PDA

View Full Version : Tuyển mem việt hóa Chiến Quốc Offline đợt 2 đây !! cần gấp !!!!!!

dat233
15-09-11, 09:09 PM
Chính thức thành lập Chiến Quốc Team
Với nhiệm vụ chính sẽ là :

1. Việt hóa chiến quốc
2. Sửa lỗi, hoàn thiện lại hệ thống
3. Phát triển server
Và việc đầu tiên chúng ta làm sẽ là Việt hóa toàn bộ server
Cách thức dịch sẽ dựa theo cách dịch chuẩn của MrDnD => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lấy current nguyên gốc này cho ít lỗi
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
khuyên mọi người nên dùng phần mềm Quicktranslator để VH vì dịch chính xác tới 89% và google translate
download phần mềm quick trans tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
@From MrDnD: để dịch nhiều file 1 lúc, có thể sử dụng chức năng "Replace in files" của Notepad++ (ấn ctrl + f, chọn tab thứ 3).

Và thứ 2, tất nhiên sẽ là tuyển member vào nhóm, ai muốn đăng ký xin vui lòng nhắn tin vào yahoo của mình là dat_boy9x hoặc reply tại topic này, mọi thông tin về thành viên sẽ được cập nhật liên tục tại topic này
và còn một việc nữa chủ topic chiến quốc bây giờ là changbluetooth nhé ( yahoo là doraemons_baby2306 nhé )
Bảng thông tin đăng ký:

Họ tên:.............
Tên tài khoản:................
Yahoo:.............
Thời gian online/ngày:.......

Vậy là xong:D

Thành viên :

dat233
changbluetooth
quocphuvt
phung330
thangkho999
tuandat3019
gaconex

thangkho999
16-09-11, 09:53 AM
Cho minh tham gia voi
Họ tên:Tuấn
Tên tài khoản:thangkho999
Yahoo:thienduongbongtoi
Thời gian online/ngày:18h-20h hoac 8h-10h30'

dat233
16-09-11, 12:56 PM
Cho minh tham gia voi
Họ tên:Tuấn
Tên tài khoản:thangkho999
Yahoo:thienduongbongtoi
Thời gian online/ngày:18h-20h hoac 8h-10h30'
nhận!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D

mrrainnt
16-09-11, 01:06 PM
CQ hiện tại đã có gì mới mẻ hơn chưa vậy bạn ? T_T!

dat233
16-09-11, 05:33 PM
CQ hiện tại đã có gì mới mẻ hơn chưa vậy bạn ? T_T!
thích mới thì sẽ có thôi nhưng bây giờ phải vh đã vì các mem trong box chiến quốc có thể phát triển thêm nhiều sự kiện nữa để giống như CQ onl ( có thể thế)

changbluetooth
16-09-11, 08:17 PM
Sao lại lấy sever convert của bạn DnD vậy.
Theo kinh nghiệm vh của mình thì sau khi covert thư mục curent sẽ gây lỗi nhiều hơn cả curent nguyên gốc nữa.

dat233
16-09-11, 08:19 PM
Sao lại lấy sever convert của bạn DnD vậy.
Theo kinh nghiệm vh của mình thì sau khi covert thư mục curent sẽ gây lỗi nhiều hơn cả curent nguyên gốc nữa.
thế à thế lấy server nào chang up lên đi :D

changbluetooth
16-09-11, 09:43 PM
Lấy current nguyên gốc này cho ít lỗi
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh Phụng
17-09-11, 12:06 PM
có copy cụng phại ghi rọ nguồn là cụa tớ chớ

dat233
17-09-11, 05:31 PM
có copy cụng phại ghi rọ nguồn là cụa tớ chớ
có chỉnh sửa nhiều mà :)).........................

