PDA

View Full Version : [Gunny] [Video] hướng dẫn chi tiết cài Gunny 2.3 (win 7 và cả xp)

Sesshomaru
15-09-11, 01:26 AM
không dài dòng
source cần thiết pass nếu có trantoai223

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

win 7

data base win 7

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

video 1

video 2

cuối cùng là XP sp3

lưu ý trước khi cài đặt

nên để folder server theo dạng như sau

x:\releasepatch\flash
x:\releasepatch\Resource
x:\workspace\server

tức là theo như mặc định của source phien nhatrang là folder releasepatch và workspace chung 1 folder

1 số bạn không làm đầy đủ theo các bước rồi báo lỗi thì chẳng ai giúp các bạn được

tốt nhất là nên
"Remove win đi cài win" mới trước khi làm
và nhớ là cài win full đừng chơi bản tiny :-ss

quoctuan2712
15-09-11, 01:46 AM
chưa xem nhưng cũng thank cho bạn có công đóng góp cho anh em

vodkacb
15-09-11, 02:50 AM
ps vào h đêm cơ à..............30char

vodkacb
15-09-11, 03:52 AM
anh có thể up thư mục i386 lên cho e đc không.để e cài iis.search google mãi chả có.có toàn cái thiếu.toàn bản 100mb.cải của anh 500mb mới là đúng :d

Sesshomaru
15-09-11, 09:58 AM
anh có thể up thư mục i386 lên cho e đc không.để e cài iis.search google mãi chả có.có toàn cái thiếu.toàn bản 100mb.cải của anh 500mb mới là đúng :d
cái của mình là source win 600MB del hết đi chỉ để lại folder đó thôi.bạn có thể tìm kiếm source win về giải nén ra chỉ lấy folder đó thôi

vominhtan2008
15-09-11, 10:05 AM
Gunny nhìn thía mà khó ăn dữ ta. Bác chủ thớt cho em hỏi cấu hình tầm nhiêu chạy nổi để em còn biết mà lần. Thanks bác chủ trước !

vodkacb
15-09-11, 10:06 AM
bjo bạn đang có bạn up lên cho mình đi :D

khieuthien
15-09-11, 10:32 AM
Bạn có thể tổng hợp lại các link download cần thiết có liên quan đến việc cài đặt gunny 2.3 này không?

quoctuan2712
15-09-11, 11:06 AM
sau khi cài đặt xong chạy tới phần vô game thì nó báo lỗi như này

Server Error in '/' Application. The resource cannot be found. Description: HTTP 404. The resource you are looking for (or one of its dependencies) could have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable. Please review the following URL and make sure that it is spelled correctly.

Requested URL: /gamegunny/login.aspx

Version Information: Microsoft .NET Framework Version:4.0.30319; ASP.NET Version:4.0.30319.1

cái này fixx sao đây bac

Sesshomaru
15-09-11, 11:27 AM
Gunny nhìn thía mà khó ăn dữ ta. Bác chủ thớt cho em hỏi cấu hình tầm nhiêu chạy nổi để em còn biết mà lần. Thanks bác chủ trước !
nhẹ hều chừng Ram 512 là chạy vô tư

Bạn có thể tổng hợp lại các link download cần thiết có liên quan đến việc cài đặt gunny 2.3 này không?

mình nhớ trong file text có các link rồi
SQL 2008 với 2005 thì trong CLB nhiều lắm

Server Error in '/' Application. The resource cannot be found. Description: HTTP 404. The resource you are looking for (or one of its dependencies) could have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable. Please review the following URL and make sure that it is spelled correctly.

Version Information: Microsoft .NET Framework Version:4.0.30319; ASP.NET Version:4.0.30319.1

cái này fixx sao đây bac
xin 500 hình

quoctuan2712
15-09-11, 11:28 AM
mất 1 đêm từ hôm qua đến giờ cài không chạy được không hiểu vì sao..làm y chang hướng dẫn..đã fix được lỗi không cho IE vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lại tới lỗi không thấy chữ Sumbit Query khi đăng nhập đâu cả....bác nào làm trên cái máy ảo cho anh em chơi với nào

vodkacb
15-09-11, 11:59 AM
link down file WinSP3 cho anh em nè.giải nén ra bên trong có folder I386 nehs ;)

