PDA

View Full Version : Webgame - Xnova revolution 5.1 - Tiếng Việt

Mi$$_$p@m
12-08-11, 08:27 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Phiên bản Clone của Ogame, Xnova 5.1 mình đã việt hóa hầu như toàn bộ:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

No pass. Đã add recovery 2%.
Bác nào thích thì lấy về. Không lấy thì thôi. Miễn bàn luận thêm.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Demo: ( chạy host free ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skriptank
12-08-11, 09:50 AM
Thank bạn nhé, mình cần, để down về nghiên cứu, ko bình luận :D

Các bạn vào đây test xem nhé, host nhanh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mi$$_$p@m
12-08-11, 10:21 AM
Tiện đây cho hỏi. Bạn nào có code vpet - vương quốc thú ảo bản ổn định 1 tý không? Có thì share cho mình với ( Tiếng gì cũng được )

n2t168
12-08-11, 10:37 AM
Giao diện cũng đẹp nhỉ. :-bd...... ko có NV thì phải.

skriptank
12-08-11, 11:47 AM
uhm, cài thành công, nghiên cứu đã, có bug mấy chỗ

duthli
12-08-11, 07:12 PM
cho mình hướng dẫn cài nào chả bít cài thế nào à

skriptank
12-08-11, 08:01 PM
từ từ đã, để tớ nghiên cứu rồi hướng dẫn hoàn chỉnh, cái này cpanel của admin thiếu chức năng tùm lum, hệ thống mọi thứ chưa thể sửa trên giao diện quản trị, sửa acc cũng chưa đủ chức năng. :-?

maxforummfv
13-08-11, 06:44 PM
mấy bạn share mình file Ingame.php đã việt hóa được không?

Khi sử dụng file của bạn, mình cop đè vào thư mục en (tiếng anh) và hiện tiếng việt chuẩn nhưng hay bị lỗi lúc đăng ký, thoát game, đăng nhập. Mình đoán là bởi khi hiển thị tiếng việt bạn save file là Utf-8 nên có 1 số code ko đọc được.
Vì mình thử save dạng ANSI ra tiếng việt bựa thì đọc rất ngon.

Ai có giải pháp cho mình trong ván đề này dc ko

maxforummfv
13-08-11, 06:50 PM
chính xác là dính lỗi này: Cannot send headers; headers already sent --> phần nhiều do save file utf-8 có ký tự đặc biệt nào đó nên khi save bị lỗi, nói chung chả hiếu sao nữa, thấy của bác demo dùng tốt lắm mà

setsuna2664
13-08-11, 08:33 PM
Chưa biết xử lý tiếng việt như nào cho php thì làm sao lập trình được với cái mã nguồn lắm bug rối mắt này ?
Hãy sử dụng ncr decimal ( chi tiết hơn thì google với keyword " convert unicode to ncr decimal " )
Nhét thử đoạn này vào lang là ok này

maxforummfv
13-08-11, 08:44 PM
tớ sửa được rồi, căn bản tớ dùng notepad nên không nhận ra được ký tự ansi trong utf-8.
Chuyển qua notepad ++ rồi save sang utf without bom là được rùi :)

Mi$$_$p@m
13-08-11, 08:49 PM
tớ sửa được rồi, căn bản tớ dùng notepad nên không nhận ra được ký tự ansi trong utf-8.
Chuyển qua notepad ++ rồi save sang utf without bom là được rùi :)
Dùng notepad ++ lưu file public coi chừng lỗi đăng kí đó.
Cứ xài Dreamweaver cho an toàn. Không có lỗi

skriptank
13-08-11, 09:12 PM
lỗi gì nhỉ.font chữ hả, mình ko thấy có lỗi cái đó, cái này cũng hoạt động tốt, hình như nó thiếu file rồi đấy, bản này ko đc như các bản trước rồi, :-?, hệ thống nhiệm vụ đâu nhỉ ?

setsuna2664
13-08-11, 09:41 PM
soft nào lưu theo kiểu utf8 with bom chả bị ( khi ko có thẻ meta )
khuyên các bạn dùng decimal cho đồng bộ :|

lỗi gì nhỉ.font chữ hả, mình ko thấy có lỗi cái đó, cái này cũng hoạt động tốt, hình như nó thiếu file rồi đấy, bản này ko đc như các bản trước rồi, :-?, hệ thống nhiệm vụ đâu nhỉ ?

