PDA

View Full Version : Tổng hợp 1 số lỗi mà godhoang tìm thấy ở bản TVWeb nói chung.

godhoang
12-09-11, 08:01 AM
Tổng hợp 1 số lỗi mà godhoang tìm thấy ở bản TVWeb nói chung:

1/ Lỗi Vpoint Dupe khi dùng đổi phúc duyên (PC Point) mà người đổi đang online MU.
Cách khắc phục tốt nhất: Xóa option này.

2/ Lỗi Tẩy điểm tăng point theo cấp số cộng: Ví dụ bạn rs0 và có 1000đ, OK tẩy điểm liên tục 2 lần kô rút point (hoặc rút cũng đc) thì sau 2 lần ấy, tổng point có đc là 2000 point ;))
Cách khắc phục tốt nhất: 1 là xóa, 2 là dùng chế độ vpoint, 3 là thử thay đổi file tẩy của nbb vào xem ? vì nbb kô bị lỗi này.

3/ Lỗi Dupe Item Vpoint (cục đỏ đỏ 1 ô trade vpoint ấy): Cần thao tác 2 người, và quan trọng là canh time
Bước 1: 2 người trade (ít nhất 1 người có item vp) nhưng đừng ấn OK trade nhé.
Bước 2: giả sử sau 8s, bảng hỏi trade kô đc đáp lại sẽ biến mất, hãy canh đến giây thứ 7, người đc hỏi hãy ấn OK sao cho: hiện bảng gd của 2 người, và bên trái màng hình ghi lỗi.
Bước 3: tắt trade (đừng trade gì nữa), rồi 1 người ném item vpoint ra người kia lượm, người ném chọn nv lại thì còn nguyên si số item vpoint đó ^^
Cách khắc phục tốt nhất: Xóa nó. vì đây có thể là lỗi dupe đồ MU ss6.

4/.... đang cập nhật.

godhoang
12-09-11, 10:32 AM
mọi người xài web này nhiều mà kô vô góp ý à ;))
Ai còn lỗi gì khác trên thông báo nhé ?

garllado
12-09-11, 01:03 PM
Cái tẩy điểm còn có tẩy luôn điểm mệnh lệnh của DL:D

1/ Lỗi Vpoint Dupe khi dùng đổi phúc duyên (PC Point) mà người đổi đang online MU.
Sao k thêm query vô giống reset phải thoát game????

godhoang
12-09-11, 01:13 PM
Cái tẩy điểm còn có tẩy luôn điểm mệnh lệnh của DL:D

Sao k thêm query vô giống reset phải thoát game????
ông biết thêm kô ? cho tui xin query up lên luôn :D
tks

thecong
12-09-11, 01:36 PM
Tổng hợp 1 số lỗi mà godhoang tìm thấy ở bản TVWeb nói chung:

Cách khắc phục tốt nhất: Xóa option này.

2/ Lỗi Tẩy điểm tăng point theo cấp số cộng: Ví dụ bạn rs0 và có 1000đ, OK tẩy điểm liên tục 2 lần kô rút point (hoặc rút cũng đc) thì sau 2 lần ấy, tổng point có đc là 2000 point ;))
Cách khắc phục tốt nhất: 1 là xóa, 2 là dùng chế độ vpoint, 3 là thử thay đổi file tẩy của nbb vào xem ? vì nbb kô bị lỗi này.

3/ Lỗi Dupe Item Vpoint (cục đỏ đỏ 1 ô trade vpoint ấy): Cần thao tác 2 người, và quan trọng là canh time
Bước 1: 2 người trade (ít nhất 1 người có item vp) nhưng đừng ấn OK trade nhé.
Bước 2: giả sử sau 8s, bảng hỏi trade kô đc đáp lại sẽ biến mất, hãy canh đến giây thứ 7, người đc hỏi hãy ấn OK sao cho: hiện bảng gd của 2 người, và bên trái màng hình ghi lỗi.
Bước 3: tắt trade (đừng trade gì nữa), rồi 1 người ném item vpoint ra người kia lượm, người ném chọn nv lại thì còn nguyên si số item vpoint đó ^^
Cách khắc phục tốt nhất: Xóa nó. vì đây có thể là lỗi dupe đồ MU ss6.