firel0ve610
15-09-11, 12:03 PM
Bạn quả là người mà mình cần học tập. Đâu như 1 số người ^^

thuoclano12
15-09-11, 12:11 PM

cái này fixx sao đây bac
Lỗi này là ở cái chỗ bác tạo 3 cái đường dẫn ý, nếu XP thì ấn chuột phải vào cái đường dẫn chọn Properties chọn phần ASp gì đó không nhớ, ở cái dòng đầu tiên bác chọn là donet 4.0
Nhưng trước hết bác phải cài donet 4.0 đã :D
Nếu không hiểu thì teamview tui fix cho =))

firel0ve610
15-09-11, 12:11 PM
Hướng dẫn từ A->Z trên cả win 7 và xp. Ai down mà ko thanks thì chúa ko phù hộ cho người đó

quoctuan2712
15-09-11, 12:13 PM
cài xong đang chơi rồi..mà thấy hơi khác với gunnyus ai có ý định phát triển thì cho mình tham gia với nha...

PainNyu
15-09-11, 03:16 PM
cho em hỏi là khi cài ISS xong, vào localhost nó hỏi ID + pass thì đánh là admin và admin thì ko đc, ai biết chỉ em với

rayyan2006
15-09-11, 03:39 PM
cho em hỏi là khi cài ISS xong, vào localhost nó hỏi ID + pass thì đánh là admin và admin thì ko đc, ai biết chỉ em vớiKhông cần đánh đâu bạn, bạn cứ cancel đi là oki hehe

noinhotnn
15-09-11, 05:16 PM
Không cần đánh đâu bạn, bạn cứ cancel đi là oki hehe
Đã cancel đc lần nào chưa mà nói. Cái này bạn nên set password cho 1 acc trong windows có quyền user trở nên. restart lại nó hỏi thì điền user pass vào. cách 2 vào about:config (gõ vào thanh địa chỉ firefox) filter theo localhost để chỉnh sửa. cách vừa nghĩ ra là tìm đến thư mục root add vào thằng user của IIS theo máy

noinhotnn
15-09-11, 05:21 PM

cái này fixx sao đây bac

check web đã start chưa. 2 là check cái link test có trùng với tên đặt trên IIS ko 1 số người nhầm lẫn gunnyGame và gameGunny =))

tututu12
15-09-11, 05:39 PM
bạn chó thể share cho mình cái file server của bạn dc ko dùng của phiêntrang phải thêm ổ e nữa mệt lắm

shikaru92
15-09-11, 06:24 PM
Mình down database của bạn về ko attach vào SQL 2008 đc ;(

tututu12
15-09-11, 06:37 PM
down hết trong này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
làm đúng theo hướng dẫn ở video
thế mà lại bị như zầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg
ai biết sửa giúp mình với .tks

noinhotnn
15-09-11, 06:41 PM
down hết trong này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thế mà lại bị như zầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg
Sai version bạn ạ :)
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

tututu12
15-09-11, 06:44 PM
Sai version bạn ạ :)
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.
zậy mình phải dùng version nào bây h .bạn có thể cho mình dc ko

Sesshomaru
15-09-11, 07:23 PM
zậy mình phải dùng version nào bây h .bạn có thể cho mình dc kotrong video đã có cách chỉnh trong table Server config chỉnh giá trị Edition =21000

Sesshomaru
15-09-11, 07:23 PM
Mình down database của bạn về ko attach vào SQL 2008 đc ;(
Set quyền admin cho tất cả folder lưu database

Sesshomaru
15-09-11, 07:24 PM
thế mà lại bị như zầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg)

mình không biết có phải lỗi Edition không nhưng 1 lần mình đã gặp lỗi này là do thiếu folder server:(

tututu12
15-09-11, 08:39 PM
trong video đã có cách chỉnh trong table Server config chỉnh giá trị Edition =21000
mình đã chỉnh như bạn lúc cài rùi nhưng khi chạy lại bị lỗi như hình mình post đó

firel0ve610
15-09-11, 10:26 PM
Cái server này còn gặp khá nhiều lỗi. Khi vào lại thì mất rèn, có lần thì mất vũ khí, +9 là hết cỡ

