PDA

View Full Version : HD chi tiết cài sv TLBB việt hóa 99% đã share

Sói Đẹp Trai
11-09-11, 09:39 PM
Đầu tiên cần có server TLBB tích hợp trên máy ảo của zrockman
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
WMWare : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Navicat : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái hướng dẫn cài sv của rockman thỳ thôi mình không đề cập tới vì trong box đã rất nhiều rồi nhưng tốt nhất vào đây sẽ đầy đủ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Link đây hỏng cái link sv thôi đã kiếm đc link ngon rồi trên kia kìa ) vào đây tìm hiểu nếu lính mới không biết.
Thế thôi coi như xong xuôi cài sv của rockman rùi nhá bước wan trọng nhất này.
1. Các thứ cần thiết:
a/ WinSCP bắt buộc phải có
b/ Server TLBB của bạn Philong mang tên Kiếm Tiên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bổ sung thêm cho các bạn server mình đã sửa VD ép pet 90% nè rồi là pet 90% toàn mỹ này vv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
c/ Phần mềm WMWare chắc ai cũng phải có
d/ Phần cứng phải đủ ( Cái này đưa vào bằng thừa nhưng biết đâu )
2. Bắt đầu nào !!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi, đừng có down chi cho mệt. file ServerInfo.ini mở tlbb\server\config\ chép đè cái ServerInfo.ini vào đó ( cũng dạng Binary nha ) link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Khởi động sv bằng ./tlbb.sh ( thường là ok luôn chứ gặp lỗi thỳ nên chạy từng lệnh để check )
+ Bước cuối là play game thôi ( trước khi play coi ping đã ko thỳ uổng công đợi )
À quên trước khi cài sv phải chạy máy ảo đã nhá từ nãy đến h mải post quên mất. Mà đừng có ./tlbb.sh vội mà làm các bước trên khi bắt đầu vào HĐH linux.
Client khuyên nên dùng cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xong xuôi rồi đó à mà quên khi giải nén xong client nhớ copy cái launch.ini này vào đè lên launch.ini cũ nha thế mới log vào đc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái vụ kiểm tra đường truyền <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây mà đọc nha ( chỉ đúng đc 70% thôi:)) đùa đấy cái sv này không hề lỗi gì cả cài và play ngon:)) )
Còn đây là cái vụ NAVICAT + WINSCP bằng hình ảnh anh em vào tham khảo nhé thân <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-----HAVE FUN ALL-----:P cài thành công đừng quên thanks nha:))

dauchanhp306
12-09-11, 12:47 AM
+ Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi, đừng có down chi cho mệt. file ServerInfo.ini mở tlbb\server\config\chép đè cái ServerInfo.ini vào đó ( cũng dạng Binary nha ) link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bác ơi cái này là link launch mà :))

Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi : nghĩa là sao hả bác. Sever tlbb.exe là ok rồi k cần tlbb\server\config\chép đè cái ServerInfo.ini vào đó hả bác?

minhtien_2010
12-09-11, 06:50 AM
đầu tiên cần có server TLBB tích hợp trên máy ảo của zrockman Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : lên Google search Navicat PreminumCái hướng dẫn cài sv của rockman thỳ thôi mình không đề cập tới vì trong box đã rất nhiều bài rồi nhưng tốt nhất vào đây sẽ đầy đủ<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Link đây hỏng cái link sv thôi đã kiếm đc link ngon rồi trên kia kìa ) vào đây tìm hiểu nếu lính mới không biết.Thế thôi coi như xong xuôi cài sv của rockman rùi nhá bước wan trọng nhất này.1. Các thứ cần thiết:a/ WinSCP bắt buộc phải có không cài trên mây àb/ Server ( không rõ tên lắm share trong box ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Phần mềm WMWare chắc ai cũng phải cód/ Phần cứng phải đủ ( Cái này đưa vào bằng thừa nhưng biết đâu )2. Bắt đầu nào !!!+ Download sv về sẽ thấy file tlbb.exe. chạy nó thôi nhớ lưu vào đâu cho dễ tìm nha.Cài đặt và chạy WinSCP như sauHost name: 192.168.1.3Port: 22 ( không rõ lắm nhưng cái nầy mặc định như ban đầu )User name: rootPass: 123456Tiếp theo là Login đợi vài giâySau khi đã vào WinSCP ( cách tìm folder thỳ không cần nói nữa giống hệt windows ai ko biết làm chịu chết ) tìm đến home\ copy nguyên cái folder tlbb vào bằng winscpCái chi tiết wan trọng nhất này copy dạng Binary. Cứ kéo chuột sang có cái bảng khoan hãy ok xem đã cái nầy mới là bản chất chết người để ý ô đầu tiên từ phải sang trái "Presets" đó ấn chuột trái vào chọn Binary ( cái thứ 3 từ trên xuống dưới ý ) xong kick vào đấy rồi ấn chữ copy và ngồi thưởng thức nghĩ ngợi.:))+ Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi, đừng có down chi cho mệt. file ServerInfo.ini mở tlbb\server\config\chép đè cái ServerInfo.ini vào đó ( cũng dạng Binary nha ) link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Khởi động sv bằng ./tlbb.sh ( thường là ok luôn chứ gặp lỗi thỳ nên chạy từng lệnh để check )+ Bước cuối là play game thôi ( trước khi play coi ping đã ko thỳ uổng công đợi )À quên trước khi cài sv phải chạy máy ảo đã nhá từ nãy đến h mải post quên mất. Mà đừng có ./tlbb.sh vội mà làm các bước trên khi bắt đầu vào HĐH linux.client khuyên nên dùng cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xuôi rồi đó à mà quên khi giải nén xong client nhớ copy cái launch.ini này vào đè lên launch.ini cũ nha thế mới log vào đc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ái vụ kiểm tra đường truyền <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây mà đọc nha ( chỉ đúng đc 70% thôi:)) đùa đấy cái sv này không hề lỗi gì cả cài và play ngon:)) )-----HAVE FUN ALL-----:P cài thành công đừng quên thanks nha:)) Xin lỗi, cho nói một câu: BÁC ĐÀO MỎ KINH THẬT. Cái topic hướng dẫn này đã có nhiều rồi mà bác còn lập thêm nữa.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SilverChick
12-09-11, 10:23 AM
bác chủ thớt cho em hỏi, em mở shop KNB không được, do lỗi của Client hay do Sever đây ah?