tuandat3019
21-09-11, 06:43 PM
Họ tên:Dat
Tên tài khoản:tuandat3019
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thời gian online/ngày:19h-21h hoac 14h-17h'

tuandat3019
21-09-11, 06:43 PM
Ten : Dat nha tai no' bi. loi~

dat233
21-09-11, 06:55 PM
Họ tên:Dat
Tên tài khoản:tuandat3019
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thời gian online/ngày:19h-21h hoac 14h-17h'
ok đã nhận!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:d

trungviet
21-09-11, 08:17 PM
Nghe team nói là việt hoá vậy chứ việt hoá xong mình cũng hổng hiểu gì, với lại việt hoá chi uổng, mình thấy các server chiến quốc hiện nay đều cũ cả, mình đang có trong tay bản rất mới, có thể triệu hồi thần thú, có phi phong, thần khí 100, có thể sử dụng dịch trạm, lập bang, phó bản, chiến trường,... đủ cả nhưng mà lười up, nếu team cần thì mình sẽ up các file item mới trước, còn server thì từ từ mình up, bận học nên ít thời gian ngồi net lắm.

dat233
22-09-11, 08:21 AM
Nghe team nói là việt hoá vậy chứ việt hoá xong mình cũng hổng hiểu gì, với lại việt hoá chi uổng, mình thấy các server chiến quốc hiện nay đều cũ cả, mình đang có trong tay bản rất mới, có thể triệu hồi thần thú, có phi phong, thần khí 100, có thể sử dụng dịch trạm, lập bang, phó bản, chiến trường,... đủ cả nhưng mà lười up, nếu team cần thì mình sẽ up các file item mới trước, còn server thì từ từ mình up, bận học nên ít thời gian ngồi net lắm.
ừ việt hoá để chơi cho dễ hiểu còn nếu bạn up thêm server mới thì càng tốt có thể cho các phần đã việt hoá vào là đc!!!

trungviet
22-09-11, 11:36 AM
Các bạn trong team việt hoá có thể tạm dừng việt hoá được không? Mình tính up các file mới nhưng phát hiện nó có liên quan tới mấy file trong sys như 12 con giáp-chuột với 5 cái thuộc tính của thần khí, đem riêng ra nó không chịu hoạt động nên phải up cả server, chiều nay mình sẽ up. OK!

dat233
22-09-11, 01:07 PM
Các bạn trong team việt hoá có thể tạm dừng việt hoá được không? Mình tính up các file mới nhưng phát hiện nó có liên quan tới mấy file trong sys như 12 con giáp-chuột với 5 cái thuộc tính của thần khí, đem riêng ra nó không chịu hoạt động nên phải up cả server, chiều nay mình sẽ up. OK!
ok thế cảm ơn bạn truớc nhé !!! à mà bạn tham gia team luôn đi để phát triển thêm :D

trungviet
22-09-11, 01:12 PM
ok thế cảm ơn bạn truớc nhé !!! à mà bạn tham gia team luôn đi để phát triển thêm :D
Xin lỗi mình không thích làm chung, rối lắm, thông cảm!

gaconex
22-09-11, 02:53 PM
em cũng muốn tham gia
Họ tên:Nguyên
Tên tài khoản:gaconex
Yahoo:venom288
Thời gian online/ngày:khoảng 21-22h hoặc 14h-16h

dat233
22-09-11, 03:06 PM
em cũng muốn tham gia
Họ tên:Nguyên
Tên tài khoản:gaconex
Yahoo:venom288
Thời gian online/ngày:khoảng 21-22h hoặc 14h-16h
đã nhận !!! để đến thứ 7 tuần này xem còn ai đăng ký nữa không thì phân công luôn !!

trungviet
22-09-11, 06:58 PM
Đây là bản demo server của mình, còn bản gốc mình đang viết code item thứ 10 (Ngoại trang), chưa thể up đc. Có thể giải nén và chạy ở bất kỳ thư mục nào (mình đã config rồi). Danh sách các item mới trong file server log có trong server
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn cài:
_Giải nén ra một thư mục nào đó, đợi xong vào thư mục giải nén tiếp file log clean, rồi run server and play
Còn đây là vài tấm hình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 245500.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 250500.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 250700.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251100.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251101.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251200.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251300.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251301.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 252100.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 514200.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 514500.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 514800.bmp