quoctuan2712
15-09-11, 10:34 PM
thế mà lại bị như zầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg)
minhg thì chơi được nhưng mà cũng bị như bạn...vẫn chơi được nhung lỗi

firel0ve610
15-09-11, 10:42 PM
Set admin kiểu gì thế trantoai ơi

Sesshomaru
15-09-11, 11:17 PM
Set admin kiểu gì thế trantoai ơi
chuột phải vào folder
properties--->security--->edit--->full control

vominhtan2008
16-09-11, 01:17 AM
Em chạy tới đây bị lỗi 3 cái bảng chạy 1 lúc là nó tắt hic hic ko bít bị sao lun

mrsmith59
16-09-11, 01:37 AM
Bạn ơi. mình dùng win7, sql server 2008, nhưng vẫn ko attack được cái database. giúp mình với

tututu12
16-09-11, 01:43 AM
mình không biết có phải lỗi Edition không nhưng 1 lần mình đã gặp lỗi này là do thiếu folder server:(
cái foder sẻver mình đã đưa vào rồi

Sesshomaru
16-09-11, 02:00 AM
khuyến cáo tất cả là nên làm với win sạch,mình đã hướng dẫn hết mức có thể rồi,giờ hỏi mình thì mình cũng bó tay:(

noinhotnn
16-09-11, 10:48 AM
folder server để làm gì vậy? :-??

kenchimxinh
16-09-11, 12:52 PM
Đúng là còn rất nhiều lỗi, mà lỗi làm mình tức nhất là mất 1 số thứ và một số thứ muốn mất mà không được :)), nhưng để được như vầy thì mọi người trong CLB đã phải cố gắng rất nhiều rồi... rất cảm ơn :)

Hi vọng mọi người sẽ cùng nhau làm ra bản tốt hơn

firel0ve610
16-09-11, 01:29 PM
chuột phải vào folder
properties--->security--->edit--->full control
Winxp làm sao có như thế. Bạn chỉ mình thế là win 7 rồi

firel0ve610
16-09-11, 01:37 PM
Các bạn nên kiếm cái xp làm cho nó dễ. Win7 mình thấy lằng nhằng lắm

shikaru92
16-09-11, 02:14 PM
Mình nghĩ bạn nên up 1 folder đầy đủ code hoàn chỉnh mà bạn chạy...chứ mình thấy bạn copy tùm lum ko biết đường nào mà lần :(

firel0ve610
16-09-11, 04:46 PM
Lấy 10k ra tiệm mua cái đĩa win mà cài nhé bao nhiêu đâu

firel0ve610
16-09-11, 05:57 PM
Mình thì chạy đc rùi, lúc load lại thì mất vũ khí , +9 là hết cỡ với cả cái road nó lắm dòng đỏ mà mình đã chạy đúng folder theo nó yêu cầu E:\Temp\download\Gunny.phien-nhatrang\Herman-PC\workspace\Server\Bussiness

khanhyeu9x
16-09-11, 11:05 PM
minhg thì chơi được nhưng mà cũng bị như bạn...vẫn chơi được nhung lỗi

bạn tìm những dòng value="Data Source=./sqlexpress

chỉnh thành value="Data Source=. hoặc value="Data Source=127.0.0.1 trong những file config.

Sesshomaru
18-09-11, 10:26 PM
Mình nghĩ bạn nên up 1 folder đầy đủ code hoàn chỉnh mà bạn chạy...chứ mình thấy bạn copy tùm lum ko biết đường nào mà lần :(

đó chỉ là thao tác,còn các thứ mình sử dụng đều lấy ở CLBgame chứ đâu ra,các bạn chịu khó quan sát đi chứ

Các bạn nên kiếm cái xp làm cho nó dễ. Win7 mình thấy lằng nhằng lắm

win 7 dêxowisi hơn

Mình thì chạy đc rùi, lúc load lại thì mất vũ khí , +9 là hết cỡ với cả cái road nó lắm dòng đỏ mà mình đã chạy đúng folder theo nó yêu cầu E:\Temp\download\Gunny.phien-nhatrang\Herman-PC\workspace\Server\Bussiness
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tức là theo như mặc định của source phien nhatrang là folder releasepatch và workspace chung 1 folder

còn cái lỗi chạy game server nó mới xuất hiện dòng đỏ không phải là lỗi cài đặt
đó là bug source (cần anh em tham khảo fix)

