PDA

View Full Version : Tut cai` gunny 2.3 đã chạy được cho anh em

Trang : 1 [2] 3

noinhotnn
05-09-11, 04:14 PM
Nhớ chỉnh lại IP trong config trùng với IP máy thì chạy được. Bản của mình là bản chạy trực tiếp trên code. Chắc chỉ dành cho ai DEP

noinhotnn
05-09-11, 04:19 PM
Bạn tự tin là mình có thể làm cho chúng kết nối ko Nếu bạn sửa cho chúng kết nối được thì bạn sẽ rất pro cỡ tôi hê hê .
Tại sao lại phí công như vậy kêu tôi gởi source cho mà debug và fix bug có phải tốtko
Tớ làm đc gì share hết. Thậm chí còn support nhiệt tình chứ ko im ỉm như 1 số người đâu ;))
PS: ko nói chủ thớt đâu nhé

duthli
05-09-11, 04:23 PM
ai xem fix hộ em cái lỗi cái mỏi mệt về cái gunny này quá cài mãi ko đc

smallwind1912
05-09-11, 04:24 PM
Tớ làm đc gì share hết. Thậm chí còn support nhiệt tình chứ ko im ỉm như 1 số người đâu ;))
PS: ko nói chủ thớt đâu nhé
uh cố gắng làm được rồi support nhiệt tình nhé :)) đừng nói suông như một số người nhé
PS: ko nói ai kia đâu nhé

duthli
05-09-11, 04:27 PM
bác chủ thớt xem hộ em cái lỗi đi bác cài hoài ko đc à

smallwind1912
05-09-11, 04:30 PM
bác chủ thớt xem hộ em cái lỗi đi bác cài hoài ko đc à
Đã nói nhiều là ai bị lỗi init socket tức là chưa đổi ip của tớ thành ip của các bác thế thôi
Ai bị lỗi khác thì tức là chưa đổi chuỗi kêts nối db của tớ thành chuỗi các bác thế thôi
Chờ tên Khue làm đưọc nó hướng dẫn cho server của nó chạy ko bị lỗi

duthli
05-09-11, 04:35 PM
cái chính là cho bít cần config những file nào ý để config bây h ko bít config bừa à :(

smallwind1912
05-09-11, 04:37 PM
search tât' cả các file .config .xml mở ra
đổi ip 192.168.1.3 thành 127.0.0.1
kiểm tất các các connString sau đó đổi lại thành chuỗi kết nỗi của mình

duthli
05-09-11, 04:40 PM
connString là cái gì mình ko hỉu à bác hướng dẫn tí
đổi cả cái sever name à bác
mà cho em hỏi chỉnh pass với ID sa thế nào trong sql 2k8

smallwind1912
05-09-11, 04:42 PM
connString là cái gì mình ko hỉu à bác hướng dẫn tí
<add key="conString" value="Data Source=.\sqlexpress;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" />
do' conString đó

duthli
05-09-11, 04:45 PM
<add key="conString" value="Data Source=.\sqlexpress;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" />
do' conString đó
cái cóntring giữ nguyên còn Data Source=.\sqlexpress;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" /> chỉnh à bác chủ thớt

smallwind1912
05-09-11, 04:50 PM
cái cóntring giữ nguyên còn Data Source=.\sqlexpress;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456" /> chỉnh à bác chủ thớt
uh chỉnh thành cái của mình còn chỉnh sao thì tuỳ bâc cài sql server thế nào nêu cài mặc định user sa thì như vậy

ZORRO_M
05-09-11, 04:55 PM
Chủ top cứ ném cái serve config rồi lên đây đi, cho đỡ nhầm.lúc đó ai chạy sever config rồi mà ko chạy thành công thì là do máy người đó.chứ bây h mò thì lúc nào cài xong(lỗi lung tung)

btbaotrung90
05-09-11, 05:05 PM
Mình chạy SV ok lâu rồi nhưng cũng ko vào dc web :D, nhanh và tiện nhất là xin file ghost của bác chủ thớt, :D(ghost all main ấy)

robocomy2k
05-09-11, 05:22 PM
Một cái server được hướng dẫn chi tiết như vậy rồi, các bạn không chịu tìm hiểu kỹ? Những người đã cài thành công server này chắc cũng mệt vì phải hướng dẫn.
Phần Web ASP - IIS: (Windows XP thì download thư mục I386 mình đã up lên để cài đặt. Windows 7 không cần, chỉ vài cú click chuột) --> đọc thêm hướng dẫn sau khi cài IIS tại trang đầu topic của chủ thread
Phần DB: Attach Database sử dụng DB 2005 có sẵn trong SV, không nhất thiết phải cài SQL 2008 RC2 (không sử dụng DB trong realease của chủ thread, nó dành cho SQL 2008 RC2) -> Chèn code mà chủ thread đã shared vào DB_Tank để tạo user. (Khi cài đặt SQL 2005, các bạn đặt user là sa và Password là 123456 sẽ không phải config gì thêm ngoài những cái bên dưới mình nói)
Phần Server: (Config lại địa chỉ IP ở các file *exe.config thành địa chỉ IP của bạn hoặc thành 127.0.0.1. Lưu ý: config các file *exe.config trong thư mục realease của chủ Thread)

Một số hướng dẫn bổ sung xem chi tiết tại đầu topic giống như chủ thread đã nói.

Thế là chạy được 1 server successfully rồi!

ayebk0123
05-09-11, 05:24 PM
đúng đấy, bạn chủ thớ cho xin bản ghost đi. hôm nào cài được rồi mà ghost lại máy rồi tịt luôn =))

duthli
05-09-11, 05:25 PM
Source=.\sqlexpress
cái mình mình chỉnh thành
Source=HUNG\SQLEXPRESS
HUNG\SQLEXPRESS là server name trong sql 2k8
đúng ko chủ thớt

ZORRO_M
05-09-11, 06:10 PM
Một cái server được hướng dẫn chi tiết như vậy rồi, các bạn không chịu tìm hiểu kỹ? Những người đã cài thành công server này chắc cũng mệt vì phải hướng dẫn.
Phần Web ASP - IIS: (Windows XP thì download thư mục I386 mình đã up lên để cài đặt. Windows 7 không cần, chỉ vài cú click chuột) --> đọc thêm hướng dẫn sau khi cài IIS tại trang đầu topic của chủ thread
Phần DB: Attach Database sử dụng DB 2005 có sẵn trong SV, không nhất thiết phải cài SQL 2008 RC2 (không sử dụng DB trong realease của chủ thread, nó dành cho SQL 2008 RC2) -> Chèn code mà chủ thread đã shared vào DB_Tank để tạo user. (Khi cài đặt SQL 2005, các bạn đặt user là sa và Password là 123456 sẽ không phải config gì thêm ngoài những cái bên dưới mình nói)
Phần Server: (Config lại địa chỉ IP ở các file *exe.config thành địa chỉ IP của bạn hoặc thành 127.0.0.1. Lưu ý: config các file *exe.config trong thư mục realease của chủ Thread)

Một số hướng dẫn bổ sung xem chi tiết tại đầu topic giống như chủ thread đã nói.

Thế là chạy được 1 server successfully rồi!

thế bạn biết chèn code vào thì chỉ mình luôn đi,mình gà lắm:">

firel0ve610
05-09-11, 06:19 PM
Các bác nào config đc roài thì share đi còn gì nữa :(

wildarms993
05-09-11, 06:30 PM
ẶC....
CÁi DB 2k5 của rick bị xóa rùi..... ai có up lại hộ cái

ZORRO_M
05-09-11, 06:32 PM
chèn code của chủ thread vào kiểu gì vậy??

zZK3yL0v3Zz
05-09-11, 06:41 PM
sao cái db_tank trong sv sao mình attach = sql sv 2005 ko dc nhỉ mà cái db 2005 ko restore hay backup đc nhỉ toàn lỗi

wildarms993
05-09-11, 06:45 PM
Mấy bạn còn dữ cái Data của rick ko... up lên cho mình cái

firel0ve610
05-09-11, 06:54 PM
Mấy bạn còn dữ cái Data của rick ko... up lên cho mình cái
Mình còn nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu làm đc nhớ chỉ cho mềnh với nhé. y/h: firel0ve610

ZORRO_M
05-09-11, 06:55 PM
Mình còn nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu làm đc nhớ chỉ cho mềnh với nhé. y/h: firel0ve610thank :-bd........................

wildarms993
05-09-11, 06:56 PM
thanks bạn nha... có gì mình sẽ giúp

firel0ve610
05-09-11, 07:19 PM
Ừ. Có gì đâu ^^!. Các bạn ko có thì mềnh up dùm thôi :D

duthli
05-09-11, 07:35 PM
vẫn bị cái lỗi này ai fix giùm em với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

firel0ve610
05-09-11, 07:36 PM
Cái Road hình như có 1 chỗ sai IP thì phải

duthli
05-09-11, 07:54 PM
ko tìm thấy lun à
ai fix đc fix hộ mình với mất cả buổi chiều ko đc à

firel0ve610
05-09-11, 08:00 PM
Mọi thứ có tiến triển hơn sau khi ghost lại win
1. Lỗi web
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Chạy server thì cái nào cũng đỏ tùm lum :))
Tks các bác :)

duthli
05-09-11, 08:14 PM
mình cũng đang bị lỗi web như thía à

rockzera123
05-09-11, 08:26 PM
mãi chưa thấy ai thành công ngoài chủ topic !!!!

duthli
05-09-11, 08:42 PM
đại ca rich với phien-nhatrang hình như đã thành công mà nhờ khó quá

lockedxd
05-09-11, 09:49 PM
Tôi không thể chạy các truy vấn ở đây, cô là cho lỗi trong pasar một người nào đó có thể giúp tôi sửa chữa hoặc có

|Rick|
05-09-11, 10:14 PM
Do máy chạy server game nên ngại quay video guide up lên lắm :-S

firel0ve610
05-09-11, 10:16 PM
Do máy chạy server game nên ngại quay video guide up lên lắm :-S
Đại ca rick làm ơn đi. Help !!!!!

MAXSAI
05-09-11, 10:32 PM
vẫn bị cái lỗi này ai fix giùm em với

Chỉnh lại IP trong file battle.xml ở folder Road, còn thằng Center thì nó bị error DB, DB chuẩn thì ok.
Mà sai chả ai nghĩ đến chuyện dùng DB đã fix mới trong 4rum mà cứ phải dùng DB của bác phien-nt nhỉ?

duthli
05-09-11, 10:32 PM
lỗi web ko vào đc à ai fix giùm với à

duthli
05-09-11, 10:33 PM
mình đang xài DB mới à
ai fix giùm đi à

kelalung
05-09-11, 10:40 PM
lâu lâu có thằng nước ngoài vào gởi bài translate sang vn đọc thấy ngộ ghê.

|Rick|
05-09-11, 10:50 PM
lâu lâu có thằng nước ngoài vào gởi bài translate sang vn đọc thấy ngộ ghê.

