PDA

View Full Version : [Preview] Fasion Chiến Quốc

changbluetooth
06-09-11, 06:11 PM
Cái này mình chỉnh ở trong client ra đc tất cả các bộ đồ trong game anh em down về xem thử
Down xong giải nén sẽ thấy có 2 thư mục new vesion và old vesion, old vesion là bản client hiện tại đang dùng của vn, new vesion là bản bên nước ngoài, new và old khác nhau ở chổ nhân vật trong new ốm và cao hơn nhân vật của old.
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quocphuvt
06-09-11, 06:22 PM
Cái này là thay đổi hình dạng bên ngoài của nhận vật phải ko ?

quocphuvt
06-09-11, 06:26 PM
Ôi bác Chang dùng phần mêm gì mà xem được hay thế, mà sao bác toàn up hình mà không up file điều chỉnh của bác, tui thấy cái new version đồ đẹp hơn nhưng hơi ốm còn new version thì người đều nhưng đồ xấu :D

dat233
06-09-11, 07:40 PM
up soft đi bác ! mà trong new kết nhất cái bộ váy cưới của nữ :x

dat233
06-09-11, 07:42 PM
với cả bác up luôn file chỉnh nhât vật đấy đi !!!

changbluetooth
08-09-11, 06:04 PM
Cái này là mình chỉnh trong client làm gì có soft, mấy bạn muốn có thì tìm dùm mình trong thư mục curent có cái file nói về việc mình zo phái, trong file đó chắc chắn sẽ có dòng lệnh thay đổi ngoại hình của nhân vật, lúc trước mình có mở thấy nhưng giờ lâu quá quên rồi tìm hoài 0 ra (gợi ý: trong file đó cũng có luôn dòng add thêm item tín vật môn phái cho nhân vật, cái gì mà ADD->item/09/...) tìm dùm mình rồi mình sẽ nghiên cứu chế ra item để thay đổi ngoại hình của nhân vật, chứ bây giờ mà chỉnh cái client rờm rà lắm.

quocphuvt
09-09-11, 12:32 PM
Cái này là mình chỉnh trong client làm gì có soft, mấy bạn muốn có thì tìm dùm mình trong thư mục curent có cái file nói về việc mình zo phái, trong file đó chắc chắn sẽ có dòng lệnh thay đổi ngoại hình của nhân vật, lúc trước mình có mở thấy nhưng giờ lâu quá quên rồi tìm hoài 0 ra (gợi ý: trong file đó cũng có luôn dòng add thêm item tín vật môn phái cho nhân vật, cái gì mà ADD->item/09/...) tìm dùm mình rồi mình sẽ nghiên cứu chế ra item để thay đổi ngoại hình của nhân vật, chứ bây giờ mà chỉnh cái client rờm rà lắm.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
09-09-11, 12:41 PM
thế này thì chịu rồi current có hơn 40k file thì tìm bao giờ cho được !! nếu loại bỏ đi những file item thì vẫn còn nhiều lắm!!

uhulaluon
09-09-11, 09:42 PM
Cái này mình chỉnh ở trong client ra đc tất cả các bộ đồ trong game anh em down về xem thử
Down xong giải nén sẽ thấy có 2 thư mục new vesion và old vesion, old vesion là bản client hiện tại đang dùng của vn, new vesion là bản bên nước ngoài, new và old khác nhau ở chổ nhân vật trong new ốm và cao hơn nhân vật của old.
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn chỉnh client như thế nào vậy?

ringta1234
09-09-11, 10:39 PM
Bạn làm thế nào mà xem được vậy, chỉnh client như thế nào, dùng phần mềm gì xem được?

trungviet
10-09-11, 11:13 AM
Bạn cho mình xin cái pic ID của mấy cái fashion đó được không? Cái code thay đổi ngoại hình môn phái trong thư mục sys/task, cái file apprentice đầu tiên ấy, file đó dùng để chỉnh sửa thông tin khi bái sư. Cái code hình như là set_shape gì ấy

changbluetooth
10-09-11, 02:35 PM
Hì, tức quá lúc trước mình khi vh đã có mở file này rồi vậy mà bây giờ quên 0 biết nó ở đâu mà tìm.
Hướng dẫn chỉnh client sẽ post vào T7 tuần sau (mỗi tuần đi chơi được có 1 lần)~tiếc quá.

changbluetooth
10-09-11, 02:37 PM
Bạn cho mình xin cái pic ID của mấy cái fasion đó được ko? cái code thay đổi ngoại hình môn phái trong thư mục sys/task, cái app đầu tiên ấy, file đó dùng để chỉnh sửa thông tin khi bái sư. Cái code hình như là set_shape gì ấy
Rất cám ơn bạn để T7 tuần sau mình sẽ viết hd kỹ hơn cho các mem đọc dễ hiểu.

ringta1234
10-09-11, 03:02 PM
Hướng dẫn luôn đi bạn, qua loa cũng đc mà.Hướng dẫn luôn đi bạn, qua loa cũng đc mà.