ép vũ khí thì mình có thể ép +18 :D
cao nhất là +15 nhưng mà ép bằng data base,ép bằng thợ rèn cao nhất là lên +5 vì không có đá 5

Sesshomaru
19-09-11, 02:07 AM
Em chạy tới đây bị lỗi 3 cái bảng chạy 1 lúc là nó tắt hic hic ko bít bị sao lun

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
cài net 3.5 chưa
yêu cầu phải cài net 3.5 nha

1 số bạn không làm đầy đủ theo các bước rồi báo lỗi thì chẳng ai giúp các bạn được

tốt nhất là nên
Remove win đi cài win mới trước khi làm
và nhớ là cài win full đừng chơi bản tiny :-ss

shikaru92
20-09-11, 09:48 AM
Cho xin cái pass của file Request :D

Mr.Royals
20-09-11, 11:03 AM
tại sao chỉnh full control rồi mà attack nó vẫn báo The Database cannot be opened because it is version 661, chỉ có Db_Membership là attack thành công? cám ơn

kenig151
20-09-11, 11:08 AM
xin lỗi các bro, nhưng cho e hỏi pass down Mediafire là gì vậy ạ

Sesshomaru
20-09-11, 11:16 AM
xin lỗi các bro, nhưng cho e hỏi pass down Mediafire là gì vậy ạ
pass down cái gì hả bạn
cái của mình đâu có đặt pass

Sesshomaru
20-09-11, 11:17 AM
tại sao chỉnh full control rồi mà attack nó vẫn báo The Database cannot be opened because it is version 661, chỉ có Db_Membership là attack thành công? cám ơn

sai version SQL
attack thì dùng dB phù hợp
mình đã up kèm video rồi

Mr.Royals
20-09-11, 11:26 AM
sai version SQL
attack thì dùng dB phù hợp
mình đã up kèm video rồi

thì mình dùng win 7

data base win 7

của bạn mà , vẫn ko đc

mà sao của bạn tôi thấy là Microsoft SQL Server 2008 r2 mà tôi cài thì chỉ có Microsoft SQL Server 2008 thôi

kenig151
20-09-11, 11:30 AM
pass down cái gì hả bạn
cái của mình đâu có đặt pass <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này nè bro...
cả cái này nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sesshomaru
20-09-11, 12:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này nè bro...
cả cái này nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pm smallwind hỏi pass.....................................

kenig151
20-09-11, 05:35 PM
Trantoai223 cho mình hỏi nhé: tại sao trong doạn cuối video thứ 2 khi login thì nó báo lỗi không connect được vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng ngay sau đó trình duyệt của bạn lại hiện lên đoạn load vào game...???? ở phút thứ 31:40 í, đoạn không connect được ở đồng hồ máy tính bạn là 12h48, đùng một phát nhảy lên 12h50 và trình duyệt của bạn hiện lên màn hình load game, trong 2 phút đó bạn làm gì để sửa vậy, chỉ cho cách fix lỗi đó đi bạn..

duytungk87
20-09-11, 05:56 PM
xin cái pass down file wing.rar và request.rar với
Thanks!

rayyan2006
20-09-11, 06:12 PM
Trantoai223 cho mình hỏi nhé: tại sao trong doạn cuối video thứ 2 khi login thì nó báo lỗi không connect được vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng ngay sau đó trình duyệt của bạn lại hiện lên đoạn load vào game...???? ở phút thứ 31:40 í, đoạn không connect được ở đồng hồ máy tính bạn là 12h48, đùng một phát nhảy lên 12h50 và trình duyệt của bạn hiện lên màn hình load game, trong 2 phút đó bạn làm gì để sửa vậy, chỉ cho cách fix lỗi đó đi bạn..
cái này mình nghĩ bạn ấy chuyển từ cách login bằng file "login.aspx" thành "login.htm"

tudo5696
20-09-11, 07:38 PM
cho xin cái pass download bác gì đó ơi

duytungk87
20-09-11, 07:59 PM
ok đã có pass của 2 cái file đó
Pass là t các bác ạ
chỉ một chữ t thôi

Sesshomaru
21-09-11, 12:08 AM

không fix gì hết,2 phút đó mình ra máy thật lấy link log acc đó mà

bạn đăng nhập vào bằng link sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hoặc

