PDA

View Full Version : HD làm FiFong của anh Trung !

Faker
06-09-11, 01:01 PM
chào các bạn hôm nay mình rảnh viết tut này HD các bạn làm fifong của anh trung
pro vào thì cho lời động viên tinh thần :)
newbie vào thì cho mình xin cái thank công sức viết + thêm kiến thức cho newbie :)
xin cảm ơn
đầu tiên ta dow bộ fifong của anh trung về cho vào client đường dẫn
spr\npcres\man nếu là nam
spr\npcres\woman nếu là nữ
lick
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thế là xong phần SPR
ta vào server\setting\npcres
ở đây ta chú ý
gồm
nữ
女主角肩膀 và 女主角肩膀信息
女主角肩膀信息 là vị trí hình ảnh fifong nữ (đại khái như thế )
女主角肩膀:cái này là hình ảnh fifong nữ
các làm như làm với áo nhưng ta chú ý số thứ tự của fifong chình = số thứ tự của áo nhé các bạn có thể coi qua topic npcres của sangpronhat
lick
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc topic HD add okim của bạn kidcrazy187 coi cái này tiện thể học cách add okim luôn nhé :)
lick
nam
男主角肩膀 và 男主角肩膀信息
男主角肩膀信息:vị trí hình ảnh fifong nam
男主角肩膀:hình ảnh fifong nam
add cũng giống fifong nữ thui :)
sau khi add xong ta đồng bộ client và server
chép thư mục npcres qua setting của server vào client và test
tặng các bạn
đã add hành động rồi chỉ việc thay vào thôi nè
demo cho các bạn :)
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
nếu có ick cho newbie mình sẽ làm thêm HD add thú cưỡi và vài thứ nữa cho các bạn xin cảm ơn

nametruong00
06-09-11, 01:03 PM
oh cho mình hỏi nếu mặc thì có FF mà cái này hiện giờ mình mún FF là 1 trang bị riêng đeo lên như VNG hiện nay đó bạn

Faker
06-09-11, 01:08 PM
oh cho mình hỏi nếu mặc thì có FF mà cái này hiện giờ mình mún FF là 1 trang bị riêng đeo lên như VNG hiện nay đó bạn
cái này mình chịu :) 30 charrr này

nametruong00
06-09-11, 01:11 PM
:( oh mình cũng đang kiếm vì đã làm đc 1 ít đồ Thanh Câu mà còn thíu nhìu nên làm xong mà có thêm FF thì khỏi chê rồi

Faker
06-09-11, 07:47 PM
:( oh mình cũng đang kiếm vì đã làm đc 1 ít đồ Thanh Câu mà còn thíu nhìu nên làm xong mà có thêm FF thì khỏi chê rồi
uh ^^ cái này cũng đẹp thềm vào res okim thì quá tuyệt :)

jangminh254
24-09-11, 08:10 AM
hướng dẩn zậy..còn phần add fi fong vào áo...số ID áo và số trong Res thế nào..

thaihoa91
24-09-11, 08:19 AM
Theo tui bít thì ID res áo tương ứng với ID res fifong, nên mặc áo nào có res ID nào thì nó xem bên res fifong của ID đó có thì nó hiển thị thui !

jangminh254
24-09-11, 08:57 AM
Theo tui bít thì ID res áo tương ứng với ID res fifong, nên mặc áo nào có res ID nào thì nó xem bên res fifong của ID đó có thì nó hiển thị thui !
zậy lấy số thứ tự của áo bên excel trong armor.txt làm ID hay là lấy cái số A[nhấn TAB]B+1 trong ArmorRes.txt hả hòa..hòa hướng dẫn cụ thể dùm mình cái này nhoa.tks

thaihoa91
24-09-11, 09:48 AM
zậy lấy số thứ tự của áo bên excel trong armor.txt làm ID hay là lấy cái số A[nhấn TAB]B+1 trong ArmorRes.txt hả hòa..hòa hướng dẫn cụ thể dùm mình cái này nhoa.tks

Ví dụ file res áo có 2 cột thì cột đầu là ID dòng bên armor.txt, sau đó cột thứ 2 là ID res !

jangminh254
24-09-11, 10:27 AM
Ví dụ file res áo có 2 cột thì cột đầu là ID dòng bên armor.txt, sau đó cột thứ 2 là ID res ! làm rùi hòa ơi vào trong ko thấy hiện thị fi fong hjcc..chắc phải cần 1 video HD chi tiết này wa hòa ơi..

đã làm đc rùi tks hòa........................?

Faker
24-09-11, 11:36 AM
đã làm đc rùi tks hòa........................?

nè hok thank ak :|
ông coi topic tôi chúa là hok được đâu đó

thaihoa91
24-09-11, 12:10 PM
Đừng wan tâm bạn đã thanks ai và ai đã thanks bạn, cái đó chỉ là ảo thui ! Ko ăn dc, ko bán đc, wan trọng là có đam mê JX hay ko ! Chứ lên đây viết bài nhằm để ng` ta thanks mình thì tui đề xướng lập 1 BOX để tự thanks cho nhau cho khỏe !

Bạn nói như thế thì tui liên tưởng nếu như mà clbgamesvn.com bị attack mất hết dữ liệu, số thanks + số bài toàn bộ clbgamesvn.com trở về 0 thì lúc đó tui ko bít tâm trạng bạn sẽ ra sao !

