PDA

View Full Version : VNG và KingSoft, giao diện của ai thuần võ lâm hơn ???

thaihoa91
03-09-11, 09:56 AM
Hum nay dạo bên JX của KingSoft ra ver mới nhưng cách làm giao diện của VNG và KingSoft lại khác nhau, mình thấy KingSoft làm giao diện thuần võ lâm hơn, với lại JX của KingSoft đã cho nâng mức độ phân giải của game lên thêm 1024 x 768 pixels nhìn mịn màng hơn, còn bạn thì sao, theo bạn giao diện của ai thuần võ lâm hơn ???

**VNG
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

**KingSoft
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[VP]Production
03-09-11, 10:03 AM
cũng do yêu cầu của vng làm thôi

Mr.Phát
03-09-11, 10:08 AM
nói chung nhìn giao diện KS nó đơn giản hơn VNG :D

KingMax
03-09-11, 10:14 AM
nói chung võ lâm Private thuần giao diện võ lâm hơn =p~

jxvietnam
03-09-11, 10:25 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh Phụng
03-09-11, 10:55 AM
bên KS độ phân giải to hơn, nhìn rộng hơn :|

Sir.THÀNH™
03-09-11, 11:20 AM
hồ câu à ;)) .

Mr.Phát
03-09-11, 12:29 PM
nói chung võ lâm Private thuần giao diện võ lâm hơn =p~
câu trả lời hay nhứt trong ngày :))

nametruong00
03-09-11, 12:39 PM
theo phương diện đẹp chuẩn mực thì KS hơn hẳn VNG anh em để ý các chi tiết xem

Edward_Newgate
03-09-11, 12:56 PM
À cái ảnh đầu tiên của VNG bác hoà lấy ở đâu ra thế
Nhìn thì là sv private dùng giao diện mới của VNG
Nhưng lại dùng đc cả số 4 5 6

thaihoa91
03-09-11, 02:17 PM
À cái ảnh đầu tiên của VNG bác hoà lấy ở đâu ra thế
Nhìn thì là sv private dùng giao diện mới của VNG
Nhưng lại dùng đc cả số 4 5 6

Hình của VNG thì lấy ở đây :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackervnk
03-09-11, 02:27 PM
KS ! Thuần Hơn !.............................................

Edward_Newgate
03-09-11, 02:31 PM
Hình của VNG thì lấy ở đây :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoá ra là nv test của GM
Thảo nào lại thấy chỗ tay trái phải(skill) là chữ TQ
Ô 456 dùng đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
03-09-11, 04:09 PM
Ưóc gì mình có cái server test nội bộ của bọn nó nhỉ?

Edward_Newgate
03-09-11, 04:15 PM
Ưóc gì mình có cái server test nội bộ của bọn nó nhỉ?
Thế thì em ước có 1 sv ngon hơn của VNG gấp chục lần :))
Để nó phải đi mua lại bản quyền =))

hungtran
03-09-11, 09:14 PM
tôi thích của KS hơn. icons của 2 cái thanh ở dưới nhìn đơn giản mà đẹp hơn của VNG.

thaihoa91
03-09-11, 09:44 PM
tôi thích của KS hơn. icons của 2 cái thanh ở dưới nhìn đơn giản mà đẹp hơn của VNG.
@namtruong00:

Đồng quan điểm với mình :D Mới down bộ JX KS về rùi ! Cố gắng làm giao diện lại cho nice :D

Kakarot96
03-09-11, 10:03 PM
Như thế nào là thuần Võ Lâm :) giả sử khi lúc Võ Lâm mới phát hành nó có giao diện như hiện tại thì sao nhỉ
Giao diện của võ lâm lúc trước là giao diện đơn giản dễ sử dụng dể chơi
Thà rằng cứ để như cơ bản lại thích

conan9x
03-09-11, 10:11 PM
nếu mà võ lâm VNG để giao diện như trước. chắc game thủ nhàm mắt chết mất. mà giao diện VNG đợt này đc đánh giá là PK dễ dàng hơn đó. !

