PDA

View Full Version : <reshare>Shaiya 5.3 Việt hóa 100 % VK 70 cường hóa ok <sql 2000>

Sesshomaru
18-08-11, 03:35 PM
Mình tải bản của stinka2 về nhưng cài Sql 2k5 không sử dụng được
của bạn vominhtan Gsql 2k nhưng mình không biết cách chỉnh database vì vậy mình sử dụng database của vominhtan + server 5.0 của china---->5.3 giống bạn stinka nhưng chạy trên nền SQL 2k sp4 dễ sử dụng hơn.Hơn nữa đã chỉnh sửa đôi chút để sử dụng client full của shaiya VN

Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-Bản này mình phát hiện thêm 1 lỗi nữa đó là do mình dùng suorce của 5.0 nên không vào được chiến trường canos
Bạn nào cần thì down cái này về,unistall toàn bộ cái PSM_Client và PSM_server đi,bỏ cái này vào rồi chạy lại mới vào được chiến trường canos<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn sơ qua:đa phần giống của bạn stinka2 đã hướng dẫn.thêm 1 số lưu ý nhỏ:

Database SQL 2000 Sp4
User:sa
Pass:123456

Các bạn chạy query này nhé:

exec master..sp_addextendedproc 'xp_crypt', 'D:\ShaiyaServer\master\xp_crypt.dll'

if exists(select *
from master..sysservers
where isremote=1 and srvname='game')
begin
exec sp_dropserver 'game','droplogins'
end
exec sp_addlinkedserver 'game','','SQLOLEDB','127.0.0.1'
exec sp_addlinkedsrvlogin 'game','false',null,'sa','123456'

if exists(select *
from master..sysservers
where isremote=1 and srvname='PS_NCASH')
begin
exec sp_dropserver 'PS_NCASH','droplogins'
end
exec sp_addlinkedserver 'PS_NCASH','','SQLOLEDB','127.0.0.1'
exec sp_addlinkedsrvlogin 'PS_NCASH','false',null,'sa','123456'

if exists(select *
from master..sysservers
where isremote=1 and srvname='PS_USERDB')
begin
exec sp_dropserver 'PS_USERDB','droplogins'
end
exec sp_addlinkedserver 'PS_USERDB','','SQLOLEDB','127.0.0.1'
exec sp_addlinkedsrvlogin 'PS_USERDB','false',null,'sa','123456'

if exists(select *
from master..sysservers
where isremote=1 and srvname='PS_USERDB01')
begin
exec sp_dropserver 'PS_USERDB01','droplogins'
end
exec sp_addlinkedserver 'PS_USERDB01','','SQLOLEDB','127.0.0.1'
exec sp_addlinkedsrvlogin 'PS_USERDB01','false',null,'sa','123456'

if exists(select *
from master..sysservers
where isremote=1 and srvname='PS_DEFINEDB')
begin
exec sp_dropserver 'PS_DEFINEDB','droplogins'
end
exec sp_addlinkedserver 'PS_DEFINEDB','','SQLOLEDB','127.0.0.1'
exec sp_addlinkedsrvlogin 'PS_DEFINEDB','false',null,'sa','123456'

if exists(select *
from master..sysservers
where isremote=1 and srvname='PS_GAMEDB01')
begin
exec sp_dropserver 'PS_GAMEDB01','droplogins'
end
exec sp_addlinkedserver 'PS_GAMEDB01','','SQLOLEDB','127.0.0.1'
exec sp_addlinkedsrvlogin 'PS_GAMEDB01','false',null,'sa','123456'

if exists(select *
from master..sysservers
where isremote=1 and srvname='PS_GAMEDB01')
begin
exec sp_dropserver 'PS_GAMEDB','droplogins'
end
exec sp_addlinkedserver 'PS_GAMEDB','','SQLOLEDB','127.0.0.1'
exec sp_addlinkedsrvlogin 'PS_GAMEDB','false',null,'sa','123456'

Cách sử dụng client full của Shaiya VN:
-Tải bản full về
-chạy autoupdate của shaiya VN hoàn tất
-sau đó mới chép file "game.exe" mà bạn stinka share

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Khởi động server và chạy thôi:D

Hình demo:

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Không có ý cạnh tranh chỉ là share cho ai chưa sử dụng được sql 2k5 giống như mình thôi.
Nhân đây muốn hỏi các pro:
Cái thánh phước tại sao mình đánh sập toàn bộ Thánh tích của chiến trường thiết huyết và D water rồi mà nó không được 1/3 cọc.
Nó là lỗi ji và chỉnh như thế nào
Hướng Dẫn thì bạn làm theo Video của bạn vominhtan share nhé,làm biếng kinh

[URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Quên,server không cần cài font china nhá

tanlss
18-08-11, 03:39 PM
Hướng dẫn cài đi bạn
30charrrrrrrrrrrr

stinka2
19-08-11, 11:03 AM
chả có lỗi gì cả vì nó còn ct2 và canos
sv này dùng source sv của mình mà cạnh tranh gì ;))
Ps: sv này chơi of thì được, nhiều bug lắm ko biết sửa đưa onl 30s là dis sv

vominhtan2008
19-08-11, 01:06 PM
Sửa database dễ mà bạn, mình có đưa cái hướng dẫn xài GSQL rùi đó nó đâu gì khác SQL 2000 đâu. Còn muốn việt hoá thì lấy tool về làm thui.

Còn tool lấy đây nè

btbaotrung90
19-08-11, 04:30 PM
Có ai cài dc không vui lòng chỉ mình qua yahoo male_top_9x, cảm ơn

thuoclano12
19-08-11, 04:43 PM
Mọi người ơi Shaiya thì cần cấu hình bao nhiu thì chơi server ok :D

stinka2
19-08-11, 05:11 PM
lỗi làm dis sv ko nằm ở data base :-j ko tin cứ đưa onl đi 15s mình làm dis sv cho bạn coi.

@ cấu hình: ram 512, cpu IV 2.
đấy là chơi of
còn onl thì càng nhiều ram càng tốt, tầm 2GB trở lên thì tàm tạm.

ugvmn
19-08-11, 05:22 PM
stinka có yahoo send tui cần nói chuyện

thuoclano12
19-08-11, 07:56 PM
Cho tui hỏi cái này chơi off có lỗi gì hok :-/

Sesshomaru
19-08-11, 08:31 PM
ngoài cái lỗi thánh phước ra thì mình chưa tìm được lỗi nào khác,mà theo lời bạn stinka thì đó không phải lỗi.
Nhắn stinka:Tài năng thì nên để xây dựng chứ đừng nên phá hoại,đó mới thực sự là tài năng ;)

Sesshomaru
19-08-11, 08:34 PM
Sửa database dễ mà bạn, mình có đưa cái hướng dẫn xài GSQL rùi đó nó đâu gì khác SQL 2000 đâu. Còn muốn việt hoá thì lấy tool về làm thui.

Còn tool lấy đây nè

Mình tải cái Video về cái Kis 2011 nó del mất tiêu,hùi bữa bị dính con worm32 ji đó nó ăn toàn bộ file exe của cả máy tính,h sợ không dám đồng ý bất kì file nào nữa:)).bao nhiêu suorce game bị nó ăn sạch,phải tải lại từ đầu

stinka2
19-08-11, 09:32 PM
ko fá hoại, chỉ nhắc ai có ý muốn đưa lên online thôi.
chơi off thì không sao

thuoclano12
20-08-11, 09:11 AM
ngoài cái lỗi thánh phước ra thì mình chưa tìm được lỗi nào khác,mà theo lời bạn stinka thì đó không phải lỗi.
Nhắn stinka:Tài năng thì nên để xây dựng chứ đừng nên phá hoại,đó mới thực sự là tài năng ;)
Bạn có thể nói rõ hơn không, bây giờ tôi mới bắt đầu chơi cái game này :D

doremonhk
20-08-11, 06:08 PM
đưa lên online 15s dis cả server mà do người khác tác động vô, đó là lỗi mà mình mới nghe lần đầu ;))

doremonhk
20-08-11, 06:11 PM
Mình tải cái Video về cái Kis 2011 nó del mất tiêu,hùi bữa bị dính con worm32 ji đó nó ăn toàn bộ file exe của cả máy tính,h sợ không dám đồng ý bất kì file nào nữa:)).bao nhiêu suorce game bị nó ăn sạch,phải tải lại từ đầu

Shaiya Private của tàu thì có virus đó bạn, server mình thì soft nào quét cũng không ra 1 con, trừ cái patch được pack = soft aspack nên antivirus nó nhận nhầm =))

doremonhk
20-08-11, 06:16 PM
Nhân đây muốn hỏi các pro:
Cái thánh phước tại sao mình đánh sập toàn bộ Thánh tích của chiến trường thiết huyết và D water rồi mà nó không được 1/3 cọc.
Nó là lỗi ji và chỉnh như thế nào

Thánh tích thì nó liên quan đến 3 files sau:
- ps_game.exe
- game.exe
- Obelisk.ini