Nó là người br , đang giúp nó đây :))

duthli
05-09-11, 10:52 PM
ko vào đc web sever center thi lỗi làm mấy ngày rùi à :(( ai làm ơn giúp với à

duthli
05-09-11, 10:56 PM
lỗi thế này ai fix giùm em với
em cám ơn à

rongthieng123
05-09-11, 11:24 PM
trang 30 mà chưa ai cài được hả

doriple
06-09-11, 12:12 AM
поп арт футболки майки цветные футболки с атрибутикой cannabis купить футболка плетикосы адреса магазинов где продаются футболки зенит фирмы puma аппарты для печати на футболках цифровые акцент пакеты майка футболки ветровки бейсболки поло футболки ногано футболки с надписью цск футболки simachev рисунки на футболках мужские футболки тимоти футболка с микки маусом футболки с микки мaусом футболки поло для клубов

а футболки с сектор газа футболка не пахнет (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) рок магазин с футболками футболки манголайф (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) сексуальное фото майка шиноды купить футболку зенит в спб (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) интернет магазин женской футболки футболки сталкер (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) сделать принт на футболку воронеж прикольные надписи на футболках спартак (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) купить майку зенита (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

футболки для fifa2004 правые футболки заказать майки по нету недорого футболка царь очень приятно купить майка с иероглифами футболки с эквалайзером в москве нашивки на футболки футболка алкоголичка примеры принт на футболку футболки без надписи

футбольные вратарские майки для вратарей нанесение на футболки печать логотипа на футболки (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) футболки с марио заказ футболка майка (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) самые офигенные футболки бсн фото керамика керамика кружки тарелки футболки (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) заказать майку женские приколы купить майку сборной испании (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) женские футболки в санкт-петербурге djейские и клубные футболки (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) футболка полосатая (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

красивые футболки с надписями для девушек футболка comedy clab сербия футболки печать на футболках шелкография майки желтая майка лидера

mrsmith59
06-09-11, 12:41 AM
Tình hình là rất tình hình. ko có gì tiến triển

mrsmith59
06-09-11, 01:05 AM
tình hình là load đc 90% đứng im....

robocomy2k
06-09-11, 05:04 AM
mấy bác cho hỏi lỗi này là lỗi j` thế cứ bật lên không được j` cả :(
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai có cách fix không chỉ em với chán quá attạch Db xong bật cái này lên thử "bụp" thất vọng tràn trề:((

Cái này báo lỗi từ .Net Framework bạn ạ. Bạn xem lại nhé!

firel0ve610
06-09-11, 05:19 AM
robo cài đc chưa team config cho mềnh cái chạy server :(

robocomy2k
06-09-11, 05:23 AM
robo cài đc chưa team config cho mềnh cái chạy server :(
Bạn PM Yahoo: imax_9x đi, mình làm thử cho :D

duthli
06-09-11, 06:10 AM
ông này đang cài hộ thì bỏ đi mất chả cài cho mềnh nữa à :(

fantasy2010
06-09-11, 08:54 AM
help
ai biết lỗi này k fix hộ mình với.

nhatcatinh999
06-09-11, 08:56 AM
help
ai biết lỗi này k fix hộ mình với.

Vào bằng IE thử xem...................

fantasy2010
06-09-11, 09:06 AM
Vào bằng IE thử xem...................
mình vào bằng Google Chrome,IE,FF cũng chỉ load đc đến 99 thôi k biết lỗi gì nữa:(

smallwind1912
06-09-11, 09:39 AM
vào 127.0.0.1/Request
nếu ra dạng sau thì đúng<Result value="true" message="Success!">
<Item ID="17" UserName="trieu2" NickName="trieu2" Grade="30" Repute="0" Sex="true" WinCount="909" TotalCount="1211" ConsortiaName="myguild" Rename="false" ConsortiaRename="false" EscapeCount="90" />
</Result>
vào
nếu không ra thì

1 kiếm tra database có user trieu2 chưa
2 kiểm tra web.config của thư mục request đã có chuỗi kết nối chưa

Lỗi 2 vào link
Nếu ra như sau là đúng
<Result value="true" message="Success!" total="10">
<Item ID="4" Name="PVE" IP="127.0.0.1" Port="9200" State="2" MustLevel="100" LowestLevel="0" Online="5" Remark="" />

Nếu ko ra thì vào trong table Server_config sưa lại server id là 4 ip 127.0.0.1 port 9200

duthli
06-09-11, 09:49 AM
bác chủ thớt giúp em lỗi nãy với nào :(

fantasy2010
06-09-11, 10:12 AM
ok thank chủ tp đã cài thành công !

duthli
06-09-11, 11:31 AM
fantasy2010 hướng dẫn tui tí nào tui cài hoài ko đc

fantasy2010
06-09-11, 11:33 AM
fantasy2010 hướng dẫn tui tí nào tui cài hoài ko đc
bạn để yh đấy mình đi ăn cơm đã.có gì chắc mình sẽ giúp được

duthli
06-09-11, 11:45 AM
chìu 6h mình đi học về rùi bạn hướng dẫn mình tí

firel0ve610
06-09-11, 12:13 PM

kelalung
06-09-11, 12:29 PM
sao tui xui nhỉ, vào đc phần chọn channel rồi chọn server là bị gãy kết nối, bó kú

firel0ve610
06-09-11, 02:05 PM
Cám ơn thành viên noinhontt đã giúp mình rất nhiều nhưng khi đến phần chạy web thì ông ấy chỉnh cách nào cũng error. Ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với khổ quá :((

firel0ve610
06-09-11, 02:17 PM
UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP PPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP PPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP for help

GameMaster72
06-09-11, 02:20 PM
Thật là Vãi Luyện, qua box Võ lâm đã choáng nhẩy qua web game còn choáng hơn .................

noinhotnn
06-09-11, 02:30 PM
Chủ thớt có biết cái file flash nó trỏ đi đâu ko nhỉ :-??

BlackDragon776
06-09-11, 02:33 PM
Fix .................................................. ..........

BlackDragon776
06-09-11, 02:33 PM
Fix .................................................. ..........

smallwind1912
06-09-11, 03:26 PM
Cám ơn thành viên noinhontt đã giúp mình rất nhiều nhưng khi đến phần chạy web thì ông ấy chỉnh cách nào cũng error. Ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với khổ quá :((
lôi này xem bài bác rick máy bữa trước đăng ký .net 4.0 cho iis

duthli
06-09-11, 03:30 PM
ai giúp tui chay cái web với cái center cai hoai ko dc

firel0ve610
06-09-11, 03:46 PM
Anh hùng lên nick chát đi em fix phần center cho. HIHI đc noinhotnn fix hộ ^^!

mrsmith59
06-09-11, 04:11 PM
//chủ top cho xin cái Query INSERT vào cái DATABASE 2k5 được không? Minh` ko thêm đc USER, Báo Success nhưng SELECT ko có.
Tình hình là INSERT đã thành công. Nhưng lỗi này là sao vậy

noinhotnn
06-09-11, 04:25 PM
Anh hùng lên nick chát đi em fix phần center cho. HIHI đc noinhotnn fix hộ ^^!
Bản server này nói trc là ko biết có giống của chủ thớt ko đấy ;)) nhưng hình như là tút hơn :P

firel0ve610
06-09-11, 04:35 PM

noinhotnn
06-09-11, 05:49 PM
Sao mình chạy vù vù :-" charrrrr

minhtu0011
06-09-11, 06:18 PM
mình hum bét cài iss và làm sao mở ra đc cái hình đầu tiên của chủ pic, ai chỉ mình chạy iis vs yh:nhock_kid96,tiện thể mình hỏi nick chát của chủ topic và của phien-nhatrang lun nha để hỏi cách chạy sv ý mà

kelalung
06-09-11, 06:41 PM
ồ de, mới xoá luôn cái project server chạy ngon , giờ nghỉ ngơi....

firel0ve610
06-09-11, 06:52 PM
Sao mình chạy vù vù :-" charrrrr

ZORRO_M
06-09-11, 06:56 PM
Bản server này nói trc là ko biết có giống của chủ thớt ko đấy ;)) nhưng hình như là tút hơn :P

share đi bạn......................

firel0ve610
06-09-11, 07:12 PM
ồ de, mới xoá luôn cái project server chạy ngon , giờ nghỉ ngơi....
Làm 1 cái tut đi ông anh ^^!:x:x:x:x

wildarms993
06-09-11, 07:21 PM
Chạy SQL log = acc "sa" sao không được nhỉ

smallwind1912
06-09-11, 07:34 PM
Các bạn tự build server lại thì mình ko bảo đảm kết nối được đâu cái center chạy mặc dù có lỗi nhưng nó vào game được

Có một số lỗi đã giải thích trước đó rồi các bạn tự xem lại bài của mình và rich ,mình ko trả lời lại đâu
như lỗi 99%

ZORRO_M
06-09-11, 08:08 PM
Các bạn tự build server lại thì mình ko bảo đảm kết nối được đâu cái center chạy mặc dù có lỗi nhưng nó vào game được

Có một số lỗi đã giải thích trước đó rồi các bạn tự xem lại bài của mình và rich ,mình ko trả lời lại đâu
như lỗi 99%
mình chạy sever fight và road thì ok ko lỗi nhưng chạy cái center nó lại lỗi là sao bạn với cả khi mình vào web thì nó không load,không trắng flash chỉ có cái khung bên trong nó màu xám(đã reg netfarm4).bạn giúp mình với.

wildarms993
06-09-11, 09:12 PM
Vật vã mãi mới log sql = acc "sa"....
Sever hết lỗi ...

Chú threal ơi lấy cái server gunntyFixServer vào game được hok

smallwind1912
07-09-11, 09:49 AM
chỉ có bản release mới chạy dc

duthli
07-09-11, 09:58 AM
bác chủ thớt cho hỏi cái lỗi gì thế à

EntX2011
07-09-11, 11:15 AM
Công nhận tội nghiệp những bạn chăm chỉ theo dõi và comment đến 5 ngày liên tục mà gặp ngay những người biết cài đặt thuộc loại siêu chảnh, làm được rồi thì teamview cài cho người ta cho rồi đi để người ta chờ đợi chầu chực cả mấy ngày mà chẳng làm được.

