PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài thành công 100% cho các bạn

Mr.Hau
17-09-11, 11:28 AM
Đầu tiên cũng phải khẳng địng về aspx thì tui không sành cho lắm,đọc code cũng không hiểu luôn.
Ngày trước cũng từng làm web show room bằng aspx nhưng cái code gunny thấy khác quá,web được
build cùng với source gunny luôn

Phải chân thành cảm ơn các chủ top pic trước đấy nên tui có hướng nghịch chút
tôi khẳn địng 1 điều rằng file road của smallwind1912 đã được build lại
trong quá trình build xảy ra rất nhiều lỗi ( tôi có chứng cứ mới dám khẳng định điểu này )

Vốn dĩ tôi định build lại server xem lỗi chỗ nào thì fix nhưng chính code gốc của phien-nhatrang đã từng
bị chính tác giả build lại và chỉnh sửa,trong quá trình ấy không biết khuyên nhân vì sao mà đã bị hỏng mất
1 số file , VD : project "Game.Test" trong source đã bị hỏng , "Game.Tools" cũng tương tự
vì lý do này mà tôi không thể build lại server được

Tôi đành lấy server trong thư mục "releasePatch" để cấu hình lại,kết quả thấy khả thi

Chức năng chạy tốt, riêng có phó bản thì không thể tạo room,không thể bắt đầu vì báo chưa có vũ khí
cái này qua tìm hiểu tôi nghĩ 1 phần trong database phần uers_detall đã có chỗ sai
mình đã sửa lại thị có thể lập room,nhưng vẫn chưa thể fix đc cái lỗi chưa mang theo súng
Thôi thì nhờ mọi người giúp đỡ tìm hiểu

Các bạn phải làm theo đúng cách tôi chỉ nhé

Bước I

Cài đặt IIS
+ vào control panel/add or remove programs/ vào add/remove windows../
chọn dấu mục "Internet information service (IIS) , next nhé sau đó cho đĩa win bạn đang dùng vào hoặc dùng đĩa ảo tuỳ bạn , ở đây mình hướng dẫn trên xp cho tiện,win 7 khá lằng nhằng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ tiếp đến cài đặt asp.net , ở gunny yêu cầu phải có dotnet 4.0 vì thế các bạn phải cài bản full nhé
link down tôi sẽ cập nhật sau cho các bạn.

+ sau khi cài đặt dotnet 4.0 xong các bạn cấu hình IIS như sau
vào control panel/Administrative Tools/Internet infomation...
chọn Default Web Site/chọn properties
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chọn ASP.NET
mục asp.net version các bạn chọn 4.0.30319 ( đây là version dotnet 4.0 tôi cài ),sau đó apply ,ok

+ Cài website gunny nhé , các bạn hãy giải copy thư mục flash,Request,Resource của bác smallwind1912
cho hết lên ổ C:\ nhé
- tại Default Web Site chọn new/vitual directory
mục thông báo hiện lên,chọn next,
tại Alias: điền là gamegunny rồi next , bạn chọn đường dẫn là C:\flash ( thư mục flash mà tui bảo các bạn giải nén ổ C:\ đấy )
tương tự các bạn tạo là Request rồi trỏ đến mục Request trên ổ C:
tạo Resource rồi trỏ đến Resource trên ổ C:\

Đến đây vẫn chưa thể chạy được web đâu nhé, các bạn phải khởi động ASP.NET đã
Các bạn hãy tìm file sau trong ổ C:\
C:\WINDOWS\Microsoft.NET\Framework\v4.0.30319\aspn et_regiis.exe (spnet_regiis.exe )
hãy chắc chắn rằng các bạn đã cài dotnet 4.0 full thì mới thấy nó
bạn hãy tạo 1 shortcut cho nó và thêm -i sau : C:\WINDOWS\Microsoft.NET\Framework\v4.0.30319\aspn et_regiis.exe -i
sau đó chạy file shortcut này

Bước II
+ Cấu hình server nhé :
- hưỡng dẫn tỉ mỉ hơi lâu cái mục này,tốt nhất các bạn chỉ cần học cài sql 2008 đã:
- với sql 2008 các bạn tìm đúng bản sau ,nếu không sẽ không thể attack BD đâu :
Microsoft SQL Server 2008 R2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài SQL 2008 ra sao các bạn tự mò nhé,hướng dẫn mất tg quá ,không được thì mình bổ sung cho

link DB : cái này nặng quá , để tui update sau :D

- sau đó down server tui cấu hình và chạy thôi :

Các bạn chạy link sau rồi bắn nhau đê : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wildarms993
17-09-11, 11:33 AM
sao ngắn thế.... Mình đi S1 xong đơ.... chưa biết làm sao đây

firel0ve610
17-09-11, 11:45 AM
Bước này đã có trong clip của trantoai. Bạn có gì mới hay fix đc lỗi gì thì mới share chứ. Lặp lại cái này làm gì :-s

Mr.Hau
17-09-11, 12:04 PM
Bước này đã có trong clip của trantoai. Bạn có gì mới hay fix đc lỗi gì thì mới share chứ. Lặp lại cái này làm gì :-s

Cậu hãy đọc hết bài hãy comment nhé ! mình không thích người người chỉ ngồi bàn luận như cậu

Khác thì mình mới viết,chứ có rùi mình chẳng rảnh mà viết mất công

wildarms993
17-09-11, 12:06 PM

Link trên cũng vào được..

