PDA

View Full Version : Topic tổng hợp về sever gunny của bác smallwind1912

thiencoi55
17-09-11, 07:30 PM
Topic này sẽ đc update thường xuyên mọi người chú ý!
Topic này chỉ về sever của bác smallwind1912 (sever khác lỗi không chịu tránh nhiệm) ^_^
I.Việt hóa
-Mình khuyên các bạn nên việt hóa lại các file chứ dùng cá file đã việt hóa sẵn hay bị lỗi
-Vì mới bắt tay vào làm nên mới chỉ việt hoá được về phần item là 29/100%
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass ZIP: smjle
Bạn down về coppy tất cả vào mục thu mục để gunny/release/Request
-Đã fig được một số nhiệm vụ có thể giả được.......
II.Cách up item vào nhân vật (dành cho ai chưa bít, còn ai bít rồi thì nhẹ tay em nha)
Bạn chỉ cần để ý đến những file trong database của Db_Tank
-dbo.Shop_Goods (file ghi lại các item đã có trong sever , đã được việt hóa một ít)
-dbo.Sys_Users_Goods (file ghi lại các vật phẩm có trong acc)
+đầu tiên các bạn open 2 table của 2 file ra....
+xóa hết các collum trong file dbo.Sys_Users_Goods (bạn nào không muốn xoá thì thôi nhưng mình khuyên nên xoá để tìm sẽ đỡ lằng nhằng hơn)
down video dưới---->

Up thêm video online cho ai không thích down

Update ngày 18-09-2011

wildarms993
17-09-11, 07:35 PM
hay lắm mình đang cần mấy file việt hoá........

Mà sao bạn toàn up megashare vậy... down chậm chết...

thanks...........

thiencoi55
17-09-11, 07:37 PM
không có chi cảm ơn bạn đã khích lệ.............

southoffline
17-09-11, 07:42 PM
bạn cho mình nik chat đi có điều muốn hỏi

thiencoi55
17-09-11, 07:44 PM
bạn cho mình nik chat đi có điều muốn hỏi

firel0ve610
17-09-11, 07:58 PM
Cám ơn vì bài viết. T4S.......................

thiencoi55
17-09-11, 08:15 PM
hay lắm mình đang cần mấy file việt hoá........

Mà sao bạn toàn up megashare vậy... down chậm chết...

thanks...........
mình dùng tài khoản vip nên up bên đó cho nó nhanh mà megashare down nhanh mà có cáp quang down càng nhanh..................

wildarms993
17-09-11, 08:54 PM
mình dùng tài khoản vip nên up bên đó cho nó nhanh mà megashare down nhanh mà có cáp quang down càng nhanh..................

Mình lại có tk vip up.4share cơ... down bên đó cũng nhanh lắm

conmeolangth
17-09-11, 09:31 PM
Link die roài, down ko đk, up lên MF đi

duthli
17-09-11, 09:41 PM
update link đi bạn rùi cho hỏi con VIP TS lấy thế nào zậy $-)

smallwind1912
17-09-11, 09:47 PM
nếu muốn việt hoá ui thì vào workspace\ddt_trunk\tankAsset\newfla\ việt hoá các file .fla
còn cái video hơi lạ việt hoá trong đó chỉ đúng cho server nhận ra tên thôi.
còn client thì dùng file TemplateAllList.xml để nhận ra item. file này đã được tạo sẵn nhằm tránh tốn tài nguyên server thôi

duthli
17-09-11, 09:50 PM
smallwind1912 share một bản fix lỗi mới coi :D

thiencoi55
18-09-11, 10:35 AM
đã up link mediafire ( 30 kí tự)

thiencoi55
18-09-11, 10:37 AM
nếu muốn việt hoá ui thì vào workspace\ddt_trunk\tankAsset\newfla\ việt hoá các file .fla
còn cái video hơi lạ việt hoá trong đó chỉ đúng cho server nhận ra tên thôi.
còn client thì dùng file TemplateAllList.xml để nhận ra item. file này đã được tạo sẵn nhằm tránh tốn tài nguyên server thôi
mình cài sever của bạn mà hoàn toàn không có file bạn nói workspace\ddt_trunk\tankAsset\newfla\