Cẩn thận khi đưa lên online nhé ;)) /0777addgm :-"

stinka2
20-08-11, 06:46 PM
đàn bà mới đi bới móc như bạn doremon =))
P/s: bless ngoại trừ svr ep 3 lỗi ra, còn lại svr ep 4,5 ko có lỗi bless
mở cái PS_game ra cũng có biết cng đâu mà bày đặt 3 cái sau =))

doremonhk
20-08-11, 07:34 PM
đàn bà mới đi bới móc như bạn doremon =))
P/s: bless ngoại trừ svr ep 3 lỗi ra, còn lại svr ep 4,5 ko có lỗi bless
mở cái PS_game ra cũng có biết cng đâu mà bày đặt 3 cái sau =))

Nghĩ sao tùy bạn :) Chỉ có người có tật giật mình mới nghĩ đó là bới móc =))

1/ Nhìn hình bạn ấy share xem ep mấy nhé ;)) Đã nhìn không kỹ, mà còn phán bừa, ep3 rồi ep4, ep5 =)) Nói luôn, ep3 đã fix được bless từ lâu rồi đó bạn ;;) Cần file game.exe không mình share này :|
2/ Bạn không biết không có nghĩa là người khác cũng không biết =))

tranthanh123
21-08-11, 09:29 AM
Muốn sửa database ko bị lỗi thì qua <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong đó có nhiều cách fix sever
đây là obelisk <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
database ko một lỗi nào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tự copy nha các bạn
stinka cũng có phải pro lắm đâu
vô web 65.52.184.26
ai biết ddos thì ddos vô địa chỉ ip đó đi là ok rồi
có mục phim sex trong đó đó

Sesshomaru
21-08-11, 11:21 AM
Thánh tích thì nó liên quan đến 3 files sau:
- ps_game.exe
- game.exe
- Obelisk.ini

Cẩn thận khi đưa lên online nhé ;)) /0777addgm :-"
Mình ko chơi onl,cài off lâu lâu ngồi nghịch tý thôi:))dành thời gian cho việc học nữa,thử làm admin 1 lần rồi phê rồi,1 mình không đủ sức:)),kiến thức IT thì không có,

-Bản này mình phát hiện thêm 1 lỗi nữa đó là do mình dùng suorce của 5.0 nên không vào được chiến trường canos
Bạn nào cần thì down cái này về,unistall toàn bộ cái PSM_Client và PSM_server đi,bỏ cái này vào rồi chạy lại mới vào được chiến trường canos

Vẫn có điều muốn hỏi các pro:
-mình đã thử đập toàn bộ thánh tích ct1,2,3 và canos nhưng bless vẫn chỉ ở mức 1/3 tức là có 6 dòng,lâu lắm rồi mình không chơi shaiya VN nhưng mình nhớ hình như khi có thánh phước thì khoảng 20 dòng,mình đánh sập toàn bộ thánh tích 4 chiến trường thánh phước không nhích lên mà cũng chẳng rs.mình vào database worldinfo trong PS_gamedata chỉnh lại bless thì nó reset bless nhưng số dòng ban phước khoảng 8 dòng,quá ít
Bạn doremon hướng dẫn kĩ hơn được không,mình chưa thử thay bằng file bạn tranthanh123 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) share.để test thử đã.

-Vấn đề thứ 2 mình muốn hỏi là:
mình hex ip game.exe của shaiya vn thành 127.0.0.1,thay đoạn hex "start game" bằng đoạn hex "00 00 00 00..." rồi

Đây là game.exe đã hex ip thành 127.0.0.1 và chuyển đoạn start game thành "00 00 00..."

Còn đây là game.exe gốc của saigontel

Có ai biết thì chỉ mình với nhé
Xin lỗi hỏi hơi nhiều vì mới ngâm cứu shaiya được .......1 tuần

Sesshomaru
21-08-11, 11:35 AM
Các bạn chịu khó quét sạch virus trước khi cài nhé,không muốn ăn gạch đâu,Yên tâm là quét sạch virus server vẫn chạy bình thường

kesangame
23-08-11, 01:06 PM
Bạn ơi mình xài client VN khi vào game tạo nhân vật xong chạy vài bước là bị error 0 có khi thì bị error 87 , giờ phải làm sao bạn?

