PDA

View Full Version : Lỗi kiểm tra đường truyền

Sói Đẹp Trai
15-08-11, 08:53 PM
Nhiều người thắc mắc cái vấn đề kiểm tra đường truyền quá mất công down sv trên mạng đủ thứ về rồi bỏ ra công cốc tức lắm ý. Vì sao mình biết vì mình cũng đã là newbie và cũng gặp tình trạng như vậy 1 năm trước ( đề nghị đọc kỹ phần 2. sẽ rõ ) và qua quá trình mày mò giờ đây mình đã chơi thành công và cơ bản trên nhiều máy khác cũng giải quyết gần như xong cái vấn đề trên.
Để thuận tiền mong mọi ng vào game bằng Launch không phải game exe vì thế rất khó tìm lỗi. Vào launch mà bị kết nối thất bại thỳ 100% do ping chưa ok. Có thể chạy sv bằng từng con lệnh cho nó rõ có thể mất đến cả 1h đồng hồ nhưng cũng đành chịu, muốn chơi phải chấp nhận hy sinh chứ đạo lý mà. Lỗi trên có thể do 1 trong 3 nguyên nhân sau
1. Ping máy ảo ko khớp. Nếu có card mạng thật thỳ vào Start\Run\ping 192.168.1.3 với XP còn với Win 7 thì là Start\Ping 192.168.1.3 nếu "TL=64" là đc còn "TL= 128" với cả " Request time out" thỳ không ổn rồi thử ping lại xem. Còn nếu ko có mạng thỳ làm card mạng ảo cái này hơi phức tạp nhưng trong box có. Sơ qua là thế này: Vào Start\Settings\Control Panel\Add NewHarware\ Next chờ nó search xong chọn Yes,I have already...\Next\Kéo con chuột xuống cuối bảng có dòng Add a new hardware device\Chọn Install ...\Kéo xuống 1 tý tìm cái Network Adapters\Next\Bên phải chọn Microsoft, bên trái tìm Microsoft Loopback Adapter\Next\Finish>> OK xong vào My Network Place\Sẽ thấy 1 card mạng ảo mới có tên Local Area Connection 2 ( trường hợp chưa tạo bất kỳ card mạng nào )...\Chuột phải\Properties\kick đúp Internet Protocol\Chọn Use the following IP address> Chỉnh như sau
IP: 192.168.1.3 ( trường hợp trùng IP có thể sửa 192.168.1.2 )
Subnet: 255.255.255.0
Gateway: 192.168.1.1
Xong ấn ok
Nếu vào launch đc thỳ khả năng này gần như là 0% còn vào bằng game.exe thì như trên đã nói >> chịu...
2. Máy của bạn không đủ điều kiện. Trước mình cũng làm liều dùng con ram 512 mb chip intel pen III 800MHz cũng bị tình trạng tương tự bạn. Dễ hiểu thôi không đủ phần cứng thỳ sao mà vào game đc. Tối thiểu để chạy sv là Ram 2GB chip 2.>>> tốt nhất là dual core. Mình cũng test thử trên máy ram 2GB rồi vẫn hơi lag 1 tý chơi khoảng 30p tình trạng lag mới hết tốt nhất là ram cao hơn 2GB nếu 2Gb thỳ phải set ram ảo cao lên. Vì 1 lý do rất đơn giản " Khi chạy server nó ngốn ram trên máy thật là 1.4 GB ram - 1.7 GB ram tùy server " nói vậy tự hiểu nha:P
3. Khởi động sv bị lỗi ( như đã nói cái nầy phải chạy từng lệnh mới biết đc lỗi đâu ) chạy bằng ./tlbb.sh rất khó phát hiện lỗi.
NOTE: Nếu bạn nào gặp lỗi ping TTL=128 có thể thử cách sau
Nhìn lên góc phải màn hình Applications\System Settings\Network>kick đúp vào cái hình ở trong bảng mang tên eth0\Chuyển qua tab Hardware Devices > ấn vào Probe> ping thử.
Note mini: Nếu ai xài client của anh HD share ( tình kiếm ) ý nó kêu truy cập thỏa thuận người dùng thất bại, đừng nản lòng mà hãy chịu khó download client tlbb của FPT coppy cái file Help vào client TK là ok thôi.
HAVE FUN !!!