watarj
03-09-11, 10:15 PM
cái gì cũng cần phải đổi mới hết cứ để như trước chán chết tui thì thích cái giao diện KS + skill 150 võ lâm pivate mà có 2 cái này thì ko có sever nào sánh =

nametruong00
03-09-11, 11:20 PM
à hoà ơi ông coi nếu giao diện thì các skill để lên thanh công cụ sẽ khác khi đánh ỏ có bug lỗi á nha

BenKun
04-09-11, 12:36 AM
Có cấu nói khá hay, trong mắt con người thần tiên có hình dạng giống con người, và đẹp lộng lẫy
Trong mắt con chó (con chó nói riêng) thần tiên có hình dạng 1 con chó
Thế cái nào đúng ;))

shiraran
04-09-11, 02:03 AM
Tớ thấy gd công thành chiến là đẹp-gọn-tiện nhất :))

thaihoa91
04-09-11, 07:52 AM
à hoà ơi ông coi nếu giao diện thì các skill để lên thanh công cụ sẽ khác khi đánh ỏ có bug lỗi á nha

Ô đó nếu tui làm giao diện mới thì cũng chỉ đặt item vào thui ! Chứ cũng chưa đặt skills vào đó đâu !

Giao diện lần này của VNG dc đánh giá cao vì PK tốt, điều đó cũng nhờ thanh phím tắt 1 2 3 4 5 6 dc mở rộng và dc đặt skills ! Mà điều này thì cả giao diện mới của KS và VNG đều như thế, chỉ khác ở hình ảnh giao diện các nút button !

Mình vẫn thấy giao diện KingSoft có nét hơn của VNG :D

ohishu
04-09-11, 09:53 AM
Ô đó nếu tui làm giao diện mới thì cũng chỉ đặt item vào thui ! Chứ cũng chưa đặt skills vào đó đâu !

Giao diện lần này của VNG dc đánh giá cao vì PK tốt, điều đó cũng nhờ thanh phím tắt 1 2 3 4 5 6 dc mở rộng và dc đặt skills ! Mà điều này thì cả giao diện mới của KS và VNG đều như thế, chỉ khác ở hình ảnh giao diện các nút button !

Mình vẫn thấy giao diện KingSoft có nét hơn của VNG :D

Nói Gì Mà Nói Thì Giao Diện Của Ohishu Vẫn Là Đẹp Nhứt =))

Sr Anh Em Chém Gió Cho Dzui

emthachlong78
04-09-11, 09:55 AM
sao em học làm sv mãi ko thành công nhỉ thấy mấy anh bàn về sv em thấy tuổi quá:((

Trung95
04-09-11, 10:25 AM
Bạn cho mình xin cái link JX của KingSoft với.

thaihoa91
04-09-11, 05:33 PM
Bạn cho mình xin cái link JX của KingSoft với.

Trang chủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngotiendat
05-09-11, 02:24 PM
KS thuần võ lâm hơn, vì võ lâm là game cuả KS -> KS là chuẩn mực

emthachlong78
09-09-11, 08:42 PM

Anh em xem thử coi tôi với VNG ai thuần VL hơn

nametruong00
09-09-11, 11:17 PM
thấy hình cn khỉ gì đâu mà thuần hay ko

thaihoa91
10-09-11, 10:23 AM
thấy hình cn khỉ gì đâu mà thuần hay ko

Xem lại mạng nhà bạn, mạng của bạn có vấn đề, vì ai cũng thấy hình hết, chỉ có mỗi bạn ko thấy !

Cái này cũng giống như 1 đoạn trong nhạc (ai cũng hiểu, chỉ một người ko hiểu) ;))

Edward_Newgate
10-09-11, 12:12 PM
Xem lại mạng nhà bạn, mạng của bạn có vấn đề, vì ai cũng thấy hình hết, chỉ có mỗi bạn ko thấy !

Cái này cũng giống như 1 đoạn trong nhạc (ai cũng hiểu, chỉ một người ko hiểu) ;))
Ko phải đâu
Do cái link ảnh đó là đính kèm bên gamevn
Bạn đó chưa đăng nhập tài khoản gamevn nên ko nhìn đc

nametruong00
10-09-11, 12:13 PM
hèn chi mạng ở nhà bt mà sao coi ko đc mới ức

thaihoa91
10-09-11, 12:25 PM
Èo tui tưởng nói hình ở đầu bài, chứ hình ở bài kế cuối thì loại file ảnh attachment từ 1 4rum thì bắt buộc fải login mý xem dc !

