PDA

View Full Version : Help - Restart server TLBB

terminalh2t3
14-08-11, 10:47 AM
Sau khi mình tinh chỉnh các file .txt ví dụ như file Cường Hóa (ItemEnhance.txt), để có hiệu lực thì mình phải restart toàn bộ máy ảo, mà quá trình khởi động thì rất lâu
Các bro có thể cho biết có cách nào để giúp cho việc tinh chỉnh các file có hiệu lực diễn ra nhanh chóng mà không cần restart máy ảo như vậy không! Có thể dùng lênh gì ở terminal để thay thế việc đó không? Xin cảm ơn!

Oack123
14-08-11, 11:09 AM
./stop.sh
rồi
./start.sh là đc mà

linhkids
14-08-11, 03:44 PM
./stop.sh
rồi
./start.sh là đc mà
ý bác ý là ko cần ./stop.sh
theo oack123 nói thì là restart máy ảo rồi
thôi chịu khó đi bác kia restart cho nhanh ^^!
em cũng toàn thế

Sói Đẹp Trai
15-08-11, 01:13 PM
không restart lấy đâu ra mà update file chỉnh sửa hả pro. Tốt nhất à phải nói là không còn cách nào khác phải rs lại máy ảo thôi để nó còn cập nhật file chứ. Mà máy em mất có 15p restart máy ảo + chạy sv ngon lành. Ram 2GB chip intel 2.6 ko dual core ji cả:))
à quên còn nữa nếu sv của pro chạy ổn rồi thỳ không cần phải chạy sv bằng từng lệnh cho nó lâu ra có khi mất cả tiếng lận:-$ tốt nhất sv chạy ngon rồi cứ ./tlbb.sh mà sài tội ji$-)

minhtien_2010
15-08-11, 05:31 PM
không restart lấy đâu ra mà update file chỉnh sửa hả pro. Tốt nhất à phải nói là không còn cách nào khác phải rs lại máy ảo thôi để nó còn cập nhật file chứ. Mà máy em mất có 15p restart máy ảo chạy sv ngon lành. Ram 2GB chip intel 2.6 ko dual core ji cả:))
à quên còn nữa nếu sv của pro chạy ổn rồi thỳ không cần phải chạy sv bằng từng lệnh cho nó lâu ra có khi mất cả tiếng lận:-$ tốt nhất sv chạy ngon rồi cứ ./tlbb.sh mà sài tội ji$-)

Đồng ý với pác này. Máy mượt ping tốt client ngon thì dạy gì mà không ./tlbb.sh .

terminalh2t3
25-08-11, 11:11 AM
Em thấy server bên tình kiếm chỉnh sửa tỉ lệ cường hoá rồi restart lại server cực nhanh, cả chỉnh sửa và restart mất đâu có 5 min!!! Không biết là bên đó xài máy khủng hay là có bí quyết gì không nữa

Oack123
25-08-11, 01:44 PM
ý bác ý là ko cần ./stop.sh
theo oack123 nói thì là restart máy ảo rồi
thôi chịu khó đi bác kia restart cho nhanh ^^!
em cũng toàn thế

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rikudo
25-08-11, 03:43 PM
Theo mình biết thì muốn update thì chỉ có restart server .
Mà lệnh tắt hết các hoạt động của server như Login, World , Billing ...
Như Oack123 đã nói là : ./stop.sh
Còn để chạy lại là : ./start.sh
Bác ấy nói đúng mà :|

jickylove
28-08-11, 10:16 AM
Em thấy server bên tình kiếm chỉnh sửa tỉ lệ cường hoá rồi restart lại server cực nhanh, cả chỉnh sửa và restart mất đâu có 5 min!!! Không biết là bên đó xài máy khủng hay là có bí quyết gì không nữa
Bạn hỏi hữu duyên xem sv tình kiếm cấu hình thế nào ;)). Hoặc là kiếm một con VPS giống con dưới chữ ký của mình cũng đc ;))

Sói Đẹp Trai
30-08-11, 06:01 PM
máy anh ý là máy chủ nên đương nhiên phải khoẻ rồi ( chưa nói ji đến cài trực tiếp trên HDH linux luôn nha ).
mà còn nữa cái vụ ./stop.sh rồi lại ./start.sh ý có nhanh hơn ./stop.sh rồi gõ lại ./tlbb.sh ko pro

thehell99
31-08-11, 11:34 AM
./start.sh và ./tlbb.sh thì cũng tương tự nhau thôi chỉ có điều cái ./tlbb.sh có tích hợp thêm start luôn Mysql (Cho lúc mới khỏi động lại Linux). Còn trong quá trình làm việc thì dùng lenh ./start.sh cho lẹ khỏi phải kiễm duyệt những cái đã exist.