tomdack
12-09-11, 03:01 PM
khi ping TL=128 thì chỉnh như thế nào vậy chỉ rõ dùm với tìm đọc hết rùi nếu đc pm Yh tomdack89 cho nó dễ hiểu

0909176646
12-09-11, 10:46 PM
còn cái lỗi "Đang bảo trì sever" là sao vậy hahoang96 hix

Sói Đẹp Trai
13-09-11, 01:01 PM
còn cái lỗi "Đang bảo trì sever" là sao vậy hahoang96 hixđơn giản bạn copy vào máy ảo mà ko set cho nó dạng Binary nên lúc khởi động sv báo lỗi đúng ko cái chữ " null " ji ji đó đó fix lại bằng cách copy lại để dạng binary trước kia mình cũng bị như bạn đó nhưng mày mò cũng ra đc cái binary nó ở đâu:))

richard01
17-11-11, 11:58 AM
MÌnh bị lỗi TTL=128 nhưng kiếm mãi vẫn ko thấy nút nào là nút "PROBE" cả bạn ơi mình xài win vítar đó

Sói Đẹp Trai
17-11-11, 01:11 PM
MÌnh bị lỗi TTL=128 nhưng kiếm mãi vẫn ko thấy nút nào là nút "PROBE" cả bạn ơi mình xài win vítar đóVì WIN 7 nó phức tạp nên hay bị lỗi ping 128 ... Tắt hết card WMW và cài card mạng ảo xem sao... Nếu vẫn ko đc pm ông Hồ Duy Quốc Bảo ông chuyên gia win 7 đó:|

long3009
17-11-11, 01:34 PM
Cho mình hỏi là làm thế nào để thay đổi IP của server. Ví dụ bây giờ, địa chỉ server là 192.168.1.3, mình muốn chuyển sang địa chỉ 172.16.2.3. Mình đã sửa trong file Lauch.ini và loginserver.txt ở Client, và sửa địa chỉ của server trong LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini. Thêm vào đó mình đã sửa ip của máy ảo thành 172.16.2.3, ping giữa máy thật và máy ảo thì OK. Nhưng khi chạy client thì đều báo "Download thông tin mới nhất thất bại".

Sói Đẹp Trai
17-11-11, 01:56 PM
Cho mình hỏi là làm thế nào để thay đổi IP của server. Ví dụ bây giờ, địa chỉ server là 192.168.1.3, mình muốn chuyển sang địa chỉ 172.16.2.3. Mình đã sửa trong file Lauch.ini và loginserver.txt ở Client, và sửa địa chỉ của server trong LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini. Thêm vào đó mình đã sửa ip của máy ảo thành 172.16.2.3, ping giữa máy thật và máy ảo thì OK. Nhưng khi chạy client thì đều báo "Download thông tin mới nhất thất bại".Quan tâm cả port nữa nhé... Nên hỏi các cao thủ Online... Còn mình không làm online... Sorry

long3009
17-11-11, 02:03 PM
Sorry, mình cũng không phải làm online. Cơ bản, mình muốn hỏi cách thay đổi địa chỉ IP của server, ví dụ mình download 1 server của bên Trung Quốc về, rồi tự mình sửa. Nhưng mà trước hết sửa cái IP của server thì không biết sửa ở đâu :). Ai biết thì chỉ mình với nhá. Thank HaHoang :)

scorpion89
25-11-11, 04:48 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

giúp mình giải quyết vụ này với.... server chạy ổn hết rồi , mạng đc rồi nhưng ......:((
p/s : máy mình I5 - 2430 , 4G Ram, card rời 1G, Ram ảo 7G ... :(

dauchanhp306
25-11-11, 05:07 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

giúp mình giải quyết vụ này với.... server chạy ổn hết rồi , mạng đc rồi nhưng ......:((
p/s : máy mình I5 - 2430 , 4G Ram, card rời 1G, Ram ảo 7G ... :(

bạn kiểm tra IP ở Serverinfo.ini xem nhé. Nếu chạy Onl thì kiểm tra cả IP ở loginserver.txt nhé

