vụ dã tẩu chứ bộ đâu phải TSBD mới có?! Nếu việt hóa hết AWJX nó sẽ còn nhiều thứ mà mấy pro chưa biết.và có thể áp dụng cho các Server khác!!! Và mình nói luôn mình không kết hợp như Jx Script là tông hợp của 2 server item của AWJX chỉ questkey tui lấy của Jx đem qua.Tui đã chơi server của Jx chẳng lẽ tui đem server của Jx up lên lần nữa sao???:-??.

Này bạn nếu bạn chơi rồi thì hãy nói.Script là của cả 2!!!

Edward_Newgate
22-09-11, 02:41 PM
Mà cho hỏi cái nha! Server cua Jx từ map này di chuyển sang map khác ko cần xa phu được không nhỉ?! Server Jx có bao nhiêu maps?? server AWJX cũng có nhiệm vụ dã tẩu chứ bộ đâu phải TSBD mới có?! Nếu việt hóa hết AWJX nó sẽ còn nhiều thứ mà mấy pro chưa biết.và có thể áp dụng cho các Server khác!!! Và mình nói luôn mình không kết hợp như Jx Script là tông hợp của 2 server item của AWJX chỉ questkey tui lấy của Jx đem qua.Tui đã chơi server của Jx chẳng lẽ tui đem server của Jx up lên lần nữa sao???:-??.

Vậy thì mới thêm dấu ... ;))
Bạn lấy cái nào mình kể làm sao hết được
Nhưng cũng giống kiểu 2 SV kết hợp lại với nhau
Chứ k phải sv này dev trên nền sv khác ;)

jxvietnam
22-09-11, 09:44 PM

AWJX có dã tẩu, tống kim, lôi đài, công thành, bang hội(ko xài đc), các script của server Xuân Thu. Còn thiếu gì ko nhỉ ? :)
Còn cái dịch chuyển map của bạn chỉ là cái trap thôi :). 1 người chơi jx off mà ko chịu cày toàn đòi chức năng admin vậy thử hỏi bạn ấy có chịu chạy tới để dịch chuyển map ko :))
p/s : tui nghĩ chắc bạn xài npc dat nhỉ, load server có nhanh ko ?

haquocvu
22-09-11, 10:00 PM
Xài NPC dat :-ss
Một lời khuyên cho bạn là nếu muốn dùng trap thì chỉ nên giữ lại thư mục trap của map thôi ( cái này chắc có lẽ phải xem = hex để biết file dat nào chứa trap), còn Npc thì xóa đi dùng script cho gamerserver nó dễ thở :|

passika
23-09-11, 10:17 AM
AWJX có dã tẩu, tống kim, lôi đài, công thành, bang hội(ko xài đc), các script của server Xuân Thu. Còn thiếu gì ko nhỉ ? :)
Còn cái dịch chuyển map của bạn chỉ là cái trap thôi :). 1 người chơi jx off mà ko chịu cày toàn đòi chức năng admin vậy thử hỏi bạn ấy có chịu chạy tới để dịch chuyển map ko :))
p/s : tui nghĩ chắc bạn xài npc dat nhỉ, load server có nhanh ko ?

Cái server này dùng để chơi off chứ đâu phải đưa lên online đâu mà cần Bang Hội,Lôi đài.Mà dã tẩu,tống kim là phải có-hiện đang test và đang trong giai đoạn fix.Mình cũng đang ngâm và làm nhiệm vụ thế giới,hoan kim,môn phái, sát thủ và đặc biệt là Dã Tẩu vì nó là cái hồn của server.Còn cái trap chẳng qua là các pro ngán làm nó thôi,nhưng mình thấy tính năng đó hay (công nhận :)) ),Còn cái chuyện addmin là do mỗi người,nếu không thich thì block nó cái đó hông bắt buộc!
Còn cái chuyện gameserver chạy nhanh hay không thì tùy vào máy của mỗi người.server của bạn load được mấy map?!.server của bạn mình đã chạy thử khoảng 15s của mình thì 1' nhưng điều đó mình thấy không quan trọng!!!

shiraran
23-09-11, 03:22 PM

Có vấn đề về đọc hiểu... thôi tuỳ sao cũng được =))

passika
26-09-11, 10:02 AM
Xài NPC dat :-ss
Một lời khuyên cho bạn là nếu muốn dùng trap thì chỉ nên giữ lại thư mục trap của map thôi ( cái này chắc có lẽ phải xem = hex để biết file dat nào chứa trap), còn Npc thì xóa đi dùng script cho gamerserver nó dễ thở :|

Thanks bạn nhé có lẽ là phải xóa file dat thôi (hơi bị mệt vì mất trap là toi) phải add NPC lại từ đầu, nhân tiện làm vài cái nhiệm vụ luôn!

emlangoisao199
13-11-11, 12:00 AM
sever chưa viet hoá cái j hết hả !!!!!!!!