Sesshomaru
21-09-11, 12:10 AM
thì mình dùng win 7

data base win 7

của bạn mà , vẫn ko đc

mà sao của bạn tôi thấy là Microsoft SQL Server 2008 r2 mà tôi cài thì chỉ có Microsoft SQL Server 2008 thôi

da~ co link download di kem ban? R2

1_Harry_1
21-09-11, 09:01 AM
lỗi này sữa sao mọi người giúp giùm

kenig151
21-09-11, 09:23 AM
không fix gì hết,2 phút đó mình ra máy thật lấy link log acc đó mà

bạn đăng nhập vào bằng link sau

hoặc

uhm, cám ơn bạn, mình chạy được rồi,

Sesshomaru
21-09-11, 12:53 PM
lỗi này sữa sao mọi người giúp giùm

không có user đó,gỡ ra cài lại từ đầu

boyphole
21-09-11, 03:38 PM

còn cái lỗi chạy game server nó mới xuất hiện dòng đỏ không phải là lỗi cài đặt
đó là bug source (cần anh em tham khảo fix)

Minh làm Y chang mà, đặt Folder Y chang video.. Vãn bị lỗi đỏ

darkmagician
21-09-11, 03:53 PM
cai game nay cài dc sql2000 ko hiện dang cài mu trên sql 2000 tiện cài gám này trên sql dó luôn liệu có dc ko

thanh06
21-09-11, 04:54 PM
của em chạy server không bị lỗi j khi đăng nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì gõ j nó vẫn hiện ra màn hình Loading

nó cứ dừng ở đó mãi các bác biết lỗi đó là sao không? chỉ em với!

Mr.Phát
21-09-11, 05:19 PM
cái nì chạy sv tốn ram bao nhiu ta :D

firel0ve610
21-09-11, 05:48 PM
Minh làm Y chang mà, đặt Folder Y chang video.. Vãn bị lỗi đỏ

Sesshomaru
21-09-11, 07:19 PM
của em chạy server không bị lỗi j khi đăng nhập vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì gõ j nó vẫn hiện ra màn hình Loading

nó cứ dừng ở đó mãi các bác biết lỗi đó là sao không? chỉ em với!

lỗi này là do User không tồn tại,bạn phải kiểm tra user trong table Sys_Users_Detail

cái nì chạy sv tốn ram bao nhiu ta :D

Không tốn nhiều~ 1GB cả game cả win7

boyphole
21-09-11, 07:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ntercenter.jpg

Giup mink voi

nh0cal0nt
21-09-11, 10:18 PM
nó kiu account bị hết hạn, chỉnh ở đâu đây bạn ơi

phamngochai2
22-09-11, 03:08 PM
cái này tui chạy thấy lag lag, ram tui 1gb set ram động ~ 2448 , ctrl + alt + del thì qua tab thứ 2 thì thấy có cài j mà plugin...... j j đó chiếm cpu >= 90% , vậy là sao nhỉ ?

mrdenpro
22-09-11, 08:25 PM
Chủ thớt cko xin pass để down file wing và request đi

zazabo1312
23-09-11, 08:27 AM
lỗi này là do User không tồn tại,bạn phải kiểm tra user trong table Sys_Users_Detail

Check trong Sys_Users_Detail thì nó cũng có giống hệt các thông tin trong như trong video của bạn, mình nghĩ không phải lỗi trong đó đâu.

boyphole
23-09-11, 03:35 PM
server ngon lành rùi thi lỗi web.. hịc
Luc thi doi Nick pass
làm the hướng dẫn hết pass thì lại ko ket nối đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture3.jpg

phucvinh52
23-09-11, 11:53 PM
server ngon lành rùi thi lỗi web.. hịc
Luc thi doi Nick pass
làm the hướng dẫn hết pass thì lại ko ket nối đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pture3.jpg
Bạn đăng nhập theo link sau nà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

drkenji950
24-09-11, 01:30 PM
chủ thớt ơi !!
xin 1 list download đầy đủ ák
có jì
post lên cho mọi người
:)>-:)>-

hit-and-run
24-09-11, 06:42 PM
bạn nào làm được rồi thì pm yahoo mình giúp mình chút nhé . mình đầu tư VPS cho anh em chơi free :D