Minh Phụng
10-09-11, 04:26 PM
cho tớ 1 tấm demo coi :)).............

dat233
10-09-11, 05:49 PM
cho tớ 1 tấm demo coi :)).............
cái down ở đầu tiên ý link MF ý

ringta1234
10-09-11, 07:00 PM
ChangBluetooth nghiên cứu lôi hết item ra đi ( hôn sa, lễ phục,...), cho giống online :))

quocphuvt
10-09-11, 07:16 PM
nhân vật thì giống Destiny Online, chắc ổng lấy từ client bên đó :D

changbluetooth
10-09-11, 08:48 PM
Chứ sao nữa vì cấu trúc thư mục gần giống nhau mà.

ringta1234
11-09-11, 02:29 PM
Hướng dẫn client đi ChangBluetooth :)

trungviet
12-09-11, 07:09 PM
Đã tìm ra id của mấy cái fasion đó rồi nè:
90000: Trạng Nguyên Phục (Item icon: 0005)
90100: Phụng Quang Hà Ấp (Item icon: 0006)
100000: Lễ Phụ (Item icon: 0007)
100100: Hôn Sa (Item icon: 0008)
Mọi người cho mình hỏi sao cái hàm set_shape() với set_armor_code() bị gì mà ko hoạt động đc thế, tìm cả ngày mà vẫn không hiểu nguyên nhân:((

Minh Phụng
12-09-11, 08:20 PM
Đã tìm ra id của mấy cái fasion đó rồi nè:
90000: Trạng Nguyên Phục (Item icon: 0005)
90100: Phụng Quang Hà Ấp (Item icon: 0006)
100000: Lễ Phụ (Item icon: 0007)
100100: Hôn Sa (Item icon: 0008)
Mọi người cho mình hỏi sao cái hàm set_shape() với set_armor_code() bị gì mà ko hoạt động đc thế, tìm cả ngày mà vẫn không hiểu nguyên nhân:((
có nghĩa là thay nó = áo lun nhỉ :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ringta1234
12-09-11, 10:16 PM
Ai chỉ cho mình cách khai thác client đc ko, dùng phầm mềm gì vậy ?

changbluetooth
13-09-11, 09:02 PM
Thôi được rồi hướng dẫn sơ sơ nè:
Vào client>char sẽ thấy một đống file ta chỉ chú ý file có phần đầu là b và h thôi:
b0001 là ngoại hình của nv khi chưa vô phái, các b000... tiếp theo sẽ là ngoại hình của các môn phái và những bộ đồ đặc biệt.
h0001 là tóc của nv khi chưa vô phái, tuơng tự như ngoại hình các bạn lấy mấy cái đó thay đổi cho nhau rồi đăng nhập sẽ thấy kết quả
b0001 và h0001 là tóc và ngoại hình của nam, còn của nữ thì cũng y chang như của nam nhưng file sẽ là b1001 và h1001 ( chỉ khác số 1 thôi).
HD tới đây ai hiểu thì làm trước, ai 0 hiểu thì đợi T7 sẽ có hd chi tiết.

dat233
13-09-11, 09:39 PM
Thôi được rồi hướng dẫn sơ sơ nè:
Vào client>char sẽ thấy một đống file ta chỉ chú ý file có phần đầu là b và h thôi:
b0001 là ngoại hình của nv khi chưa vô phái, các b000... tiếp theo sẽ là ngoại hình của các môn phái và những bộ đồ đặc biệt.
h0001 là tóc của nv khi chưa vô phái, tuơng tự như ngoại hình các bạn lấy mấy cái đó thay đổi cho nhau rồi đăng nhập sẽ thấy kết quả
b0001 và h0001 là tóc và ngoại hình của nam, còn của nữ thì cũng y chang như của nam nhưng file sẽ là b1001 và h1001 ( chỉ khác số 1 thôi).
HD tới đây ai hiểu thì làm trước, ai 0 hiểu thì đợi T7 sẽ có hd chi tiết.
nhưng làm sao để mở file *.dat ????????????