Faker
24-09-11, 12:16 PM
Đừng wan tâm bạn đã thanks ai và ai đã thanks bạn, cái đó chỉ là ảo thui ! Ko ăn dc, ko bán đc, wan trọng là có đam mê JX hay ko ! Chứ lên đây viết bài nhằm để ng` ta thanks mình thì tui đề xướng lập 1 BOX để tự thanks cho nhau cho khỏe !

Bạn nói như thế thì tui liên tưởng nếu như mà clbgamesvn.com bị attack mất hết dữ liệu, số thanks + số bài toàn bộ clbgamesvn.com trở về 0 thì lúc đó tui ko bít tâm trạng bạn sẽ ra sao !

uh thank nhiu lời nói có trong lượng :D

thaihoa91
24-09-11, 12:20 PM
uh thank nhiu lời nói có trong lượng :D

Trên mạng này, thì bạn ko ai bít ai nể mình thật đâu, họ nói thế chưa chắc họ nể mình đâu, nên tui xem thanks là 1 chuyện bt, có cũng dc, mà ko có cũng chả sao !

01676598479
24-09-11, 01:10 PM
à hoà ơi trang bị Kim O của trung,phái nữ hok có đầu h sao hã hoà,res chả bik làm sao chỉ có nam là bt :(

thaihoa91
24-09-11, 01:12 PM
à hoà ơi trang bị Kim O của trung,phái nữ hok có đầu h sao hã hoà,res chả bik làm sao chỉ có nam là bt :(

Hiện tại tui thấy bản đầy đủ res mới nhất chỉ có TSBD 0.3 !

Faker
24-09-11, 01:18 PM
bạn unpack đi nha cung đơn giản thôi có ji cứu help lên box help mình sẽ giúp cho về res cũng khá rành :D
cách 2:dùng res đầu có sẵn cung được :)

jangminh254
26-09-11, 12:39 PM
TuanV cái res fi fong của Nam còn hok..share thêm zới..unpack VNG về ko xài đc khổ ghê

Faker
03-10-11, 04:16 AM
TuanV cái res fi fong của Nam còn hok..share thêm zới..unpack VNG về ko xài đc khổ ghê
mình hok có vì ngại unpack ---------->lâu :|
bạn cứ thử unpack đi tất cả hanh động trong file updatejx07_jxf06.pak
mình coi quá cũng đơn giản mà :)
tổng cộng có 1036 file ;))
hơi mết đấy :))

JXPVN
03-10-11, 06:11 AM
mình hok có vì ngại unpack ---------->lâu :|
bạn cứ thử unpack đi tất cả hanh động trong file updatejx07_jxf06.pak
mình coi quá cũng đơn giản mà :)
tổng cộng có 1036 file ;))
hơi mết đấy :))

Unpack mấy spr đó ra thì không khó nhưng làm hành động thì sao hả TuanV?! Mình thấy Võ Lâm I và Kiếm Thế KS có ngựa mới và thú mới rất đẹp sao chưa thấy bạn nào làm nhỉ.

hungsono1
03-10-11, 06:11 AM
Ủng hộ bác làm hướng dẫn add thú cưỡi

jangminh254
03-10-11, 12:36 PM
chủ topic post hd hết rồi ...chỉ làm theo thôi có j khó đâu

Faker
03-10-11, 11:16 PM
Ủng hộ bác làm hướng dẫn add thú cưỡi

chaoban07
09-11-11, 05:39 PM
bấm vào link ra trang chủ không vậy ......

thaihoa91
09-11-11, 07:20 PM
bấm vào link ra trang chủ không vậy ......

Do đổi lại tên miền nên bị thế !

phamngochai2
15-11-11, 03:39 PM
chả biết add sao nữa. Ai co up dùm mấy file chữ tàu đá add fi fong vào trang bị kim phong ô kim..... cho mình.Thanks

51001714
19-12-11, 11:38 AM
anh ơi, cho em hỏi, sao em không thấy cái file 女主角肩膀信息 trong npcRes? :( em đang chạy server TSBD 3.0... anh giúp em với

phamngochai2
14-05-12, 01:46 PM
các làm như làm với áo nhưng ta chú ý số thứ tự của fifong chình = số thứ tự của áo nhé

mình chưa hiểu chỗ này lắm. Số thứ tự ở đây là cái số trong excel - 1 hay là cái số quy định res hiển thị của áo.Nếu như cái áo mình muốn add phi phong có id là 258 mà trong cái file add phi phong nó chỉ có id đến 49 thì mình phải thêm vào vài trăm dòng nữa à ? Cám ơn !

Faker
17-06-12, 07:26 PM
mình chưa hiểu chỗ này lắm. Số thứ tự ở đây là cái số trong excel - 1 hay là cái số quy định res hiển thị của áo.Nếu như cái áo mình muốn add phi phong có id là 258 mà trong cái file add phi phong nó chỉ có id đến 49 thì mình phải thêm vào vài trăm dòng nữa à ? Cám ơn !

49
50
...
258 chính là ở đây
30charrrrrrr

Bi_Dep_Trai
12-12-12, 08:32 AM
link add sẵn hành động die rùi kìa bạn ơi up lại dùm đi

Bi_Dep_Trai
13-12-12, 02:12 PM
ai có cái nài úp link lại đi hixhixx

khungboktvn
02-06-13, 06:40 PM
Bác nào tốt bụng úp hộ em cái link chỗ add sẵn hành động chỉ việc thêm vô với THANKS nhiều!^:)^