Sói Đẹp Trai
12-09-11, 01:13 PM
post hình:)) lên. mà thông thường là do client chưa thông dùng cái trên kìa
gửi dauchanhp306: nghĩa là không phải down cái file ServerInfo.ini ý mà. Cái launch.ini này chỉ áp dụng cho những sv khác VD Tiếu ngạo giang hồ, tầm trung,... đại khái là cái sv cũ chứ sv mới rồi người làm đã fix rất đủ nên ko cần down lại đâu.
gửi anh minhtien: mời pro ghé qua box "share sv TLBB việt hóa 99%" xem có mấy câu hỏi như thế này. với lại lập cái topic kia có ai để ý lắm sv TNGH cũ rồi mà với cả bài này đâu có giồng trước có bổ sung thêm link mà bài này gọi là Hướng dẫn chi tiết:(.
gửi all: mà ai đọc thấy hay thỳ thanks cho 1 câu cứ cứ post không thế này mỏi tay lắm:((

snowfoxf2
12-09-11, 01:29 PM
anh Hoàng cho em hỏi cái serverinfo.ini này dùng cái cũ của sv gốc được không ạ:( mạng em tính cước nên down mất tiền:((
với lại cho em hỏi tý cái navicat dùng thế nào ạ ?

Sói Đẹp Trai
12-09-11, 02:22 PM
anh Hoàng cho em hỏi cái serverinfo.ini này dùng cái cũ của sv gốc được không ạ:( mạng em tính cước nên down mất tiền:((
với lại cho em hỏi tý cái navicat dùng thế nào ạ ?serverinfo.ini này thực chất mình copy từ sv rockman ra ý mà bạn có thể dùng winscp copy từ sv gốc ra cho nhanh.
Vs lại bạn định cài sv mới à mà hỏi vậy vừa team mà
Còn cái navicat thỳ kết nối đã có hướng dẫn rồi nếu bạn lười tối mình team cho h đi học thêm đã

dauchanhp306
12-09-11, 11:09 PM
Anh Hoàng ơi, em muốn sửa cái shop KNB ( nói rõ hơn là cái Shop bán đồ chiến thần trong sever tlbb.exe đó) thành điểm tặng or điểm môn phái thì chỉnh như nào ạ? Anh cho em xin cái yahoo đc k ạ

philong921
13-09-11, 10:31 AM
cái sẻver này mình copy trong máy linux mà mình đang dùng ra nên file serverinfo.ini không cần chỉnh.

Sói Đẹp Trai
13-09-11, 12:41 PM
cái server này mình copy trong máy linux mà mình đang dùng ra nên file serverinfo.ini không cần chỉnh.chuẩn đó :)) còn cái chỉnh shop thỳ quan tâm file shoptable.txt ý bạn tự mò nhá:( kiến thức mình có hạn sr

Sói Đẹp Trai
13-09-11, 12:46 PM
cái này đã bị xóa vì gây lỗi sv

Sói Đẹp Trai
14-09-11, 08:32 PM
copy giống hệt vào sv báo 1 câu xanh rờn " Đang bảo dưỡng server " báo hại ta phải giải nén -> copy lại mất cả tiếng đồng hồ riêng cái copy từ máy thật vào máy ảo đã mất 30p rùi anh em khỏi chép vào ko lại ăn đòn giống mình đó:))quảng cáo rõ ngon làm ta hí hửng=)) ai dè....

