PDA

View Full Version : Hướng dẫn lập bang cho những bạn chưa biết

changbluetooth
25-08-11, 03:13 PM
Chuẩn bị:
1) Curent ( cũ của Phụng có thể làm nv lập bang)
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Current nằm trong file bên TQ mà bạn quocphuvt mới up hôm bữa (đã được mình vh danh hiệu)
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cách 1:
Lên trang chủ CQ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xem hướng dẫn nv ”Tù Và Đế Vương”, bật current (1) tạo acc, cho nó lên level 50~60 (dùng tool của dvhvik cho nhanh), sau đó đến gặp Thần Tiên Gia Gia nhận nv ”Tù Và Đế Vương” và làm theo hướng dẫn trên trang chủ. Mình chắc chắn là các bạn sẽ không làm hết được nv vì khi làm đến chỗ ra map Kênh Trịnh Quốc 3 để đánh lấy “Rương Chứa Sừng Trâu Vàng” (Vật phẩm nhiệm vụ) mà trong CQ off lại ghi là map boss (ở đó chỉ toàn là boss thôi).

changbluetooth
HƯỚNG DẪN RỚT ITEM:
Tắt game sau đó bật file gmdrop.c trong đường dẫn current\cmd\gm3 các bạn sẽ thấy như hình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kéo xuống dưới các bạn để ý chỗ này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trong đó số 10 ở dòng : for (i = 0; i< 10; i++) qui định về số lượng.
/item/std/0001 ở dòng : item = new ("/item/std/0001"); qui định item.
Muốn item nào rơi ra các bạn gõ đường dẫn cho item đó
Vd: mình muốn rơi ra item Ngọc Thần Bảo Kiếm thì đường dẫn sẽ là: /item/73/ 9075
Nên nhớ là bạn phải thêm tên acc mình vào file god.ini trong đường dẫn current\ini nha.
Nếu các bạn sửa dòng /item/…/… thì khi đó vào game bấm lệnh /gmdrop, các bạn sẽ thấy item mà các bạn đã gõ đường dẫn rơi ra xung quanh ngay chỗ bạn đứng. Ở đây để hoàn thành nhiệm vụ các bạn không thể làm rớt (Vật phẩm nhiệm vụ) vì khi các bạn gõ đường dẫn để nó rớt ra thì các bạn sẽ không nhặt được, nếu nhặt được thì cũng không được tính vào nv. Vậy ta chỉ còn cách gọi những con quái ở map Kênh Trịnh Quốc 3 rồi tiêu diệt chúng để rơi ra (Vật phẩm nhiệm vụ) mà ở đây là 3 con: Tráng Đinh, Khổ Dịch, Lao Dịch. Cách làm tương tự như cách làm rớt item mình đã hướng dẫn ở trên, nghĩa là thay vì các bạn gõ đường dẫn item thì các bạn sẽ gõ đường dẫn đến mấy con quái đó.
Đường dẫn đến 3 con quái là:
Npc/npc/0460
Npc/npc/0461
Npc/npc/0462
Các bạn thay vào chỗ item/…/… nhưng nhớ là nó nằm trong dấu “” nha

changbluetooth
Trong file gmdrop.c chỉ có 2 chỗ để thay vào thôi do vậy các bạn bôi đen từ chỗ chữ for đến chỗ dấu } như hình

Copy nó xong các bạn bấm Enter 1 cái để xuống dòng rồi paste vào, thế là đã có 3 chỗ để thêm quái rồi. Nhớ đặt số lượng mỗi con là 30 nha. Sau đó các bạn vào game gõ lệnh /gmdrop, nó sẽ hiện ra 1 đống quái, tiêu diệt chúng để hoàn thành nv (bật nv lên khi nào thấy số 3/3 là hoàn thành nv) trả nv.
Lúc này Lý Ẩn Sĩ đã chế tạo thành công Tù Và cho bạn rồi, nhưng muốn thành Tù Và Đế Vương thì phải qua một công đoạn nữa, đó là chạm khắc. Việc chạm khắc này phải nhờ đến Công Tượng trong hoàng cung mới có thể làm được.
Do đó mục tiêu của nhiệm vụ kế tiếp: “Thỉnh Cầu Vua Giúp Đỡ” là nhờ Đại Vương giao Tù Và cho Công Tượng chạm khắc thành Tù Và Đế Vương.
Để hoàn thành nhiệm vụ này, hãy tới quốc gia của bạn, nếu như bạn chưa có quốc gia nào cả thì hãy chọn cho mình một quốc gia và gặp NPC Hộ Tịch Quan để gia nhập quốc gia đó nhé.
Gặp Đại Vương và thỉnh cầu ông ta giúp bạn. Lúc này bạn chỉ cần giao 1.000.000 lượng để Công Tượng mua nguyên liệu và chờ 24 giờ sau là có thể nhận được Tù Và Đế Vương rồi.
Sau khi có được Tù Và Đế Vương các bạn tắt game lấy file save của mình (nằm trong thư mục data) đem bỏ vào data bên current của bạn quocphuvt, vào game đến gặp Tổng Quản Bang Phái chọn hàng thứ hai để lập bang, nhập tên bang vào khung và xác nhận thế là các bạn đã có bang phái rồi.