dat233
22-09-11, 07:17 PM
hay thế cảm ơn nhé !!! :)!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

dat233
22-09-11, 08:22 PM
theo yêu cầu của bác trungviet thì trong server demo vừa up có các hướng dẫn sau sau :
_item thần thú ( 12 con giáp ) ở thư mục item/08/0850,0851,0852,0853,0854
_việt hoá chiến trường
_phi phong trong thư mục item/30
_vũ khí xanh dưới lv 70 không có sáng như các server cũ ( cực cũ ) :D
_xoá trạng nguyên phục, chém bạc, vô song điểm phiếu
_không có quân sư vô song
_việt hoá danh hiệu 80%
_2 file trong sys/main không được encoding không là bị bug quái siêu nhân đấy:))
_giải nén xong thì chạy GSE luôn không cần chạy MAKE
_có thêm 6 pháp bảo mới giống saigontel là : item\mop\9512, item\mop\9522, item\mop\9532, item\mop\9542, item\mop\9552, item\mop\9562. 6 cái đều có vòng sáng dưới chân, một vài cái còn cộng chỉ số.

Xong rùi!!!!

trungviet
22-09-11, 11:13 PM
theo yêu cầu của bác trungviet thì trong server demo vừa up có các hướng dẫn sau sau :
_item thần thú ( 12 con giáp ) ở thư mục item/08/0850,0851,0852,0853,0854
_việt hoá chiến trường
_phi phong trong thư mục item/30
_vũ khí xanh dưới lv 70 không có sáng như các server cũ ( cực cũ ) :D
_có trạng nguyên phục, chém bạc, vô song điểm phiếu
_không có quân sư vô song
_việt hoá danh hiệu 80%
_2 file trong sys/main không được encoding không là bị bug quái siêu nhân đấy:))
_giải nén xong thì chạy GSE luôn không cần chạy MAKE

Xong rùi!!!! tại ông ý đang làm bản full nên các bạn đợi 1 thời gian nữa nhé !!!
Buồn thiệt, đã nói là xóa "trạng nguyên phục, chém bạc, vô song điểm phiếu" đi, đang code mà, còn cái vụ bản full lộ hàng chi sớm vậy. Quên dặn luôn là có thêm 6 cái pháp bảo: item\mop\9512, item\mop\9522, item\mop\9532, item\mop\9542, item\mop\9552, item\mop\9562. 6 cái đều có vòng sáng dưới chân, một vài cái còn cộng chỉ số.
*Đây là phone tui: 01697956650, cần hoặc hỏi gì alo.

dat233
23-09-11, 12:04 AM
Buồn thiệt, đã nói là xóa "trạng nguyên phục, chém bạc, vô song điểm phiếu" đi, đang code mà, còn cái vụ bản full lộ hàng chi sớm vậy. Quên dặn luôn là có thêm 6 cái pháp bảo: item\mop\9512, item\mop\9522, item\mop\9532, item\mop\9542, item\mop\9552, item\mop\9562. 6 cái đều có vòng sáng dưới chân, một vài cái còn cộng chỉ số.
*Đây là phone tui: 01697956650, cần hoặc hỏi gì alo.
thì tại ông bảo tôi là hướng dẫn mà!! ai biết được :D chỉ tổng hợp lại trong cuộc nói chuyện với ông thôi :))

ringta1234
24-09-11, 09:59 AM
Bao giờ bạn up được bản full vậy :)

ncthanhknd
24-09-11, 10:39 AM
cố lên nha ra bản full mình vào chém ngay :)>-

tuandat3019
24-09-11, 11:20 AM
sever của mình bị zi` ấy cứ chơi game 1 chút nó lại giật màn hình way lại chỗ cũ như là lag mạng vậy...... còn nói chuyện thì 20 giây sau nó mới lên....