Lâm Ngọc Huy
15-09-11, 07:54 AM
copy giống hệt vào sv báo 1 câu xanh rờn " Đang bảo dưỡng server " báo hại ta phải giải nén -> copy lại mất cả tiếng đồng hồ riêng cái copy từ máy thật vào máy ảo đã mất 30p rùi anh em khỏi chép vào ko lại ăn đòn giống mình đó:))quảng cáo rõ ngon làm ta hí hửng=)) ai dè....
Có 3 files mà chú coppy mất 30 phút cơ à :-j.Làm cái gì cũng phải có files dự phòng chứ :-j

haclonggiang
15-09-11, 08:32 AM
bạn có thể chỉnh mình làm sao để cài trong mạng lan chơi được không! tại mình và đứa em của mình đều muốn chơi chung, thank ban nhiu lắm

ltvphuc
15-09-11, 09:11 AM
căn cốt đan ko xài được, 1 số trứng tran thú quý hiếm trong shop NB không dùng được, ai biết cách fix hem?

lqa111
15-09-11, 10:48 AM
bạn ơi.File 24 Die rồi úp lại dùm

anhdao275
15-09-11, 11:33 AM
bạn có thể chỉnh mình làm sao để cài trong mạng lan chơi được không! tại mình và đứa em của mình đều muốn chơi chung, thank ban nhiu lắm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hi vọng cái này sẽ giúp được bạn!

anhdao275
15-09-11, 11:35 AM
căn cốt đan ko xài được, 1 số trứng tran thú quý hiếm trong shop NB không dùng được, ai biết cách fix hem?
bạn có thể nói rõ cCD loại nào không xài dc không, Hay là không có dòng ADD ngộ tính trong vân phi phi

Sói Đẹp Trai
15-09-11, 11:57 AM
bạn anhdao275 có thể add hộ minh cái shoptable có thời trang cấp 2 + có thú cưỡi 80 ko nhỉ=)) dạo này học nhiều quá ngồi máy ít không có tg chơi + tìm tòi=))
Mà còn nữa ai chuyên ngành đồ họa làm cái thần khí 96 đẹp như kiểu FPT đi=)) vote nhìu=))

ltvphuc
15-09-11, 12:10 PM
bạn có thể nói rõ cCD loại nào không xài dc không, Hay là không có dòng ADD ngộ tính trong vân phi phi

chính xác là ccd có bán trong shop NB, nhưng tại VPP khi chọn ép NT cho pet thì chi xuất hiện cữa sổ ép NT pet = thú trưởng thành (đúng ra phải xuất hiện cữa sổ với 2 lựa chọn, 1 vải pri china thì ko mở cửa sổ mới mà là thêm phần menu con khi click vào), ccd thành ra có bán trong shop củng nhu không.

anhdao275
15-09-11, 02:12 PM
chính xác là ccd có bán trong shop NB, nhưng tại VPP khi chọn ép NT cho pet thì chi xuất hiện cữa sổ ép NT pet = thú trưởng thành (đúng ra phải xuất hiện cữa sổ với 2 lựa chọn, 1 vải pri china thì ko mở cửa sổ mới mà là thêm phần menu con khi click vào), ccd thành ra có bán trong shop củng nhu không.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn đây, copy vào tlbb/public

anhdao275
15-09-11, 02:15 PM
bạn anhdao275 có thể add hộ minh cái shoptable có thời trang cấp 2 + có thú cưỡi 80 ko nhỉ=)) dạo này học nhiều quá ngồi máy ít không có tg chơi + tìm tòi=))
Mà còn nữa ai chuyên ngành đồ họa làm cái thần khí 96 đẹp như kiểu FPT đi=)) vote nhìu=))
cái này mình không hứa trước đc vì mình cũng bận, hì, khi nào rảnh minh add.

solo952
15-09-11, 02:29 PM
e lam het' rui ma dau choi ha~ anh hoang`

ltvphuc
15-09-11, 03:29 PM
bạn ơi.File 24 Die rồi úp lại dùm

source của HuuDuyen

haclonggiang
15-09-11, 05:41 PM
cho mình hỏi, mình hok thik xài bản client của tieu ngao giang ho, mình thích xài bản client 1.x và 2.x của froum share nhưng mà khi xài 2 bản đó thì vào Shop KIM NGUYEN BẢO mình hok mua được bí kíp của các phái ( mục Hoàn Thủy Thị Các vào hok được) ai có thể chỉ mình cách sửa hok. ( bản client tieu ngao giang ho thì vào được nhé nhưng mà nó có nhạc nền bằng tiếng có lời nên mình hok thik lắm và nó chưa việt hóa một số phần ), thank mọi người nha.