chẳng có source free nào có sẵn nhiệm vụ đâu :-"

skriptank
14-08-11, 02:53 AM
uhm, ra thế, thank bạn nhé :D, phải code thêm rồi, chưa hiểu lắm về cái này, đang còn rối :(

VnGeneral
14-08-11, 03:35 AM
Tớ chép đè folder lang vn vào lang eng của source thì chạy game báo lỗi headers already sent cho tớ xin cách khắc phục này nhé

Cám ơn :)

maxforummfv
14-08-11, 08:24 AM
Tớ chép đè folder lang vn vào lang eng của source thì chạy game báo lỗi headers already sent cho tớ xin cách khắc phục này nhé

Cám ơn :)

bạn này chứng tỏ chả thèm đọc "e o eo sắc" gì cả =.='
Tớ vừa mới post cái lỗi và cách sửa thế xong bạn đã chém lại được rồi.

Nguyên nhân là để hiển thị tiếng Việt chuẩn, các file lang này đã lưu dưới dạng Utf-8, nhưng 1 số bản trong bộ tiếng việt này lại chỉ lưu utf-8 thông thường.
Khi lưu như thế, đại loại cậu có thể hiểu là có 1 số ký tự đặc biệt thuộc dạng ANSI lại lọt vào file Utf-8 khiến nó bị lỗi cái bạn đang nói đấy.

Cách sửa thì theo mềnh có 2 cách:
1) Thêm thẻ meta (google cho nó chi tiết code), save lại.
2) Các này đơn giản nhất mà tiện, down cái notepad ++ (miễn phí luôn) về. Dùng nó mở các file việt hoá kia, nhìn thẻ Encoding, cái nào chưa có đánh dấu "Utf-8 without BOM" thì bạn đánh dấu nó vào đấy, save lại bình thường, xong xuôi up lên là sẽ hết lỗi.

Tuy nhiên, bản 5.1 này có vẻ hơi có vấn đề một số chỗ như: ko chấp nhận được đơn xin vào liên minh, các bản dịch cũng mang hướng google traslate nhiều (tớ đang fix lại), được cải nó cải biên nhiều lỗi của phần cũ, đâm ra giờ ko biết xài cái phần nào nữa, hic.

setsuna2664
14-08-11, 12:33 PM
Tuy nhiên, bản 5.1 này có vẻ hơi có vấn đề một số chỗ như: ko chấp nhận được đơn xin vào liên minh, các bản dịch cũng mang hướng google traslate nhiều (tớ đang fix lại), được cải nó cải biên nhiều lỗi của phần cũ, đâm ra giờ ko biết xài cái phần nào nữa, hic.

Bản nào cũng vậy thôi :-"
Muốn phát triển thì khuyên bạn xài source gốc của nó ( không thêm thắt gì cả ) mới develop lên được :-"
Đủ khả năng thì rip luôn từ ogame.org :-"

maxforummfv
15-08-11, 07:24 AM
các bồ tèo sửa được cái lỗi liên minh và mấy cái lỗi linh tinh không, việt hoá ko khó lắm nhưng nói thật là ngại vì lý do là việt hoá cho cái code bị lỗi tùm lum này đưa lên cũng rờn rợn, tớ thì tớ mới sửa qua 1 chút, các bồ coi thử vài chỗ dịch trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem cái phong cách dịch mới có hợp hơn với các bồ không (chủ yếu các phần giao diện chính, còn chi tiết từng cái tớ chưa làm - thực ra định làm nhưng phát hiện lỗi cái phần liên minh tự nhiên oải ko muốn làm nữa) :|

Bên cạnh, tớ thấy chúng ta chia 5 sẻ 7 quá, ai cũng muốn dấu hàng của mình, ở thì ai chả muốn dấu những cái độc môn bí truyền, nhưng thực ra với mấy cái open source này, làm chả có lợi nhuận gì, tại sao không hợp tác cùng nhau, thống nhất phát triển như một cộng đồng có phải sẽ rút ngắn thời gian hơn nhiều không?