Tiêu đề nhìn nhìn thật hoành tráng vào xem nội dung thì mới biết là hấp dẫn không kém.

fantasy2010
07-09-11, 11:21 AM
ai dùng win xp mà chưa cài đc server thì để lại y/m mình teamview cài giúp cho.còn các win khác thì miễn pm =))

duthli
07-09-11, 11:23 AM
hỗ trợ mềnh cái

ZORRO_M
07-09-11, 11:55 AM
ai dùng win xp mà chưa cài đc server thì để lại y/m mình teamview cài giúp cho.còn các win khác thì miễn pm =))

noinhotnn
07-09-11, 12:24 PM
Server LIst

Bug thì ko còn nhìn thấy bất kỳ lỗi nào cả nhưng vẫn 99% :D. Thôi chiều tính tiếp

mrsmith59
07-09-11, 12:58 PM
debug phát hiện lỗi code chứ có đc tất cả lỗi đâu

noinhotnn
07-09-11, 01:07 PM
debug phát hiện lỗi code chứ có đc tất cả lỗi đâu
Tại sao ko :-/ Cho 1 cái lý do nhỉ

smallwind1912
07-09-11, 01:30 PM
Tại sao ko :-/ Cho 1 cái lý do nhỉ

lý do đơn giản là bạn chạy đúng hết mà ko vô được đó .
có những cái nó lỗi không sinh ngoại lệ thì nó ko log ra dòng đỏ thế thôi.
Có những cái lỗi nó log ra dòng đỏ nhưng nó vẫn chạy được.

hotboyntl
07-09-11, 01:53 PM
em bi loi khi run sever T.T, ai giup em voi......................

noinhotnn
07-09-11, 02:33 PM
lý do đơn giản là bạn chạy đúng hết mà ko vô được đó .
có những cái nó lỗi không sinh ngoại lệ thì nó ko log ra dòng đỏ thế thôi.
Có những cái lỗi nó log ra dòng đỏ nhưng nó vẫn chạy được.

=> Khi có code rồi thì kiểu j chả sửa đc vấn đề là time

todyy
07-09-11, 02:47 PM
Làm thế nào để sửa chữa các trung tâm dịch vụ báo lỗi?

duthli
07-09-11, 04:18 PM
hỗ trợ mình cái

hotboyntl
07-09-11, 04:40 PM

firel0ve610
07-09-11, 05:37 PM
Nhà các bạn có mạng tốt nhất chơi online đi dẹp mấy vụ off này tốn time quá. Chờ khi nào có bản TUT thì làm cũng chưa muộn

noinhotnn
07-09-11, 05:49 PM
hỗ trợ mình cái
REG IIS fram 2.0 xem
C:\Windows\Microsoft.NET\Framework\v2.0.50727\aspn et_regiis.exe -i

noinhotnn
07-09-11, 05:53 PM
Nhà các bạn có mạng tốt nhất chơi online đi dẹp mấy vụ off này tốn time quá. Chờ khi nào có bản TUT thì làm cũng chưa muộn
Với những bạn nào ko hiểu biết chút về .NET thì nên bỏ ý định tự setup cho mình 1 server riêng đi

firel0ve610
07-09-11, 06:27 PM
Với những bạn nào ko hiểu biết chút về .NET thì nên bỏ ý định tự setup cho mình 1 server riêng đi
Setup để chơi offline thôi chứ cần gì server riêng. Bùn cười ghê ta :))

wildarms993
07-09-11, 09:43 PM
Lỗi này sửa sao mấy pác

robocomy2k
07-09-11, 10:35 PM
REG IIS fram 2.0 xem
C:\Windows\Microsoft.NET\Framework\v2.0.50727\aspn et_regiis.exe -i
Đó không phải là việc reg IIS từ .NetFramework. Bạn thiếu quyền truy cập vào IIS Metabase.

mrsmith59
07-09-11, 11:33 PM
bạn này có vẻ Pro dotnet nhỉ. Mọi người ham học hỏi vậy còn gì. Một gamer mà cài được game, sửa được code mình thấy rất các bạn rất giỏi.
Mình học lập trình nhưng chưa được động đến dot Net, mới Php, lập trình java

.Net chưa được học nhưng vẫn muốn vọc. Nghe câu nói của bạn nản

kelalung
08-09-11, 12:07 AM
ai đã chơi offline đc xin cho vài câu truy vấn insert trong bản sys detail và sys fight trong db tank + server list nữa. Thanks
Mới tạo lại project hoàn toàn trong vòng vài h
Đang kẹt ở vụ lựa chọn server, hiện 12 cái server gì đó rồi chọn server màu xanh lá đang online thì bị báo lỗi gãy kết nối do client gởi packet 132 byte trong khi server chỉ xử lý có 128 byte nên báo lỗi rồi ngắt connect luôn.... Bó chim rồi

todyy
08-09-11, 02:27 AM
Làm thế nào để sửa chữa các lỗi này?

duthli
08-09-11, 07:48 AM
chạy server ko lỗi thì tắt IIS đi xong bật IIS lên ko đc :(
mà chạy IIS trước server sau lỗi lun ai fix em cái
bị trùng port IIS hay sao ý
chuyển port IIS từ 80 thành 8080 thì vào web nó lỗi 404:page not found à ko hỉu đc luôn

Viiniloko
08-09-11, 08:38 AM
Có phải đặt các tập tin trên ổ đĩa cụ thể? C, D, E?
Đó là đoạn mã trong thẻ php là đặt ở đâu?

Vâng, đây là lỗi này trong center.service và sau đó khi tôi thử truy cập, là hình ảnh vẫn như thể nó không có kết nối với sql và tôi đặt tất cả các ip và thử nghiệm trên 3 trình duyệt khác nhau (Chrome, Firefox và IE).

Bất cứ ai giúp đỡ?

ôm

hotboyntl
08-09-11, 09:36 AM
hic, mấy anh nói "chạy những file có dạng *.exe.config" em mò mãi mà chẳng thấy exe.config ở đâu cả. Chỉ em nó ở đâu đi.

noinhotnn
08-09-11, 11:15 AM
ai đã chơi offline đc xin cho vài câu truy vấn insert trong bản sys detail và sys fight trong db tank + server list nữa. Thanks
Mới tạo lại project hoàn toàn trong vòng vài h
Đang kẹt ở vụ lựa chọn server, hiện 12 cái server gì đó rồi chọn server màu xanh lá đang online thì bị báo lỗi gãy kết nối do client gởi packet 132 byte trong khi server chỉ xử lý có 128 byte nên báo lỗi rồi ngắt connect luôn.... Bó chim rồi
Khi debug thấy Request gửi 1 packet đc mã hoá 128 bit nhưng lên server nó lại nhận đc là 132 bit. Khắc phục bằng cách dùng hàm mã hoá của client gửi. nếu ko fai check cái privatekey có trong file config xem 2 bên có đồng bộ nhau ko

noinhotnn
08-09-11, 11:18 AM
hic, mấy anh nói "chạy những file có dạng *.exe.config" em mò mãi mà chẳng thấy exe.config ở đâu cả. Chỉ em nó ở đâu đi.
Với win 7 thì nó hiện .exe và type là config

noinhotnn
08-09-11, 11:23 AM
Có phải đặt các tập tin trên ổ đĩa cụ thể? C, D, E?
Đó là đoạn mã trong thẻ php là đặt ở đâu?

Vâng, đây là lỗi này trong center.service và sau đó khi tôi thử truy cập, là hình ảnh vẫn như thể nó không có kết nối với sql và tôi đặt tất cả các ip và thử nghiệm trên 3 trình duyệt khác nhau (Chrome, Firefox và IE).

Bất cứ ai giúp đỡ?

ôm
server center error. Không ghi được log. Cái này cũng không quan trọng vì lỗi này server vẫn chạy được. website lỗi thì xem lại thư mục flash xem copy thiếu mấy file được fix ko

kelalung
08-09-11, 11:47 AM
muốn chạy cái request tốt cần rebuild lại request rồi mở web chạy url đại loại như thế này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Port có thể 728.
Nó sẽ hiễn 1 đóng chữ success nhá.

todyy
08-09-11, 01:37 PM

how to fix the error the center.service?

smallwind1912
08-09-11, 02:01 PM

how to fix the error the center.service?
you not need to fix this error . Server will run fine with the error

todyy
08-09-11, 02:27 PM
And how to fix the error screen goes blank?

Và làm thế nào để khắc phục lỗi màn hình là trống?

hotboyntl
08-09-11, 04:31 PM
cảm ơn các anh, cho đến giờ em vẫn......chưa chạy đc sever x.x

hotboyntl
08-09-11, 04:34 PM
à mà chạy đc sever, chơi được mà muốn chỉnh tiền xu, hc, vàng thì làm sao anh smallwind ơi

ZORRO_M
08-09-11, 04:49 PM
cái lỗi flash trắng fix kiểu gì nhỉ.mặc dù đã reg net4.0(cách của rick) thế mà vẫn không được.chủ top giúp cái

noinhotnn
08-09-11, 06:19 PM
you not need to fix this error . Server will run fine with the error

kesangame
09-09-11, 01:08 PM
Ai đã cài thành công cho mình xin những file mấy bác đã config.Thank

smallwind1912
09-09-11, 02:30 PM

Tell me what you do to fix this :))

hotboyntl
09-09-11, 02:54 PM
anh smallwind ơi, em thấy file *exe.config rồi nhưng lại không mở đc file đó...... Cứu em

brasil
09-09-11, 03:14 PM
And how to fix the error screen goes blank?

Và làm thế nào để khắc phục lỗi màn hình là trống?

Tôi cũng có vấn đề này, giúp đỡ một người nào đó?

kesangame
09-09-11, 03:15 PM
anh smallwind ơi, em thấy file *exe.config rồi nhưng lại không mở đc file đó...... Cứu em
bạn bấm chuột phải chọn open with-->notepad

kelalung
09-09-11, 03:47 PM
mấy đứa nước ngoài vào hỏi fix nhiều vậy ta.. bọn nó có vốn tiếng anh nếu học lập trình chắc mau gấp4 lần dân it việt nam.

hotboyntl
09-09-11, 04:48 PM
phải ko đó, mở exe.config bằng notpad rồi làm gì nữa?!

kelalung
09-09-11, 05:32 PM
biết thì làm, ko biết ko nên đụng vào làm gì, kẻo làm lỗi rồi ko ai giúp đâu.
Cái này ai biết c# + asp.net thì nên nhào vô. Ai ko phải dân lập trình thì ngồi chờ đi..

noinhotnn
09-09-11, 05:57 PM
biết thì làm, ko biết ko nên đụng vào làm gì, kẻo làm lỗi rồi ko ai giúp đâu.
Cái này ai biết c# + asp.net thì nên nhào vô. Ai ko phải dân lập trình thì ngồi chờ đi..
Điên đầu vì cai RSA lắm rồi ehuekawu4u2472

wildarms993
09-09-11, 06:20 PM
Lỗi nè ai giúp mình với...

zZK3yL0v3Zz
09-09-11, 06:37 PM
Lỗi nè ai giúp mình với...
mình nhớ trong sql pass ở dạng MD5 nếu bạn để 123456 mình ko bik nó vào đc ko mình chỉ đoán vậy sai đừng chửi nhé

wildarms993
09-09-11, 06:43 PM
Cái pass test là của ong rick mà....

hotboyntl
09-09-11, 06:50 PM
chỉ mình cách chạy file *.exe.config đi, em chỉ bí mỗi bước này thôi chứ còn C# thì yên tâm, em có 1 cuốn kinh thư 1k5 trang lận.

