PDA

View Full Version : [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng

vanluong92
03-09-11, 12:11 PM
Như tiêu đề, cái này dành cho newbie thôi. Các bro đừng cười e nhé.:">
Thông tin: 1.Update thêm tính năng đi vượt ải sẽ nhận dc Ô Kim Lệnh mở ra dc đồ Ô Kim random 100%( phái này có thể mở ra đồ phái khác)
2. Up level 200 nhận dc đồ An Bang Hoàn Mỹ
Demo AB Hoàn Mỹ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
~:>
Link down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giải nén ra có 2 phần client + server các bạn chép đè vào client + server của các bạn rồi khởi động lại server nhé.
Cái này mình xài server chạy trên PC ảo do haquocvu up nên các server khác mình k biết có xài dc ko nhé.
Hàng cùi do mới tập tành dev jx nên có gì các bác chém nhẹ tay dùm e>:)
Đã update thêm đồ may mắn( động sát) và an bang lệnh có thể mở ra đồ AB hoàn mỹ. Link như cũ
Demo trang bị may mắn
Up thêm tấm hình trang bị mình đang chế ( tự việt hoá theo ý tưởng cá nhân) :P <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/S ai có lòng up lên account MF của các bạn để đề phòng link die mất công sau này có ng k down dc lại chửi mình( Vì account Gmail của mình từng bị khoá 2 lần kéo theo dữ liệu trên MF cũng đi mất:((.)

kutunvg2010
03-09-11, 12:19 PM
mở hàng , sever đưa lên online chưa cho mình test với her her

vanluong92
03-09-11, 12:21 PM
Mình hém có money + time+ kiến thức để làm server online. Ở nhà rảnh rảnh ngồi mày mò chơi thui. Tuần sau đi học quân sự hết vọc dc rồi :((

kutunvg2010
03-09-11, 12:22 PM
ùk zây thôi , mình đi tìm sever tiếp haha

Sir.THÀNH™
03-09-11, 12:45 PM
Mình hém có money + time+ kiến thức để làm server online. Ở nhà rảnh rảnh ngồi mày mò chơi thui. Tuần sau đi học quân sự hết vọc dc rồi :((
wa , sinh viên năm 1 à , trường gì thế :D

vanluong92
03-09-11, 12:55 PM
wa , sinh viên năm 1 à , trường gì thế :D
Mình học cao đẳng quản trị kinh doanh ở trường tài chính marketing bạn. Đang gom học phí mai đi nộp thì tối qua đi nhậu với mấy ng về bị giao thông tóm cổ tiêu mất cả triệu bạc.

Sir.THÀNH™
03-09-11, 12:57 PM
Mình học cao đẳng quản trị kinh doanh ở trường tài chính marketing bạn. Đang gom học phí mai đi nộp thì tối qua đi nhậu với mấy ng về bị giao thông tóm cổ tiêu mất cả triệu bạc.
cao đẳng đó ở đâu nhỉ :D .

vanluong92
03-09-11, 01:00 PM
Trường đó là đại học bạn à. Mình chỉ biết nó có 2 cơ sở ở TP HCM . 1 bên Nguyễn Trọng Tuyển(gần giao lộ Nguyễn Trọng Tuyển + Nguyễn Văn Trỗi). 2 là bên Phổ Quang ( sau lưng sân vận động quân khu 7)

phungtien
04-09-11, 08:59 AM
chủ pic có yahoo cho mình hỏi xíu

thientruongdx
04-09-11, 09:09 AM
Chủ thớt cho xin cái Patch Client+Server để có mấy cái chữ " Chí Tôn, Vô Song, Hôn Thiên" với

vanluong92
05-09-11, 09:02 AM
@phungtien whirlwind_lightning_sword bạn( spam nhẹ tay nhé). Nếu mình k nhầm thì bạn có chơi game việt Nam Quốc Sơn Hà hay gì đó thì phải?
@thientruongdx của bạn đây. Xem hướng dẫn trong file nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đã up thêm đồ may mắn và an bang lệnh có thể mở ra đồ an bang hoàn mỹ. Xem ở #1
Chém gió
:P