Tớ thì tớ rất ủng hộ bản chủ 2pic, ko "khắm bựa" (tớ nói thẳng cụm từ này) như vài người chỉ giỏi post lên khoe hàng rồi chẳng thèm chia sẻ hoặc đưa thông tin mù mờ như kiểu kệ mày tìm dc thì tìm.

setsuna2664
15-08-11, 09:12 AM
@maxforummfv : ăn sẵn thì bao giờ nuốt cũng không trôi đâu bạn hiền . Có 1 câu là " của cho là của ôi " đấy , đừng cảm thấy oải vì open source có bug :-"

P/s : đặt source clone ở .vn thì cẩn thận bóc lịch nhé bro >:)

P/s 2 : Ừ thì "khắm bựa" :-" , nhưng nếu cảm thấy thích thì tôi share vài source cho cậu nhé , tuy nhiên báo trước thì ăn sẵn sẽ không trôi đâu , thích thì download về :-"

Tôi đã gặp 1 người có kiểu nói chuyện như cậu rồi , cũng troll , cũng phá hoại tôi bằng 3 cái trò trẻ con , nhưng mở game ra cũng đóng cửa ngay sau đó thôi :-"

maxforummfv
15-08-11, 05:56 PM
nói ai người đó tự biết.
Không nói tới chuyện ăn sẵn hay ko, lỗi thì tất nhiên không thể tránh, nhưng cái tôi đang đề cập là thái độ của mọi người khi đã đưa lên trong cái box này những bài viết này thì tất yếu nên có sự chia sẻ về thông tin để người sau kế thừa, tiếp tục sửa chữa các code nhiều cái khác nữa, không có sự kế thừa này, chỉ toàn những mảnh ghép vụn chả đâu tới đâu.
Còn nếu post lên chỉ để quảng cáo như ai đó, thì tốt nhất qua box chuyên quảng cáo mà làm việc, mò vô đây làm gì?

Về vụ .vn thì cậu khỏi lo, nó chỉ là host để thử nghiệm, tôi thử xong sẽ đóng chứ chẳng dùng để công khai chơi chiếc gì cả.

setsuna2664
15-08-11, 06:38 PM
Cho hỏi tôi quảng cáo cái gì :-"
Troll tôi gặp nhiều và tôi luôn tiếp nhé :-"

Về vụ .vn thì cậu khỏi lo, nó chỉ là host để thử nghiệm, tôi thử xong sẽ đóng chứ chẳng dùng để công khai chơi chiếc gì cả.

Cứ việc đi , tôi bắt cậu mở đâu :-" , mà tôi biết cái cỡ thừa thời gian đi troll như cậu cũng chả mở được :-"

P/s : chia sẻ thì tôi vẫn chia sẻ , nhưng nó có mức độ thôi , forum không phải nơi chế biến đồ ăn sẵn nhé , tôi suggest các chú kia biện pháp khắc phục , chứ tôi không chỉ rõ cách khắc phục , vậy thôi , còn cậu thích troll tôi tiếp nữa thì tôi sẵn lòng tiếp cậu

Thân ái

skriptank
15-08-11, 07:34 PM
sặc, lại chém, 2 cậu ra chỗ khác nhờ xíu,
@maxforummfv: ở đây có ai giấu cái gì đâu mà cậu bảo chia 5 sẻ 7 và giấu bí quyết, chỉ là chưa ai tìm ra cách fix bug, còn cái chuyện đem ra khoe hàng và ko share thì đó là chuyện của ng` ta, ng` ta ko share thì thôi, công của ng` ta cũng là search được, nếu ai cần có thể search, ko lẽ cứ ngồi đợi share rồi nói này nói nọ thì đó mới gọi là ăn sẵn

Mr.Phát
15-08-11, 07:39 PM
hjx ! ai có gì thì share đi ! đừng giấu nữa ~~! cứ ghék nhau rồi giấu hàng thế bao h mới phát triển được
đúng là bạn hơn người ta phần này nhưng chắc gì cái khác đã hơn ! bởi vậy đừng giấu giếm gì thì mới pt? được !

