PDA

View Full Version : Cách khai báo file pak sao cho đúng???

Edward_Newgate
18-09-11, 06:31 PM
Tìm hiểu vấn đề này rất lâu nhưng nghĩ mãi ko ra quy luật khai báo sao cho đúng
Nên viết bài này mong có pro nào hướng dẫn qua dùm mình cái
Thấy mọi người nói rẳng khai báo trong config.ini và package.ini
Chỉ cần 1=name.pak hay 2=name2.pak
Nhưng nếu đổi thứ tự thì sẽ coi như ko khai báo
Ví dụ như sv TSBD+AWJX đổi thứ tự file khai báo là bị hiển thị các nút chữ TQ
Vậy thì nếu như có 1 người đổi rồi up sv lên, thì mình làm sao biết được chỉnh thứ tự cho đúng

Mình nói nghe hơi rắc rối và khó hiểu, bạn nào ko hiểu câu hỏi thì hỏi lại nhé

DirectX
18-09-11, 06:34 PM
file pak nào được khai báo trước thì sẽ được ưu tiên load trước. vậy thôi.vd nha. nếu để file skill.pak mà khai báo ở dưới cùng thì chắc cú vào game chơi sẽ có vấn đề. nên việc khai báo file pak cũng quan trọng. phải khai báo cho hợp lý

Edward_Newgate
18-09-11, 06:35 PM
file pak nào được khai báo trước thì sẽ được ưu tiên load trước. vậy thôi.vd nha. nếu để file skill.pak mà khai báo ở dưới cùng thì chắc cú vào game chơi sẽ có vấn đề. nên việc khai báo file pak cũng quan trọng. phải khai báo cho hợp lý
Vậy bạn có thể cho mình hỏi những file nào thì nên ưu tiên load trước
Thanks đã quan tâm topic :D

SaoThaiBinh72
18-09-11, 06:44 PM
Vậy bạn có thể cho mình hỏi những file nào thì nên ưu tiên load trước
Thanks đã quan tâm topic :D
File bạn nén ( pak những thứ thiết yếu và cần thiết ) sẽ được ưu tiên load đầu tiên :))
Còn lại thì tùy.

Edward_Newgate
18-09-11, 06:46 PM
File bạn nén ( pak những thứ thiết yếu và cần thiết ) sẽ được ưu tiên load đầu tiên :))
Còn lại thì tùy.
8-} Bác nói cứ như ko nói 8-}
Em đang hỏi những file nào cần thiết đó 8-}

thaihoa91
18-09-11, 06:58 PM
Những file ưu tiên load hàng đầu là những file .pak có chứa thư mục Ui, Spr và Settings hiện tại đang dùng dc nén thành .pak !

Edward_Newgate
18-09-11, 07:00 PM
Những file ưu tiên load hàng đầu là những file .pak có chứa thư mục Ui, Spr và Settings hiện tại đang dùng dc nén thành .pak !
Vậy những file ko phải của VNG đc đưa lên đầu hả bác?

ph4mduc4n
18-09-11, 07:04 PM
Bó tay với bạn, bạn pack UI, Settings, Spr trong file nào thì đưa file dó lên đầu tiên, nói chung cứ file pak nào khai báo trước là nó ưu tiên file đó trước.

thaihoa91
18-09-11, 07:04 PM

Uhm ! Bạn có thể tham khảo package.ini trong Patch Client Full của tui hoặc các Patch của Client của các Server khác để tham khảo !

Edward_Newgate
18-09-11, 07:06 PM
Bó tay với bạn, bạn pack UI, Settings, Spr trong file nào thì đưa file dó lên đầu tiên, nói chung cứ file pak nào khai báo trước là nó ưu tiên file đó trước.
Client tui sài Ui, Settings, Spr rời ko pack
Thế nên mới hỏi là sắp xếp file nào lên trước
Vì đổi thứ tự cái là các chỗ Hành Trang. Đóng, Cấp, Xếp Hạng các loại thành chữ TQ hết

thaihoa91
18-09-11, 07:08 PM
Đối với .pak và những thư mục chưa dc nén thì nó ưu tiên load các file ko dc nén trước, là các thư mục Settings, Ui, Spr nằm chung trong Client, nếu ko có file đó thì nó mới load trong .pak gần nhất mà có file đó !

Kiếm thế cũng áp dụng kiểu load này, thế nên mới có các bài kiểu tự sướng như trang bị đều dc hiệu ứng full set +16 ;)) hoặc danh hiệu Vô Song !

notfile
18-09-11, 07:13 PM
Ngoài lề chút nhé : Thái hòa có giữ cái Ui lúc đăng nhập , tạo nhân vật , chọn nhân vật của VNG cũ < không phải như bây giờ đâu > bản thất thành đại chiến đó < chuẩn VNG nhé ^^ > thì send cho mình nhé < cả file spr lúc đăng nhập lẫn trọn phái nữa nhé >

thaihoa91
18-09-11, 07:33 PM
Tui ko nhớ nữa ! Ông thử unpack các file Ui .ini trong UiByThaihoa91.pak ! Tui nhớ .ini trong đó chuẩn lắm :D

Edward_Newgate
18-09-11, 09:29 PM
Đối với .pak và những thư mục chưa dc nén thì nó ưu tiên load các file ko dc nén trước, là các thư mục Settings, Ui, Spr nằm chung trong Client, nếu ko có file đó thì nó mới load trong .pak gần nhất mà có file đó !

Kiếm thế cũng áp dụng kiểu load này, thế nên mới có các bài kiểu tự sướng như trang bị đều dc hiệu ứng full set +16 ;)) hoặc danh hiệu Vô Song !
Vậy bác cho em hỏi
Cái chỗ nút bị tiếng tàu thì thay ở đâu
Các nút "Đóng", "Hành Trang" của khung F3, Các nút trong khung F5
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoxmap_b7
18-09-11, 09:38 PM
Vậy bác cho em hỏi
Cái chỗ nút bị tiếng tàu thì thay ở đâu
Các nút "Đóng", "Hành Trang" của khung F3, Các nút trong khung F5
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nếu muốn thay thế mấy tiếng Tàu khựa đó thì tìm tool view file pak của vng trong đó có tiếng Việt rồi extract file mà bạn cần ra rồi vào ui/ui3/file tiếng Tàu.ini(ko nhớ chữ tàu, tự mò nhé ^^) chỉnh đường dẫn tới file bạn mới extract ra

Edward_Newgate
18-09-11, 09:44 PM
nếu muốn thay thế mấy tiếng Tàu khựa đó thì tìm tool view file pak của vng trong đó có tiếng Việt rồi extract file mà bạn cần ra rồi vào ui/ui3/file tiếng Tàu.ini(ko nhớ chữ tàu, tự mò nhé ^^) chỉnh đường dẫn tới file bạn mới extract ra
Thì vấn đề chính là ở chỗ file tàu khựa mà bạn ko nhớ đó
Mình lại convert sang no font nữa nên càng khó 8-}
Với lại dùng RPGViewer xem ở mấy file thì ko thấy mấy khung đó TV
Toàn thấy tiếng tàu thôi
Ko biết nó để ở file pak nào

thaihoa91
18-09-11, 10:17 PM
Unpack spr theo bộ patch client full của tui thử xem sao !