^-^

Sói Đẹp Trai
15-09-11, 06:00 PM
chính xác là ccd có bán trong shop NB, nhưng tại VPP khi chọn ép NT cho pet thì chi xuất hiện cữa sổ ép NT pet = thú trưởng thành (đúng ra phải xuất hiện cữa sổ với 2 lựa chọn, 1 vải pri china thì ko mở cửa sổ mới mà là thêm phần menu con khi click vào), ccd thành ra có bán trong shop củng nhu không.fix bằng cách tìm đến địa chỉ scrip vân phi phi của sv kiếm tiên gốc copy đè vào=))

Sói Đẹp Trai
15-09-11, 06:06 PM

Sói Đẹp Trai
15-09-11, 06:07 PM
Gửi bởi 3z3z3z
Tặng mọi người cái shop đây:
Giới thiệu chút:
+Nói chung là đầy đủ mọi thứ! Nhưng pro nào muốn làm theo ý thích thì phải chỉnh sửa thêm 1 chút lại
. Shop này thật ra cũng ko có gì to lớn lắm: chỉ có 3 cái này thấy tạm tạm: Set Chí Tôn 149. Set Anh Hùng 130. Set Giang Hồ 95. Thuộc tính tỉ lệ thuận với Level Của Set!

Link ShopTable.txt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

*Note: Cái shop này hơi ngộ ngộ nên down thêm cái này coppy vào Public/Config:

Thêm cái này vào: Qianzhuang

Cho Thêm Cái Equipbase.txt Phòng Khi Bị Dis Khi Mua Đồ:
đây là cái shop ngon phết anh em tét thử xem sao:)) trích nguyên văn bài đó của 3z3z3z:))đừng có copy cái này nhá edit bị lỗi nên copy vào bảo dưỡng sv ngay=))

Sói Đẹp Trai
15-09-11, 06:27 PM
+ Bước này áp dụng cho các sv khác chứ sv này đã ok rùi, đừng có down chi cho mệt. file ServerInfo.ini mở tlbb\server\config\chép đè cái ServerInfo.ini vào đó ( cũng dạng Binary nha ) link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1 số bạn ko cài đc có thể do mình HD sai chỗ này đây mới là ServerInfo.ini <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng mình nghĩ chủ sv đã edit cái này từ sv kiếm tiên gốc rồi nên cái ServerInfo.ini này không cần thiết lắm

Sói Đẹp Trai
15-09-11, 07:11 PM
HD hình ảnh cách copy sv đây

truongdv04188
15-09-11, 11:13 PM

các bác chỉ cho m cái này với..
ko cho m xin cái acc để vào server cũng được

anhdao275
16-09-11, 12:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ko cho m xin cái acc để vào server cũng được
acc mặc định là nguyenhuy,nguyenhuy1...... pass: 123456 kết nối sai
cái lỗi này do bạn đặt thông tin

truongdv04188
16-09-11, 02:01 AM
các bạn cho m hỏi là sau khi chạy server = [./tlbb.sh] rùi và đã vào game tạo nhân vật -> đang chơi rùi..
giờ m muốn dùng Navicat để vào và chỉnh sửa database thì có phải tắt clien game và tắt server đi ko vậy...

cho m hỏi luôn là muốn tuỳ chỉnh nhân vật của m (nội công + máu, tiền,....) thì vào đâu chỉnh vậy
M vào được Navicat nhưng mà mò ko ra

anhdao275
16-09-11, 09:01 AM
các bạn cho m hỏi là sau khi chạy server = [./tlbb.sh] rùi và đã vào game tạo nhân vật -> đang chơi rùi..
giờ m muốn dùng Navicat để vào và chỉnh sửa database thì có phải tắt clien game và tắt server đi ko vậy...

cho m hỏi luôn là muốn tuỳ chỉnh nhân vật của m (nội công + máu, tiền,....) thì vào đâu chỉnh vậy
M vào được Navicat nhưng mà mò ko ra
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cái này là bạn kết nối oracle rồi, cái này chỉ để tạo acc thôi, tạo tiền với máu bạn cần kết nối MySQL, bạn chọn Connetion -> My SQL-> nhập ip 192.168.1.3->User:tlbb->pass:tlbb1234 ->ok, hông tin bạn cần nằm trong table t_char

Sói Đẹp Trai
16-09-11, 05:34 PM
Có 3 files mà chú coppy mất 30 phút cơ à :-j.Làm cái gì cũng phải có files dự phòng chứ :-jcopy folder sv cũ vào đó anh vì kém thông minh không nghĩ ra nên phải làm thế