changbluetooth
Cách 2:
Vào current của quocphuvt đăng nhập = acc hihihehe của mình, acc đó đã có sẵn Tù Và Đế Vương các bạn chỉ việc lập bang hoặc nếu thích thì đem tặng cái Tù Và Đế Vương cho acc khác để lập bang cũng được.
Chú ý: khi chơi bên current của bạn quocphuvt sẽ 0 có npc fix dịch trạm của Phụng các bạn dùng lệnh /go2map để di chuyển qua lại giữa các quốc gia (nhưng nó chỉ đưa các bạn đến khu vực ở ngoài thành thôi các bạn chịu khó đi vô)
Thành quả đây:

changbluetooth
25-08-11, 03:14 PM
Nhiều bạn khi chơi 0 thể sử dụng ô phím tắt 1,2,….. vì khi bấm nó sẽ hiện bên khung chat.
Cách khắc phục:
Bấm tổ hợp Alt+S để mở giao diện điều khiển trò chơi, sau đó bỏ chọn “Không nhấn Enter để chat” rồi nhấn xác nhận.

Sorry các bạn nha 0 hiểu tại sao post nguyên bài 0 được nên mình chém từng phần

mrtun20
01-09-11, 11:39 PM
Bạn mở online àk sao làm đc. 2 acc thế kia ...

quocphuvt
02-09-11, 03:03 PM
Bạn mở online àk sao làm đc. 2 acc thế kia ...
Bậc 2 Acc cùng lúc cũng đc mà :))

changbluetooth
03-09-11, 02:57 PM
chờ mấy bữa nay mới có người pm topic của mình, dạo này sao box cq vắng quá

quocphuvt
04-09-11, 03:51 PM
Bác Chang có cách nào để làm thay đổi kiểu tóc với hình Avatar trong game ko :D

Minh Phụng
04-09-11, 04:56 PM
Bác Chang có cách nào để làm thay đổi kiểu tóc với hình Avatar trong game ko :Dcó, hiện tại tui đủ khả năng để tạo 1 NPC đổi kiểu tóc nhưng tui chưa làm :)), mai sẽ HD cho

mrtun20
05-09-11, 06:26 PM
Đổi kiểu tóc ở trong data user bạn nhé . Vào phần data chỉnh thuộc tính item với level ý nhìn lên trên phần hair chỉnh số [ 1 - 10 ] 10 thì chưa test :D . Còn phần tạo npc thì nhờ người khác làm vậy k quen với C.

quocphuvt
06-09-11, 06:38 PM
Đổi kiểu tóc ở trong data user bạn nhé . Vào phần data chỉnh thuộc tính item với level ý nhìn lên trên phần hair chỉnh số [ 1 - 10 ] 10 thì chưa test :D . Còn phần tạo npc thì nhờ người khác làm vậy k quen với C.

quocphuvt
06-09-11, 06:55 PM

dat233
06-09-11, 07:34 PM
pm nick yahoo ý thấy onl nhiều mà !

ringta1234
10-09-11, 07:08 PM

ringta1234
10-09-11, 07:08 PM
có, hiện tại tui đủ khả năng để tạo 1 NPC đổi kiểu tóc nhưng tui chưa làm :)), mai sẽ HD cho

quocphuvt
10-09-11, 07:19 PM
Về phần chỉnh kiểu tóc và Avatar nhân vật nếu mình không lầm thì các bác nên tìm hiểu các file login trong inh và sys

hoainam
20-09-11, 01:30 PM
mấy anh vip ơi, mấy anh có thể chỉ em tăng ẽp lên x20 làm sao không và CQL làm cho x4 ý, tạo thêm map boss nữa để cho nó hay và hấp dẫn hơn, em mới 14 tuổi nên không bik mong mấy anh chiếu cố. tk các anh :-*