PDA

View Full Version : Ai giúp chơi jx giữa các máy qua wireless với !!!

changquangia
30-08-11, 09:36 PM
Mình đang cài jx trên win 7 qua phần mềm VMware. Chơi một mình thì chán quá nên mình muốn rủ thêm mấy thằng bạn chơi cùng cho vui. Nhưng khổ nỗi các máy đều kết nối với nhau bằng wireless mà mình chẳng biết phải cài đặt thế nào để các máy kia có thể kết nối được server do mình làm máy chủ. Ai biết giúp mình với. Thanks so much!

changquangia
31-08-11, 05:38 PM
:-<Hoà ơi có vào box thì xem qua giúp mình với hix :-<

haquocvu
31-08-11, 05:46 PM
Mình chưa thử cài với wifi bao giờ, vì chủ yếu là làm off mà.
Nhưng mình nghĩ nó cũng giống như mạng Lan thôi, chỉ cần config lại Ip server + client theo ip wifi máy bạn là đc.
Những người khác chỉ việc copy client từ máy bạn wa là chơi đc thôi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vhg2009
31-08-11, 05:51 PM
CHơi qua wifi cũng như chơi qua mạng có dây..., chỉ cần config IP rồi thây địac hỉ IP vào là chiến thôi. Vì mình cũng chơi qua wifi ở cty rồi nên kg khác gì chơi mạng có dây cả

changquangia
31-08-11, 05:58 PM
Mình thử rồi bạn ah. Nếu bật cả wireless lẫn mạng ảo thì vẫn kết nối được với server nhưng các máy khác lại không kết nối được (chưa config ip wireless), còn nếu tắt card mạng ảo đi, config lại ip wireless theo ip của server mà mình đã cài thì lại không kết nối được nữa. Pó tay rùi.
Mình nghĩ có khi phải dùng dây Lan và kết nối như mạng Lan thì mới được mất (Phòng bé nên dây rợ loằng ngoằng khó chịu lắm :D)

haquocvu
31-08-11, 06:01 PM
Mình thử rồi bạn ah. Nếu bật cả wireless lẫn mạng ảo thì vẫn kết nối được với server nhưng các máy khác lại không kết nối được (chưa config ip wireless), còn nếu tắt card mạng ảo đi, config lại ip wireless theo ip của server mà mình đã cài thì lại không kết nối được nữa. Pó tay rùi.
Mình nghĩ có khi phải dùng dây Lan và kết nối như mạng Lan thì mới được mất (Phòng bé nên dây rợ loằng ngoằng khó chịu lắm :D)

Config Ip server thành ip của wifi nhé, chứ ko phải ngược lại đâu, sửa ip wifi thì làm sao có mạng đc. :)

changquangia
31-08-11, 06:02 PM
bạn ơi ip wifi của mình mặc định là ip động rùi. Sửa thế nào hả bạn?

Edward_Newgate
31-08-11, 06:06 PM
Cậu pm yh bạn ý xem qua teamviewer cho dễ
Ko thì pm mình thử xem
yh codeblue_9x

vhg2009
31-08-11, 06:09 PM
Sao có cái loogo MEMBER thế kia mà..., phải sửa lại chứ. Config lại IP mới chạy đc chứ bạn. Đây là game off chạy nên card mạng ảo, IP của máy. CHứ có phải là game online đâu mà nó tự nhận IP đc.

haquocvu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

changquangia
uhm. Để lát nũa được không bạn. Khoảng 30' nữa nhé. Bây giờ mình đang ngồi ngoài quán nét hix

vhg2009
31-08-11, 06:12 PM
Phải bật cả mạng ảo lẫn mạng wifi..., còn lại tất cả các mạng khác tắt hết. chỉ để riêng 2 cái mạng ảo và mạng wifi thôi. Mà cho hỏi bạn dùng mabgj wifi công cộng hay mạng ở cty bạn? Hay mạng riêng nhà bạn? Hay ở khu vực bạn làm có nhiều địa chỉ wifi? Nếu có nhiều địa chỉ wifi thì khó nhỉ... :D:D

changquangia
31-08-11, 06:15 PM
Hình như bạn đang nhầm lẫn giữa hai khái niềm wirekess và wifi rồi thì phải
wireless là mạng nội bộ giống như mạng Lan chỉ khác là kết nối bằng sóng wireless chứ không cần cáp
Còn Wifi là mạng internet bạn ah :D