Sói Đẹp Trai
16-09-11, 05:36 PM

source của HuuDuyenmình không chịu trách nhiệm về cái sv rockman đâu nha tự tìm hiểu đây là chỉ HD cài sv việt hóa 99% thôi còn nếu cần thiết lắm mình sẽ up qua MF cho

Sói Đẹp Trai
16-09-11, 05:38 PM

ko cho m xin cái acc để vào server cũng đượcuser name system pass donglei mới đúng mà ko nhớ lắm bạn qua topic tổng hợp lỗi có đó

nhaodien
16-09-11, 10:50 PM
chép game vào winscp lâu quá >"< hơn 3 tiếng mà mới đc có 37% thui :(

nhaodien
16-09-11, 11:50 PM
HD hình ảnh cách copy sv đây

Bạn nói 10' sao mà mình chép lâu quá, chỉ chép 3 file như trên hay chép cả folder tlbb, mình chép lại 35' mới dc có 10% >"<

ltvphuc
17-09-11, 02:05 AM
NV lv 99 không up lên 100 được, khi click để lên cấp sẽ báo lỗi "Unknown String", vào Navicats = tay sửa lên 100 để chơi tạm, chủ thớt biết cách fis lỗi này không?

Edward_Newgate
17-09-11, 06:43 AM
Bạn nói 10' sao mà mình chép lâu quá, chỉ chép 3 file như trên hay chép cả folder tlbb, mình chép lại 35' mới dc có 10% >"<
Nên nén sv lại
Chứ ko nén nó hơn 600mb thì copy lâu lắm

nhaodien
17-09-11, 06:51 AM
Nên nén sv lại
Chứ ko nén nó hơn 600mb thì copy lâu lắm

nén thế nào hả bạn??? dạng rar àh???

Edward_Newgate
17-09-11, 06:54 AM
nén thế nào hả bạn??? dạng rar àh???

Bạn lên mạng tìm phần mềm Peazip
Về nén đuôi tar.gz

anhdao275
17-09-11, 10:10 AM
NV lv 99 không up lên 100 được, khi click để lên cấp sẽ báo lỗi "Unknown String", vào Navicats = tay sửa lên 100 để chơi tạm, chủ thớt biết cách fis lỗi này không?
bạn copy lại file config đi, lỗi file đó rồi.

Lâm Ngọc Huy
17-09-11, 11:25 AM
bạn copy lại file config đi, lỗi file đó rồi.
Trả lời tao lao thế.
Không up lên được 100 thì do tâm pháp chứ liên quan chết gì đến files Config
Muốn up level lên 100 thì tâm pháp phải 90 - 91 chứ.Tâm pháp 80 sao up được :->

Sói Đẹp Trai
17-09-11, 01:21 PM
chép game vào winscp lâu quá >"< hơn 3 tiếng mà mới đc có 37% thui :(máy mình ram có 2gb chip core 2 dual mà copy có 30p thôi bạn xem lại xem có ji ko VD cái kapersky mình ko dám cài vì nặng mãy làm giảm tốc

Sói Đẹp Trai
17-09-11, 01:24 PM
à mà còn nữa bạn nào thick copy cái ji đấy quên tên rồi có từ char ý ở public\config trog sv kiếm tiên gốc vào sẽ đc tạo nhân vật xong lv 120=)) à mà còn nữa ai thick lên thỳ cứ navicat chứ ji phải cày cấp làm ji cho mệt ra

nhaodien
17-09-11, 07:02 PM
máy mình ram có 2gb chip core 2 dual mà copy có 30p thôi bạn xem lại xem có ji ko VD cái kapersky mình ko dám cài vì nặng mãy làm giảm tốc

Mình chép vào rùi, mà sao giờ đăng nhập vào ko đc nhỉ? ping 192.168.1.3 vẫn đc mà :(

vinamilk
17-09-11, 08:40 PM
Sao em copy cái server này vào( đã để binary), chạy ./tlbb.sh ko báo gì .Nhưng vào cứ bị kiểm tra đường truyền. ping vẫn ok

Edward_Newgate
17-09-11, 08:47 PM
Có 2 vấn đề muốn hỏi mọi người là
1. Sau khi copy vào máy ảo thì ko giải nén được, ai cho xin cái hd, có cả hình ảnh hoặc video thì càng tốt
2. Mình không kết nối được My SQL, đánh đúng hết thông tin, hình như là phải có thêm sqlplus.exe thêm vào chỗ OCI.DLL thì mới kết nối đc thì phải