nametruong00
05-09-11, 10:05 AM
tuy có đóng góp hay nhưng nếu bạn làm đc item như thế sao bạn ko làm nguyên 1 bộ item từ :
Thanh Câu
Vận Lộc
Thương Lang
Huyền Viên
Tử Mãng
( càng hay hơn khi giống VNG) chứ nếu bạn có óc sáng tạo mà lại đi tham lam 1 cách quá đáng như thế thì game sẽ mau nhàm --> đồ + kĩ năng 2 là hết ỉa thui chứ đừng cao quá mà bạn lai + 5 + 10 trời ơi nghỉ chơi đc rồi

vanluong92
05-09-11, 10:21 AM
tuy có đóng góp hay nhưng nếu bạn làm đc item như thế sao bạn ko làm nguyên 1 bộ item từ :
Thanh Câu
Vận Lộc
Thương Lang
Huyền Viên
Tử Mãng
( càng hay hơn khi giống VNG) chứ nếu bạn có óc sáng tạo mà lại đi tham lam 1 cách quá đáng như thế thì game sẽ mau nhàm --> đồ + kĩ năng 2 là hết ỉa thui chứ đừng cao quá mà bạn lai + 5 + 10 trời ơi nghỉ chơi đc rồi
Offline mà bạn. Tự sướng thôi.
Mấy cái kia có thể chế dc nhưng mình lại chưa biết làm sao để nó kích hết tính năng nếu đủ bộ nên chỉ up 2 bộ kia.

shiraran
05-09-11, 10:24 AM
Làm sao ra được con rồng với mấy cái danh hiệu đó zậy?

vanluong92
05-09-11, 10:27 AM
@shiraran danh hiệu mình xài UI. Còn con rồng mình thay spr của skill thành spr của con rồng. Buff lên là nó lượn quanh mình.
Mình dính độc nó cũng đen sì theo :P

Edward_Newgate
05-09-11, 10:27 AM
Làm sao ra được con rồng với mấy cái danh hiệu đó zậy?
Làm cái đó nhìn ảnh thì sướng lắm
Nhưng vào chơi mới thấy nó chán
Vì nó ko động đậy, bóng loáng như VNG đâu
Thay vào skill thì động nhưng lại lệch
Thế mới chán

vanluong92
05-09-11, 10:31 AM
Làm cái đó nhìn ảnh thì sướng lắm
Nhưng vào chơi mới thấy nó chán
Vì nó ko động đậy, bóng loáng như VNG đâu
Thay vào skill thì động nhưng lại lệch
Thế mới chán
Ai thích động mà chấp nhận lệch thì ghép vào skill.
Ai k thích lệch mà chấp nhận k động thì xài UI.
Ai k chấp nhận cả 2 phương án trên thì cancel vụ danh hiệu. ;))
@mastergame95: bạn biết id của opt "tăng % kinh nghiệm nhận được" như set đồ gì đó mà dùng điểm tín sứ để đổi bên VLTK onl k vậy?

jxonline94
05-09-11, 11:13 AM
^
Chuyển hóa sát thương thành kinh nghiệm ah` :-"

vanluong92
05-09-11, 11:20 AM
^
Chuyển hóa sát thương thành kinh nghiệm ah` :-"
:)).
Cái mình muốn nói là opt tăng % kinh nghiệm nhận dc khi đánh quái như đồ Hồng Ảnh bên vi na gêm đó

nametruong00
05-09-11, 11:36 AM
mà cái skill của 5 độc hiện giờ nó y như là TVB á đánh cân chiến mẹ kiếp tức quá skill 90 dao thì đánh 4 5 cái là bị dis mà tốc độ có 50 ko hỉu sao vẫn đis

cauam.tapiu
05-09-11, 11:41 AM
ông chủ thớt bày mình cách làm cái vô song vs
đang cần :D

huylouis1996
05-09-11, 03:42 PM
chủ topic cho mình xin Y!H , cái res danh hiệu FF vs đc k :D

vanluong92
05-09-11, 04:03 PM
mà cái skill của 5 độc hiện giờ nó y như là TVB á đánh cân chiến mẹ kiếp tức quá skill 90 dao thì đánh 4 5 cái là bị dis mà tốc độ có 50 ko hỉu sao vẫn đis

