PDA

View Full Version : [JX] Cài đặt Jxoffline for win7

cauam.tapiu
10-09-11, 10:36 AM
Như đã hứa vs mấy bạn :D
HD cài loopback : Vào Start rùi gõ vào “hdwwiz.exe” => làm như xp :D
Chuyển font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)/showthread.php?t=62419 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
SV mình dùng của jxvietnam: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)/showthread.php?t=69 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)507
muốn cài sv khác thì cũng tương tự :D
Video đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mọi gạch đá xin để lại đây , mình cố gắng support :D
Quên mất cái links SQL :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
có 1 số bạn gặp trường hợp k cài dc SQL thì bật task manager lên kill cái system32 jj đó đi
còn k thấy card lookpack thì làm như sau
Vào menu Start==>Chọn Run==>Gõ vào câu lệnh: services.msc
==>tìm đến mục network conections==>click chuột phải lên nó==> chọn properties
==>Ở mục "startup type" bạn chọn automatic ===> OK
restart :D

hackervnk
10-09-11, 11:13 AM
Thanks..................................

passika
13-09-11, 08:06 AM
Thanks bạn.Lúc mình cài trên win7 mình chẳng biết cài loopback ở đâu nên bỏ qua luôn.hihi.Nhưng ko sao chắc không ảnh hưởng gì vì mình chơi bình thường.Thì ra là hdwwiz.exe.

J4cksparrow
16-09-11, 01:32 AM
chủ topic share cho mình cái bản SQL 2000 đó đi chứ mình dùng win7 khi chạy file sqlstp.exe
Nó báo lỗi " Install the product by running setupsql.exe

thaihoa91
16-09-11, 12:35 PM
Thử dùng bản này chạy xem sao : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thienma_kt
16-09-11, 03:55 PM
Làm sao để cài đc sql 2000 trên win7 :(( chạy gần xong báo lỗi rùi dis.....................

thaihoa91
16-09-11, 04:15 PM
Đưa tấm hình bị lỗi lên đây ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thienma_kt
16-09-11, 04:16 PM
Chờ em xiu resrat chay lại:D...... Re..................................

thienma_kt
16-09-11, 04:23 PM
Đây, em cài tới khúc cuối thì bi vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
16-09-11, 04:33 PM
Bít ngay lỗi này ;))

Do tên máy bạn đặt là chữ thường, bạn đổi tên của máy lại thành chữ IN HOA hết là dc, ví dụ thaihoa91 là bị lỗi, thì sửa thành THAIHOA91 là cài đặt dc bình thường !

thienma_kt
16-09-11, 04:35 PM
Vây ạ. đê em thử. :D .....................................

Không được anh hoà ơi, vẫn bị lỗi đó. Em đặt lại tên máy là "NGOCANH" rùi :-(

thaihoa91
16-09-11, 04:42 PM
Không được anh hoà ơi, vẫn bị lỗi đó. Em đặt lại tên máy là "NGOCANH" rùi :-(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luctiem1510
26-09-11, 10:18 PM
chủ topic ơi giúp mình với,mình làm theo hướng dẫn của bạn hoàn hảo hết,nhưng khi đăng ký tài khoản và chỉnh thời hạn acc thì gặp 2 lỗi :
Lỗi 1 : " Có lỗi xảy ra. Tài khoản không được tạo"
Lỗi 2 : " [ODBC Driver Manager] Data source name not found and no default driver specified"

giúp mình với

quoctuan2712
27-09-11, 03:57 AM
cái này đơn giản thôi....t bày cho mà sửa...vo C:\window tìm file sqlstp.log xoá đi
tiếp tục vô Run -> regedit ->Hkey local machine -> sytems -> current controlset -> control ->session manger -> THẤY bên cạnh có chữ PENDING gì gì đó thì xoá đi rồi rs lại máy sau đó cài đặt là OK

