PDA

View Full Version : cần người hướng dẫn cách làm item khác cho sever

nametruong00
05-09-11, 10:17 AM
giờ mà mình bít cách làm thì ngồi rảnh mình có thể làm tất cả các đồ mà như bên VNG có đìu là ko bít cách làm vì thấy bên TSBD update mới có động sát làm mình có ý tưởng các đồ của VNG

Edward_Newgate
05-09-11, 10:19 AM
Thấy add item questkey thì dễ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mún add thêm cái vũ khí ĐM tím mà mãi ko ngẫm ra vì nó có quá nhiều số 8-}

vanluong92
05-09-11, 10:54 AM
giờ mà mình bít cách làm thì ngồi rảnh mình có thể làm tất cả các đồ mà như bên VNG có đìu là ko bít cách làm vì thấy bên TSBD update mới có động sát làm mình có ý tưởng các đồ của VNG
Mai sẽ up cho bạn. \m/

nametruong00
05-09-11, 11:32 AM
thanks trước nhé đang nổi máu del Jx wa'

vanluong92
05-09-11, 04:44 PM
Của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nametruong00
05-09-11, 05:45 PM
úi trời ơi ko có ( tăng công kích kĩ năng , hồi % sinh lực , triệt tiêu sát thương , hoá giải sát thương ) sao mà làm đồ Thanh Câu ---> Tử Mãng

:(( vanluong92 ơi ông coi nghiên cứu mấy món đó với mình đc ko

Edward_Newgate
05-09-11, 05:51 PM
úi trời ơi ko có ( tăng công kích kĩ năng , hồi % sinh lực , triệt tiêu sát thương , hoá giải sát thương ) sao mà làm đồ Thanh Câu ---> Tử Mãng

:(( vanluong92 ơi ông coi nghiên cứu mấy món đó với mình đc ko
Cho là off giống nhau nhưng chỉ số hơn là đc mà
Ví dụ Thanh Câu SL 200 thì Tử Mãng SL 2000 :))

nametruong00
05-09-11, 05:57 PM
Cho là off giống nhau nhưng chỉ số hơn là đc mà
Ví dụ Thanh Câu SL 200 thì Tử Mãng SL 2000 :))

trời nói như ông dậy đâu đc ráng kiếm sao mà chỉ số điểm giống item VNG kìa sáng tạo thì phải có mức hợp lí chứ đâu đc như trang bị item vô danh nhẫn + dây chuyền hoả sát độc sát v..vv...... quá trời nhìu điểm làm game mất zui
theo mình thì phải y như VNG

ngchienthang
06-09-11, 09:43 AM
Thấy add item questkey thì dễ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mún add thêm cái vũ khí ĐM tím mà mãi ko ngẫm ra vì nó có quá nhiều số 8-}
mình thấy vũ khí đm cũng tương tự như vũ khí khác thôi mà... chỉ khác là vũ khí đường môn thỉ chỉnh trong rangeweapon trong settings/item thôi.
Dùng server của jxvietnam, dựa vào mấy món vũ khí kim phong mình đã tạo được 3 món vũ khí cho ĐM, rồi add thêm vào thợ rèn. Định làm bài hướng dẫn cho các bạn về add thêm item mới và add thêm script để lấy item hoặc ép item đó từ thợ rèn mà lại thôi... vì căn bản mình chẳng biết viết thế nào, mà thực tế thì mình cũng chủ yếu là copy & paste không có gì mới mẻ cả.
Đây là file item của mình và cái thợ rèn mình đã add thêm vũ khí tím đường môn, bạn có thể mang về nghiên cứu, nếu có thể dựa vào đó mà viết đc hướng dẫn cho mọi người luôn càng tốt :D.
Vũ khí tím đường môn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Thợ rèn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tham khảo, nếu có sai sót thì chém nhẹ tay dùm mình nhé :-ss

trời nói như ông dậy đâu đc ráng kiếm sao mà chỉ số điểm giống item VNG kìa sáng tạo thì phải có mức hợp lí chứ đâu đc như trang bị item vô danh nhẫn + dây chuyền hoả sát độc sát v..vv...... quá trời nhìu điểm làm game mất zui
-Y như VNG thì chơi game của VNG luôn cho lẹ... đã dùng server Pri mà lại thích đòi hỏi nhiều.
-Hôm rồi ngồi cả buổi chỉ để ngồi test ID của op item, thì nhận thấy mấy cái op mới ở đồ Thanh Câu, tử mãng... của VNG như tăng hiệu suất phục hồi SL, tăng công kích... ở server Pri hiện tại chưa có :D.

vanluong92
06-09-11, 09:44 AM
Muốn y như VNG thì hãy chơi server của VNG luôn vậy. :))
Chờ mai mốt ai tìm ra dc ID mấy cái đó share ra rồi làm item giống VNG bạn nhé.

nametruong00
06-09-11, 10:49 AM
:( nói dậy chẳng khác chọc tức người ta :(( ko có mới đi kiếm chứ cha nội ko lẻ đợi anh em làm rồi nhảy zo chơi sao coi đc

vanluong92
06-09-11, 10:51 AM
:( nói dậy chẳng khác chọc tức người ta :(( ko có mới đi kiếm chứ cha nội ko lẻ đợi anh em làm rồi nhảy zo chơi sao coi đc
Zậy bạn kiếm giùm mình với lun ha. ;))
Mình pó tay rồi

ngchienthang
06-09-11, 10:52 AM
Đã nói vậy thì mày mò đi, code đi... chứ mình thấy bạn chủ yếu đi đòi hỏi thôi, cũng chẳng khác gì đợi anh em ngồi làm rồi nhảy zo chơi.
Mà bạn toàn đòi hỏi nhưng vấn đề không tưởng, khó thực hiện...
Nhắc lại bạn đừng so sánh JXP với JX VNG. cũng giống như đừng so sánh chất lượng của hàng fake với hàng thật ấy...

nametruong00
06-09-11, 11:24 AM
haha :)) đang làm cái bộ item của VNG nè cu sửa lại trong bộ định quốc đc 1 món thanh câu (Bao Tay) An bang đc sợi dây chuyền còn thíu hình ảnh nhìu quá ko bít sao đây

nametruong00
08-09-11, 09:41 AM
ai có bản FULL ID option của item từ 0-->172 ko :(( thíu 1 2 dòng khó mà làm item mới :((