dat233
24-09-11, 11:59 AM
sever của mình bị zi` ấy cứ chơi game 1 chút nó lại giật màn hình way lại chỗ cũ như là lag mạng vậy...... còn nói chuyện thì 20 giây sau nó mới lên....
cái này thì tớ chịu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(~~)

changbluetooth
24-09-11, 02:53 PM
Hì bạn trungviet mới vào team mà đã lập được nhiều công lớn. Rất hâm mộ, cho hỏi bạn học lớp mấy vậy cũng như là trình độ lập trình của bạn luôn.
Nhân tiện cho hỏi bạn đã sửa được các lỗi mà team lúc trước 0 sửa được chưa như là: vũ khí 0 phát sáng khi qua map, 0 có pass, nhiều lắm mà tự nhiên mình quên rồi, bạn vh danh hiệu chỉ được có 80% thôi à, ở nhà mình đang có file vh danh hiệu 100% đây, nhưng mỗi tuần chỉ đi chơi được có 1 lần nên chắc là phải đợi đến tuần sau mới up lên được quá.
Thằng em của mình nó còn phát hiện ra chỉ số khi bận đồ tím như trong online như: bận 3 món thì cộng gì đấy rồi bận 4 món thì cộng thêm gì đó nữa mình chỉ nhớ sơ sơ là những file qui định dòng ẩn đồ tím là suit....hi vọng sẽ có ít cho team vh, bây giờ mình giải nghệ rồi nên cũng 0 giúp được gì hơn. Thân

trungviet
24-09-11, 05:15 PM
Hì bạn trungviet mới vào team mà đã lập được nhiều công lớn. Rất hâm mộ, cho hỏi bạn học lớp mấy vậy cũng như là trình độ lập trình của bạn luôn.
Nhân tiện cho hỏi bạn đã sửa được các lỗi mà team lúc trước 0 sửa được chưa như là: vũ khí 0 phát sáng khi qua map, 0 có pass, nhiều lắm mà tự nhiên mình quên rồi, bạn vh danh hiệu chỉ được có 80% thôi à, ở nhà mình đang có file vh danh hiệu 100% đây, nhưng mỗi tuần chỉ đi chơi được có 1 lần nên chắc là phải đợi đến tuần sau mới up lên được quá.
Thằng em của mình nó còn phát hiện ra chỉ số khi bận đồ tím như trong online như: bận 3 món thì cộng gì đấy rồi bận 4 món thì cộng thêm gì đó nữa mình chỉ nhớ sơ sơ là những file qui định dòng ẩn đồ tím là suit....hi vọng sẽ có ít cho team vh, bây giờ mình giải nghệ rồi nên cũng 0 giúp được gì hơn. Thân
Trình độ lập trình vừa đủ xài thôi, chủ yếu là mày mò mà ra
Còn cái vụ vũ khí phát sáng thì nằm trong file inh\user\user.c. Vấn đề nằm ở chỗ code không đồng bộ hóa, nó chỉ load giáp và vũ khí thôi, ko load hiệu ứng vũ khí và phi phong
Pass để đăng nhập thì theo như code chỉ cần cofig lại ip trong server từ thử nghiệm thành online chắc sẽ có
Danh hiệu mình việt hóa 80% là khá rồi, của bạn chỉ có 50% thôi, còn sys\user\rank.c nữa
quy định thuộc tính item suit của saigontel là chỉ số tăng gấp đôi từ từ

ringta1234
24-09-11, 06:59 PM
Sever demo có khác ,lắm lỗi thật :)

trungviet
24-09-11, 07:27 PM
Sever demo có khác ,lắm lỗi thật :)
Có bản test rồi đó bạn, ít bug hơn bản demo :))

changbluetooth
24-09-11, 08:41 PM
Mình cũng chỉ lớp 12 thôi, trình độ lập trình cũng đủ xài thôi, chủ yếu là mày mò mà ra
Còn cái vụ vũ khí phát sáng thì nằm trong file inh\user\user.c. Vấn đề nằm ở chỗ code không đồng bộ hóa, nó chỉ load giáp và vũ khí thôi, ko load hiệu ứng vũ khí và phi phong
Pass để đăng nhập thì theo như code chỉ cần cofig lại ip trong server từ thử nghiệm thành online chắc sẽ có
Danh hiệu mình việt hóa 80% là khá rồi, của bạn chỉ có 50% thôi, còn sys\user\rank.c nữa

