PDA

View Full Version : [Tham Khảo] Cấu hình Dedicated Server thế nào để chạy TLBB Online

thehell99
24-08-11, 03:19 AM
Mình có thuê 1 cái Dedicated để test đưa Server lên chạy thử, nhưng mỗi khi chạy lệnh ./tlbb.sh thì bị ngắt kết nối access remote đến server. Đã thử nhiều lần mỗi lần chạy là bị ngắt kết nối phải kêu tụi support restart lại server thì mới vào lại được. Không biết có phải là do Ram không đủ để chạy Server hoặc là do Processor của Server quá yếu.
Đây là cấu hình Server mình đã thuê của tụi GoDaddy:

Value Deal
Move up from entry-level for just a little extra
and get more bang for your buck!

CPU: Intel Core 2 Duo - 2.13 GHz
RAM: 2 GB
Storage: 2 x 300 GB hard drives
Bandwidth: 1,000 GB per month

Mọi người có ý kiến gì về cấu hình thì góp ý chút á.

868204
26-08-11, 04:31 PM
ban chay sv online ah` neu online thi cai ram 2gb la yeu roi tang len 4gb hoac 8gb di

Sói Đẹp Trai
30-08-11, 06:42 PM
ram 2GB chip core 2 dual thỳ 100% không đủ onl vs số lượng người chơi lớn rồi pro nên bỏ vài $ kiếm con ram vs chip khoẻ lên tý còn vs cái cấu hình như kia chơi off chả biết có log nổi 2 nick ngon không nói ji online|-)

thehell99
31-08-11, 10:33 AM
Ai có ý tưởng cấu hình thế nào là đạt mức yêu thì post lên để mọi người cùng tham khảo á. Cấu hình cao quá e là ko co $ để trả á

duchung145
31-08-11, 09:23 PM
Tuy chưa phải là **** thì cũng là good rồi
Máy mình có 2GB RAM vừa chạy Server Online vừa chơi Assassin's Creed II max setting(Còn chơi Brotherhood thì hình như bị nghẽn cổ chai do hơi ít RAM)

Khuyên bạn giảm dung lượng HDD xuống(600GB cho một Server TLBB?)mà tăng RAM thì Performance sẽ tốt hơn.

thehell99
01-09-11, 01:04 AM
Trường hợp mình là mỗi lần start server ./tlbb.sh thì lại bị lost connection với server. Đang tìm hiểu là do cấu hình Server thấp hay là do đường truyền nhà cung cấp bị lỗi.
Mình biêt là ông duchung145 là pro về PC nên cho mình chút ý kiến cấu hình thế nào là chuẩn cho 1 TLBB Online

Jymmy
08-12-11, 07:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn thử tham khảo cấu hình này xem sao nhé. hihi

rikudo
08-12-11, 11:45 PM
Bạn dùng SecureCRT PC máy nhà kết nối đến server.
Rồi chạy lệnh xem như thế nào nhé :D

huuduyen_05
09-12-11, 12:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn thử tham khảo cấu hình này xem sao nhé. hihi

Cấu hình máy bạn này thì chạy sv TLBB thoải mái.