HeoZomBie
15-08-11, 07:58 PM

setsuna2664
15-08-11, 09:35 PM
Chưa biết xử lý tiếng việt như nào cho php thì làm sao lập trình được với cái mã nguồn lắm bug rối mắt này ?
Hãy sử dụng ncr decimal ( chi tiết hơn thì google với keyword " convert unicode to ncr decimal " )

Quote lại lần nữa cho bạn nào không biết cách show tiếng việt nè :-"

hjx ! ai có gì thì share đi ! đừng giấu nữa ~~! cứ ghék nhau rồi giấu hàng thế bao h mới phát triển được
đúng là bạn hơn người ta phần này nhưng chắc gì cái khác đã hơn ! bởi vậy đừng giấu giếm gì thì mới pt? được !

Quote thêm lần nữa để trả lời bạn này >:)

P/s : chia sẻ thì tôi vẫn chia sẻ , nhưng nó có mức độ thôi , forum không phải nơi chế biến đồ ăn sẵn nhé , tôi suggest các chú kia biện pháp khắc phục , chứ tôi không chỉ rõ cách khắc phục , vậy thôi , còn cậu thích troll tôi tiếp nữa thì tôi sẵn lòng tiếp cậu

sdgvn
19-08-11, 04:53 PM

rách việc !

open cái file lang bàng notepad++ ! ấn vào tab encoding ! ấn vào UTF8 without BOM ! Ctrl+s ! Xong

setsuna2664
19-08-11, 08:42 PM
rách việc !

open cái file lang bàng notepad++ ! ấn vào tab encoding ! ấn vào UTF8 without BOM ! Ctrl+s ! Xong

Không có <meta <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /> thì sao :-"
Không phải tự nhiên người ta gọi ncr decimal là bảng mã html đâu nhé :-<

LinhKid
20-08-11, 11:05 AM
Còn cái lỗi Liên Minh, có ai biết sửa thế nào ko ? Game tớ test ngon lành rồi, chỉ còn cái lỗi Liên Minh ko đc =.=!

skriptank
21-08-11, 12:39 AM
Đã làm đc hệ thống nhiệm vụ, còn liên minh thì từ từ, đã mình cũng chưa tìm được cách sửa :-?

Cái lỗi liên minh tớ nghĩ là sửa trong class.ShowAlliancePage.php và update.js, nhưng vẫn chưa sửa được:-?, không biết là lỗi chỗ nào nữa :(

Mi$$_$p@m
21-08-11, 12:54 PM
Đã làm đc hệ thống nhiệm vụ, còn liên minh thì từ từ, đã mình cũng chưa tìm được cách sửa :-?
Làm xong share với. :D. Thanks 30 charrrrrrrrrrr

kakalot1
21-08-11, 11:08 PM
ai chỉ cách cài cái này với. down về rôi bik để đó ngấm thui hic

skriptank
21-08-11, 11:21 PM
Trước tiên bạn tải về và up lên host, tạo database, cái này chắc ko cần hướng dẫn

Tạm thời chép đè cái lang đã đc việt hóa vào lang english, sửa file INGAME trong lang đã việt hóa. dòng đầu tiên sẽ như thế này: "<?php", bạn xóa cái "" đi, bạn chạy domain là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ủabạn/install.php

nó sẽ ra như hình

Ấn cài đặt, bạn sẽ được như trong hình

Ấn tiếp tục, bạn sẽ có bảng nhập database

sau đó là cài đặt bt, ok
. chmod file includes/config.php thành 444, s

Lưu ý với bạn là mở file INGAME.php bằng FTP cute mới thấy đc lỗi đó, mở = các trình còn lại thì chịu :)

Good luck

skriptank
22-08-11, 12:13 AM
Rồi ok, mình đã tìm ra cách sửa lỗi liên minh, thực ra nó chỉ lỗi với bản lang việt hóa thôi, các bạn vào INGAME.php và tìm dòng này

$LNG['al_acept_request'] = 'Chấp nhận';

và thay bằng

$LNG['al_acept_request'] = 'Accept';

Không hiểu sao nó lỗi tiếng việt ở chỗ này, các bạn cứ để Eng như cũ, Accept thì ai cũng biết rồi, ko cần việt hóa cũng đc, làm mình mở gần hết source của nó :((
Ha ha, thank nhiệt tình cho công ngồi mò tới nửa đêm của mình nhé :D, good luck