Sói Đẹp Trai
25-11-11, 05:08 PM

p/s : máy mình I5 - 2430 , 4G Ram, card rời 1G, Ram ảo 7G ... :(Máy quá ngon chỉ có điều xem lại đã chèn Patch và Launch.ini vào Client chưa ?... Có vậy thôi... Tiện thể xem luôn ServerInfo.ini có OK ko nhé

DNTmaster
25-11-11, 05:15 PM
TTL chỉ là thời gian sống của gói tin. Khi Ping 1 packet qua 1 trạm TTL sẽ giảm đi 1.
TTL bình thường là 128. Sao có liên quan tới vụ chỉnh TTL thành 64 lại vào game dc nhỉ. :)

Sói Đẹp Trai
25-11-11, 05:34 PM
TTL chỉ là thời gian sống của gói tin. Khi Ping 1 packet qua 1 trạm TTL sẽ giảm đi 1.
TTL bình thường là 128. Sao có liên quan tới vụ chỉnh TTL thành 64 lại vào game dc nhỉ. :)TTL=128 thì không thể nào mà vào game đc ~> Unknow !!!... Ping TTL=64 vào game ngon ~> Unknow !!!...

scorpion89
25-11-11, 06:34 PM
TTL bình thường là 128. Sao có liên quan tới vụ chỉnh TTL thành 64 lại vào game dc nhỉ. :)
cái này thì mình biết :)
đơn giản là khi TTL=128 tức là có 1 máy trong mạng Lan đã set địa chỉ 192.168.1.3 hoặc có 1 card mạng liên quan đến mạng Lan đã có địa chỉ này khi đó server sẽ không nhận đc IP từ máy ảo nữa.
còn TTL=64 tức là bạn đã ping trực tiếp tới card mạng ảo thành công :)

scorpion89
25-11-11, 06:47 PM
bạn kiểm tra IP ở Serverinfo.ini xem nhé. Nếu chạy Onl thì kiểm tra cả IP ở loginserver.txt nhé
mình chạy server onLan thôi :( đã chép Patch vs ServerInfo.ini chuẩn IP 192.168.1.3 mà sao vẫn báo lỗi vậy nhỉ :((

Sói Đẹp Trai
25-11-11, 07:40 PM
mình chạy server onLan thôi :( đã chép Patch vs ServerInfo.ini chuẩn IP 192.168.1.3 mà sao vẫn báo lỗi vậy nhỉ :((Còn launch.ini nữa chi tiết rất quan trọng đó:|

scorpion89
25-11-11, 08:12 PM
Còn launch.ini nữa chi tiết rất quan trọng đó:|
cái này thì khỏi bàn nếu ko đúng thì sao vào tới đăng nhập đc :|

giangmap
25-11-11, 10:12 PM
TTL=64 tức là bạn đã ping trực tiếp tới card mạng ảo thành công :)
hì...cái này thì...mình sẽ nói rõ một tí xíu về ping...cũng đơn giản lắm :)

Ping nằm trong giao thức ICMP (Internet Control Message Protocol)
TLL (time to live) là giá trị chỉ ra thời gian cho phép mà gói tin đó còn hiệu lực trên hệ thống mạng.

Khi bạn gửi gói tin ICMP bằng cách ping địa chỉ 1 host nào đó, nếu kết nối được thì nó sẽ trả về 1 giá trị default cụ thể như sau:

ping tới host Linux: TLL = 64 ; Solaris = 256
ping tới host Windows: TLL = 128
ping tới các thiết bị phần cứng: TLL = 255 ví dụ như modem ADSL chẳng hạn

cái này chỉ là giá trị default thôi nha bạn.

vậy khi ta ping tới máy ảo 192.168.1.3 sử dụng HĐH Redhat linux thì nó trả về TLL = 64 tức là ta đã kết nối thành công rồi :)...còn khi ta bị TLL = 128 thì trong LAN đã có máy Windows sử dụng địa chỉ 192.168.1.3

mình cũng đang gặp vấn đề như chủ topic với cái server 4 lỗ 7 skill :( ping ok mọi thứ ổn hết mà cứ bị kiểm tra mạng hoài :((

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 12:42 PM
hì...cái này thì...mình sẽ nói rõ một tí xíu về ping...cũng đơn giản lắm :)

Ping nằm trong giao thức ICMP (Internet Control Message Protocol)
TLL (time to live) là giá trị chỉ ra thời gian cho phép mà gói tin đó còn hiệu lực trên hệ thống mạng.