Y!H: hitandrun_nbt

em VPS này chạy đc ko :D

Sesshomaru
24-09-11, 07:27 PM
Mình tự hỏi những bạn đặt câu hỏi về 1 lỗi đã trả lời rồi là bao nhiêu bạn đã đọc hết tất cả comment và các bài viết liên quan tới Gunny
kể từ khi bạn phien share source,nếu các bạn chăm chỉ một chút thì các bạn có thể làm được nhiều thứ rồi đó.SR nhiều bạn pm hỏi mình cách cài game mình ko trả lời vì hầu hết lỗi các bạn gặp phải đều đã có người trả lời và các bạn không làm theo hướng dẫn.
"ít nhất các bạn cũng phải xem nó báo lỗi gì rồi chịu khó tìm hiểu chứ thấy đỏ cái mà tắt ngay thì muôn đời sẽ báo lỗi"

thanhtu_132
24-09-11, 07:30 PM
sao cài xong chơi được rồi mà chỉ có 2 phó bản kiến với gà thui ai giúp với

minhgiao2000
24-09-11, 10:06 PM
Cho t hỏi, 1 làm trên máy ảo, chỉ có 1 ổ C
theo như video thì để trên ổ D của máy
Vậy t làm ổ C có đc ko, chỉ lần link cái IIS đúng là đc đúng ko
Còn nếu ko thì config thêm gì ko xin chỉ giáo

tututu12
25-09-11, 12:51 AM
cài win mấy lần rùi mà van ko tài nào cài sql 2008 dc

southoffline
25-09-11, 10:08 AM
pass file request và wing là gì vậy mà ai có hướng dẫn cài sql 2k8 r2 không

smallwind1912
25-09-11, 10:12 AM
Mình tự hỏi những bạn đặt câu hỏi về 1 lỗi đã trả lời rồi là bao nhiêu bạn đã đọc hết tất cả comment và các bài viết liên quan tới Gunny
kể từ khi bạn phien share source,nếu các bạn chăm chỉ một chút thì các bạn có thể làm được nhiều thứ rồi đó.SR nhiều bạn pm hỏi mình cách cài game mình ko trả lời vì hầu hết lỗi các bạn gặp phải đều đã có người trả lời và các bạn không làm theo hướng dẫn.
"ít nhất các bạn cũng phải xem nó báo lỗi gì rồi chịu khó tìm hiểu chứ thấy đỏ cái mà tắt ngay thì muôn đời sẽ báo lỗi"
Giống tôi hồi trước có tên không cài được lên pm chửi chủ topic

southoffline
25-09-11, 10:16 AM
pass file request và wing trong link suore của bạn là gì vậy trantoai

southoffline
25-09-11, 10:50 AM
small pass request và wing trong link suore của bạn là gì vậy

Sesshomaru
25-09-11, 01:33 PM
small pass request và wing trong link suore của bạn là gì vậy
lại thêm 1 người như thế nữa,thay vì chờ câu trả lời sao không tìm câu trả lời trong các bài viết,pass là 1 chữ t thì phải
(câu hỏi này đã được trả lời 3 lần rồi)

kesangame
25-09-11, 01:47 PM
cuối cùng hôm wa đã cài được Gunny chơi chưa tới 30 phút detele lun=)) hok thích chơi game này

southoffline
25-09-11, 03:09 PM
cuối cùng hôm wa đã cài được Gunny chơi chưa tới 30 phút detele lun=)) hok thích chơi game này
bạn có vẻ tỏ ra nguy hiểm quá bây giờ server ít lỗi hơn trước nên cài sẽ dễ dàng hơn sao bạn không test lúc server mới ra ấy

thanhtringuyen
26-09-11, 10:34 PM
Chủ thớt cho lại cái link down đc ko. Die rồi. Cái link:
source cần thiết

Sesshomaru
26-09-11, 11:38 PM
Chủ thớt cho lại cái link down đc ko. Die rồi. Cái link:
source cần thiết
của bạn đây,may mà mình copy từ lâu rồi

thanhtringuyen
27-09-11, 12:29 AM
À tiện cho hỏi tí. Mình lấy mấy cái file: release.part01.rar đến release.part09.rar từ bài: "Tut cai` gunny 2.3 đã chạy được cho anh em" có bị gì ko nhỉ???