Sói Đẹp Trai
17-09-11, 09:42 PM
Có 2 vấn đề muốn hỏi mọi người là
1. Sau khi copy vào máy ảo thì ko giải nén được, ai cho xin cái hd, có cả hình ảnh hoặc video thì càng tốt
2. Mình không kết nối được My SQL, đánh đúng hết thông tin, hình như là phải có thêm sqlplus.exe thêm vào chỗ OCI.DLL thì mới kết nối đc thì phảià các thông số như sau IP 192.168.1.3
Name tlbb
Pass tlbb1234
còn cách giải nén đây
cấu trúc folder của ta có dàng XXX.tar.gz
VD abc.tar.gz thỳ ta gõ cd /home sau đó đến tar xzvf abc.tar.gz
còn vs các sv tlbb thỳ có dạng tlbb.tar.gz thỳ gõ tar xzvf tlbb.tar.gz
1 số sv bị đột biến VD 26042011.tar.gz ( sv tầm trung ) thỳ ta gõ tar xzvf 26042011.tar.gz
OK dễ quá nhỉ HAVE FUN

ltvphuc
17-09-11, 10:11 PM
Về copy chép đè lên file server ngoài cách dùng WinSCP còn 1 cách:

- giải nén ser cần xài vào một thư mục trong win, tạo file iso từ thư mục này.

Soft tạo file iso, đây là bản portable không cần cài đặt:
link MF: Nero Ultra Edition 7.0.1.2 Portable.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link torrent: Nero Burning Rom 10.6.11300 Portable (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orrent)

- vào phần setting của ser ảo add thêm cái ổ CD rùi mount sẳn file iso đã tạo ở trên, chạy máy ảo rùi copy chép đè file như trong win

ltvphuc
17-09-11, 11:44 PM
1. Cho mình hỏi ser này pet 5 hay 6 skill thế, mình ép hoài mà vẫn 5 skill !
2. có cách nào thể hiện sẳn tư chất pet ngay sau khi hoàn đồng (lv 1) và hiện thông báo system như tlbb của FPT không ?

anhdao275
18-09-11, 12:49 AM
1. Cho mình hỏi ser này pet 5 hay 6 skill thế, mình ép hoài mà vẫn 5 skill !
2. có cách nào thể hiện sẳn tư chất pet ngay sau khi hoàn đồng (lv 1) và hiện thông báo system như tlbb của FPT không ?
pét 6 skill bạn, muốn lên 6 kill bạn phải chỉnh trong navicat phần kết nối my SQL table t_pet -> skill, còn ý sau bạn nói rõ được không, minh không hiể lắm

Edward_Newgate
18-09-11, 08:09 AM
pét 6 skill bạn, muốn lên 6 kill bạn phải chỉnh trong navicat phần kết nối my SQL table t_pet -> skill, còn ý sau bạn nói rõ được không, minh không hiể lắm
Mình nghĩ có lẽ là tư chất xuất sắc hay kiệt xuất.... đó

Edward_Newgate
18-09-11, 08:17 AM
à các thông số như sau IP 192.168.1.3
Name tlbb
Pass tlbb1234
còn cách giải nén đây
cấu trúc folder của ta có dàng XXX.tar.gz
VD abc.tar.gz thỳ ta gõ cd /home sau đó đến tar xzvf abc.tar.gz
còn vs các sv tlbb thỳ có dạng tlbb.tar.gz thỳ gõ tar xzvf tlbb.tar.gz
1 số sv bị đột biến VD 26042011.tar.gz ( sv tầm trung ) thỳ ta gõ tar xzvf 26042011.tar.gz
OK dễ quá nhỉ HAVE FUN

Cái My SQL kia thì mình đã đánh đúng rồi, nhưng có lẽ navicat thiếu cái sql plus, install client của oracle nó có hình ảnh của sqlplus
Nhưng vào để tải đc thì có lẽ mất cả buổi sáng :(
Phần giải nén kia lệnh thì biết
Nhưng ko biết làm thế nào để đến được thư mục home :D
Hoá ra là cd /home

Edward_Newgate
18-09-11, 10:35 AM
Cái My SQL kia thì mình đã đánh đúng rồi, nhưng có lẽ navicat thiếu cái sql plus, install client của oracle nó có hình ảnh của sqlplus
Nhưng vào để tải đc thì có lẽ mất cả buổi sáng :(
Phần giải nén kia lệnh thì biết
Nhưng ko biết làm thế nào để đến được thư mục home :D
Hoá ra là cd /home
Hoá ra để kết nối được My SQL thì phải khởi động sv :))
Trước cài thử 1 lần mà cứ quên béng hết
Giờ đến lỗi "Đang bảo dưỡng máy chủ" 8-}
Ai fix được chưa nhỉ :-"

anhdao275
18-09-11, 11:49 AM
Hoá ra để kết nối được My SQL thì phải khởi động sv :))
Trước cài thử 1 lần mà cứ quên béng hết
Giờ đến lỗi "Đang bảo dưỡng máy chủ" 8-}
Ai fix được chưa nhỉ :-"
cái này do bạn thay đổi thu muc server. copy lai folder đó là ok
còn ket nối my SQL chỉ cần khởi động SQL thôi, bạn xem cách khởi động từng lệnh trong topic fix lỗi củav huuduyen

