PDA

View Full Version : Chinh Đồ PC Full 191MB

gadibo5s
30-08-11, 12:31 PM
Đây là một game PC giống Chinh Đồ 99% dành cho các bạn chơi đỡ ghiền trong lúc chờ một sever Chinh Đồ hoàn chỉnh. Dung lượng chỉ có 191MB nhưng cũng khá thú vị.

Tên game: 镇魔谷 (Thung lũng huyền bí gì đó)
Phiên bản: 1.24
Môi trường: Win9X/Win2000/WinXP/Win2003
Ngôn ngữ: Tiếng Trung Quốc (Chinese PRC)
Bản quyền: Shareware
Size: 191 MB
Năm sản
Các tính năng:
- Nhiệm vụ
- Dung luyện trang bị
- Cường hoá vũ khí
- Ép ngọc vào trang bị
- Đánh boss
- Mở rương bất ngờ (xuất hiện ngẫu nhiên, mở ra được trang bị)
- Reset

Đặc biệt là game có nhiều phần chưa pak nên ta có thể tùy ý chỉnh sửa hình ảnh theo sở thích. Có thể Việt hóa (file lua5.dll)

Vài hình ảnh game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus thêm một tấm:

Cách download: vào trang chủ, kéo xuống tấm ảnh cuối cùng bạn sẽ thấy hình 4 mũi tên download <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link 1 bình thường, link 2 dự phòng, link 3 và 4 có phí (thường mình chỉ down được ở link 2)
Lưu ý: game không có virus nhưng trong file rar có một file rar nhỏ có tên VIP chứa code crack vài chức năng VIP của game bị nhận dạng là virus, xử lý thế nào tùy bạn.
Link trang chủ (Tiếng Trung): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách để chơi được game:

sửa lại

Tìm file emgame.dat sửa lại thành emgame.exe là xong. Vào game bằng file này luôn nha. Nếu không thấy duôi .dat thì làm như sau:
Tools\Folder Options\View\Bỏ chọn Hide extension for known file types

Lưu ý:

NPC Trưởng Thôn (ông đứng trên cùng) có chức năng reset game, trở lại lv.1 ban đầu.

Trong thư mục download về giải nén ra sẽ có một file .rar có chữ VIP

- File user là savegame, 3 nhân vật lv.46 full đồ, muốn khám phá thì chép vào đây
Thư mục game\dat\dbs\
- File zmg_api.dll là file crack các chức năng VIP nhưng chứa code nguy hiểm, các chương trình anti-virus sẽ nhận dạng nó là virus, xử lý thế nào tùy bạn, đường dẫn
Thư mục game\dat\dbs\

Chỉ muốn chia sẻ cùng các bạn, xin đừng chém! Chúc các bạn thành công và chơi game vui vẻ!

nhoxmap_b7
30-09-11, 11:14 AM
bạn chỉ mình việt hóa NPC có dấu được không, hồi trước có thử VH có dấu nhưngvào game thì hiện dấu "?"

rongthieng123
30-09-11, 11:27 AM
bạn share cái việt hóa luôn đi bạn thank:)>-

yaiba84
14-01-12, 08:43 PM
Tải về giải nén ra cái này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Sau đó giải nén 镇魔谷1.24 được thư Mục 镇魔谷正式版
Mình vào sửa file emgame.exe xong chạy vẫn bị lỗi ko vào được game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mong sự giúp đỡ của mọi người .

dragonfly816
14-01-12, 09:42 PM
Tải về giải nén ra cái này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Sau đó giải nén 镇魔谷1.24 được thư Mục 镇魔谷正式版
Mình vào sửa file emgame.exe xong chạy vẫn bị lỗi ko vào được game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mong sự giúp đỡ của mọi người .

Bản này cần font Trung Quốc nha, lâu quá không nhớ, bạn thử Chinese PRC hoặc Twaiwan nha.
Ah, bạn chạy file reg chưa, cái file registration đó.

Lúc trước mình cũng thích lắm, Việt hóa không dấu khá đầy đủ, để mình tìm lại rồi up lên.

Edit thì chủ yếu dùng IDM.Ultra.Edit trong mấy file .dll
Và Photoshop, Paint net (file dds) để chỉnh sửa giao diện

yaiba84
14-01-12, 09:46 PM
Có Việt hóa rồi hã , lục tìm giúp mình nha bạn , mình khoái thể loại game đi luyện rồi lượm đồ mặc , nâng cấp đồ và đánh boss . Mong hồi âm của bạn .

dragonfly816
14-01-12, 09:52 PM
Có Việt hóa rồi hã , lục tìm giúp mình nha bạn , mình khoái thể loại game đi luyện rồi lượm đồ mặc , nâng cấp đồ và đánh boss . Mong hồi âm của bạn .

Ừa, mình không chuyên bên CNTT nên chỉ Việt hóa lõm bõm vài chỗ đủ hiểu thôi. Để mình tìm rồi up lên cho mọi người.

Việt hóa sơ lược, các bạn download về giải nén rồi chép đè lên các file cũ

yaiba84
16-01-12, 04:18 PM
Việt hóa sơ lược, các bạn download về giải nén rồi chép đè lên các file cũ

Thanhks !
Cài được rồi đang chơi thử coi có hấp dẫn ko, vì Nhất kiếm chơi full đồ , full cấp chán + Thêm cái gunny bắn hoài cũng chán . Đang đợi sever Kiếm thế chơi thử cho vui .

dragonfly816
16-01-12, 04:58 PM
Mấy game thiết kế cho online thì chơi offline mau chán là đúng rồi, trừ phi game có cốt truyện hay và npc sinh động, không donate, ko hack, cheat thì mới lâu chán.

huyhungss
08-02-12, 12:32 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

ongvuongmap
25-02-12, 07:22 AM
Thân chào các anh chị em trong diễn đàn. Em đi tầm sư học đạo ở nhiều nơi mới đến dc đây. Em rất muốn tạo một server Chinhdo chơi cùng bạn bè trong công ty. Mong anh chị nào có lòng xin hướng dẫn tiểu đệ. Cám ơn các anh chị nhiều

herostreet25
24-03-12, 02:28 PM
ban co the up file caia dat len mediafire dc ko ban. vi down ci 1 kb/s thi bao h moi xong b:(

river76moon
28-03-12, 09:46 AM
ai tải rồi thì up lại lên MF hộ với chứ thế này khi nào thì xong hic tk

01682341301
01-06-12, 12:11 AM
uppppppppppppppppppppppp nào !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!