Tui cho emthachlong ra đảo 2 tuần vì tội chém gió + lừa dối anh em ;))

Chắc là tính nối nghiệp batca2tay, hùi cách đây 1 năm mấy cha này cũng chém gió vì làm dc vòng sáng + tv có dấu (lúc đó chưa có source nên làm dc là bất khả thi), có show 1 tấm nhìn cũng đã thèm lắm :)) tiếc là những lão làng lâu năm của JX, ko ai lại dễ bị mắc bẫy :)) batca2tay bảo server + client nặng khoảng 36.5 GB ! Nghe là tự hiểu và tự cảm nhận :))

Tấm hình của bạn ấy tới nay tui còn lưu, show lên cho anh em xem, đây là hàng fake và dùng PHOTOSHOP, và mình mún cảnh báo anh em, cái nhìn thấy dc chưa chắc đã chính là nó đâu ;))

KingStone
10-09-11, 12:44 PM
hình như tấm này chưa hoàn chỉnh , tấm hoàn chỉnh có màu bạc nữa cơ :-?

SaoThaiBinh72
10-09-11, 12:51 PM
Èo tui tưởng nói hình ở đầu bài, chứ hình ở bài kế cuối thì loại file ảnh attachment từ 1 4rum thì bắt buộc fải login mý xem dc !

Tui cho emthachlong ra đảo 2 tuần vì tội chém gió + lừa dối anh em ;))

Chắc là tính nối nghiệp batca2tay, hùi cách đây 1 năm mấy cha này cũng chém gió vì làm dc vòng sáng + tv có dấu (lúc đó chưa có source nên làm dc là bất khả thi), có show 1 tấm nhìn cũng đã thèm lắm :)) tiếc là những lão làng lâu năm của JX, ko ai lại dễ bị mắc bẫy :)) batca2tay bảo server + client nặng khoảng 36.5 GB ! Nghe là tự hiểu và tự cảm nhận :))

Tấm hình của bạn ấy tới nay tui còn lưu, show lên cho anh em xem, đây là hàng fake và dùng PHOTOSHOP, và mình mún cảnh báo anh em, cái nhìn thấy dc chưa chắc đã chính là nó đâu ;))

36.5 gb =))
Server VNG chắc nặng 1T quá :))

[B.M.W]Sports
10-09-11, 12:54 PM
sao gữi bài viết nó để ''You specified a tag that was too short. A tag must be at least 3 characters.'' là sao ta

SaoThaiBinh72
10-09-11, 12:57 PM
Sports;488770']sao gữi bài viết nó để ''You specified a tag that was too short. A tag must be at least 3 characters.'' là sao ta

Nhìn xuống chỗ tag ông xóa hết đi là xong.

nametruong00
12-09-11, 06:53 PM
cho mình hỏi về cái giao diện này giờ mún cài nó zo sever TSBD sao zay

Edward_Newgate
12-09-11, 07:24 PM
cho mình hỏi về cái giao diện này giờ mún cài nó zo sever TSBD sao zay
Tui có link đây, tổng hợp và sửa lỗi luôn rồi
Có cả dành cho font và no font
p/s: cái này của ai share quên tên rồi nên k ghi

nametruong00
17-09-11, 10:29 AM
Tui có link đây, tổng hợp và sửa lỗi luôn rồi
Có cả dành cho font và no font
p/s: cái này của ai share quên tên rồi nên k ghi

à cái này còn mấy cái ko đúng á huynh vd : icon mặt cười , kênh tán gẫu ở sai chỗ

kurim
02-10-11, 02:19 AM
em thấy cũng giống nhau mà :D nhưng của anh ThaiHoa91 thì đẹp hơn một chút ák. cái chỗ để skil và máu của VNG xấu quắt.cái của anh ThaiHoa91 đẹp hơn nhiều

nametruong00
02-10-11, 03:29 PM
:)) kingsoft làm theo con mắt thẩm mỹ
VNG làm theo tầm khung ảnh đơn giản