Edward_Newgate
18-09-11, 12:13 PM
cái này do bạn thay đổi thu muc server. copy lai folder đó là ok
còn ket nối my SQL chỉ cần khởi động SQL thôi, bạn xem cách khởi động từng lệnh trong topic fix lỗi củav huuduyen
Bạn hướng dẫn kỹ dùm mình chút
Copy folder nào vào chỗ nào thế

Sói Đẹp Trai
18-09-11, 12:45 PM
Bạn hướng dẫn kỹ dùm mình chút
Copy folder nào vào chỗ nào thếnghe nói thỳ 100% chỉnh sửa trực tiếp file trong máy ảo bằng winscp đúng ko cách fix như bạn anhdao nói chỉ cần copy lại file cũ là ok ngay. cách khác copy lại sv nếu ko nhớ đã chỉnh file ji. Lần sau nhớ chép ra windows hãy sửa nha:)) còn cái bảo dưỡng có thể do sv chưa load xong đợi tý:(
à mà bảo dưỡng đoạn nào chọn nhân vật vào game thỳ bảo dưỡng hay lúc nhập nick kêu bảo dưỡng cung cấp kỹ nha cái này tối quan trọng

Edward_Newgate
18-09-11, 12:52 PM
nghe nói thỳ 100% chỉnh sửa trực tiếp file trong máy ảo bằng winscp đúng ko cách fix như bạn anhdao nói chỉ cần copy lại file cũ là ok ngay. cách khác copy lại sv nếu ko nhớ đã chỉnh file ji. Lần sau nhớ chép ra windows hãy sửa nha:)) còn cái bảo dưỡng có thể do sv chưa load xong đợi tý:(
à mà bảo dưỡng đoạn nào chọn nhân vật vào game thỳ bảo dưỡng hay lúc nhập nick kêu bảo dưỡng cung cấp kỹ nha cái này tối quan trọng

Đâu có chỉnh sửa file gì đâu :|
Chỉ copy vào rồi giải nén ra thư mục home thôi
Bị bảo dưỡng ở đoạn chọn nv vào game

Sói Đẹp Trai
18-09-11, 01:08 PM
lỗi đó có 2 khả năng
1 do sv chưa load xong> đợi 5 - 10p
2 do edit sai chỗ nào đó> dùng sv khác
đừng ai dùng sv minhtien share nha khởi động ko lỗi ji cả vào game kiểm tra đường mạng stop sv báo lỗi 1 ổ luôn thôi thỳ đành cắn răng dùng cái sv trên 2 pic này vậy tuy copy có hơi lâu nhưng mà ít ra cũng ko bị lỗi.

Edward_Newgate
18-09-11, 01:16 PM
lỗi đó có 2 khả năng
1 do sv chưa load xong> đợi 5 - 10p
2 do edit sai chỗ nào đó> dùng sv khác
đừng ai dùng sv minhtien share nha khởi động ko lỗi ji cả vào game kiểm tra đường mạng stop sv báo lỗi 1 ổ luôn thôi thỳ đành cắn răng dùng cái sv trên 2 pic này vậy tuy copy có hơi lâu nhưng mà ít ra cũng ko bị lỗi.
Bạn nói xem giờ dùng sv nào thì ổn
Định dùng sv Tầm Trung, có ổn ko?
Và dùng client nào thì phù hợp nhất?

Sói Đẹp Trai
18-09-11, 01:25 PM
cái mà edit sai có thể do ng làm sv edit not you client tốt nhất h là client DreamLife mình đang xin link còn sv thỳ chịu khó cái sv 600 MB kia kìa:)) sv tầm trung cũ rồi hơn nữa việt hóa cũng ko nhiều nếu thích bạn có thể dùng tùy còn dùng vs sv tầm trung chạy ngon nhất là client TNGH ở đầu mình post đó còn vs sv kiếm tiên thỳ client dreamlife

boyganz
18-09-11, 02:43 PM
cho mình xin cách tạo acc được không

Sói Đẹp Trai
18-09-11, 02:49 PM
cho mình xin cách tạo acc được khôngcác nick có sẵn rồi tạo làm ji
nguyenhuy1,nguyenhuy2,... pass 123456

boyganz
18-09-11, 02:53 PM
Mình bị lỗi này ức chế lắm khi sever khởi động xong minh chờ 5 phút hơn hay bằng gì đó mi vào game đều oke cả nhưng bất ctrl+s là đơ máy vì sao vậy ta

anhdao275
18-09-11, 03:16 PM
Mình bị lỗi này ức chế lắm khi sever khởi động xong minh chờ 5 phút hơn hay bằng gì đó mi vào game đều oke cả nhưng bất ctrl+s là đơ máy vì sao vậy ta
cái này do bạn cài bộ font rồi. xem lại bạn có cài font china không nhé