Sesshomaru
27-09-11, 04:10 AM
Tại sao không cài server trên máy ảo,chạy Client trên máy thật,mình cài với VMware thành công cả font lẫn nofont

luctiem1510
27-09-11, 11:03 PM
cái này đơn giản thôi....t bày cho mà sửa...vo C:\window tìm file sqlstp.log xoá đi
tiếp tục vô Run -> regedit ->Hkey local machine -> sytems -> current controlset -> control ->session manger -> THẤY bên cạnh có chữ PENDING gì gì đó thì xoá đi rồi rs lại máy sau đó cài đặt là OK

không tìm thấy chữ PENDING bạn ơi,bạn có thể viết chính xác tên đó dùm mình được ko? Thanks.

luctiem1510
28-09-11, 12:44 AM

mình đã làm theo y như hướng dẫn,nhưng vẫn mắc 2 lỗi trên,pó tay.

cauam.tapiu
29-09-11, 06:57 PM
chủ topic ơi giúp mình với,mình làm theo hướng dẫn của bạn hoàn hảo hết,nhưng khi đăng ký tài khoản và chỉnh thời hạn acc thì gặp 2 lỗi :
Lỗi 1 : " Có lỗi xảy ra. Tài khoản không được tạo"
Lỗi 2 : " [ODBC Driver Manager] Data source name not found and no default driver specified"

giúp mình với

Vào Project Properties -> Build đổi Platform target thành x86.
xem lại win bác 32bit hay 64bit

hungsono1
29-12-11, 04:21 PM
Sao bị lỗi này trời. Có ai giúp mình không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duynguyenjx
29-12-11, 04:36 PM
Sao bị lỗi này trời. Có ai giúp mình không?

Cậu coi tắt bớt 1 card mạng đi, để lại cái chính thôi và set IP cho card đó. (Nếu nhà không nối mạng internet thì phải cài thêm Microsoft Loopback Adapter - còn gọi là card ảo)

hungsono1
29-12-11, 04:44 PM
Đã tắt bớt một card mạng nhưng vẫn vậy à.

toidachet2000
29-12-11, 09:05 PM

Hình như chưa chuyển sang font China PRC phải ko bạn?

Còn đay là cái lỗi của mình, anh em giúp fix với, chơi bình thường nhưng không tạo acc đc:
Mình cũng đã thử dùng các tool tạo acc khác nhau nhưng vẫn bị lỗi này.

cauam.tapiu
07-01-12, 12:44 PM

Còn đay là cái lỗi của mình, anh em giúp fix với, chơi bình thường nhưng không tạo acc đc:

tạo acc = jxstatup bạn nhé :D

cauam.tapiu
07-01-12, 12:45 PM

xem lại setting của client và sv , sai Ip trong client rồi :D

FredyRyan
12-02-12, 06:54 AM
Giúp mình cài jx cho win 7 profesional với!!!
:(([-O<[-O<[-O<

heocon246
12-02-12, 07:30 AM

Lỗi do mở quá nhiều card mạng dẫn đến trong game SV hiển thị : 33663168:0

Vấn đề FONT (theo hình thì đã cài FONT rồi - Trong gameSV dòng trên cùng).

P/s: Theo hình thì có 4 card mạng được mở.

assaa
12-02-12, 09:29 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn sài sv nào thế nếu sài sv có font thì bắt buộc phải cài font còn sv no font thì không cần
còn lỗi kết nối sv thất bại có thể do sai IP ở serverlist trong client hoặc sai port trong file config ở client bạn nên kiểm tra lại

heocon246
12-02-12, 09:42 AM
Bạn sài sv nào thế nếu sài sv có font thì bắt buộc phải cài font còn sv no font thì không cần
còn lỗi kết nối sv thất bại có thể do sai IP ở serverlist trong client hoặc sai port trong file config ở client bạn nên kiểm tra lại

game SV hiển thị : 33663168:0 thế này thì sao mà kết nối được.Do mở nhiều card mạng quá thôi .Nhìn ipconfig là thấy 4 cái card rồi.

