PDA

View Full Version : Help: thêm Item trong questkey !

phungtien
09-09-11, 12:07 PM
Mình muốn thêm vài item trong questkey.txt bạn nào có thể hướng dẫn được không,mình muốn thêm vài cái event ........ :D

passika
09-09-11, 12:38 PM
Thì bạn mở file questkey.txt bằng notepad copy 1 dòng của món đồ nào đó
Vd:
Vo Lam Mat Tich 4 0 \spr\item\questkey\obj_item_lection.spr 341 1 1 \script\item\volammattich.lua "Bi kip tu luyen, gia tang<color=yellow> 1 diem ki nang<color> khi su dung, toi da <color=red> 30 cuon" 1 1 1

rồi past vào dòng cuối cùng của questkey.txt
sau đó dổi tên và các thuộc tính của nó.
số 4 giữ nguyên vì nó là questkey,số 0 dổi thành số tiếp theo tương ứng của dòng trước nó (vd:242->243).Dường dẫn \spr\item\questkey\obj_item_lection.spr là hình ảnh của item đó.Còn số 314 mình hỏng nhớ nữa còn 2 số 1 tiếp theo giữ nguyên.Dòng \script\item\volammattich.lua là khi nhấp chuột phải vào item đó nó sẽ thực thi các hàm có trong file đường dẫn đó (bạn có thể vào \script\item\volammattich.lua trong sẻver xem thử bằng notepad nếu biết Ngôn ngữ lập trình LUA,bạn phải thêm một file lua mang tên item muốn làm vào \script\item\ và viết hàm thực thi.Dòng "Bi kip tu luyen, gia tang<color=yellow> 1 diem ki nang<color> khi su dung, toi da <color=red> 30 cuon" là chú thích về item đó khi trỏ chuột vào.Số 1 tiếp theo là item đó có sử dụng bằng chuột phải hay không (0=không,1=có).còn 2 số cuối mình hok nhớ.nhưng để bình thường test thử xem.!Mà hình như nó load được 255 item vượt quá thì nó quay lại item đầu tiên vd 256->0 (võ lâm mật tịch) cái này mình không biết khắc phục.chắc do khai báo kiểu dữ liệu...

phungtien
09-09-11, 12:50 PM
bạn ở dưới bị sao thế nhỉ ? trình độ văn hóa ? 1/12?