Sói Đẹp Trai
18-09-11, 03:22 PM
cái này do bạn cài bộ font rồi. xem lại bạn có cài font china không nhémáy mình có cài cả font china có sao đâu vẫn chơi BT mà chỉ tại nghịch linh tinh nên giờ phải cài lại:))
giải pháp cho bạn đổi hotkey của Unikey lại là Ctrl + Shift là ok ngay:))

anhdao275
18-09-11, 03:27 PM
máy mình có cài cả font china có sao đâu vẫn chơi BT mà chỉ tại nghịch linh tinh nên giờ phải cài lại:))
giải pháp cho bạn đổi hotkey của Unikey lại là Ctrl + Shift là ok ngay:))
lỗi đó là do có chương trình trưng dụng hotkey. hoặc do lổi win, lúc ấn nó treo là phải

boyganz
18-09-11, 03:38 PM
của mình cài font và k dùng unikey vậy chửa lỗi = cách nào ta

ltvphuc
18-09-11, 04:26 PM
tiêu dao skill thứ 2 từ trái qua của skill 35 cứ rê chuột lên là treo rùi văng ! chủ thớt biết cách fix ko chỉ với.

Sói Đẹp Trai
18-09-11, 04:38 PM
chuyển qua client Dreamlife hết ngay lỗi đó do không khớp vs client

Edward_Newgate
18-09-11, 04:47 PM
chuyển qua client Dreamlife hết ngay lỗi đó do không khớp vs client
anhdao share client đâu share lên đây đi ;))
Đỡ phải đi tìm mệt ra

anhdao275
18-09-11, 05:18 PM
anhdao share client đâu share lên đây đi ;))
Đỡ phải đi tìm mệt ra
hix tư nhiên bạn hoàngha chém ấy chứ tớ co share shiết chi mô

Sói Đẹp Trai
18-09-11, 05:57 PM
tình hình là server minhtien up lại bị lỗi kêu kiểm tra đường truyền mọi người chịu khó down cái sv ở pic này về mà giải nén copy vào nha chịu khó. Lỗi đó có bạn anhdao kiểm tra rồi:))
ai có nick azsharing đưa mình up lên cho 800 MB lận

Kunedo
04-10-11, 06:42 PM
Sao mình copy phần tlbb vào máy ảo rồi mà chưa thấy việt hoá :((

Sói Đẹp Trai
04-10-11, 07:34 PM
Sao mình copy phần tlbb vào máy ảo rồi mà chưa thấy việt hoá :((cái này do client dreamlife nó chưa việt hóa nên vào sẽ thấy tiếng tàu ở phần tạo acc + linh tinh + MAP đó nhưng cái cốt là NPC đã việt hóa=))

Sói Đẹp Trai
28-10-11, 09:02 PM
bổ sung SV link azsharing cho dễ down đã chỉnh sửa ép pet + toàn mỹ,... anh em vào tét nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoxjuem
29-01-12, 08:24 AM
sao tui ko doc dc v. pai co 1 bai viet moi doc dc ma tui chang bik viet cai j ca hix

hongkongst3
29-01-12, 09:11 AM
tôi chưa cài nhưng vẫn tks chủ thớt

JerryAT
01-02-12, 08:31 PM
:D thế có hướng dẫn làm admin ko bác

Sói Đẹp Trai
01-02-12, 08:33 PM
:D thế có hướng dẫn làm admin ko bácVào xem cái topic Tool Tổng hợp các thứ trong đó có hết <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hung23231321
21-04-12, 10:07 AM
hay quá e đang làm ko biết được ko hjhj

s2maiyeubaby
06-06-12, 04:31 PM
Hà Hoàng ơi xem lại cai link lỗi đuơng truyền với. link die rồi. Cả cái link dow cai tlbb.tar.gz nữa

dragonstar227
14-06-12, 03:40 PM
cái này mình tải về hết rồi làm theo hương dẫn là thành công à:-s:-s:-s

MU_TITA
16-09-12, 10:22 PM
link die hết rồi
reup all link dùm thanks

trongga
22-10-12, 02:36 PM
cho mình hỏi cái window or lunix jj đâu ko có sao ma sài wmware dc

s2lovethu
07-11-12, 12:35 AM
Up lại link đi bác :( e tìm mãi k có link nào sống

toan7a42002
07-11-12, 05:30 PM
link die hết rồi ! ai còn thì Post lai5 ! tks nhỉu!