Cái mà bạn đang dùng chỉ là cũ thôi chứ bây giờ mình đã vh danh hiệu 100% rồi, hôm nay đi học thêm về sớm đc 1 tí nên mình cũng tranh thủ vào pm vài câu, tiếc là 0 có đem vh danh hiều rồi.
Năm nay lớp 12 mình học bù đầu bù cổ sau bạn có nhiều thời gian làm game vậy, có cách học nào hay 0 chỉ cho tui với nha. Thân

trungviet
24-09-11, 09:08 PM
Cái mà bạn đang dùng chỉ là cũ thôi chứ bây giờ mình đã vh danh hiệu 100% rồi, hôm nay đi học thêm về sớm đc 1 tí nên mình cũng tranh thủ vào pm vài câu, tiếc là 0 có đem vh danh hiều rồi.
Năm nay lớp 12 mình học bù đầu bù cổ sau bạn có nhiều thời gian làm game vậy, có cách học nào hay 0 chỉ cho tui với nha. Thân
Thì học nhìu, tui học muốn khùng lun đấy chứ, nhưng dạo này bài ít, nên có một ít thời gian, rãnh thì làm 1 chút, mò từ từ nên biết, mình học bằng cách mày mò mà ra thôi

Minh Phụng
25-09-11, 12:49 PM
sao anh em toàn 12 ko thế này :)) tớ cũng 12, cuối năm anh em định thi trường j thế

trungviet
25-09-11, 03:04 PM
sao anh em toàn 12 ko thế này :)) tớ cũng 12, cuối năm anh em định thi trường j thếKinh tế :D, thế ông tính thi trường gì, nghe nói trường y đang đắt giá lắm đấy :))

changbluetooth
25-09-11, 09:45 PM
Nhờ mình đã tìm ra cách chỉnh ngoại trang trong client nên việc suy luận ra id fasion cũng 0 có gì là khó khăn cả.
Mấy bạn download cái này về:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File txt này ghi đầy đủ về file để chỉnh thư mục char trong client
Bây giờ mấy bạn chỉ việc suy ra thôi (làm biếng suy quá)
Ví dụ nè:
file "b0052 la ao am mua dong" thì các bạn hãy đem số 0052, đổi số 52 lên trên rồi + thêm 00 nữa, KQ là id fasion của "ao am mua dong" là 520000
đó chỉ là cách lấy id của đồ nam, nhưng đồ nữ thì khác vd: "b1051 la ao mua he mau do" thì các bạn lấy số 51 đem lên trên rồi cộng thêm số 0, ta sẽ được 51010
sau đó ta lại cộng thêm 1 số 0 nữa thì sẽ ra id của nữ KQ: 510100.
Chân thành xin lỗi về sự bất tiện này, mình đã hướng dẫn cách lấy id fasion, vậy còn picid thì trungviet lo vậy. Thân

changbluetooth
25-09-11, 09:51 PM
Quên nữa là khi đổi ngoại trang thì sẽ bị mất tóc trungviet fix luôn nha, làm ơn làm cái avarta nhanh lên mình muốn vào 4rum CQ chém quá, nhưng nếu y nguyên thì sẽ bị lộ cái avarta. Nhanh lên nha

ringta1234
25-09-11, 11:31 PM
Nói thế này cho dễ hiểu này, lấy 2 số cuối + số giới tính( nam là 00, nữ là 01) + đuôi 00
OK :)

changbluetooth
26-09-11, 08:36 AM
Nói thế này cho dễ hiểu này, lấy 2 số cuối + số giới tính( nam là 00, nữ là 01) + đuôi 00
Nói như vậy thì cũng được không có sao, miễn sao cho dễ hiểu là được rồi.