Edward_Newgate
31-08-11, 06:17 PM
wireless là mạng nội bộ giống như mạng Lan chỉ khác là kết nối bằng sóng wireless chứ không cần cáp
Chắc wireless và LAN cũng giống nhau thôi nhỉ
Chỉnh lại IP wireless thành IP tĩnh có lẽ cũng giống như LAN

changquangia
31-08-11, 06:19 PM
Mình ở tập thể, tất cả bạn trong phòng đều dùng lap hết nên bọn mình quyết định mua một bộ khuyếch tán wireless về dùng vì hay rủ nhau chơi game off mà. Mấy hôm nay toàn ngâm cứu một mình thấy nản quá

vhg2009
31-08-11, 06:22 PM
Hai cái này giống nhau chứ bạn..., Không có cái wireless phát sóng thì lấy đâu mà mạng wifi. Nói tóm lại là vẫn phải config lại IP mạng và EDIT nó đi bạn nhé.

changquangia
31-08-11, 06:24 PM
Vì là dùng chung wireless của bộ khuyếch tán nên nếu mình đổi sang ip tĩnh thì lại không kết nối được với bộ khuyếch, đồng nghĩa với việc không kết nối được với các máy khác

vhg2009
31-08-11, 06:25 PM
Thế phải yêu cầu config lại IP hết bạn nhé..., Tất cả các máy đều phải thay đổi lại địa chỉ IP hết mới chạy đc bạn nhé.
Bạn PM yahoo: aochoangden_pt20001987 mình xem lại cho, hoặc nick của mastergame95 hoặc nicks của quocvu....bọn mình xem lại cho bạn nhé.

Mình ở tập thể, tất cả bạn trong phòng đều dùng lap hết nên bọn mình quyết định mua một bộ khuyếch tán wireless về dùng vì hay rủ nhau chơi game off mà. Mấy hôm nay toàn ngâm cứu một mình thấy nản quá

vhg2009
31-08-11, 06:27 PM
Bạn PM nick Ym của 1 trong só các bạn trên đây các bạn ấy kiểm tra mới biết đc, chứ giờ cứ nói thế này khó phát hiện "BỆNH" lắm.

Vì là dùng chung wireless của bộ khuyếch tán nên nếu mình đổi sang ip tĩnh thì lại không kết nối được với bộ khuyếch, đồng nghĩa với việc không kết nối được với các máy khác

changquangia
31-08-11, 06:27 PM
Uhm. Cám ơn các bạn nhé. Để lát nữa về mình pm

vhg2009
31-08-11, 06:30 PM
CHỉnh lại IP của wireless thì mạng chạy bằng niếm tin ah. Nếu chỉnh lại thì tất cả các máy đều "CHẾT" vì kg kết nối đc với nhau, kể cả mạng LAN.

Chắc wireless và LAN cũng giống nhau thôi nhỉ
Chỉnh lại IP wireless thành IP tĩnh có lẽ cũng giống như LAN

changquangia
31-08-11, 06:35 PM
CHỉnh lại IP của wireless thì mạng chạy bằng niếm tin ah. Nếu chỉnh lại thì tất cả các máy đều "CHẾT" vì kg kết nối đc với nhau, kể cả mạng LAN.
Mình cũng thử qua cách đó rồi và kết quả là chết cả làng 8-}

vhg2009
31-08-11, 06:39 PM
RẢNH thì PM Yhooo đi..., mastergame95 kiểm tra cho....,

Mình cũng thử qua cách đó rồi và kết quả là chết cả làng 8-}

changquangia
04-09-11, 10:04 PM
mày mò máy ngày nay mà vẫn không được hix
ai hướng dẫn cụ thể mình cách config ip cho server cài trên VMware và cách chỉnh VMware để nhiều máy kết nối vào server qua wireless với #-o

JXPVN
04-09-11, 10:19 PM
Mình đang cài jx trên win 7 qua phần mềm VMware. Chơi một mình thì chán quá nên mình muốn rủ thêm mấy thằng bạn chơi cùng cho vui. Nhưng khổ nỗi các máy đều kết nối với nhau bằng wireless mà mình chẳng biết phải cài đặt thế nào để các máy kia có thể kết nối được server do mình làm máy chủ. Ai biết giúp mình với. Thanks so much!

Các bác cứ đua nhau hướng dẫn mà không ai đọc kỹ cái này chỗ chữ đỏ.

Edward_Newgate
04-09-11, 10:20 PM
Các bác cứ đua nhau hướng dẫn mà không ai đọc kỹ cái này chỗ chữ đỏ.
Nhưng vấn đề là các máy trong Wireless chứ ko phải máy ảo đến máy thật :))

changquangia
04-09-11, 10:54 PM
có ai biết thì hướng dẫn hộ cái nào hix

changquangia
05-09-11, 09:02 AM
vụ này có vẻ đau đầu ghê nhỉ. Chưa ai gặp phải vấn đề giống mình ah?
Mod ơi tìm cách giải quyết giúp thằng em với :((

Manner
10-09-11, 11:51 AM
8-|ko dc thì cài hamachi xem nó chơi được ko. Hy vọng help:-bd