Khi bạn gửi gói tin ICMP bằng cách ping địa chỉ 1 host nào đó, nếu kết nối được thì nó sẽ trả về 1 giá trị default cụ thể như sau:

ping tới host Linux: TLL = 64 ; Solaris = 256
ping tới host Windows: TLL = 128
ping tới các thiết bị phần cứng: TLL = 255 ví dụ như modem ADSL chẳng hạn

cái này chỉ là giá trị default thôi nha bạn.

vậy khi ta ping tới máy ảo 192.168.1.3 sử dụng HĐH Redhat linux thì nó trả về TLL = 64 tức là ta đã kết nối thành công rồi :)...còn khi ta bị TLL = 128 thì trong LAN đã có máy Windows sử dụng địa chỉ 192.168.1.3

mình cũng đang gặp vấn đề như chủ topic với cái server 4 lỗ 7 skill :( ping ok mọi thứ ổn hết mà cứ bị kiểm tra mạng hoài :((Bài viết rất có ích... Thanks cho bạn 1 phiếu lần sau cố gắng

itusbbk
27-11-11, 09:56 PM
hjx cái lỗi này mình bị riết ức chế quá.
Số là cài xong xuôi hết (chỉnh câu trả lời auto = số) chạy bình thường, all đều ổn vào games chơi bình thường.
Sau đó mình vào ConfigInfo.ini chỉnh sửa vài thông số theo ý thjk như tốc độ chạy của nv, exp, drop.
p/s: sửa = WInSCP đã chỉnh như hướng dẫn trong topic của HD.
sau đó vào games lại thì lại gặp lỗi "KIỂM TRA ĐƯỜNG TRUYỀN" hjx.
Ai biết nguyên nhân xin chỉ giáo.....
p/s: nhân tiện cho mình hỏi cái vụ set ram ảo, dung lượng ram ảo nó lấy ở đâu? nếu set ram ảo cao thì có tốn ram thật hơn không? mình thấy khi set ram ảo 2G thì máy lag hơn lúc set ram ảo 1G( máy mình core I5, ram 2G, card 1G).

itusbbk
29-11-11, 10:45 AM
ko ai giúp mình àh.....
help.....!!!
p/s: àh còn mấy cái file trong sv linux sao mở lên toàn ô vuông không? ai hướng dẫn mình chỉnh qua chữ TQ có gì google tran cho dễ hiểu..hjx![-O<

legend1250
29-11-11, 01:10 PM
Số là cài xong xuôi hết (chỉnh câu trả lời auto = số) chạy bình thường, all đều ổn vào games chơi bình thường.
Sau đó mình vào ConfigInfo.ini chỉnh sửa vài thông số theo ý thjk như tốc độ chạy của nv, exp, drop.
p/s: nhân tiện cho mình hỏi cái vụ set ram ảo, dung lượng ram ảo nó lấy ở đâu? nếu set ram ảo cao thì có tốn ram thật hơn không? mình thấy khi set ram ảo 2G thì máy lag hơn lúc set ram ảo 1G( máy mình core I5, ram 2G, card 1G).

Set 2G thì nó share wa VMware nhìu hơn 1G rồi :|
p/s: i5 mà ram 2G uổng nhể, có khả năng kinh tế thì cho nó 4g còn dư nhiều thì cho 8g, chạy mượt lắm :))

giangmap
29-11-11, 01:11 PM

bạn copy ra ngoài windows rồi chỉnh sửa bằng Notepad++ ấy, sau đó copy dạn binary vào Server, restart lại server thì nhớ start lại cái Oracle luôn

Dung lượng Ram ảo nó lấy ở Ram máy thật bạn à...nếu bạn Ram ảo = ram máy thật thì WMware sẽ lấy khoảng 85% ram :D

itusbbk
29-11-11, 01:16 PM
mua máy cũng khá lâu rồi, hồi đó 2G đã chẳng bít làm gì hết hjx.....:P
thks, mình đã test rất ổn cảm ơn mấy u.....:">

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 05:21 PM
Thật ra cái ram ảo đó nó cũng không quan trọng cho lắm... Chi tiết bạn nên pm anh Google.com.vn nhé...Còn cái vụ kia như giangmap nói bạn chỉnh sửa trực tiếp trong máy ảo là không được phải copy ra win và edit bằng wordpad hoặc notepad... Rồi copy lại vào máy ảo dưới chế độ Binary ( Mã nhị phân )....