trungviet
26-09-11, 08:08 PM
Nhờ mình đã tìm ra cách chỉnh ngoại trang trong client nên việc suy luận ra id fasion cũng 0 có gì là khó khăn cả.
Mấy bạn download cái này về:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File txt này ghi đầy đủ về file để chỉnh thư mục char trong client
Bây giờ mấy bạn chỉ việc suy ra thôi (làm biếng suy quá)
Ví dụ nè:
file "b0052 la ao am mua dong" thì các bạn hãy đem số 0052, đổi số 52 lên trên rồi + thêm 00 nữa, KQ là id fasion của "ao am mua dong" là 520000
đó chỉ là cách lấy id của đồ nam, nhưng đồ nữ thì khác vd: "b1051 la ao mua he mau do" thì các bạn lấy số 51 đem lên trên rồi cộng thêm số 0, ta sẽ được 51010
sau đó ta lại cộng thêm 1 số 0 nữa thì sẽ ra id của nữ KQ: 510100.
Chân thành xin lỗi về sự bất tiện này, mình đã hướng dẫn cách lấy id fasion, vậy còn picid thì trungviet lo vậy. Thân

Cả hai bạn đều ko đúng :)), tớ update lại code rồi, chỉ cần code đầu thôi, ko gần code giới tính, ví dụ code Hôn Sa là 90100 chỉ còn là 90, quá đơn giản :))

trungviet
26-09-11, 08:28 PM
Quên nữa là khi đổi ngoại trang thì sẽ bị mất tóc trungviet fix luôn nha, làm ơn làm cái avarta nhanh lên mình muốn vào 4rum CQ chém quá, nhưng nếu y nguyên thì sẽ bị lộ cái avarta. Nhanh lên nha
Lười fix quá, fix ở trong file inh/user/user.c, inh/user/equip.c và inh/user/gift.c đấy, tìm dòng get_hair() và set_hair(), nó đó fix giùm nhé!

MrDnD
26-09-11, 09:28 PM
Mình cũng chỉ lớp 12 thôi, trình độ lập trình cũng đủ xài thôi, chủ yếu là mày mò mà ra
phần login ở chỗ /sys/sys/login1-2-3.c đó. Có 1 đoạn code nó gửi đến server để get key. Giờ làm 1 hàm tạo key là được.
cơ chế hoạt động như sau : khi người dùng đăng nhập -> gửi password lên server -> server mã hoá theo thuật toán nào đó để ra 1 key -> check key đó xem trùng với key đã lưu lần đầu chưa -> nếu trùng thì gọi hàm login, ko thì báo lỗi.

phần database cho server có 2 hướng giải quyết như sau:
1. Tạo 1 tool liên kết giữa data (text) rồi up nó lên 1 database nào đó (mySQL, sql server, access ...). Cách này có ưu điểm là đơn giản, dễ làm. Nhược điểm là ko tận dụng đc tài nguyên. Nếu đồng bộ ko tốt dễ xảy ra bug.
2. Viết lại mấy hàm save, save2db trong server. Cách này tối ưu nhất nhưng đòi hỏi kỹ năng lập trình phải khá.

trungviet
27-09-11, 11:28 AM
phần login ở chỗ /sys/sys/login1-2-3.c đó. Có 1 đoạn code nó gửi đến server để get key. Giờ làm 1 hàm tạo key là được.
cơ chế hoạt động như sau : khi người dùng đăng nhập -> gửi password lên server -> server mã hoá theo thuật toán nào đó để ra 1 key -> check key đó xem trùng với key đã lưu lần đầu chưa -> nếu trùng thì gọi hàm login, ko thì báo lỗi.

phần database cho server có 2 hướng giải quyết như sau:
1. Tạo 1 tool liên kết giữa data (text) rồi up nó lên 1 database nào đó (mySQL, sql server, access ...). Cách này có ưu điểm là đơn giản, dễ làm. Nhược điểm là ko tận dụng đc tài nguyên. Nếu đồng bộ ko tốt dễ xảy ra bug.
2. Viết lại mấy hàm save, save2db trong server. Cách này tối ưu nhất nhưng đòi hỏi kỹ năng lập trình phải khá.
Chủ yếu là do mấy hàm có code này get_host_type()==???, mặc định trong server ip thành ip test, nên được tặng 100kim bảo và mua đồ xả láng trong thương thành, lúc login sẽ tự tạo user mới mà ko cần pass. :( Nếu có thể làm cho server hiểu được rằng ip 127.0.0.1 cũng muốn thành online thì đăng nhập sẽ cần pass thôi, vấn đề còn lại sẽ nằm ở cái tạo acc :))