assaa
12-02-12, 09:46 AM
game SV hiển thị : 33663168:0 thế này thì sao mà kết nối được.Do mở nhiều card mạng quá thôi .Nhìn ipconfig là thấy 4 cái card rồi.
Ờ ha. mình không để ý. hihi...................................

njzkena
13-02-12, 01:03 PM
các bác cho em xin cái sever jx vo lam offline khỏi font voi lai Ram 504 chay van được bác nào có cho e xin với lại giúp em cài với em mê cái đó wa pmm yh b0y_ng0c_l0ve_b00_1995 em cam on va se hau ta :D

phuctoan251019
25-02-12, 05:23 PM
Như đã hứa vs mấy bạn :D
HD cài loopback : Vào Start rùi gõ vào “hdwwiz.exe” => làm như xp :D
Chuyển font :
SV mình dùng của jxvietnam:
muốn cài sv khác thì cũng tương tự :D
Video đây :
mọi gạch đá xin để lại đây , mình cố gắng support :D
Quên mất cái links SQL :
có 1 số bạn gặp trường hợp k cài dc SQL thì bật task manager lên kill cái system32 jj đó đi
còn k thấy card lookpack thì làm như sau
Vào menu Start==>Chọn Run==>Gõ vào câu lệnh: services.msc
==>tìm đến mục network conections==>click chuột phải lên nó==> chọn properties
==>Ở mục "startup type" bạn chọn automatic ===> OK
restart :D

cho em hỏi cái này win7 64bit chơi đc k ? win7 đâu chạy đc sql 2000

thaihoa91
25-02-12, 05:54 PM
cho em hỏi cái này win7 64bit chơi đc k ? win7 đâu chạy đc sql 2000

100% win 7 32 bit hay 64 bit đều chạy và cài dc SQL 2000 !

LKTN91
12-03-12, 02:10 PM

mình cũng bị như bạn này nè ! các bác có ai giúp được không :(

manchestersnit
17-03-12, 09:38 PM
Hay thật, cảm ơn pro. :) :) :)

0936310892
07-05-12, 12:57 PM
Bạn ơi sao mình ấn Start/Continue không được vậy.
Ấn Start nó hiện cái bảng "This service control cannot be completed as no service has been selected"
Chỗ Sever : trắng xóa không thấy gì hết.
Ai giúp mình với.=((

hoangs2diu
17-08-12, 02:39 PM
Bạn cho mình hỏi. Khi chạy server đến GameServer thì bị has stoping. Đã thử 2 trg hợp:Tắt và bật tường lửa và AntiVirus nhưng cả 2 đều không được.

gia_muvn
29-08-12, 12:11 PM
Xin lỗi cho mình hỏi down clien ở đâu vậy?

thaihoa91
29-08-12, 06:36 PM
Xin lỗi cho mình hỏi down clien ở đâu vậy?

Xài Client VNG và down Patch dc share chung Server về, giải nén Patch và đè nó vào Client VNG !

longpro123
29-08-12, 11:59 PM
cho hỏi sao mình cài SQL vào rồi start mà nó báo lỗi RPC sever is unavalable là sao vậy

thaihoa91
30-08-12, 12:12 AM
cho hỏi sao mình cài SQL vào rồi start mà nó báo lỗi RPC sever is unavalable là sao vậy

Bạn gửi hình lên dc chứ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

longpro123
30-08-12, 10:25 AM
start SQL bị lỗi vậy nè thaihoa ơi

bấm ok thì nó ra típ vầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

thaihoa91
30-08-12, 03:34 PM
Chạy SQL Enterprise ở menu Start -> Programs lun xem !

longpro123
30-08-12, 04:26 PM
,mình chạy enterprise manager rùi ,mình click vào local window NT thì nó báo conection fail check SQL server registration properties,cho mình hỏi là bật cái service manager thì ở khung server đánh chữ gì vào vậy

thaihoa91
30-08-12, 11:05 PM
,mình chạy enterprise manager rùi ,mình click vào local window NT thì nó báo conection fail check SQL server registration properties,cho mình hỏi là bật cái service manager thì ở khung server đánh chữ gì vào vậy