Ram 2 GB nên sét ram ảo cho nó sẽ giúp cải thiện đáng kể tình trạng load sv chậm... Đã đc kiểm chứng by mình

Sửa một tý cho giangmap... set ram ảo nó sẽ lấy nguyên liệu là từ dung lượng ổ đĩa cứng thay cho ram... Nó chỉ góp phần phụ rất nhỏ thôi chứ không thay ram thật đc... Máy bạn ram 1GB dù set ram ảo đến 4 GB cũng không bao giờ thành đc 1 cái ram 1.5GB chưa nói 2 GB ( Ví dụ thôi )

giangmap
29-11-11, 11:23 PM
Sửa một tý cho giangmap... set ram ảo nó sẽ lấy nguyên liệu là từ dung lượng ổ đĩa cứng thay cho ram... Nó chỉ góp phần phụ rất nhỏ thôi chứ không thay ram thật đc... Máy bạn ram 1GB dù set ram ảo đến 4 GB cũng không bao giờ thành đc 1 cái ram 1.5GB chưa nói 2 GB ( Ví dụ thôi )

:D hì...cái này thì...Ram 2G set 2G máy ảo sẽ báo lỗi ngay...trừ khi bạn set cho nó lấy dung lượng ổ cứng để thay thế nhưng điều này chỉ mang tính giải quyết nhất thời và rất chậm...vì dữ liệu trên ram tính theo nano giây...còn trên ổ cứng là mili dây :D...Ram máy ảo là lấy từ máy thật nhé!...năm trước mình làm đề tài báo cáo tốt nghiệp về cái ảo hoá này :D...nên tiện đây bắt bẻ luôn...hí hí

scorpion89
06-12-11, 10:24 AM
mình vào đc rồi ... thì ra tại mình vào nhanh quá sv chưa kịp chạy hết ... tốt nhất khi nó báo khởi động server hoàn tất thì cố đợi thêm 10' nữa vào là ngon ah :">

harynokawa
06-01-12, 12:13 AM
Mình sài Win7 64bit mà ping Cứ 128. Dù là làm tất cả mọi cách. Ai chỉ với chứ như vầy thì chán lắm đó.

legend1250
06-01-12, 02:12 PM
Mình sài Win7 64bit mà ping Cứ 128. Dù là làm tất cả mọi cách. Ai chỉ với chứ như vầy thì chán lắm đó.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ldquan
07-01-12, 02:18 AM
mình thấy một điều khá khó hiểu, đó là mình đã config xong xuôi rồi, đã tự tạo được Account và Char rồi, đã chơi rồi. Nhưng khi mình rút dây mạng ( trước lúc chạy sever và đăng nhập game có mạng nhé) thì không thể ping được và game báo không kết nối. Sau đó mình thoát ra chạy lại client thì bằng Lauch.exe thì không kết nối được sever Ping không báo mạng. Ai chỉ hộ mình với.

legend1250
07-01-12, 06:15 AM
mình thấy một điều khá khó hiểu, đó là mình đã config xong xuôi rồi, đã tự tạo được Account và Char rồi, đã chơi rồi. Nhưng khi mình rút dây mạng ( trước lúc chạy sever và đăng nhập game có mạng nhé) thì không thể ping được và game báo không kết nối. Sau đó mình thoát ra chạy lại client thì bằng Lauch.exe thì không kết nối được sever Ping không báo mạng. Ai chỉ hộ mình với.