ông chủ thớt bày mình cách làm cái vô song vs
đang cần :D Của bạn đây
Down về giải nén ra xem hướng dẫn nhé.

chủ topic cho mình xin Y!H , cái res danh hiệu FF vs đc k :D Y!M: whirlwind_lightning_sword. spam nhẹ tay nhé. Mình đăng kí với yahoo onl bằng điện thoại rồi.
Cái res danh hiệu FF là sao? Nếu là danh hiệu thì đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn nếu là res FF = res phi phong thì mình chưa làm được.

haquocvu
05-09-11, 04:19 PM
Offline mà bạn. Tự sướng thôi.
Mấy cái kia có thể chế dc nhưng mình lại chưa biết làm sao để nó kích hết tính năng nếu đủ bộ nên chỉ up 2 bộ kia.

Qua đây mà xem nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiếp tục phát huy nhé! :)

Nếu vẫn chưa thông thì tí mình sẽ support cho. Những người năng động như bạn mình rất ủng hộ. Hôm nay lên forum đọc mấy bài thấy ..... hỏi đáp thì ít mà yêu cầu chức năng thì nhiều, ko tự làm toàn ngồi thụ động đợi share.

vanluong92
05-09-11, 04:48 PM
Qua đây mà xem nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiếp tục phát huy nhé! :)

Nếu vẫn chưa thông thì tí mình sẽ support cho. Những người năng động như bạn mình rất ủng hộ. Hôm nay lên forum đọc mấy bài thấy ..... hỏi đáp thì ít mà yêu cầu chức năng thì nhiều, ko tự làm toàn ngồi thụ động đợi share.
Thanks bạn trước. Có time mình sẽ ngâm cứu thêm. Đi học rồi nên time hạn chế quá. Đã share lại kinh nghiệm cho các bạn newbie

nametruong00
05-09-11, 05:32 PM
Của bạn đây
Down về giải nén ra xem hướng dẫn nhé.
Y!M: whirlwind_lightning_sword. spam nhẹ tay nhé. Mình đăng kí với yahoo onl bằng điện thoại rồi.
Cái res danh hiệu FF là sao? Nếu là danh hiệu thì đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn nếu là res FF = res phi phong thì mình chưa làm được.

ý mình là skill bách độc xuyên tâm đó bạn chứ ko phải skill đao huyền âm trảm

ngchienthang
05-09-11, 07:20 PM
ý mình là skill bách độc xuyên tâm đó bạn chứ ko phải skill đao huyền âm trảm
Bách Độc xuyên tâm hiển nhiên là phải áp sát vào mới có tác dụng mà bạn, chứ đánh từ xa không được đâu.
Bách Độc bên võ lâm của VNG cũng thế thôi, phải áp sát thì cái quả cầu bách độc nó mới có tác dụng.

nametruong00
05-09-11, 08:28 PM
Bách Độc xuyên tâm hiển nhiên là phải áp sát vào mới có tác dụng mà bạn, chứ đánh từ xa không được đâu.
Bách Độc bên võ lâm của VNG cũng thế thôi, phải áp sát thì cái quả cầu bách độc nó mới có tác dụng.