Minh Phụng
09-09-11, 06:57 PM
Cần ng hướng dẫn cài đặt trên Win 2003, Win 7 cài thì OK rồi, còn h đang cài trên VPS , config lại sv mà chạy lỗi

ZORRO_M
09-09-11, 07:11 PM
Cái lỗi màn hình trắng thì mình dùng ff là hết nhưng mà lại lỗi 99%.chủ top tìm ra cách fix chưa?.
Mà sao trong video chủ top chạy sever ở ip 192.168.1.3 dc nhỉ, bạn cài thế nào vậy????

brasil
09-09-11, 07:19 PM
Dưới đây là lỗi, phí lên đến 90%, và thông điệp đi đến màn hình trắng.
Ai đó có thể giúp giải quyết vấn đề này? Trường hợp có thể là sai? SQL, IIS, các tập tin?
Tôi cảm ơn sự chú ý!

smallwind1912
09-09-11, 07:28 PM
Cái lỗi màn hình trắng thì mình dùng ff là hết nhưng mà lại lỗi 99%.chủ top tìm ra cách fix chưa?.
Mà sao trong video chủ top chạy sever ở ip 192.168.1.3 dc nhỉ, bạn cài thế nào vậy????

ip lan của mình là 192.168.1.3

smallwind1912
09-09-11, 07:30 PM
Dưới đây là lỗi, phí lên đến 90%, và thông điệp đi đến màn hình trắng.
Ai đó có thể giúp giải quyết vấn đề này? Trường hợp có thể là sai? SQL, IIS, các tập tin?
Tôi cảm ơn sự chú ý!

Please read all my post in this topic. I answer how to fix many errror

wildarms993
09-09-11, 08:04 PM
Thế bác smallwith1932 có biết fix lỗi của mình hok #:-s

ZORRO_M
09-09-11, 08:24 PM

ip lan của mình là 192.168.1.3

mình chỉng lại ip của file web.config là 127.0.0.1 thì nó báo là login fail còn ko chỉng lại thì 99%.
Mà bạn biết chỉng ip lan thành 129.168.1.3 không? để cho đỡ phải config nhiều=> đỡ lỗi

Viiniloko
09-09-11, 08:31 PM
Để cuộn tập tin của họ, nhưng ngay cả như vậy, không có nhiều thành công, tôi sử dụng máy chủ tập tin ban đầu, tôi đã làm tất cả các thiết lập trong IIS, nhưng nó dừng lại ở 99%

Sau khi tôi thay đổi các tập tin "Loading.swf" các máy chủ gốc mà đi kèm trong thư mục phát hành, nhưng sau đó chi phí lên đến 90% và hình ảnh lỗi và đi vào màn hình trắng.

Sau đó, tôi đã thay đổi người dùng và mật khẩu để liên kết người dùng và mật khẩu mà không có trong DB <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và nhảy đến màn hình tạo nhân vật và quay trở lại màn hình trắng.

Cuối cùng tôi đã nhìn tập tin Web.xml thư mục /release/Request và ông đi kèm với những dòng này nhấn mạnh, tôi nghĩ rằng nó có thể là một trong những sai lầm không tải, nhưng không hiểu làm thế nào Asp, là khó khăn

Vâng, đó là, được ở lại chờ đợi một giải pháp có thể...

Mr.Hau
09-09-11, 09:11 PM
Nhiều người nước ngoài thích cái này nhỉ
Mình đã thử Build lại bản gốc mà phien-nhtrang share thì phát hiện trong code mình thiếu 1 số file,không biết do máy tui bị mấy hay do code nữa
Và khẳng định 1 điều rằng khi chủ topic build lại đã xoá bỏ những dòng lỗi để cố thể build được,điều này dẫn đến tình trạng là có lỗi nhưng server không báo
,mình đã thử làm như vậy.Còn các bạn khi cài lưu ý 1 chút nhé
IP của bản gốc là 192.168.0.4 còn của chủ top là 192.168.1.3

Còn nữa khi cài xong IIS thì chú ý 1 số thứ sau
- phải xem trong IIS báo đang sử dụng asp.net phiên bản bao nhiêu
+ nếu muốn là 3.0 thì bạn cài dotnet 3.0 vào rồi start nó trong control cpanel
+ tìm file này "aspnet_regiis.exe" rồi tạo shortcut "aspnet_regiis.exe -i" rồi chạy nó để kịch hoạt

Còn 1 số thứ tôi đang xem thử có gì sẽ nói tiếp

kelalung
09-09-11, 09:40 PM
chết thiệt, cái lỗi rsa******r trong userloginhandler làm tui không login đc vào server. Bó tay, debug toàn 132byte.

Userloginhandler.rsacrytorerror

brasil
09-09-11, 10:30 PM
Please read all my post in this topic. I answer how to fix many errror

Thật không may vẫn không thể hiểu, tôi đã đọc nhiều lần, đã làm tất cả các thiết lập, nhưng vẫn còn mang 90% và sau đó đi vào màn hình trắng ...
Đó là một tập tin đó là mất tích? Tôi sửa lỗi này? SQL, IIS, những gì?

smallwind1912
10-09-11, 06:39 AM
chết thiệt, cái lỗi rsa******r trong userloginhandler làm tui không login đc vào server. Bó tay, debug toàn 132byte.

Userloginhandler.rsacrytorerror

kelalung gần tới đích rồi đó lỗi đó ko phải do mã rsa sai đâu

nó thiếu cái đọc clienttype trước đó

int version = packet.ReadInt();
int clientType = packet.ReadInt();
byte[] src = packet.ReadBytes();
//解密
try
{
src = WorldMgr.Rsa******r.Decrypt(src,false);
}

xem file .as sẽ thấy trước đó nó có gởi cái clientype

wildarms993
10-09-11, 07:43 AM
Chết tiệt.. SQl 2k5 của rick Vào tới 90% báo lỗi "Tank.request login fail"

Sesshomaru
10-09-11, 08:11 AM
mình bị lỗi flash trắng,sau khi làm theo cách của bạn Rick thì bị giống bạn Jxvietnam,ai giúp mình sửa lỗi này được không

Y!M: sesshomaru_223

cám ơn rất nhiều

wildarms993
10-09-11, 08:37 AM
Bạn đã reg net.famworld 4.0 chưa

Mình xài 2.0 bị lỗi đó ,, sau khi reg 4.0 thì hết lỗi

noinhotnn
10-09-11, 09:54 AM
Ko kết nối đến đc service center. Config lại trong request

noinhotnn
10-09-11, 09:58 AM
kelalung gần tới đích rồi đó lỗi đó ko phải do mã rsa sai đâu

nó thiếu cái đọc clienttype trước đó

xem file .as sẽ thấy trước đó nó có gởi cái clientype
2 ngày rồi chưa sửa đc cái lỗi RSA đây. Client gửi 1 file có length = 154 nhưng khi bug đoạn client thì nó có đoạn mã hoá RSA đúng 128 bit. Chắc còn mỗi lỗi này là xong. Bạn để chạy debug qua chỗ đó rồi sửa code đoạn Player gán cố định vào thì nó chạy tốt =))

smallwind1912
10-09-11, 10:16 AM
2 ngày rồi chưa sửa đc cái lỗi RSA đây. Client gửi 1 file có length = 154 nhưng khi bug đoạn client thì nó có đoạn mã hoá RSA đúng 128 bit. Chắc còn mỗi lỗi này là xong. Bạn để chạy debug qua chỗ đó rồi sửa code đoạn Player gán cố định vào thì nó chạy tốt =))
Source này nhiều lỗi kiểu này lắm client gởi kiểu khác mà server đọc kiểu khác
mọi người nghiên cứu để học tập thêm sau này làm cái game nhỏ online chơi giống cái thằng này nè
vô chơi thử trò draw mything xem sao cũng hay

jxvietnam
10-09-11, 11:09 AM
mình bị lỗi flash trắng,sau khi làm theo cách của bạn Rick thì bị giống bạn Jxvietnam,ai giúp mình sửa lỗi này được không
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cám ơn rất nhiều

tui cũng bị giống như bạn, chắc ko có cách fix đâu :))

brasil
10-09-11, 11:15 AM

Nó cũng với lỗi này, tôi không biết những gì khác để làm, một ai đó hãy giải thích những gì tôi nên làm gì để khắc phục lỗi này, hoặc nếu bạn có thể gửi thư mục Flash, yêu cầu và phát hành để có thể phân tích và cố gắng sửa lỗi .. .

noinhotnn
10-09-11, 11:29 AM
Sau gần 1 tuần dùng bản code build lại đến nay đã hoàn chỉnh ko lỗi + làm chủ đc roài :). Đã vào đc rùi ;))

ZORRO_M
10-09-11, 11:43 AM

bị tương tự nhưng không biết config trong re như thế nào??

Sesshomaru
10-09-11, 11:56 AM
có tiến triển
sau khi del những dòng sau trong Flash/web.config thì không bị lỗi đó nữa nhưng lạ quay trở lại lỗi ban đầu
Flash trắng

<section name="jsonSerialization" type="System.Web.Configuration.ScriptingJsonSerializatio nSection, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="Everywhere"/>
<section name="profileService" type="System.Web.Configuration.ScriptingProfileServiceSe ction, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="MachineToApplication"/>
<section name="authenticationService" type="System.Web.Configuration.ScriptingAuthenticationSe rviceSection, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="MachineToApplication"/>
<section name="roleService" type="System.Web.Configuration.ScriptingRoleServiceSecti on, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="MachineToApplication"/>

<sectionGroup name="scripting" type="System.Web.Configuration.ScriptingSectionGroup, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35">

wildarms993
10-09-11, 11:58 AM
Mình gặp phải cái lỗi load đến 99% đứng ... chán thật config lại rồi mà vẫn bị

Sesshomaru
10-09-11, 12:21 PM
có tiến triển
sau khi del những dòng sau trong Flash/web.config thì không bị lỗi đó nữa nhưng lạ quay trở lại lỗi ban đầu
Flash trắng

<section name="jsonSerialization" type="System.Web.Configuration.ScriptingJsonSerializatio nSection, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="Everywhere"/>
<section name="profileService" type="System.Web.Configuration.ScriptingProfileServiceSe ction, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="MachineToApplication"/>
<section name="authenticationService" type="System.Web.Configuration.ScriptingAuthenticationSe rviceSection, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="MachineToApplication"/>
<section name="roleService" type="System.Web.Configuration.ScriptingRoleServiceSecti on, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35" requirePermission="false" allowDefinition="MachineToApplication"/>

<sectionGroup name="scripting" type="System.Web.Configuration.ScriptingSectionGroup, System.Web.Extensions, Version=3.5.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=31BF3856AD364E35">

vào 127.0.0.1/Request
<Item ID="17" UserName="trieu2" NickName="trieu2" Grade="30" Repute="0" Sex="true" WinCount="909" TotalCount="1211" ConsortiaName="myguild" Rename="false" ConsortiaRename="false" EscapeCount="90" />
</Result>
vào
nếu không ra thì

Lỗi 2 vào link
Nếu ra như sau là đúng
<Item ID="4" Name="PVE" IP="127.0.0.1" Port="9200" State="2" MustLevel="100" LowestLevel="0" Online="5" Remark="" />

Nếu ko ra thì vào trong table Server_config sưa lại server id là 4 ip 127.0.0.1 port 9200
bằng cách tương tự xóa dòng 81 trong request/web.config

<compilation debug="true" targetFramework="4.0">
</compilation>
check 2 địa chỉ
--->sucsess
--->failed

<Result value="false" message="Fail!" total="0" />

có ai giúp tui không:((

ZORRO_M
10-09-11, 12:29 PM
Mình gặp phải cái lỗi load đến 99% đứng ... chán thật config lại rồi mà vẫn bị

config trong file web.config và trong table sever config(hình như thế).mình hết bị 99% nhưng mà khi chọn sever nó cứ nhấp nháy lỗi và road cũng báo lỗi login ????

smallwind1912
10-09-11, 12:30 PM

cám ơn rất nhiều
you can try
goto IIS and delete Flash Application
copy Flash folder to C://inetpub/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sesshomaru
10-09-11, 12:41 PM
you can try
goto IIS and delete Flash Application
copy Flash folder to C://inetpub/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
del cái nào hả bạn

Sesshomaru
10-09-11, 12:44 PM
del cái nào hả bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn team cho mình 1 chút thôi được không,please!