Cài card mạng ảo Loopack chưa? :-/

saucaca
13-01-12, 08:12 PM
Mình chạy server thành công, ping bình thường. Nhưng khi chạy client thì đến bước "Đang bắt đầu trò chơi, vui lòng đợi giây lát..." thì ko thấy vào game, đợi khoảng 10p thì lại kiểm tra lại đường truyền. Không biết là lỗi do server hay client:-??

giangmap
13-01-12, 08:25 PM

bạn rút cáp mạng ra thì có mạng đâu mà chơi :|...bạn phải có Default getway thì mạng mới thông được...còn nếu bạn ko sài cáp mạng thì bạn phải cài loopback thì ko chơi được

nhox_bun92
18-03-12, 12:38 PM
hix máy mình win7 32bit.ping mãi mà cứ 128 không biết cách nào về 64 ai biết chỉ mình với :(

Sói Đẹp Trai
18-03-12, 09:59 PM
Thì có hướng dẫn cái Probe gì đó mà :|...Đọc kỹ và làm theo nhe

nhox_bun92
19-03-12, 03:22 PM
Thì có hướng dẫn cái Probe gì đó mà :|...Đọc kỹ và làm theo nhe

đọc rồi và làm rồi cũng y như vậy tll-128. hồi trước có cài cái tlbb the light xóa rồi cài lại nhưng không được . đang ghiền tlbb :(

tatthinh
31-03-12, 02:52 PM
Hahoang ơi, mình làm đúng theo trình tự HD rồi, check ping lun (=64) nhưng khi chạy game thi nó bao là "tải thông tin severs mới nhất thất bại" mình ko bik mình làm sai chỗ nào luôn. Mong bạn có thể giúp mình, hoặc có thể teamview giúp minh dc không thanks ban

lhq220
31-03-12, 06:01 PM
bạn xem lại cái Launch.ini xem

hellomoto1508
15-04-12, 01:21 AM
mình cũng win7 64 bit nè
đang đau đầu với cái vụ TTL 64
hic.ai có thể teamview giúp mình cái vụ đó được ko

banviplxag1
13-05-12, 11:53 AM
hahoang oi sao sever +ping 64 ngon lanh ma vao game bi loi duong truyen vay help em cai voi em sua~ du cach ma cung ko dc huhuh
bạn này giống mình ping TTL = 64 NGON lành mà vào sv thì bị lỗi đường truyền

434241
11-07-12, 01:52 PM
em cài xong vô game được nhưng lúc chọn NV thì nó đề máy chủ đang bảo dưỡng ! ai chỉ em khắc phục với

j3uon99
12-07-12, 08:42 AM
chạy từng lệnh là chạy như thế nào hả anh :-?

HuynhUyVu
13-07-12, 12:06 PM
em cài xong vô game được nhưng lúc chọn NV thì nó đề máy chủ đang bảo dưỡng ! ai chỉ em khắc phục với

Có thể bạn chỉnh sửa sai. Thử chờ 15p sau vô lại xem thế nào???

sonlap18
24-07-12, 09:39 AM
Mình chạy server thành công, ping bình thường. Nhưng khi chạy client thì đến bước "Đang bắt đầu trò chơi, vui lòng đợi giây lát..." thì ko thấy vào game, đợi khoảng 10p thì lại kiểm tra lại đường truyền. Không biết là lỗi do server hay client:-??
Mình cũng bị trường hợp tuơg tự như vậy mong các bô lão giải đáp hộ mình qua yahoo : chicancoem_pl97 thanks

3z3z3z
26-07-12, 12:17 PM
Mình cũng bị trường hợp tuơg tự như vậy mong các bô lão giải đáp hộ mình qua yahoo : chicancoem_pl97 thanks

Có thể do VMware lỗi hoặc do lúc config của cậu có vấn đề. Chú ý loginserver.txt và ServerInfo.ini => 2 cái này nguy hiểm. Hoặc cũng có thể do Oracle bị "gì gì" đó. Thử restart lại oralce xem... (= lệnh)

huy04121996
27-07-12, 09:49 AM
bị lỗi này dowload bản khác có chơi đc k nhỉ

3z3z3z
27-07-12, 10:48 AM
bị lỗi này dowload bản khác có chơi đc k nhỉ

Down lại là down cả cái file Vmware bự 3~5gb ấy :o