4/.... đang cập nhật.

thứ 1: lỗi 1 lỗi này chỉ cần thêm đoạn kiểm tra nhân vật có online ko nếu là nhân vật thoát game sau cùng thì ko cho đổi, bắt vào thoát ra hoặc chọn nhân vật khác

thứ 2 lỗi này do các bạn để eng=1000 khi reset xong ==> lỗi này tôi đã khắc phục ở mấy bản tôi bán cho 1 vài bạn hồi trước, đó là khi tẩy điểm xong tự trừ đi bao nhiêu điểm đó==> điểm lưu trữ sẽ bị trừ đi khi tẩy xong, đã test

Nhưng bjo lâu rùi ko bán nữa nên để lung tung quá ko biết đâu nữa

thứ 3 lỗi dup đồ lỗi này do server cách duy nhất là tắt chức năng này đi vì chức năng thì thấy ko cần thiết lắm

sieucuoivnn
12-09-11, 01:37 PM
còn cái lỗi mất thẻ thì sao hả godhoang ơi :))

garllado
12-09-11, 03:53 PM
kiemtra_doinv($account,$character);
Thêm đoạn này vào do_pcpoint2vpoint_nozen ở server
Muốn kiểm kiểm nv có onl thì k thì thêm cái
kiemtra_online($account);

Đọc topic này của godhoang mới bít bị bug cái đổi pcpoint. Thanks nhe:D
Mình đang xài server của godhoang share nè. hjhj

Godhoang cho hỏi thêm cái dupe item đó là chỉ dupe đc item đổi ra vpoint hay item nào cũng dupe dc :( nếu mà item nào cũng dupe chắc ss6 loạn :D

†ShiNiChi†
12-09-11, 04:10 PM
Còn lỗi nào ko cậu, post nốt đi :D 3 lỗi trên mình biết lâu rùi :D

eva0001
12-09-11, 09:41 PM
:-s nghe phong phanh còn bug do cộng điểm nhanh ở web để hack point trong game.và chính mình cũng bị nó hack point như vậy rùi, hack được ở tất cả str, agi, ene, vit. chưa bro nào lên tiếng cái này nhỉ.

godhoang
12-09-11, 09:45 PM
nói chung cái web này cần lắm query online...

HoangBot
13-09-11, 01:26 PM
Hình như TvWeb Relife mất hết điểm master thì phải . có ai bít cách khắc phục không

pikeman20
19-09-11, 05:22 PM
Anh Thành Công ơi cho xin cái fix tẩy tủy đi :)

garllado
19-09-11, 05:45 PM
=))=))=))=))=))=))=))mới phát hiện 1 lỗi liên quan tới vpoint của tvweb

darkmagician
19-09-11, 06:16 PM
thế lỗi khóa dồ nhân vật và sốkien thiết o tvweb 1.85 thì sao ai fix chỉ mình với

pikeman20
19-09-11, 06:52 PM
Chỉ có anh công pro mới fix được ;)) anh công chỉ đi

garllado
19-09-11, 07:06 PM
Chỉ có anh công pro mới fix được anh công chỉ đi
Lỗi j vậy bạn??????????????????????????

pikeman20
19-09-11, 07:33 PM
cái lỗi tẩy tủy ấy chỉ có anh công làm được thoai anh công share y

garllado
19-09-11, 08:57 PM
cái lỗi tẩy tủy ấy chỉ có anh công làm được thoai anh công share y
Tẩy điểm đó hả? Minh` sửa đc nè, sửa luôn cái DL tẩy điểm không xoá mệnh lệnh:))

pikeman20
19-09-11, 09:25 PM
Tẩy điểm đó hả? Minh` sửa đc nè, sửa luôn cái DL tẩy điểm không xoá mệnh lệnh:))

Hay quá ;)) Share ACE clb sài đê ;))

pikeman20
19-09-11, 10:07 PM
Sao không share nhỉ :(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

garllado
19-09-11, 11:15 PM
Cái tẩy điểm thì nhầm nhò gì, cứ cho tẩy điểm = vpoint thì thằng nào dám. Có cái vpoint kìa, lạng quoạng bị hack banh MU lun=))=))=))=))=))=))=))=))

pikeman20
20-09-11, 06:37 PM
Kệ! cậu cứ share đi :) có chết ai đâu :( fix được lỗi nào hay lỗi đấy :)

mrrainnt
20-09-11, 07:29 PM
Cái tẩy điểm thì nhầm nhò gì, cứ cho tẩy điểm = vpoint thì thằng nào dám. Có cái vpoint kìa, lạng quoạng bị hack banh MU lun=))=))=))=))=))=))=))=))

Chú hơi bị ra vẻ đấy :)! Fĩx được thì xài đi ?
Bày đặt lên đây khoe ta đây giỏi à ? Tẩy điểm = V.Point thì ra tẩy điểm làm gì ?