Minh Phụng
27-09-11, 01:58 PM
tạo acc thì khỏi đi, vì khi mình đánh 1 account mới và password nó sẽ tự lưu vào DB lun, đỡ mệt :| lần sau nó chỉ check thêm pass nữa là dc

trungviet
27-09-11, 07:17 PM
tạo acc thì khỏi đi, vì khi mình đánh 1 account mới và password nó sẽ tự lưu vào DB lun, đỡ mệt :| lần sau nó chỉ check thêm pass nữa là dc
Ý tưởng hay, nếu có thể làm cho chế độ test tự tạo acc đc thì có thể lưu pass đc, sẽ xem lại toàn bộ code login

MrDnD
01-10-11, 11:25 PM
Chủ yếu là do mấy hàm có code này get_host_type()==???, mặc định trong server ip thành ip test, nên được tặng 100kim bảo và mua đồ xả láng trong thương thành, lúc login sẽ tự tạo user mới mà ko cần pass. :( Nếu có thể làm cho server hiểu được rằng ip 127.0.0.1 cũng muốn thành online thì đăng nhập sẽ cần pass thôi, vấn đề còn lại sẽ nằm ở cái tạo acc :))
nhớ ko nhầm thì vụ tạo acc nó xài 1 hàm gửi lên webserver (chính xác là dùng php), webserver create key rồi gửi lại. Nhưng do cái file php đó giờ nó del rồi (hoặc chuyển host, blah blah) nên key nhận lại luôn là null.
Giờ muốn check thì làm 1 file php tạo key trả về là được. Hoặc cách khác là viết lại hàm login luôn cho tiện :))

Minh Phụng
02-10-11, 06:26 PM
nhớ ko nhầm thì vụ tạo acc nó xài 1 hàm gửi lên webserver (chính xác là dùng php), webserver create key rồi gửi lại. Nhưng do cái file php đó giờ nó del rồi (hoặc chuyển host, blah blah) nên key nhận lại luôn là null.
Giờ muốn check thì làm 1 file php tạo key trả về là được. Hoặc cách khác là viết lại hàm login luôn cho tiện :))bố làm lun đi :)) ở đây toàn trình độ hạn hẹp (toàn lớp 12 trở xuống ko àh)

changbluetooth
02-10-11, 09:19 PM
Ai có acc vip bên 99uc.net thì cho mình xin một cái nha

MrDnD
03-10-11, 01:08 AM
bố làm lun đi :)) ở đây toàn trình độ hạn hẹp (toàn lớp 12 trở xuống ko àh)
năm cuối làm 1 đống project lớn project nhỏ, lại sắp đi thực tập rồi nên bận lắm. Tự làm đi thì mới nâng trình lên đc chứ ;))

kencop
06-10-11, 08:27 AM
Đây là bản demo server của mình, còn bản gốc mình đang viết code item thứ 10 (Ngoại trang), chưa thể up đc. Có thể giải nén và chạy ở bất kỳ thư mục nào (mình đã config rồi). Danh sách các item mới trong file server log có trong server
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn cài:
_Giải nén ra một thư mục nào đó, đợi xong vào thư mục giải nén tiếp file log clean, rồi run server and play
Còn đây là vài tấm hình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 245500.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 250500.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 250700.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251100.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251101.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251200.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251300.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 251301.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 252100.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 514200.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 514500.bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 514800.bmp

cho mình xin lại cái link đi bạn, link die rùi thanks!

trungviet
07-10-11, 02:49 PM
cho mình xin lại cái link đi bạn, link die rùi thanks!

trungviet
04-11-11, 10:38 PM
Team này còn hoạt động không nhỉ? Hay die rồi =.=!

tuandat3019
16-11-11, 02:11 PM