Sesshomaru
27-09-11, 01:14 AM
thì vẫn là nó đó chứ ai khác đâu....................

thanhtringuyen
27-09-11, 11:05 AM
Trong chỗ cái Video lúc 13.32 có cái DataBase.rar và gunntyFixServer.rar thì down ở đâu vậy? Xem Video của bạn hơi rối quá. Bạn nên cho các thành phần cần thiết trước khi làm. Chứ những thứ bạn share mình xem video ko có thì làm sao đây ? Còn lỗi này ko biết bị gì nữa.
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Không bị lỗi này thì bị cái khác. Lỗi trên là ko phải bản R2. Tìm ra bản R2 rồi thì ko conec được. ^:)^

Sesshomaru
28-09-11, 08:30 PM
Trong chỗ cái Video lúc 13.32 có cái DataBase.rar và gunntyFixServer.rar thì down ở đâu vậy? Xem Video của bạn hơi rối quá. Bạn nên cho các thành phần cần thiết trước khi làm. Chứ những thứ bạn share mình xem video ko có thì làm sao đây ? Còn lỗi này ko biết bị gì nữa.
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Không bị lỗi này thì bị cái khác. Lỗi trên là ko phải bản R2. Tìm ra bản R2 rồi thì ko conec được. ^:)^

cái gunnyfix mình chỉ lấy database của nó bao gồm db log,db count và membership ji đó(bạn xem video chắc cũng biết)và cho chắc ăn mình đã tách toàn bộ database mà mình xài up lên chung với Video rồi,về cơ bản thì nó vẫn là cái server này thôi,chẳng khác ji cả

thanhtringuyen
28-09-11, 11:05 PM
Chờ bạn up cái chạy ổn của bạn vậy. Down về gặp lỗi chả sửa nỗi. Bạn up nhanh nhanh cho anh em đỡ khổ :)>-

Jetpistoy
06-10-11, 11:16 AM
Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp
tks phát :))

viboytq
07-10-11, 07:54 PM
mình kiếm trên mạng hoài mà toàn linkdie nên không sài được I386và cũng không biết cài như thế nào cả tạo ổ đĩa ảo nữa ai có thể làm 1 cái video hướng dẫn cặn kẽ nhất được không tớ rất cảm ơn :((

Alexandre159
05-11-11, 03:45 AM

vip-minotaure đã bị khoá

Alexandre159
06-11-11, 03:49 AM
Bây giờ chúng ta cần một tập tin tốt 66 và 67 giúp đỡ xin vui lòng
lý do ngôn ngữ xấu

quants1
06-11-11, 05:16 PM
aloo ca sever fode la gi vay phan mem ha?

Alexandre159
06-11-11, 09:15 PM
tập Bomb 66 67

Tôi là người Brazil tôi sử dụng google dịch

boyz4
06-11-11, 09:20 PM
Ai có phần mềm nào chạy Gunny mà ko cần IIS không,hồi trước có ng nói rùi nhưng ko nhớ. :-<

rayyan2006
07-11-11, 02:52 PM
Abyss đấy, 1 chương trình thay thế IIS

mrdenpro
29-01-12, 03:49 PM
anh ơi chỉnh lên online kiểu gì ạ

traish
30-01-12, 10:43 PM
tốt lắm $-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)

meobebeo
13-02-12, 09:50 PM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa.M ãi ko cài được huhuhu

mrhung91
15-02-12, 02:21 PM
Quá hay. Thank bro đã đóng góp nhé....... ;)

trains
18-03-12, 05:06 PM
anh trantoai223 cho em xin nick chat đc ko?

anhhgkh
24-03-12, 02:29 AM

happyprince
12-12-12, 10:52 AM
link down source die ùi ( các file part 1 -> 8 die)

nhokclever
26-01-13, 01:54 AM
up ;ink fshare, megashare hay 4share.vn dc ko bạn,MF nó ko down dc,zz

phangyihong
21-03-13, 09:31 AM
Xem lại link anh ơi 1 - 4 die hết rồi mong a fix lai link sớm :(

Iwaittingforu
18-06-13, 01:30 PM
cái đoạn bạn copy server vào workspace đó, minh ko thấy cái nào tên như vậy z mà dung lượng là 111MB ??