Ủng hộ mình nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (host siêu nhanh)

n2t168
22-08-11, 07:28 AM
Muốn tạo 1 Lang mới thì vào file class.Lang.php trong \includes\classes

tại

public static $langs = array(
'de' => 'Deutsch',
'en' => 'English',
'es' => 'Español',
'fr' => 'Français',
'pt' => 'Português',
'ru' => 'Русский',
'ro' => 'Roman',
'vn' => 'Vietnam', <<------------ Thêm dòng tương tự ntn.
);

thêm 1 dòng Lang nữa rồi copy cái Lang việt vào thư mục lang là đc. đặt tên thư mục là vn

Đã thử làm ok. nhưng trang home thì vẫn mặc định là Eng. đang tìm chuyển sang mặc định là vn.

LinhKid
22-08-11, 09:11 AM

n2t168
22-08-11, 09:33 AM
Mặt trăng có khi GM tạo hoặc khi hành tinh bị tấn công tạo ra các mãnh vỡ có xác xuất tạo thành mặt trăng. còn hành tinh quái vật ko biết :D NV thì kiếm cái NV của 1 sv nào đó rồi dev lại xem. lúc trước có file NV của sv Ogame mà giờ tìm ko ra.

LinhKid
22-08-11, 11:02 AM
Mặt trăng có khi GM tạo hoặc khi hành tinh bị tấn công tạo ra các mãnh vỡ có xác xuất tạo thành mặt trăng. còn hành tinh quái vật ko biết :D NV thì kiếm cái NV của 1 sv nào đó rồi dev lại xem. lúc trước có file NV của sv Ogame mà giờ tìm ko ra.

n2t168
22-08-11, 12:11 PM
tutorial << tên nó đây. :-*

Tiện đây mình hướng dẫn luôn.
bung nén ra vứt file ShowTutorialPage.php vào thư mục includes\pages
các file còn lại vứt vào styles\theme\gow\templates

Tiện tay thanks skriptank đã share Tutorial

LinhKid
22-08-11, 03:30 PM
Hì hì, cảm ơn cả 2 bạn nhiều lắm ^^
n2t168 có biết game King of world share bên Galaxy ko ? Mình rất kết mấy game cổ trang chiến thuật xây dựng kiểu ấy. Mình có download về, cài đc 1 phần rồi, nhưng tới mục config thì làm mãi theo hướng dẫn mà ko đc.
Nếu ko phiền rất mong bạn hướng dẫn qua cho mình cách config cái bộ King of world. Cảm ơn bạn trước ^^

skriptank
22-08-11, 04:31 PM
dân chuyên PHP thì thiếu gì trình độ để xây dựng 1 web game hoành tráng ;)), qua ASP làm gì cho khó khăn

LinhKid
22-08-11, 05:08 PM
dân chuyên PHP thì thiếu gì trình độ để xây dựng 1 web game hoành tráng ;)), qua ASP làm gì cho khó khăn

Trình độ của tớ chỉ là trung bình thôi, web bt thì tớ viết đc, chứ webgame flash đồ họa đẹp thì chịu thua rồi, chỉ có ăn của bọn Tàu Khựa thì mới có thui. Chỉ tiếc là mấy game hay toàn code asp mới chán =.=

LinhKid
22-08-11, 05:27 PM
Bạn nào chỉ chi tiết luôn là chỉnh sửa file nào nữa đi :(, hix.

skriptank
22-08-11, 05:36 PM
Tống hết các file vào thư mục như n2t168 đã nói

mở game.php và chèn dòng này vào, vào đâu thì tùy

case 'tutorial': include_once(ROOT_PATH . 'includes/pages/ShowTutorialPage.php'); new ShowTutorialPage(); break;

mở left_meu.tpl và chèn dòng này vào chỗ nào bạn muốn hiển thị

<li><a href="?page=tutorial">Tutorial</a></li>

Mở class.ShowFleetPage.php lên tìm đoạn này:

public static function ShowFleetPage()
{
global $USER, $PLANET, $reslist, $resource, $db, $LNG, $ExtraDM;