có phải ko đó cha nội bít chơi VL ko pa VNG săn boss = cái gì của 5 độc bít ko
ông coi kĩ lại bên VNG bách độc xuyên tâm là đánh ra cục độc bay ra hình vòng cung chứ ko phải hiện 1 cục giữa người minh đâu nguyên bản sever hút hít ko có kết hợp và việt hoá thì skill 5 độc đánh rất chuẩn đó

boyganz
05-09-11, 09:44 PM
@thientruongdx của bạn đây. Xem hướng dẫn trong file nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chém gió
:P

ngchienthang
05-09-11, 10:07 PM
có phải ko đó cha nội bít chơi VL ko pa VNG săn boss = cái gì của 5 độc bít ko
ông coi kĩ lại bên VNG bách độc xuyên tâm là đánh ra cục độc bay ra hình vòng cung chứ ko phải hiện 1 cục giữa người minh đâu nguyên bản sever hút hít ko có kết hợp và việt hoá thì skill 5 độc đánh rất chuẩn đó
Hình như bạn không hiểu ý mình nhỉ... và cũng đừng có tỏ ra ta đây nhé bạn.
Ở trên bạn nói skill Bách Độc đánh giống TVB, chỉ mình hiểu theo nghĩa là phải áp sát.
Bạn đọc lại cm của mình đi, có chỗ nào mình nói về cách thức xuất hiện của quả cầu gai bách độc không

vanluong92
06-09-11, 09:32 AM
Bạn phải giải nén cái file RAR "tong hop danh hieu vo lam + kiem the" rồi quăng tất cả vào thư mục Spr của client nữa chứ.
Mình check lại file thấy OK mà

vanluong92
06-09-11, 09:36 AM
@ngchienthang: Ý bác namtruong00 là sao cục cầu gai của bách độc nó cứ dính sát lấy người mình mà k tách ra xa xa như bên VNG
Bảo jxvietnam fix cho bản update sau đi nhé. Mình k có khả năng.

boyganz
06-09-11, 10:46 AM
Bạn phải giải nén cái file RAR "tong hop danh hieu vo lam + kiem the" rồi quăng tất cả vào thư mục Spr của client nữa chứ.
Mình check lại file thấy OK mà
làm đầy đủ như HD vào game như thế này

ngchienthang
06-09-11, 10:48 AM
@ngchienthang: Ý bác namtruong00 là sao cục cầu gai của bách độc nó cứ dính sát lấy người mình mà k tách ra xa xa như bên VNG
Bảo jxvietnam fix cho bản update sau đi nhé. Mình k có khả năng.
Nếu bạn ấy nói rõ ra như thế thì đâu có vấn đề gì.
Cục cầu gai của VNG nó bay theo hình elip xung quanh nhân vật
còn cục cầu gai của jxvietnam nó sát vào nhân vật.
Đơn giản thế thôi, nhưng dù là gì thì cũng phải áp sát vào thì quả cầu gai đó mới có tác dụng.
Mình chỉ nói thế thôi mà namtruong00 nêu ra đủ vấn đề để phản bác, nào là chủ net, rồi là chơi 70 acc... chẳng liên quan gì đến vấn đề chính cả :-ss

nametruong00
06-09-11, 11:20 AM
nguyên bản của hút hít khi còn tiếng TQ thì 5 độc ko có bị gì sao mà kết hợp ời thì nó bị ta

Edward_Newgate
06-09-11, 12:31 PM
nguyên bản của hút hít khi còn tiếng TQ thì 5 độc ko có bị gì sao mà kết hợp ời thì nó bị ta
Thì kiếm cái sv AWJX
Rồi vào skill copy dòng Bách Độc Xuyên Tâm, xem id Missles là gì rồi copy nốt
Thế có lẽ là đc

dammejx
06-09-11, 12:39 PM
làm đồ xàm quá. làm Thanh Câu, Thương Lan, huyền Viên, Vân lộc còn hay hơn nhiều đấy.!