pikeman20
20-09-11, 07:39 PM
Ai fix được share cái nào :(
30 Charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

pikeman20
20-09-11, 10:18 PM
Vãi h không ai share hết ?? anh thecong ới tìm share đê

garllado
20-09-11, 11:39 PM
Hjhj. bận quá không lên đây đc. Đây là file tẩy điểm ở server mình nguyên gốc, mình làm theo cách godhoang chỉ-->tẩy điểm cả chục lần mà chẳng thấy lên 1k nào? cái tẩy điểm này mình chỉ sữa lại cho DL tẩy điểm không bị âm điểm và mệnh lệnh k bị xóa, lúc đầu mem nó tẩy điểm lấy điểm mệnh lệnh lên cộng vô các dòng khác mới ác chứ:D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn về chức năng "Mua Item Vpoint" bị hack thì các bạn vào web mu của mình koi . Ai hack được thì báo mình để tìm cách sửa lại:( (mà đừng có phá, ddos dùm mình, hix)

mrrainnt: MU của mình đang xài Laucher mà cậu làm cho mình nè, kaka

nhungocshpy
21-09-11, 11:38 AM
10 mu ra lò thì cả 10 đều bị DDos :)

pikeman20
21-09-11, 11:57 AM
[QUOTE=garllado;492997]Hjhj. bận quá không lên đây đc. Đây là file tẩy điểm ở server mình nguyên gốc, mình làm theo cách godhoang chỉ-->tẩy điểm cả chục lần mà chẳng thấy lên 1k nào? cái tẩy điểm này mình chỉ sữa lại cho DL tẩy điểm không bị âm điểm và mệnh lệnh k bị xóa, lúc đầu mem nó tẩy điểm lấy điểm mệnh lệnh lên cộng vô các dòng khác mới ác chứ:D

Còn về chức năng "Mua Item Vpoint" bị hack thì các bạn vào web mu của mình

Chưa biết được hay không nhưng vẫn thank cậu để mình test thử còn cái chữ hướng dẫn của cậu nó thiếu mất N ;))

garllado
21-09-11, 12:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrrainnt
21-09-11, 01:45 PM
:)! Hack về cái gì nhỉ ? Click mua nhiều lần à ?

pikeman20
21-09-11, 06:53 PM
Mình thay rồi bỏ cái link web của bạn rồi đó

garllado
21-09-11, 08:05 PM
! Hack về cái gì nhỉ ? Click mua nhiều lần à ?
không. Item Zen = 10k vpoint, nhưng có cách hack mua dc item zen chi voi gia 10vpoint=))

pikeman20
21-09-11, 09:06 PM
Cái TV web của tui nó k tự out ra khi tắt side trong vòng bao nhiêu giây nhất định và sử dụng 1 chức năng rồi phải chuyển về trang chủ mới chọn chức năng khác được :( ai biết fix k

garllado
21-09-11, 09:13 PM
Chắc đó là bảo mật, để như vậy cũng đc:-/

pikeman20
21-09-11, 09:22 PM
Có cách nào nó cho nó tự out ra acc trong 1 thời gian cho trước k

mrrainnt
22-09-11, 03:49 PM
Kiếm Code bên NBB Web chèn vào TV Web :)!

pikeman20
23-09-11, 12:22 AM
Cái ý fix được rồi nhưng h còn 1 cái nữa là làm cách nào khi mình sử dụng chức năng ok xong có thể chuyển sang chức năng # được cái này mới dau đầu nè
VD: dùng chức năng tẩy tủy xong chuyển sang chức năng rút điểm không được :( nó sẽ ra cái đường link sau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai có code nào chuyển về trang chủ k chuyển về trang index.php ấy

pikeman20
23-09-11, 11:00 AM
Có bạn nào fix được cái này không?

garllado
23-09-11, 04:44 PM
Cái ý fix được rồi nhưng h còn 1 cái nữa là làm cách nào khi mình sử dụng chức năng ok xong có thể chuyển sang chức năng # được cái này mới dau đầu nè
VD: dùng chức năng tẩy tủy xong chuyển sang chức năng rút điểm không được nó sẽ ra cái đường link sau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai có code nào chuyển về trang chủ k chuyển về trang index.php ấy
Cái này tốt nhất nên lấy bản TvWeb của Mr.Cuong đi vì mình xài k thấy lỗi này, cũng làm pín koi là bị gì?

Còn tẩy point thì pikeman20 download lại cái này, cái file mình đưa lần trước bị lỗi tăng point theo cấp số cộng giống của godhoang nhưng chỉ xảy ra với DL, các nhân vật khác bình thường. Mình mới sửa lại DL tẩy point sẽ không bị nữa

pikeman20
23-09-11, 09:35 PM
Cái này tốt nhất nên lấy bản TvWeb của Mr.Cuong đi vì mình xài k thấy lỗi này, cũng làm pín koi là bị gì?

Còn tẩy point thì pikeman20 download lại cái này, cái file mình đưa lần trước bị lỗi tăng point theo cấp số cộng giống của godhoang nhưng chỉ xảy ra với DL, các nhân vật khác bình thường. Mình mới sửa lại DL tẩy point sẽ không bị nữa

Ok rồi :) web đã hết lỗi ;)) thank nhìu

tukochoil2
26-09-11, 04:49 PM
pikeman20 oi cho minh xin cai yahoo. min hoi ti' nhe' hoac ep nick minh nha hotro01.muonline