$PlanetRess = new ResourceUpdate();
$PlanetRess->CalcResource();
$PlanetRess->SavePlanetToDB();

$parse= $LNG;
$FleetID= request_var('fleetid', 0);
$GetAction= request_var('action', "");

$template= new template();
$template->loadscript('flotten.js');

Thêm vào sau đó đoạn này:

// starting tutorial
$query = $db->uniquequery("SELECT `fleet_mission` FROM ".FLEETS." WHERE `fleet_owner` = '". $USER['id'] ."' AND `fleet_mission` = '6';");
if($query)
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_spia_fin`=tuto_spia_fin+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$query = $db->uniquequery("SELECT * FROM ".BUDDY." WHERE `sender` = '". $USER['id'] ."';");
$query2= $db->uniquequery("SELECT `fleet_mission` FROM ".FLEETS." WHERE `fleet_owner` = '". $USER['id'] ."' AND `fleet_mission` = '8';");
if($query2)
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_detriti_fin`=tuto_detriti_fin+1 WHERE id=".$USER['id']."");

if($USER['tuto_miniera']==0){
if($PLANET['metal_mine'] >=4 && $PLANET['crystal_mine'] >=2 && $PLANET['solar_plant'] >=4){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_miniera`=tuto_miniera+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `darkmatter`=darkmatter+200 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 1 of this tutorial! You received just 200 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
if($USER['tuto_difesa']==0){
if($PLANET['deuterium_sintetizer'] >=2 && $PLANET['robot_factory'] >=2 && $PLANET['hangar'] >=1&& $PLANET['misil_launcher'] >=1){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_difesa`=tuto_difesa+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `darkmatter`=darkmatter+200 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 2 of this tutorial! You received just 200 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
if($USER['tuto_pianeta']==0){
if($PLANET['metal_mine'] >=10 && $PLANET['crystal_mine'] >=7 && $PLANET['deuterium_sintetizer'] >=5){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_pianeta`=tuto_pianeta+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 3 of this tutorial! You received just 200 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
if($USER['tuto_nave']==0){
if($PLANET['laboratory'] >=1 && $PLANET['hangar'] >=2 && $PLANET['small_ship_cargo'] >=1 && $USER['combustion_tech'] >=2){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_nave`=tuto_nave+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 4 of this tutorial! You received just 200 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
if($USER['tuto_tec'] == 0){
if($USER['ally_id'] > 0 && $query>1){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_tec`=tuto_tec+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 5 of this tutorial! You received just 200 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
if($USER['tuto_mercante'] == 0){
if($USER['used_trader'] >= 1 && $PLANET['metal_store'] >= 1 or $PLANET['crystal_store'] >= 1 or $PLANET['deuterium_store'] >=1 ){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_mercante`=tuto_mercante+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 6 of this tutorial! You received just 200 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;

}
}
if($USER['tuto_spia'] == 0){
if($PLANET['spy_sonde'] >=1 && $USER['tuto_spia_fin'] = 1){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_spia`=tuto_spia+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 7 of this tutorial! You received just 200 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
if($USER['tuto_colonia'] ==0){
$query = $db->uniquequery("SELECT count(*) AS planet_count FROM ".PLANETS." WHERE `id_owner` = '". $USER['id'] ."';");
$planet_count = $query['planet_count'];
if($planet_count >=2){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_colonia`=tuto_colonia+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `darkmatter`=darkmatter+1000 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 8 of this tutorial! You received just 1000 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
if($USER['tuto_detriti']==0){
$query = $db->uniquequery("SELECT `fleet_mission` FROM ".FLEETS." WHERE `fleet_owner` = '". $USER['id'] ."' AND `fleet_mission` = '8';");
if($USER['tuto_detriti_fin']>=1 && $PLANET['recycler'] >= 1){
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `tuto_detriti`=tuto_detriti+1 WHERE id=".$USER['id']."");
$db->query("UPDATE ".USERS." SET `darkmatter`=darkmatter+2000 WHERE id=".$USER['id']."");
$template->message("Congratulations you have completed Task 9 of this tutorial! You received just 2000 dark matter!", "?page=fleet", 3);
exit;
}
}
//-->end tutorial