Y!M:sesshomaru_223

Sesshomaru
10-09-11, 12:57 PM

đã sửa được,mình vào 90% thì lại bị trắng.Server và Id load ok

<Item ID="5" Name="trieu" IP="192.168.1.3" Port="9210" State="1" MustLevel="100" LowestLevel="0" Online="5" Remark="" />
</Result>

<Result value="true" message="Success!">
<Item ID="17" UserName="trieu2" NickName="trieu2" Grade="1" Repute="0" Sex="true" WinCount="0" TotalCount="0" ConsortiaName="" Rename="false" ConsortiaRename="false" EscapeCount="0" />
</Result>

smallwind1912
10-09-11, 12:57 PM
delete gamegunny application
and copy flash folder to <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> folder change flash folder name to gunny

noinhotnn
10-09-11, 01:10 PM

Chuyển nó thành 2.0 chạy ngon ơ

Túm lại: Bản code này còn quá nhiều lỗi database còn thiếu.

welington
10-09-11, 01:28 PM

smallwind1912
10-09-11, 01:40 PM
Lỗi gì bữa mô tôi up bản chính thức hết lỗi hêhee

welington
10-09-11, 01:53 PM
preciso de 1 tutorial em portugues!

wildarms993
10-09-11, 02:14 PM
Demo fail của mình..

Hok bít sao nữa vào không có lỗi gì ... mà load tới 99% thì đơ

smallwind1912
10-09-11, 02:32 PM
Demo fail của mình..

Hok bít sao nữa vào không có lỗi gì ... mà load tới 99% thì đơ
đọc bài của tớ chưa ko chịu đọc mà cứ post nhảm lên hỏi là sao

wildarms993
10-09-11, 02:42 PM

Đâu nào .. Sr mình hok để ý lắm...
Bài đọc ở đâu

vào 127.0.0.1/Request
</Result>
vào
nếu không ra thì

Lỗi 2 vào link
Nếu ra như sau là đúng

Đây là của mình....

<Result value="true" message="Success!">
<Item ID="16" UserName="trieu2" NickName="trieu2" Grade="11" Repute="0" Sex="false" WinCount="0" TotalCount="0" ConsortiaName="" Rename="false" ConsortiaRename="false" EscapeCount="0" />
</Result>

<Result value="true" message="Success!" total="5">
<Item ID="1" Name="Test SErver" IP="192.168.1.2" Port="9200" State="2" MustLevel="100" LowestLevel="0" Online="5" Remark="" />
</Result>

Hơi khác 1 tí....8-|
Bị sai cái ip.......

EntX2011
10-09-11, 03:04 PM

Đã hướng dẫn đéo ra cái hồn gì nhưng bày đặt ra vẻ ta đây.

wildarms993
10-09-11, 03:09 PM

Bạn ko nên như thế...

Có hướng dẫn của swanwind32 mình vào tới đầy rùi.....

smallwind1912
10-09-11, 03:10 PM

Thế sao vô đây đọc làm gì hả kiếm topic người hướng dẫn hay mà xem

smallwind1912
10-09-11, 03:12 PM
Đâu nào .. Sr mình hok để ý lắm...
Bài đọc ở đâu

Đây là của mình....

Hơi khác 1 tí....8-|
Bị sai cái ip.......

Bạn tự tạo user trieu2 ah
cái nàynó móc nối nhiều table lắm ko tự tạo được đâu
Trong cái Server List
cái id trong table Server_config phải là 4 ko thể là 1 được muốn là 1 phải đổi trong file road.service.config cơ

MAXSAI
10-09-11, 03:17 PM

Không biết thì dựa cột mà nghe, đã có hướng dẫn mà không chịu tự mày mò còn bày đặt thốt lên 1 câu khó ngửi quá. Với post như vậy có lẽ sẽ bạn warn hoặc ban

EntX2011
10-09-11, 03:18 PM
Thế sao vô đây đọc làm gì hả kiếm topic người hướng dẫn hay mà xem

Có những bài viết người ta đọc một lần nhưng cảm ơn 100 lần.

Cũng có bài viết người ta đọc mười lần nhưng khinh người viết như loài súc vật.

Lúc đầu ít người tìm hiểu thì ông chảnh chọe được thôi đừng vội đắc ý.

wildarms993
10-09-11, 03:20 PM
Vào đến đây rồi lại bị thế này....

Chắc là do Road với center

Road

Center

C_Ronaldo
10-09-11, 03:22 PM
Lập cái pic hướng dẫn từ đầu đến cuối đi

EntX2011
10-09-11, 03:23 PM
Không biết thì dựa cột mà nghe, đã có hướng dẫn mà không chịu tự mày mò còn bày đặt thốt lên 1 câu khó ngửi quá. Với post như vậy có lẽ sẽ bạn warn hoặc ban

Post bài lên 8 ngày mà không có ai làm cho chạy được thì ông bạn tự hiểu nội dung bài viết hướng dẫn ra sao.

Còn ông bạn thích ban hay warn gì thì tùy ông bạn.

Đã chia sẻ thì chia sẻ theo đúng nghĩa không thì thôi còn chia sẻ theo kiểu mập mờ thì tất nhiên sẽ có người bức xúc đó là điều hiển nhiên
.

smallwind1912
10-09-11, 03:23 PM
Bạn ko nên như thế...

Serverlist phải id phải là 4

wildarms993
10-09-11, 03:25 PM
Làm sao ý nhỉ...

ID mình đổi thành 1 thì chạy road dc cả 20 mấy dòng trắng..

Bù lại đổi thành 4 thì có cỏn con 8,9 dòng....

ok... đã đổi ID thành 4 mà........... vẫn còn như hình trên...

Vào tới kênh rồi mà..~X(

Chắc tại center.. cái center sao ý nhỉ không kết nối được

smallwind1912
10-09-11, 03:28 PM
Post bài lên 8 ngày mà không có ai làm cho chạy được thì ông bạn tự hiểu nội dung bài viết hướng dẫn ra sao.

Còn ông bạn thích ban hay warn gì thì tùy ông bạn.

Đã chia sẻ thì chia sẻ theo đúng nghĩa không thì thôi còn chia sẻ theo kiểu mập mờ thì tất nhiên sẽ có người bức xúc đó là điều hiển nhiên
.

Đã có vài người chạy đuợc rồi đó chứ
Cái này đang mới phát triển chứ đã hoàn thiện đâu. Mình phải build lại từ source chứ đâu phải như mấy cái khác chỉ cần cấu hình lên là xong đâu.
Đã nói cái này ai biết sơ asp.net mới cài được .
Ặc mập mờ gì nữa mấy cái căn bản cũng phải hướng dẫn sao.Còn đỡ hơn những kẻ không bao giờ chia sẻ rồi ngồi nói khi mình chia sẻ thì thế nào

EntX2011
10-09-11, 03:30 PM
Bạn ko nên như thế...

Với những người đã học về lập .NET trình thì mày mò tìm kiếm cũng có thể chạy được mà không cần bài hướng dẫn của chủ pic. Nhưng còn những người không giỏi về .NET thì làm như thế nào với bài hướng dẫn này.

smallwind1912
10-09-11, 03:35 PM
Với những người đã học về lập .NET trình thì mày mò tìm kiếm cũng có thể chạy được mà không cần bài hướng dẫn của chủ pic. Nhưng còn những người không giỏi về .NET thì làm như thế nào với bài hướng dẫn này.

Những người đó phải biết im lặng lắng nghe và tự hỏi tại sao mình không hỏi người ta một cách lịch sự.
Những kẻ vừa ngu mà không biết mình ngu luôn trông chờ người ta tới đưa đồ ăn sẵn cho mình

EntX2011
10-09-11, 03:38 PM
Đã có vài người chạy đuợc rồi đó chứ
Cái này đang mới phát triển chứ đã hoàn thiện đâu. Mình phải build lại từ source chứ đâu phải như mấy cái khác chỉ cần cấu hình lên là xong đâu.
Đã nói cái này ai biết sơ asp.net mới cài được .
Ặc mập mờ gì nữa mấy cái căn bản cũng phải hướng dẫn sao.Còn đỡ hơn những kẻ không bao giờ chia sẻ rồi ngồi nói khi mình chia sẻ thì thế nào

Tất nhiên tuy rằng tôi không bao giờ chia sẻ nhưng tôi đã chia sẻ thì cũng không đến nỗi chia sẻ theo kiểu đánh đố người nhận.

wildarms993
10-09-11, 03:38 PM
Làm sao ý nhỉ...

Vào tới kênh rồi mà..

sao center của smallwand32 chạy ngon thế... của tớ chạy fight , road ok ... có mỗi center lỗi tùm lum

Edward_Newgate
10-09-11, 03:40 PM

Mình ko mê lắm cái vụ gunny này
Nhưng mình thấy game nào cũng vậy
Có hướng dẫn con hơn ko, fix lỗi thì càng cần thiết
Vì dù có học giỏi về lập trình .NET như bạn nói thì sao?
Trong lúc cài gặp lỗi lên đây chẳng may có người cũng bị lỗi và đã tìm đc cách sửa thì ko hơn à :-/
Topic này lập ra chủ yếu là đc vào đc từng bước đã
Rồi mới tìm cách fix lỗi sau
Cho nên chỉ cần thời gian thôi
Nếu mà đc như admin của gunnyvn.us thì đâu cần phải lập topic này
Mà mở luôn server online cho nhanh ý chứ

smallwind1912
10-09-11, 03:41 PM
Làm sao ý nhỉ...

