PDA

View Full Version : cần giúp đỡ về Việt Hoá có dấu Item

nametruong00
06-09-11, 03:02 PM
mình chưa ko rành lắm về việt hoá item bác nào giúp mình với
zo excel dùng bản mã nào để Việt Hoá có dấu item khi mới làm xong trang bị Vận Lộc[-O<

Edward_Newgate
06-09-11, 03:31 PM
Ko nên dùng excel
Mà dùng bằng notepad chuyển về font chữ .VnArial
Chọn font gõ là TCVN3 ABC
p/s: Vân Lộc chứ k phải Vận Lộc

GameMaster72
06-09-11, 03:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
=))
1 phong cách trẻ , 1 phong cách xì tin :))

Edward_Newgate
06-09-11, 03:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
=))
1 phong cách trẻ , 1 phong cách xì tin :))
Trước đây cái chỗ chữ ký nó rộng
Giờ hẹp rồi mà vẫn có người mò ra :))

LongTime
06-09-11, 03:44 PM
Bạn dùng thử MagicHandEditor thử xem.

nametruong00
06-09-11, 03:46 PM

Edward_Newgate
06-09-11, 03:48 PM
Bạn dùng thử MagicHandEditor thử xem.
Ông này lạc vào box JX à :))
Quay về Mu đi

nametruong00
06-09-11, 03:48 PM
1 loại Thanh Câu Thui mà 100 món ---> Thanh Câu , Van lộc , Thương Lang , Tử Mãng :(( cái này thì x4
400 món :((

à cho mình hỏi nếu mình thêm 1 dòng trong excel thì để zo lại = notepad ---> bỏ zo client ---> lấy item = cách nào

Edward_Newgate
06-09-11, 03:51 PM
1 loại Thanh Câu Thui mà 100 món ---> Thanh Câu , Van lộc , Thương Lang , Tử Mãng :(( cái này thì x4
400 món :((

à cho mình hỏi nếu mình thêm 1 dòng trong excel thì để zo lại = notepad ---> bỏ zo client ---> lấy item = cách nào
Ở bài của vanluong có hd additem đấy
AddItem(các số) rồi add vào npc nào đó
Vào game test thôi

nametruong00
06-09-11, 05:06 PM
chỉ có HD add có thông số item còn add zo NPC thì ko bít sao đây :(

SaoThaiBinh72
06-09-11, 05:11 PM
chỉ có HD add có thông số item còn add zo NPC thì ko bít sao đây :(

Lạy hồn, giờ còn có cả cho NPC mặc đồ nữa à, nếu thế thì đọc bài h/d của thaihoa91, còn add vô NPC để lấy item thì viết hàm lấy item ra, ebook 2 h/d rất cụ thể rồi .

Edward_Newgate
06-09-11, 05:15 PM
Chắc ý là add vào npc để nhận đồ chứ gì
Nó chính là 1 script đó
Viết thêm 1 cái function vào là đc mà
VD
function testdo()
AddItem(1,1,1, gì gì đó)
Msg2Player("Ban da nhan dc do test")
end

Xong

nametruong00
06-09-11, 05:44 PM
oh thanks nhìu ______________________________

nametruong00
07-09-11, 01:28 PM
à cho mình hỏi sao mình ghi có dấu = unikey mã TCVN3 trong notepad nó báo thế này nè sao mà việt hoá có dấu cho item đc ai cứu với :(( :((

Edward_Newgate
07-09-11, 01:43 PM
à cho mình hỏi sao mình ghi có dấu = unikey mã TCVN3 trong notepad nó báo thế này nè sao mà việt hoá có dấu cho item đc ai cứu với :(( :((

Post cái ảnh bé tin hin thế kia ai mà giúp đc

dammejx
07-09-11, 02:06 PM
thì dùng hàm additem. lấy tool của chicken kím id rùi add vào npc thôi

dammejx
07-09-11, 02:07 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> máy của bạn đang cài fon china thì làm sao việt hóa dc. cài lại font English (United States) thì mới việt hóa được.

nametruong00
07-09-11, 04:22 PM

Edward_Newgate
07-09-11, 04:38 PM
Chuyển sv sang no font
Hoặc là cài 1 cái máy ảo rồi copy file cần vh vào đó
VH xong lại copy lại

accelan006
07-09-11, 04:59 PM
mastergame95 cho hỏi.

mình vh có dấu cho item.

nhưng khi vào test thử thì máu, thổ địa phù...không thể cho vào phím tắt được (vẫn sử dụng được khi nhấn vào nó ở trong rương)

không item nào giao dịch được.

thêm 1 cái nữa là chỉnh làm sao để có thể gd dc item questkey. bạn cho mình đường dẫn chính xác của file này.

mình đã thay số 4 (theo như hướng dẫn google search dc) thành 1, 3 mà vẫn k dc.

cảm ơn bạn

vanluong92
07-09-11, 08:46 PM
Mỗi phái có 2-3 đường skill nên phải là mấy trăm món đấy bạn. Sơ sơ là 2xx món =))

dammejx
07-09-11, 08:49 PM