Trong gunny có link tải client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ...

Mà sever của ông có chơi được phó bản ko

wildarms993
17-09-11, 12:13 PM
Lỗi đầu tiên nè... Center thì ko có lỗi gì .. còn fight với road....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg

Mr.Hau
17-09-11, 12:23 PM
Lỗi đầu tiên nè... Center thì ko có lỗi gì .. còn fight với road....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
chạy từng cái bạn hiền nhé ( center,fight,server2) theo thứ tự

@wildarms993 : sao tôi chẳng ưa các comment của bạn chút nào cả , file load trực tiếp file swf với default.aspx nó khác nhau à
trong default.aspx thì cũng chỉ có code mở file flash chứ có gì nữa
Còn cái tải client cậu rảnh mà qua thăg china mà chơii,ở đây tui chỉ fix lại chứ không cung cấp nhé .Thân bạn hiền

wildarms993
17-09-11, 12:29 PM
ÙH...mà mình chạy tửng cái rồi mà bạn... mấy cái lỗi đỏ ???? đó vẫn không hết

Để như thế vào game thì báo tank.request.login.faild

wildarms993
17-09-11, 12:45 PM
kaka... tuy báo lỗi đỏ nhưng vào được game rồi ... cái này có vẻ tốt hơn...

mở được túi quà..... dung luyện được ...

nhưng vẫn chưa đi phó bản được...

Mất hết loa rồi...

wildarms993
17-09-11, 01:04 PM
Show cái nào...
Sever này ít lỗi hơn hẳn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ssssssssss.jpg

wildarms993
17-09-11, 01:11 PM
Thỉnh thoảng lại báo lỗi này...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

wildarms993
17-09-11, 01:38 PM
ặc... tất cả chiên đấu,, phó bản đều báo không có vũ khí......

phamngochai2
17-09-11, 05:22 PM
bạn chủ thớt giúp mình lỗi này với !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( dưới cùng ý )

skriptank
17-09-11, 05:58 PM
Cài IIS xong nó bắt nhập ID và pass thì làm sao hả mấy bạn ?

duthli
17-09-11, 06:04 PM
chinh cong the nào vai ban
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

ZORRO_M
17-09-11, 06:05 PM
Show cái nào...
Sever này ít lỗi hơn hẳn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ssssssssss.jpgvãi luyện .làm thế nào đây???????????

khanhyeu9x
17-09-11, 06:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( dưới cùng ý )
bạn tìm những dòng value="Data Source=./sqlexpress

chỉnh thành value="Data Source=. hoặc value="Data Source=127.0.0.1 trong những file config.

duthli
17-09-11, 06:24 PM

chỉnh thành value="Data Source=. hoặc value="Data Source=127.0.0.1 trong những file config.
chuẩn cái name ở chỗ SQL ý mặc định là ./sqlexpress chắc cậu thay đổi rùi

duthli
17-09-11, 06:41 PM
vãi luyện vẫn lỗi dù sao cũng thanks bác nhé cố gắng fix cho ace chơi :D

blackcatyb
17-09-11, 07:00 PM
fix lỗi không dùng đc VK với lại không bán đc đò đi Mr.Hau

southoffline
17-09-11, 07:05 PM
bác wildarms993 hoặc mr.hau cho mình nik chat hỏi tí đi sẵn ai up link sql 2k8 + dot 4.0 full dùm cái db chưa có link vậy dùng cái nào đây

wildarms993
17-09-11, 07:31 PM

bạn xem lại mấy file .exe.config nhé...
bạn xem mấy dòng này value="Data Source=./sqlexpress
nó là ./sqlexpress đằng sau nó có log sql = acc Sa có sẵn
bạn đã log sql = acc Sa chưa.. nếu chưa thì lên google đầy

firel0ve610
17-09-11, 08:01 PM
Cậu hãy đọc hết bài hãy comment nhé ! mình không thích người người chỉ ngồi bàn luận như cậu

Khác thì mình mới viết,chứ có rùi mình chẳng rảnh mà viết mất công
Cho mình hỏi bước cài IIS + reg dotnet khác chỗ nào thế cậu

firel0ve610
17-09-11, 08:02 PM
Show cái nào...
Sever này ít lỗi hơn hẳn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ssssssssss.jpg
Cho mình xin link server đi :X

firel0ve610
17-09-11, 08:22 PM
Tại thư mục trong interpub. Bạn vào xóa hết đi

wildarms993
17-09-11, 08:56 PM
Tại thư mục trong interpub. Bạn vào xóa hết đi

.... làm cách gì vậy...