trungviet
15-09-11, 04:54 PM
Hê hê, thử thay mấy cái id ngoại trang môn phái trong file login.c và login0.c bằng cái id của fashion, ai dè vào game nó có lun, ai muốn có cảm giác đc mặc fashion thì làm thử nhé, mấy file đó trong thư mục inh của server đó.
*Hiện giờ đang ở ngoài net, rãnh up cho xem thử :D

MrDnD
15-09-11, 10:18 PM
nhớ ko nhầm thì đoạn code gia nhập môn phái ở sys/sys/apperied gì gì đó, quên mất cái từ đó rồi :))

dat233
15-09-11, 10:36 PM
tình hình là việt hóa xong 2 thư mục trong npc :x

changbluetooth
16-09-11, 08:14 PM
Cái hd sơ sơ của mình có nghĩa là 0 phải mở file.dat mà là thay đổi tên của các file fasion với nhau rồi đăng nhập vào game là sẽ thấy ngay kết quả.
Cho mình hỏi luôn là tìm đâu ra mấy cái id 90000 v.v.. đó vậy.

changbluetooth
17-09-11, 09:00 PM
HD cách đổi trang phục và tóc (chỉnh sửa trong client)
Download file này về và nghiên cứu
vd:
nếu các bạn muốn khi chưa vào phái mà ta đã có sẵn bộ áo cưới hiện đại thì:
B1: Mở file txt của mình đã up ở trên, nhìn vào ta sẽ thấy "b0001 la ao cua vmp" tức là áo của vô môn phái.
B2: Ta xem tiếp "b0009 la ao cuoi hien dai" tức là áo cưới.
B3: Ta copy file b0009 và b0001 ra để cất riêng để phòng trường hợp muốn trở về như cũ.
B4: Vào thư mục char trong client xoá file b0001 và copy file b0009 (copy thì paste luôn vào thư mục char), ta sẽ được file b0009_2
B5: Sửa tên file file b0009_2 thành b0001.
B6: Đăng nhập vào game và tạo acc mới sẽ thấy kết quả.

Mấy bộ kia tương tự, riêng tên các áo thì mình tự chế cho dễ phân biệt chứ trong online, NPH vẫn chưa update những bộ này.
Cách này có thể làm được trên online (Ta có thể chỉnh cho ra bộ nào thiệt đẹp rồi chụp hình spam vào forum cq :))

dat233
17-09-11, 09:26 PM
HD cách đổi trang phục và tóc (chỉnh sửa trong client)
Download file này về và nghiên cứu
vd:
nếu các bạn muốn khi chưa vào phái mà ta đã có sẵn bộ áo cưới hiện đại thì:
B1: Mở file txt của mình đã up ở trên, nhìn vào ta sẽ thấy "b0001 la ao cua vmp" tức là áo của vô môn phái.
B2: Ta xem tiếp "b0009 la ao cuoi hien dai" tức là áo cưới.
B3: Ta copy file b0009 và b0001 ra để cất riêng để phòng trường hợp muốn trở về như cũ.
B4: Vào thư mục char trong client xoá file b0001 và copy file b0009 (copy thì paste luôn vào thư mục char), ta sẽ được file b0009_2
B5: Sửa tên file file b0009_2 thành b0001.
B6: Đăng nhập vào game và tạo acc mới sẽ thấy kết quả.

Mấy bộ kia tương tự, riêng tên các áo thì mình tự chế cho dễ phân biệt chứ trong online, NPH vẫn chưa update những bộ này.
Cách này có thể làm được trên online (Ta có thể chỉnh cho ra bộ nào thiệt đẹp rồi chụp hình spam vào forum cq :))
ok vào cq spammmmmmmmmmmmmmmmmm

ringta1234
17-09-11, 11:24 PM
Tình hình là sửa trong client khá bất tiện, tạo được item thì hay quá :)

dat233
18-09-11, 06:50 AM
Tình hình là sửa trong client khá bất tiện, tạo được item thì hay quá :)
vào cái link mà chang up lên ý có mấy cái client cq của nước ngoài down về mà lấy phần char :D