Vào tới kênh rồi mà..

sao center của smallwand32 chạy ngon thế... của tớ chạy fight , road ok ... có mỗi center lỗi tùm lum
Center lỗi bình thường ko sao
Đã bảo user không được tự tạo
phải chạy script ở topic hướng dẫn để tạo ra user không phải chỉ thêm user trong 1 table là xong

EntX2011
10-09-11, 03:42 PM
Những người đó phải biết im lặng lắng nghe và tự hỏi tại sao mình không hỏi người ta một cách lịch sự.
Những kẻ vừa ngu mà không biết mình ngu luôn trông chờ người ta tới đưa đồ ăn sẵn cho mình

Đừng vội kết luận người ta ngu hơn ông chưa biết ai ngu hơn ai đâu. Nhưng còn loại chảnh chọe làm được một tí rồi lên mặt thì có đấy.

EntX2011
10-09-11, 03:46 PM
Mình ko mê lắm cái vụ gunny này
Nhưng mình thấy game nào cũng vậy
Có hướng dẫn con hơn ko, fix lỗi thì càng cần thiết
Vì dù có học giỏi về lập trình .NET như bạn nói thì sao?
Trong lúc cài gặp lỗi lên đây chẳng may có người cũng bị lỗi và đã tìm đc cách sửa thì ko hơn à :-/
Topic này lập ra chủ yếu là đc vào đc từng bước đã
Rồi mới tìm cách fix lỗi sau
Cho nên chỉ cần thời gian thôi
Nếu mà đc như admin của gunnyvn.us thì đâu cần phải lập topic này
Mà mở luôn server online cho nhanh ý chứ

Thật ra thì ý mình nói ông ấy không ra gì ko phải vì những lý do như bạn nêu ra đâu.

smallwind1912
10-09-11, 03:47 PM
Đừng vội kết luận người ta ngu hơn ông chưa biết ai ngu hơn ai đâu. Nhưng còn loại chảnh chọe làm được một tí rồi lên mặt thì có đấy.
Ông có gì chứng tỏ ông giỏi nào.
Hay là ông bên gunnyvn.us vô đây phá ho ại hả.
Tôi share những gì tôi biết và người khác nghĩ là họ cần.

MAXSAI
10-09-11, 03:49 PM
Tất nhiên tuy rằng tôi không bao giờ chia sẻ nhưng tôi đã chia sẻ thì cũng không đến nỗi chia sẻ theo kiểu đánh đố người nhận.

Nói như này cho bạn hiểu, source này còn đang phát triển số người cài được là rất ít, có người cài được nhưng fix để chạy được nhưng ko nhớ là fix cái j mà lại đc nên 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh cho cậu thì hiện h chưa có, nếu không biết thì chờ bao giờ nó hoàn thiện đã ko thì đừng có vào phá rồi lại như topic của bác phien-nhatrang mất công ng ta share xong chửi bới nói linh tinh bực mình chả ai share nữa, hướng dẫn cũng vậy thôi. Mình thấy cậu nói 1 câu rất thiếu suy nghĩ nên bức xúc, thật ra nếu chịu khó theo dõi các topic có thể đã cài được rồi, có nhiều lỗi mà hướng dẫn fix đến cả chục lần mà mà vẫn hỏi thì tự hiểu.

Topic này chỉ thảo luận Dev source và trả lời những câu hỏi, không spam vớ vẩn tránh tình trạng như topic bác phien-nhatrang.

Nhờ Mod box này theo dõi những trường hợp spam vớ vẩn warn nhé

EntX2011
10-09-11, 03:52 PM
Ông có gì chứng tỏ ông giỏi nào.

Vậy theo ông trong cuộc sống có bao nhiêu thứ để đánh giá một người khôn và một người ngu mà ông nói phải chứng tỏ.

Con người sống không nên nói người khác ngu hơn vì mình hơn người ta chỗ này người ta hơn mình chỗ khác.

smallwind1912
10-09-11, 03:53 PM
Nói như này cho bạn hiểu, source này còn đang phát triển số người cài được là rất ít, có người cài được nhưng fix để chạy được nhưng ko nhớ là fix cái j mà lại đc nên 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh cho cậu thì hiện h chưa có, nếu không biết thì chờ bao giờ nó hoàn thiện đã ko thì đừng có vào phá rồi lại như topic của bác phien-nhatrang mất công ng ta share xong chửi bới nói linh tinh bực mình chả ai share nữa, hướng dẫn cũng vậy thôi. Mình thấy cậu nói 1 câu rất thiếu suy nghĩ nên bức xúc, thật ra nếu chịu khó theo dõi các topic có thể đã cài được rồi, có nhiều lỗi mà hướng dẫn fix đến cả chục lần mà mà vẫn hỏi thì tự hiểu.

Topic này chỉ thảo luận Dev source và trả lời những câu hỏi, không spam vớ vẩn tránh tình trạng như topic bác phien-nhatrang.

Ặc mod pro có khác ủng hộ bác.

EntX2011
10-09-11, 03:55 PM

Hôm nay cho có ban nick cũng chả sao nhưng tôi tặng ông 1 câu " Đúng là Mod vớ vẩn"

EntX2011
10-09-11, 03:57 PM
Share source thì ai nói làm gì nhưng đây là tut(tutorial) .

smallwind1912
10-09-11, 03:59 PM
@EntX2011

Nói chuyện với ông toàn spam mệt quá ông không cài được thì thôi.
Người ta đã hướng dẫn cho rồi ông không làm được thì đi trách cứ chủ topic ah. Nói thế ông xem được không.
Tôi đâu nói ông ngu toàn bộ chỉ có một mục này là ông ngu thôi.u
Đôi khi một mục ngu cộng với sự tự cao thì nó kéo theo nhiều mục ngu đấy

EntX2011
10-09-11, 04:05 PM
Nói chuyện với ông toàn spam mệt quá ông không cài được thì thôi.
Người ta đã hướng dẫn cho rồi ông không làm được thì đi trách cứ chủ topic ah. Nói thế ông xem được không.
Tôi đâu nói ông ngu toàn bộ chỉ có một mục này là ông ngu thôi.u
Đôi khi một mục ngu cộng với sự tự cao thì nó kéo theo nhiều mục ngu đấy

Ở đây từ Ngu là do ông bạn xài và từ Tự cao cũng là do ông bạn đưa vào còn tôi chỉ diễn tả ông bạn hướng dẫn mập mờ và làm được thì nói chuyện chảnh.

smallwind1912
10-09-11, 04:13 PM
Tuỳ ông bạn thích sao thì nghĩ vậy thôi mỗi người ai cũng tự cho là mình đúng thôi.
Tính tôi có gì nói nấy.Tôi là như vậy đó .
Ông không làm được thì thôi.Có gì mà phải lải nhải thế.

kelalung
10-09-11, 04:34 PM
lại mấy cha cài ko đc bức xúc ấy mà...... Chuẩn bị del topic đi để khoỉ spam.

noinhotnn
10-09-11, 04:59 PM
Small và kelalung thế nào rồi? Mới fix đc 1 số lỗi như ko lưu level ko lưu mail ko lưu vật phẩm item trên người và item trong túi. Nghỉ ngơi thôi. T2 làm tiếp.
Show demo

smallwind1912
10-09-11, 05:02 PM
Small và kelalung thế nào rồi? Mới fix đc 1 số lỗi như ko lưu level ko lưu mail ko lưu vật phẩm item trên người và item trong túi. Nghỉ ngơi thôi. T2 làm tiếp.
Show demo

Ặc giống tôi rồi vào topic này xem nhé

Rảnh fix hộ cái đăng ký đi

ZORRO_M
10-09-11, 06:06 PM
tướng dc rồi ai ngờ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chủ top giúp mình với ~X(

hotboyntl
10-09-11, 07:41 PM
chỉ mình chạy file exe.config đi, sao file đó mình open ko đc.

wildarms993
11-09-11, 03:56 PM
Mình bị lỗi này... có ai biết cách fix hok

cunbeo1997
11-09-11, 04:11 PM
cho mình hỏi lỗi này la sao lúc mà bật cái center.service thì nó chạy vèo cái rồi tắt cái road.service cũng thế ai biết cách fix không giúp cái :(

wildarms993
11-09-11, 04:42 PM
cho mình hỏi lỗi này la sao lúc mà bật cái center.service thì nó chạy vèo cái rồi tắt cái road.service cũng thế ai biết cách fix không giúp cái

Bạn chưa cài net framework 3.5 ...

bạn cài rồi thử lại nhé :-bd

quocphuvt
11-09-11, 08:39 PM
Ai cài thành công thì có thể Pm nick chat mình với: nhock_sock0901 .THANKS :)

lemonteax
12-09-11, 12:39 AM
Cho mình hỏi lỗi này là sao:
dò ra cái dòng 26 trong file center.service.exe.config thì là <system.serviceModel> chắc là lỗi version, chỉnh ở đâu nhỉ :-?

vunhutien
12-09-11, 01:16 AM
Solve ...
Đã cài thành công và chơi dc

dboycl
12-09-11, 07:50 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <Result value="false" message="Fail!" total="0" />
how fix it?

cuongpzo
12-09-11, 09:32 AM
Tình hình là tớ bị vướng ngay ở màn đầu là Attacth database của sql2008.

Ai giúp đỡ tớ được ko. Chẳng biết nó baoe lỗi cái Version gì nữa, Vkl....
Hình như lỗi này ko giống với lỗi của chủ thớt nên ko biết tính sao, có ai Up lại database đã Attatch được rùi lên ko ??

cuongpzo
12-09-11, 09:42 AM
Tình hình là tớ bị vướng ngay ở màn đầu tiên là Attacth database của sql2008.