Có gì để lại yahoo rùi mình teamviewer xem thử !

longpro123
31-08-12, 02:12 PM
deptraikoyeuai_0123 nick yh mình nè,mình cài được SQL rùi,tạo nhân vật được rùi,nhưng lúc bắt đầu thì nó báo server gián đoạn mình xem hướng dẫn thì thấy phải để gameserver cahỵ đủ 5 dòng,mà gameserver của mình chạy dòng đầu tiên connection fail rùi tắt lun,bạn teamview giúp mình với

thaihoa91
31-08-12, 03:41 PM
deptraikoyeuai_0123 nick yh mình nè,mình cài được SQL rùi,tạo nhân vật được rùi,nhưng lúc bắt đầu thì nó báo server gián đoạn mình xem hướng dẫn thì thấy phải để gameserver cahỵ đủ 5 dòng,mà gameserver của mình chạy dòng đầu tiên connection fail rùi tắt lun,bạn teamview giúp mình với

Bạn dùng Server nào thế ????????????

longpro123
31-08-12, 04:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình dùng ser này nè,down về mình copy mấy file trong thư mục patch vào client VNg ,trong jx startup fần đường dẫn đến client mình đã thử để là dẫn đến thư mục client đã chép đè và thư mục patch nhung đều ko dc,gameserver chạy dòng đầu tiên nó báo connect to database fail

J4cksparrow
01-09-12, 12:30 PM
Xem hướng dẫn cài SQL ở đây

tianmochang
26-05-13, 02:57 AM
Mình cài SQL 2000 trên win7 thì bị lỗi này ai giúp mình với . thank
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>):(

thaihoa91
26-05-13, 09:09 AM
Mình cài SQL 2000 trên win7 thì bị lỗi này ai giúp mình với . thank
:(

Rename tên máy thành chữ in hoa hết, ví dụ THAIHOA91

ccctn123
18-04-14, 04:35 AM
đào mộ cái , cài SQL server mãi ko dc , muốn chơi mà ko dc
2680
cài mà cứ bị lỗi này , tiếp thì bị thế này
2681
mong dc giúp đỡ :H

jxvnn
18-04-14, 04:49 AM
đào mộ cái , cài SQL server mãi ko dc , muốn chơi mà ko dc
2680
cài mà cứ bị lỗi này , tiếp thì bị thế này
2681
mong dc giúp đỡ :H

run as rồi cài thử xem bạn.
k thì chuyển lên dùng bản mới hơn đi 2005 > 2008

nhocken2030
02-08-14, 11:52 AM

Ai chỉ giáo giùm với mù tịt vs win 7

nvcnvcfly
02-08-14, 12:59 PM

Ai chỉ giáo giùm với mù tịt vs win 7

Sao ko Runs mà lại check làm gì thế?

minhchau0309
02-08-14, 01:18 PM
cậu cài thử net frame 4 và dổi tên máy thàh viết in hoa nhé, máy tớ win vẫn cài dc, k thì cứ cài win 2005, vẫn add đc database của 2000 bìh thuờg mà

nhocken2030
02-08-14, 08:32 PM
Sao ko Runs mà lại check làm gì thế?

vừa chạy xong nó báo thế rồi

cậu cài thử net frame 4 và dổi tên máy thàh viết in hoa nhé, máy tớ win vẫn cài dc, k thì cứ cài win 2005, vẫn add đc database của 2000 bìh thuờg mà

Ok để thử ai cho xin link SQL Sever 2k5 có hd cài lun nha

mrkutepro
02-08-14, 09:37 PM
Bạn cứ chọn Run program xem sao, mình cài visual nó cũng ra cái bảng ấy, mình ko bấm check gì gì đó mà bấm run tiếp nó vẫn chạy tốt mà:D