bạn phải ad quyền admin cho intepud ở trong ổ C..
rồi vào trong iis cofig lại chọn admin đã ad quyền cho intepud

thehoanght
17-09-11, 09:21 PM

Mình có cách này chắc là được. Do mình cũng thừong xuyên dùng localhost và bị lổi này. Trước hết bạn vào Control Panel-->Administrative Tools-->Internet Information Services-->click vào tên máy chủ(có phần mở ngoặc là (local comptuter))-->right click vào website(bên nào cũng được). Một hộp thoại xuất hiện.-->Directory Security
sau đó click vào nút edit ở phần Anonymous...tiếp là bỏ dấu tích chổ Anonymous access.ok-->yes-->apply, lúc này nó sẽ xuất hiện hộp thoại cho bạn chọn những thư múc ảo của bạn. Bạn select all hoặc một thư mục nào đó mà bạn cần dùng.-->ok. Tiếp tục vào laị chổ Directory Security-->Anonymous... như trên và chọn lại dấu tích lúc nãy. Tuy hơi dài dòng nhưng cũng dể. Hì hì. Bạn thử nhé

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này mình cũng đã bị nhiều lần và thử cách trên OK lắm

smallwind1912
17-09-11, 09:51 PM
Game.Tool và Game.Test bạn cần down visual studio full có hỗ trợ việc Testing cơ. Source gốc đã lỗi rồi mà cái này không quan trọng

phamngochai2
18-09-11, 07:31 AM
bạn xem lại mấy file .exe.config nhé...
bạn xem mấy dòng này value="Data Source=./sqlexpress
nó là ./sqlexpress đằng sau nó có log sql = acc Sa có sẵn
bạn đã log sql = acc Sa chưa.. nếu chưa thì lên google đầy

mình đã kiểm tra rồi, ip đều chỉnh về 127.0.0.1 hết bạn ạ. Còn cái sa thì pass nó là 123456 cũng ok rồi , vẫn bị vậy !!

firel0ve610
18-09-11, 09:44 AM

phamngochai2
18-09-11, 10:38 AM

mình cài theo cái video ấy nhưng mà ko đựoc !!

rasu1412
18-09-11, 10:49 AM

Xem hộ mình lỗi này với!!!

ZORRO_M
18-09-11, 10:58 AM

Xem hộ mình lỗi này với!!!

chỉnh thành value="Data Source=. hoặc value="Data Source=127.0.0.1 trong những file config. cách fix đó,không chiu đọc gì cả

shikaru92
18-09-11, 12:50 PM
Mình bị lỗi không sử dụng vũ khí được :( ai giúp mình với :(

mzen.mzen
18-09-11, 01:01 PM
Thanks bài viết khá cụ thể :D

mzen.mzen
18-09-11, 01:17 PM
Mình có cách này chắc là được. Do mình cũng thừong xuyên dùng localhost và bị lổi này. Trước hết bạn vào Control Panel-->Administrative Tools-->Internet Information Services-->click vào tên máy chủ(có phần mở ngoặc là (local comptuter))-->right click vào website(bên nào cũng được). Một hộp thoại xuất hiện.-->Directory Security
sau đó click vào nút edit ở phần Anonymous...tiếp là bỏ dấu tích chổ Anonymous access.ok-->yes-->apply, lúc này nó sẽ xuất hiện hộp thoại cho bạn chọn những thư múc ảo của bạn. Bạn select all hoặc một thư mục nào đó mà bạn cần dùng.-->ok. Tiếp tục vào laị chổ Directory Security-->Anonymous... như trên và chọn lại dấu tích lúc nãy. Tuy hơi dài dòng nhưng cũng dể. Hì hì. Bạn thử nhé

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này mình cũng đã bị nhiều lần và thử cách trên OK lắm

cậu có thể để lại dùm mình cái Y!M được không
Mình bị lỗi như thế mà làm theo cách cậu ko đc

rasu1412
18-09-11, 01:54 PM
Hi`.Xin lỗi nha. Mình sửa dc rồi, quên chưa bảo. Mình đang thử edit trong bộ mã nguồn, ai có bộ nào ít lỗi share mình xin nhé. Bộ mã nguồn của mình nhiều lỗi quá!!

shikaru92
20-09-11, 10:30 AM
Dùng sever của bạn thì mình gặp lỗi không thể sử dụng vũ khí

hangnhoc
27-12-11, 12:00 AM
Hic, ai biết cách sửa file Bussiness.dll ko, mình dùng nhiều soft mà mọi người hay dùng vẫn không sửa đc đường Link trong file đó nên sever không khởi động đc. Ai giúp mình với :(

mrdenpro
26-01-12, 01:27 PM
chủ topic có Ym không cho mình hỏi tý

nthu18
26-01-12, 03:50 PM
híc khó quá. sao cài mãi ko đc.... nản

baphuc1024
29-01-12, 03:18 PM
tks bạn đã chia sẽ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!