Ai giúp đỡ tớ được ko. Chẳng biết nó baoe lỗi cái Version gì nữa, Vkl....
Hình như lỗi này ko giống với lỗi của chủ thớt nên ko biết tính sao, có ai Up lại database đã Attatch được rùi lên ko ??

lemonteax
12-09-11, 10:07 AM
<Result value="false" message="Fail!" total="0" agentId="1" />

wildarms993
12-09-11, 10:07 PM
Các bạn xài sql 2k5 đi ... 2k8 khó xài lắm

thuoclano12
13-09-11, 12:26 PM
Mọi người ơi ai bít MK cấp 2 của 2 nick trên kia không cho tôi với :D

xtgroup
13-09-11, 03:02 PM
mat khau cap 2 cua 2 acc la : 99

tuandat3019
13-09-11, 08:50 PM

Sesshomaru
13-09-11, 09:07 PM
Cho mình hỏi lỗi này là sao:
dò ra cái dòng 26 trong file center.service.exe.config thì là <system.serviceModel> chắc là lỗi version, chỉnh ở đâu nhỉ :-?

cài Net 3,5 và 4 là ko còn lỗi nữa,thửu đi,đã test

p3kut3iubaby
13-09-11, 09:38 PM
có ai làm được lên online chưa nhỉ

binhbong2011
16-09-11, 01:53 AM
ai có bộ source gốc không? Source này fix rùi nên mới bị lỗi tè le!

noinhotnn
16-09-11, 11:12 AM
ai có bộ source gốc không? Source này fix rùi nên mới bị lỗi tè le!
Gốc là sao :) có lẽ hầu hết đều build dựa trên suorce của bác phiên. Những source này phát triển thêm. Nếu bạn đủ khả năng thì cứ thử lấy source bác ấy về build 1 bản cho mình ấy. Đảm bảo chả khá hơn gì tụi này đâu =))

sunhide
16-09-11, 12:17 PM
Các bạn cho mình hỏi + Huân chương kiểu zì nhỉ :X

noinhotnn
16-09-11, 02:58 PM
Các bạn cho mình hỏi + Huân chương kiểu zì nhỉ :X
PM tui send cho cái shop 0 đồng hết :|

t0940i001
16-09-11, 05:08 PM
ai cho mình xin bản sql 2008 với !!!!!!!!!!!

ZORRO_M
16-09-11, 05:22 PM
noinhotnn ơi bạn sửa cường hoá kiểu gì vậy.mà ai đi dc các phí bản chưa??cứ hết s1 là lại đơ

vipkiet
16-09-11, 06:48 PM
Link download nè bạn :
1. SQL Server 2008 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2. .NET Framework 2.0 SP2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)(Bạn cần cài cái này trước khi cài SQL)
3. Windows Installer 4.5 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (Bạn cần cài cái này trước khi cài SQL)

Cài theo thứ tự ngược là 3 - 2 - 1cho mình hỏi mình sài win 7 64 có cần dow cái 3,2 ko bạn

firel0ve610
16-09-11, 07:10 PM
cho mình hỏi mình sài win 7 64 có cần dow cái 3,2 ko bạn
Lấy win xp mà xài cứ win 7 làm gì cho mệt xác vậy

bothub
18-09-11, 02:11 PM
Add DB_log và DB_tank trong folder fix

link down folder fix ở đâu, bí mấy ngày hôm nay rồi,

5126473
18-09-11, 04:56 PM
huong dan cai kju j ma nhjn vao k hju j het vay?mjk cạ k can mssql2k5 dc k?ma sao k co may cai file nhu trog hd?khi dơ het ve co nhug fike release mo ra ben trog co (Center,Db,Fight,Flash.rar,Request,Resource.rarRoa d,configlanguage-vn,run)chu lm j co (mình chỉ biết cài iis ai dùng cái khác ko biết đâu

trong đó cái gamegunny thì trỏ vào thư mục trong releasePatch/Flash của source bác phiên
trong đó cái Resource thì trỏ vào thư mục releasePatch/Resource của source bác phiên
trong đó cái Request thì trỏ vào thư mục Request trong file rar fix của mình
)???

hoangphat165
21-09-11, 10:21 PM
ai giúp tui với cài IIS 7 rồi mà vào thì chỉ thấy Start Page thôi, không biết connect như thế nào. xin chỉ dẫn dùm nếu đc thì xin hãy làm bài hướng dẫn chi tiết luôn nhé

hoangphat165
21-09-11, 10:37 PM
hướng dẫn em với anh ơi nick em nè hoangphat165

hoangphat165
22-09-11, 05:11 PM
Cuối cùng sau bao ngày chờ đợi anh em ta đã có được gunny để chơi nhé
Cái này mình sửa lại từ code của bác phien-nhatrang ở đây tạm thời chỉ mới vô chơi được thôi :)):))

Đầu tiên down hết tất cả các code ở đây
Update download ở đây
File name: release.part03.rar
Download link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File name: release.part04.rar
Download link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File name: release.part05.rar

File name: release.part06.rar

File name: release.part07.rar

File name: release.part08.rar

File name: release.part09.rar
Db thì giống y mình chỉ sửa lại cái DB_tank có add user là vitalathethoi và trieu2 ... (xem trong db để biết có 4 user nhưng 2 thằng này dùng được ko biết tại sao)(các bạn đừng dùng db khác nhé sẽ không đăng nhập được)

Sau khi add xong hết db thì cài IIS theo hình sau

mình chỉ biết cài iis ai dùng cái khác ko biết đâu

trong đó cái gamegunny thì trỏ vào thư mục trong releasePatch/Flash của source bác phiên
trong đó cái Resource thì trỏ vào thư mục releasePatch/Resource của source bác phiên

Copy các file config.xml ,Loading.swf và tank.png của mình vào thư mục releasePatch/Flash trên

Sau đó run server theo thứ tự Center Fight và Road trong file rar fix của mình

Sau đó truy cập địa chỉ
bấm tạo phòng
bấm tạo phòng
hình demo

Nói chung còn rất nhiều bug mọi người cố gắng cùng sửa nhé ai làm được tổng hợp rồi up lên 1 file chung nhé do dùng máy ở nhà mạng chậm nhát up.
Tạm thời chỉ zo chơi được còn login thì ai biết làm sửa lại cái trong Request/login.ashx là có thể check password còn
ở dây nó chỉ check được user name thôi ko cần pass gì cả

Nếu xài sqlserver 2005 thì thử cái này
down db 2005
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> database 2005
@ Mình xài sql server 2008 các bạn cứ xoá bản 2005 rồi cài đặt bình thường thôi
Nếu bạn nào trước đây đã chạy được server rồi từ là database đúng rồi thì có thể ko add thêm cái db của mình cũng được .
Do khác version nó không cho add thôi.
nhưng phải vô sql chạy đoạn code thêm user data vào 3 table sau
DB 2005
h<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)database 2005

SET IDENTITY_INSERT dbo.Sys_Users_Detail ON

insert into dbo.Sys_Users_Detail ([UserID],[UserName],[Password],[NickName],[Date],[IsConsortia],[ConsortiaID],[Sex],[Win],[Total],[Escape],[GP],[Honor],[Gold],[Money],[Style],[Colors],[Hide],[Grade],[State],[IsFirst],[Repute],[LastDate],[ChargeDate],[ExpendDate],[ActiveIP],[ForbidDate],[Skin],[Offer],[IsExist],[ReputeOffer],[LastDateSecond],[LastDateThird],[LoginCount],[OnlineTime],[AntiAddiction],[AntiDate],[RichesOffer],[RichesRob],[LastDayGP],[AddDayGP],[LastWeekGP],[AddWeekGP],[LastDayOffer],[AddDayOffer],[LastWeekOffer],[AddWeekOffer],[CheckCount],[Site],[IsMarried],[SpouseID],[SpouseName],[MarryInfoID],[DayLoginCount],[ForbidReason],[IsCreatedMarryRoom],[PasswordTwo],[SelfMarryRoomID],[IsGotRing],[ServerName],[Rename],[Nimbus],[LastAward],[GiftToken],[QuestSite],[PvePermission],[FightPower],[AnswerSite],[LastAuncherAward])
Values (convert(int,16) ,convert(nvarchar(200),'vitalathethoi') ,convert(nvarchar(200),'') ,convert(nvarchar(50),'trieu1') ,convert(datetime,'2/12/2001') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,8) ,convert(nvarchar(50),'998') ,convert(int,100000000) ,convert(int,100000000) ,convert(nvarchar(200),',,,,,,7002,,,') ,convert(nvarchar(200),',,,,,,,,,') ,convert(int,1111111111) ,convert(int,1) ,convert(int,90) ,convert(int,31) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:58:57 AM') ,convert(datetime,'1/1/1900') ,convert(datetime,'2/3/2004') ,convert(nvarchar(50),'127.0.0.1') ,convert(datetime,'8/27/2011 5:11:28 PM') ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 7:55:41 PM') ,convert(datetime,'8/28/2011 3:41:31 PM') ,convert(int,2) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'2/1/2200') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'90') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(1000),'90') ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(200),'99') ,convert(int,90) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ,convert(int,89) ,convert(datetime,'7/1/1905') ,convert(int,77800) ,convert(varbinary(200),'') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(int,63) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'7/1/1905') ) ;
insert into dbo.Sys_Users_Detail ([UserID],[UserName],[Password],[NickName],[Date],[IsConsortia],[ConsortiaID],[Sex],[Win],[Total],[Escape],[GP],[Honor],[Gold],[Money],[Style],[Colors],[Hide],[Grade],[State],[IsFirst],[Repute],[LastDate],[ChargeDate],[ExpendDate],[ActiveIP],[ForbidDate],[Skin],[Offer],[IsExist],[ReputeOffer],[LastDateSecond],[LastDateThird],[LoginCount],[OnlineTime],[AntiAddiction],[AntiDate],[RichesOffer],[RichesRob],[LastDayGP],[AddDayGP],[LastWeekGP],[AddWeekGP],[LastDayOffer],[AddDayOffer],[LastWeekOffer],[AddWeekOffer],[CheckCount],[Site],[IsMarried],[SpouseID],[SpouseName],[MarryInfoID],[DayLoginCount],[ForbidReason],[IsCreatedMarryRoom],[PasswordTwo],[SelfMarryRoomID],[IsGotRing],[ServerName],[Rename],[Nimbus],[LastAward],[GiftToken],[QuestSite],[PvePermission],[FightPower],[AnswerSite],[LastAuncherAward])
Values (convert(int,17) ,convert(nvarchar(200),'trieu2') ,convert(nvarchar(200),'') ,convert(nvarchar(50),'trieu2') ,convert(datetime,'2/12/2001') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,8) ,convert(nvarchar(50),'8') ,convert(int,100000000) ,convert(int,100000000) ,convert(nvarchar(200),',,,,,,7002,,,') ,convert(nvarchar(200),',,,,,,,,,') ,convert(int,1111111111) ,convert(int,1) ,convert(int,90) ,convert(int,40) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:54:58 AM') ,convert(datetime,'1/1/1900') ,convert(datetime,'2/3/2004') ,convert(nvarchar(50),'127.0.0.1') ,convert(datetime,'8/27/2011 5:11:28 PM') ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 7:57:22 PM') ,convert(datetime,'8/28/2011 3:41:31 PM') ,convert(int,2) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'2/1/2200') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'90') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(1000),'90') ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(200),'99') ,convert(int,90) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ,convert(int,89) ,convert(datetime,'7/1/1905') ,convert(int,99990) ,convert(varbinary(200),'') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(int,63) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'7/1/1905') ) ;
insert into dbo.Sys_Users_Goods ([UserID],[BagType],[TemplateID],[Place],[Count],[IsJudge],[Color],[IsExist],[StrengthenLevel],[AttackCompose],[DefendCompose],[LuckCompose],[AgilityCompose],[Skin],[IsBinds],[IsUsed],[BeginDate],[ValidDate],[RemoveDate],[RemoveType],[Hole1],[Hole2],[Hole3],[Hole4],[Hole5],[Hole6],[StrengthenRefineryLevel])
Values (convert(int,16) ,convert(int,0) ,convert(int,7002) ,convert(int,6) ,convert(int,1) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(bit,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 5:50:18 PM') ,convert(int,10) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:59:00 AM') ,convert(int,0) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,0) ) ;
insert into dbo.Sys_Users_Goods ([UserID],[BagType],[TemplateID],[Place],[Count],[IsJudge],[Color],[IsExist],[StrengthenLevel],[AttackCompose],[DefendCompose],[LuckCompose],[AgilityCompose],[Skin],[IsBinds],[IsUsed],[BeginDate],[ValidDate],[RemoveDate],[RemoveType],[Hole1],[Hole2],[Hole3],[Hole4],[Hole5],[Hole6],[StrengthenRefineryLevel])
Values (convert(int,17) ,convert(int,0) ,convert(int,7002) ,convert(int,6) ,convert(int,1) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(bit,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 7:55:17 PM') ,convert(int,10) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:55:01 AM') ,convert(int,0) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,0) ) ;