Sesshomaru
23-08-11, 01:28 PM
bạn làm theo đúng video hướng dẫn chưa,đánh lệnh /nprotectoff ở game và /vchkoff ở login chưa?

ttvn92
24-08-11, 07:46 PM
cài kiểu gì cái sesion cũng ko có chạy.nhìn video của tầu không hiểu nổi :(

kelalung
25-08-11, 04:25 PM
cho link client đi bạn chủ topic ơi

Sesshomaru
25-08-11, 08:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình dùng của shaiya VN (đồng bộ ngược lại,từ client sang server),Ai cần pm yahoo sesshomaru_223 cài sẵn teamview mình rảnh làm cho

kesangame
27-08-11, 03:16 PM
Ai cho mình hỏi cách chỉnh Exp để lên cấp nhanh đc ko , hôm wa dùng GM tool chỉnh tùm lum tùm la đánh quái ko mất máu lun.
Nhân tiện cho hỏi server có item đến mấy x thế, mình chưa bao giờ chơi wa game này giờ mới tập chơi .Thank

Sesshomaru
27-08-11, 07:59 PM
Ai cho mình hỏi cách chỉnh Exp để lên cấp nhanh đc ko , hôm wa dùng GM tool chỉnh tùm lum tùm la đánh quái ko mất máu lun.
Nhân tiện cho hỏi server có item đến mấy x thế, mình chưa bao giờ chơi wa game này giờ mới tập chơi .Thank
chỉnh exp:
vào database game defs-->exp ji ji đó mình không nhớ,config tay từng level 1:))
max level item = 70

kelalung
01-09-11, 03:40 PM
có ai có file hướng dẫn chơi shaiya của vn ko, mình chả biết gì để play nữa....trên trang chủ ko tải đc hay sao í...

ttvn92
06-09-11, 12:31 AM
trên trang chủ update hết chơi đc rồi.cái lỗi không load đc power data fix sao đây.mong chờ hồi âm bác chủ :(

kelalung
06-09-11, 09:37 AM
client vn có cần update ko bạn. ai có hướng dẫn game file pdf của trang chủ ko share mình với.

tuanduonghp
11-09-11, 07:51 PM
chủ thớt làm ơn hướng dẫn cách đưa server lên online hoặc hamachi đc ko? thanks

Sesshomaru
15-09-11, 08:18 PM
chủ thớt làm ơn hướng dẫn cách đưa server lên online hoặc hamachi đc ko? thanks
pm stinka đi mình k biết làm:))................

duongquaex
16-09-11, 04:05 PM
bạn ơi hướng dẫn mình làm server với!!! theo hướng dẫn y chang tới bước chạy server bị lỗi uerlog bị lỗi ko kết nối... nếu online dc teamview chỉ mình với !!!IP mạng mình là 192.168.8.100

achiles
22-09-11, 08:05 PM
ban oi sao minh cho mua vcion cua minh thi minh khong co dong nao ? ban co the giup minh ko? thanks ban nhieu

0909online
25-10-11, 07:08 PM
Sao ko có bạn nào làm sever Private theo kiểu train cho vui nhỉ. ( Dẫu bik Shaiya là game war ) >"< Làm sever pri chơi cho vui. Ui tớ nhớ những ngày train ở SYVN quá. hjc

0909online
29-10-11, 01:43 PM
Vừa test thử. bản này lỗi là ko nâng skill lên được quá cấp độ 3. Còn gì nữa ko thì cũng hem bik nữa. hjc

stinka2
05-11-11, 10:37 AM
bữa nào tớ rảnh tớ làm cho cái DB mới up skill nhảy cấp độ lên max, giống kiểu của hero, việt hóa hết cho. svr tớ share ko có skill của mob

0909online
09-11-11, 01:47 PM
stinka ơi. Có DB mới upskill max chưa bạn. sharecho anh em với ^.^ Đợi mãi . Thank's

minhchau0309
22-01-12, 05:15 PM
sql 2k đc k...mìh cài sp4 cứ lỗi hoài

doremonhk
23-01-12, 07:38 PM
Happy New Year 2012

tranthanh123
29-01-12, 10:13 AM
Ghê vậy doremon
Kill y chang Việt Nam
Share đi

stinka2
30-01-12, 01:04 PM
8-| lilprohacker

Txt2607
02-02-12, 02:26 PM
co ai muon mở ko ,, pm y!h ilove_onlyyou28 nhé

hero0210
09-02-12, 10:51 AM
Bạn nào làm HD cụ thể cách cài từ sql 2000 dùm mình với.
Cám ơn nhiều

nokia6610dn
26-03-12, 10:38 PM
Mình đang tìm cách chạy thử không biết thế nào. có ai nhiệt tình hơn thì giúp mình setup server game này với

nguyentung24
06-05-12, 06:15 AM
Cảm ơn bạn nhé :) Đang tìm kiếm cái này. Hay quá....

datkute92
08-09-12, 10:53 PM
mình dowload đầy đủ hết,mình chưa cài SQL 2000,vậy có phải dowload SQL về cài ko,hay trong rar shaiya full SQL2000 có rồi hả các bạn

emconyeu
31-01-13, 03:45 PM
Bạn nào HD cụ thể mình cài cho win7 với :((