smallwind1912
18-09-11, 11:09 AM
mình cài sever của bạn mà hoàn toàn không có file bạn nói workspace\ddt_trunk\tankAsset\newfla\
Vào source của bác phiên ấy có mấy cái đó đó mình build lại từ đó

thiencoi55
18-09-11, 11:11 AM
Vào source của bác phiên ấy có mấy cái đó đó mình build lại từ đó
ukm, thế viêt hoá mấy cái flash thì dùng gì

smallwind1912
18-09-11, 11:15 AM
ukm, thế viêt hoá mấy cái flash thì dùng gì
thì dùng để đổi cái giao diện tiếng trung quốc đó
việt hoá database thì đổi mấy cái tool tip cho item thôi

duthli
18-09-11, 12:23 PM
xin cái ID của vip ts với chủ thớt

minhkienh
18-09-11, 12:37 PM
anh small cho em hỏi tí,làm sao để bắn nhau trong phòng game được vậy,lập phòng xong ấn bắt đầu chờ cả tiếng vẫn thế,có cách nào để bắn nhau với bot dc ko anh,còn add BMR với đồ em nghịch chán rồi

minhkienh
18-09-11, 12:39 PM
ak quên cái ảnh anh up lúc giới thiệu,em thấy BMR +15 Của anh nhìn rất đẹp mà sao cái BMR của em cũng +15 mà sao nhìn chẳng ra hồn gì vậy

noinhotnn
18-09-11, 01:44 PM
ôi thằng ku này =))
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

southoffline
18-09-11, 03:51 PM
AI FIX DÙM LỖI NÀY VỚI SAO VÀI GAME BỊ TÀNG HÌNH

thiencoi55
18-09-11, 04:07 PM
ôi thằng ku này =))
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters
thằng ky này làm sao :-:- ^_^ (30 ky tu)

southoffline
18-09-11, 04:10 PM
fix dùm mìh cái lỗi đi bạn lỗi ở trên đó vào game tạo phòng chọn map cũng không thấy map thử nhấn bắt đầu thì load hết 50 giây xong trở lại chỗ cũ không vào game

thuoclano12
18-09-11, 05:06 PM
Ai cho tui bít ID huân chương là bao nhiu với :D

thiencoi55
18-09-11, 06:11 PM
Ai cho tui bít ID huân chương là bao nhiu với :D
Id của áo giáp hoàng đế nữ là 5250 nam là 5150 vip thiên sứ là 17002

rasu1412
18-09-11, 06:13 PM
ID huy chương là 11408. Goodluck

mzen.mzen
18-09-11, 08:23 PM
Ai share dùm cái Folder DB cái
có mỗi cái DB Tank
Còn mấy cái kia lấy ở đâu

duthli
18-09-11, 08:35 PM
17002 đếck đc đếck mở đc túi nữa luôn ko bít VIP TS thật ko :|

duthli
18-09-11, 08:55 PM
fix đc cái ts rùi cái nhẫn với lắc VIP thế cho tui xin ID cho ace xin cái item list luôn đi cho lẹ bạn à

thiencoi55
18-09-11, 10:05 PM
fix đc cái ts rùi cái nhẫn với lắc VIP thế cho tui xin ID cho ace xin cái item list luôn đi cho lẹ bạn à
trong file tôi share ở đầu topic có mà ..................

duthli
18-09-11, 10:32 PM
con VIP ts trong này ném vào người là toi =))
ko buff máu mà là bắn dame :|

duthli
18-09-11, 10:35 PM
trong file tôi share ở đầu topic có mà ..................
ý tui hỏi là cái nhẫn của ông ID nhiu thấy lạ quá :|

ZztuancanhzZ
19-09-11, 07:46 PM
AI FIX DÙM LỖI NÀY VỚI SAO VÀI GAME BỊ TÀNG HÌNH
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cũng bị cái này. AI giúp với nào . ĐỊA CHỈ CỦA FILE WORKSPACE\Server