insert into dbo.Sys_Users_Fight ([UserID],[Attack],[Defence],[Luck],[Agility],[Delay],[Honor],[Map],[Directory],[IsExist])
Values (convert(int,16) ,convert(int,100) ,convert(int,48) ,convert(int,343) ,convert(int,18) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ) ;
insert into dbo.Sys_Users_Fight ([UserID],[Attack],[Defence],[Luck],[Agility],[Delay],[Honor],[Map],[Directory],[IsExist])
Values (convert(int,17) ,convert(int,100) ,convert(int,48) ,convert(int,233) ,convert(int,18) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ) ;

SET IDENTITY_INSERT dbo.Sys_Users_Detail OFF

sau đó chạy server theo cài file rar của mình
cách này có thể có lỗi gì đó

Còn đây là video mình chỉ hướng dẫn setup không quay video phần cài đặt sqlserver 2008 và iis cho win 7 mọi người chịu khó kiếm trên mạng nhé gỡ ra cài lại tốn công qua

kidohero
25-09-11, 06:33 PM
chủ tóp or ai có khả năg cài đc cho xin cái yahoo để hỏi kỉ càg hơn đi mình là mem mới bên mu qua. Ghiền chơi gunny nhưg mà sao rắc rối quá :-o:-o
Tổg hợp link download all các tool + patch+ sever của gunny luôn, chứ khó tìm quá

genju
26-09-11, 10:49 PM
Các bro ơi sao mình không thấy các file config.xml ,Loading.swf và tank.png để copy trong file clip nhỉ

nguyenductin
27-09-11, 05:23 PM
Không Attach được client của bác . Làm sao đây trời .

rayyan2006
27-09-11, 07:18 PM
Không Attach được client của bác . Làm sao đây trời .

Cách fix là bạn dùng SQL Server 2008 R2 để attack db của smallwind1912 nha bạn.

nguyenductin
27-09-11, 10:55 PM
Cách fix là bạn dùng SQL Server 2008 R2 để attack db của smallwind1912 nha bạn.

Đã cài SQL 2008 update từ MS vẫn ko cài được .

Lỗi giống như trên nhưng thay chỗ 612 là 662 .

manh_9x9x
28-09-11, 11:51 PM
Chủ thớt cho hỏi cách fix lỗi đi phó bản cái. Đi xong s1 là đơ ra là sao í. Chán wa'! Giúp mình cái nhé!

manh_9x9x
29-09-11, 07:26 PM
AI di dc pho' ban? chua vay. Het' s1 la` do nan?

SANGKIEN
01-10-11, 08:55 PM
bac lam ban ghost cai guny san luon share anh em choi di! minh cai 5 ngay lien tuc ma van kgong chay duoc sever cu chay la no loi chu mau do ca dong....hic

SANGKIEN
01-10-11, 09:03 PM
Đã cài SQL 2008 update từ MS vẫn ko cài được .

Lỗi giống như trên nhưng thay chỗ 612 là 662 .
cai nay ban vao thu muc chua file can at chon properties chon sreruty cho check het nhung o ben phai la ok

SANGKIEN
02-10-11, 04:04 AM
Cuối cùng sau bao ngày chờ đợi anh em ta đã có được gunny để chơi nhé
Cái này mình sửa lại từ code của bác phien-nhatrang ở đây tạm thời chỉ mới vô chơi được thôi :)):))

Đầu tiên down hết tất cả các code ở đây
Update download ở đây
File name: release.part03.rar

File name: release.part04.rar

File name: release.part05.rar

File name: release.part06.rar

File name: release.part07.rar

File name: release.part08.rar

File name: release.part09.rar
Db thì giống y mình chỉ sửa lại cái DB_tank có add user là vitalathethoi và trieu2 ... (xem trong db để biết có 4 user nhưng 2 thằng này dùng được ko biết tại sao)(các bạn đừng dùng db khác nhé sẽ không đăng nhập được)

Sau khi add xong hết db thì cài IIS theo hình sau

mình chỉ biết cài iis ai dùng cái khác ko biết đâu

Copy các file config.xml ,Loading.swf và tank.png của mình vào thư mục releasePatch/Flash trên

Sau đó run server theo thứ tự Center Fight và Road trong file rar fix của mình

Sau đó truy cập địa chỉ
bấm tạo phòng
bấm tạo phòng
hình demo

Nói chung còn rất nhiều bug mọi người cố gắng cùng sửa nhé ai làm được tổng hợp rồi up lên 1 file chung nhé do dùng máy ở nhà mạng chậm nhát up.
Tạm thời chỉ zo chơi được còn login thì ai biết làm sửa lại cái trong Request/login.ashx là có thể check password còn
ở dây nó chỉ check được user name thôi ko cần pass gì cả

Nếu xài sqlserver 2005 thì thử cái này
down db 2005
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> database 2005
@ Mình xài sql server 2008 các bạn cứ xoá bản 2005 rồi cài đặt bình thường thôi
Nếu bạn nào trước đây đã chạy được server rồi từ là database đúng rồi thì có thể ko add thêm cái db của mình cũng được .
Do khác version nó không cho add thôi.
nhưng phải vô sql chạy đoạn code thêm user data vào 3 table sau
DB 2005
h<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)database 2005

SET IDENTITY_INSERT dbo.Sys_Users_Detail ON

Values (convert(int,16) ,convert(nvarchar(200),'vitalathethoi') ,convert(nvarchar(200),'') ,convert(nvarchar(50),'trieu1') ,convert(datetime,'2/12/2001') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,8) ,convert(nvarchar(50),'998') ,convert(int,100000000) ,convert(int,100000000) ,convert(nvarchar(200),',,,,,,7002,,,') ,convert(nvarchar(200),',,,,,,,,,') ,convert(int,1111111111) ,convert(int,1) ,convert(int,90) ,convert(int,31) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:58:57 AM') ,convert(datetime,'1/1/1900') ,convert(datetime,'2/3/2004') ,convert(nvarchar(50),'127.0.0.1') ,convert(datetime,'8/27/2011 5:11:28 PM') ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 7:55:41 PM') ,convert(datetime,'8/28/2011 3:41:31 PM') ,convert(int,2) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'2/1/2200') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'90') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(1000),'90') ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(200),'99') ,convert(int,90) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ,convert(int,89) ,convert(datetime,'7/1/1905') ,convert(int,77800) ,convert(varbinary(200),'') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(int,63) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'7/1/1905') ) ;
Values (convert(int,17) ,convert(nvarchar(200),'trieu2') ,convert(nvarchar(200),'') ,convert(nvarchar(50),'trieu2') ,convert(datetime,'2/12/2001') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,8) ,convert(nvarchar(50),'8') ,convert(int,100000000) ,convert(int,100000000) ,convert(nvarchar(200),',,,,,,7002,,,') ,convert(nvarchar(200),',,,,,,,,,') ,convert(int,1111111111) ,convert(int,1) ,convert(int,90) ,convert(int,40) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:54:58 AM') ,convert(datetime,'1/1/1900') ,convert(datetime,'2/3/2004') ,convert(nvarchar(50),'127.0.0.1') ,convert(datetime,'8/27/2011 5:11:28 PM') ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 7:57:22 PM') ,convert(datetime,'8/28/2011 3:41:31 PM') ,convert(int,2) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(datetime,'2/1/2200') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'90') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(1000),'90') ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(200),'99') ,convert(int,90) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ,convert(int,89) ,convert(datetime,'7/1/1905') ,convert(int,99990) ,convert(varbinary(200),'') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(int,63) ,convert(int,90) ,convert(datetime,'7/1/1905') ) ;
Values (convert(int,16) ,convert(int,0) ,convert(int,7002) ,convert(int,6) ,convert(int,1) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(bit,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 5:50:18 PM') ,convert(int,10) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:59:00 AM') ,convert(int,0) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,0) ) ;
Values (convert(int,17) ,convert(int,0) ,convert(int,7002) ,convert(int,6) ,convert(int,1) ,convert(bit,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(50),'') ,convert(bit,0) ,convert(bit,0) ,convert(datetime,'9/1/2011 7:55:17 PM') ,convert(int,10) ,convert(datetime,'9/2/2011 8:55:01 AM') ,convert(int,0) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,-1) ,convert(int,0) ) ;

Values (convert(int,16) ,convert(int,100) ,convert(int,48) ,convert(int,343) ,convert(int,18) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ) ;
Values (convert(int,17) ,convert(int,100) ,convert(int,48) ,convert(int,233) ,convert(int,18) ,convert(int,0) ,convert(nvarchar(200),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(nvarchar(50),'1') ,convert(bit,0) ) ;

SET IDENTITY_INSERT dbo.Sys_Users_Detail OFF

sau đó chạy server theo cài file rar của mình
cách này có thể có lỗi gì đó

Còn đây là video mình chỉ hướng dẫn setup không quay video phần cài đặt sqlserver 2008 và iis cho win 7 mọi người chịu khó kiếm trên mạng nhé gỡ ra cài lại tốn công qua

bac chu topic oi bac xem ho minh nhu the la loi o dau?

hungbien
02-10-11, 09:58 PM
Có bro nào chỉ dùm mình cách sửa lỗi buf thiên sứ và cách việt hóa cái mình muốn với
ví dụ việt hóa mấy chữ trong hình này thì mình tìm ở đâu .thanks nhiều

Còn mấy hình này bro nào biết làm sao cho nó hiện hiệu ứng châu báu được chỉ mình luôn nhé . thanks

SANGKIEN
02-10-11, 11:42 PM
hay the troi bac lam duoc chi minh cai sever di , minh lam mai ma cu loi nagy dong conec 127.0.0.1 :9202 failes!

darkspirit9x
03-10-11, 12:17 AM
đi gà thường map chìa khóa qua kiểu gì vậy thế mấy bác:D