nametruong00
06-09-11, 12:48 PM
đang làm nè bạn mới đc mấy món à :D

Edward_Newgate
06-09-11, 12:48 PM
làm đầy đủ như HD vào game như thế này
Vì cái danh hiệu đó nó cố định ở 1 chỗ trên màn hình mà
Bạn xuống ngựa thì nhìn nó đúng tầm
Nhưng lên ngựa thì cái đó nó ko dịch chuyển theo tên nv nên lệch luôn

nametruong00
06-09-11, 12:58 PM
danh hiệu Chí Tôn ỏ Vô Song chỉ để mỗi 1 danh hiệu thui cho nó đẹp cho có với người ta để 1 đóng danh hiệu loè nhoè lắm

dammejx
10-09-11, 06:29 PM
danh hiệu Chí Tôn ỏ Vô Song chỉ để mỗi 1 danh hiệu thui cho nó đẹp cho có với người ta để 1 đóng danh hiệu loè nhoè lắm tới đâu rồi.đồ Huyền Viên xong chưa. nếu mấy bạn biết thì sửa skill Cái Bang bổng với Cái Bang rồng giống skill của JX TSBD 0.2. được vây thì thank nhiều

NgoiSao123
11-09-11, 06:51 PM
vanluong92 ơi cái này là no font hay có font zậy

vanluong92
12-09-11, 11:09 AM
vanluong92 ơi cái này là no font hay có font zậy
Server TSBD + hút hít có font bạn

nametruong00
16-09-11, 08:10 PM
tới đâu rồi.đồ Huyền Viên xong chưa. nếu mấy bạn biết thì sửa skill Cái Bang bổng với Cái Bang rồng giống skill của JX TSBD 0.2. được vây thì thank nhiều

mình thấy nó cũng tạm ổn thui chứ ko có ngon vì rồng bay ra ko đúng 4 con bay chéo nha chứ ko phải 4 con bay thẳng ra

trong sever có skill phong sương của NM là 3 tia nó ko có dí toàn là bay tung thẳng ra thui , ko bít làm nó lại sao đây

ngchienthang
17-09-11, 12:13 AM
mình thấy nó cũng tạm ổn thui chứ ko có ngon vì rồng bay ra ko đúng 4 con bay chéo nha chứ ko phải 4 con bay thẳng ra

trong sever có skill phong sương của NM là 3 tia nó ko có dí toàn là bay tung thẳng ra thui , ko bít làm nó lại sao đây
cái gì cũng phải từ từ thôi... hàng fạke làm sao so sánh được với hàng xịn

nametruong00
20-09-11, 12:08 PM
cái gì cũng phải từ từ thôi... hàng fạke làm sao so sánh được với hàng xịn

bít là thế nhưng ko bít cách chỉnh 3 tia NM dí ko

shanks
22-09-11, 12:43 AM
bít là thế nhưng ko bít cách chỉnh 3 tia NM dí ko
Alo ThạchLong Mua SV Là Có :))

nametruong00
22-09-11, 03:01 PM
Alo ThạchLong Mua SV Là Có :))
người chơi game như bạn khoái mua quá
nếu ai cũng như bạn thì bán nhà sớm đấy ở đây mình trao đổi kiến thức + giúp đỡ nhau chứ ko phải nói mua là mua buôn bán kiểu gì

ngotiendat
23-09-11, 09:47 PM
add đồ thêm vào hay thật, nếu vng có set + 10 all skill như này thì chắc là đại loạn mất =))

nametruong00
24-09-11, 09:49 AM
add đồ thêm vào hay thật, nếu vng có set + 10 all skill như này thì chắc là đại loạn mất =))

skill 150 kìa có mới loạn :)) với đồ y chan VNG nữa :))

KingMax
24-09-11, 10:41 AM
người chơi game như bạn khoái mua quá
nếu ai cũng như bạn thì bán nhà sớm đấy ở đây mình trao đổi kiến thức + giúp đỡ nhau chứ ko phải nói mua là mua buôn bán kiểu gì
đây là forum develop không phải forum chơi game bạn ạ

kurim
05-10-11, 05:09 PM
ai có server private nào mới open beta thì pm em zới nha! zô đua top :D

daothuhang
18-12-11, 07:37 PM
Quá good, đeo đồ AB Hoàn Mỹ còn kinh dzị hơn đồ môn phái ^^. Thanks for sharing, làm tiếp đi hihi