Mở class.ShowBuildingPage.php tìm đoạn này:

public function __construct()
{
global $ProdGrid, $LNG, $resource, $reslist, $CONF, $db, $PLANET, $USER;

include_once(ROOT_PATH . 'includes/functions/IsTechnologieAccessible.php');
include_once(ROOT_PATH . 'includes/functions/GetElementPrice.php');

$TheCommand = request_var('cmd','');
$Element = request_var('building',0);
$ListID = request_var('listid',0);

Thêm dòng này phía dưới

$template=new template();

Giờ đến phần truy xuất cơ sở dữ liệu, vào phpadmin của bạn

Truy suất MySQL :

ALTER TABLE `uni1_users` ADD `started_tut` TINYINT(1) NOT NULL DEFAULT '0'

Truy suất MySQL

ALTER TABLE `uni1_users` ADD `tuto_miniera` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_difesa` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_pianeta` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_nave` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_mercante` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_spia` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_spia_fin` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_colonia` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_tec` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_tec_due` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_detriti` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_detriti_fin` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_spedizione_fin` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `tuto_spedizione` enum('0','1') NOT NULL DEFAULT '0', ADD `used_trader` INT(11) NOT NULL DEFAULT '0'

Lưu ý: trong lệnh truy suất cơ sở dữ liệu, tên "uni1_users" bạn chú ý đến "uni1", đó là tiền tố khi bạn cài đặt database lúc install game. Nếu bạn đặt tên tiền tố là "abc_", thì thay vào chỗ đó là "abc_users", còn nếu bạn cài game với tiền tố mặc định thì để nguyên câu lệnh truy xuất đó.

Good luck

LinhKid
22-08-11, 05:41 PM

n2t168
22-08-11, 05:43 PM
Mình có đính kèm cái file hướng dẫn lun rồi mà ta :ar!

Hì hì, cảm ơn cả 2 bạn nhiều lắm ^^
n2t168 có biết game King of world share bên Galaxy ko ? Mình rất kết mấy game cổ trang chiến thuật xây dựng kiểu ấy. Mình có download về, cài đc 1 phần rồi, nhưng tới mục config thì làm mãi theo hướng dẫn mà ko đc.
Nếu ko phiền rất mong bạn hướng dẫn qua cho mình cách config cái bộ King of world. Cảm ơn bạn trước ^^

Cái game này chưa vọc qua. khi nào việt hóa cái game này xong load về xem thử. :D

skriptank
22-08-11, 05:48 PM
Mình có đính kèm cái file hướng dẫn lun rồi mà ta :ar!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif

LinhKid
22-08-11, 05:51 PM
Hình như khai báo hàm vẫn thiếu bạn ạ, làm xong hết rồi nó vẫn báo là ko hiểu function ShowTutorilPage. Bạn thử check lại xem còn thiếu đoạn nào ko ?
Cảm ơn bạn nhiều nhé :)

n2t168
22-08-11, 05:52 PM
Chết. up nhầm file :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << file này mới đúng. sory :))

Cái file kia tại vì chép đè lên nên kích vào nó nhảy ra file tutorial.rar chứ ko phải file nhiemvu.rar :-ss

skriptank
22-08-11, 05:56 PM
Chết. up nhầm file :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << file này mới đúng. sory :))

Cái file kia tại vì chép đè lên nên kích vào nó nhảy ra file tutorial.rar chứ ko phải file nhiemvu.rar :-ss

Chơi nhau đây mà, tên này phải ngàn lần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(61).gif

n2t168
22-08-11, 05:57 PM
Trong code có 1 đoạn bị dính ( * ) = (*) xem kĩ lại xem :D

canh_2009
22-08-11, 08:53 PM
em ko cài dc, bị lỗi này ak
cài trên localhosst ok thế mới tức chứ ai hướng dẫn em với

LinhKid
22-08-11, 09:04 PM
Mình làm đc rồi, cảm ơn 2 bạn nhé, đoạn code tank đưa lúc trước đoạn query count ko có ( * ), chỉ có count ko =))

LinhKid
22-08-11, 09:05 PM
Cái này là do bạn điền sai thông tin thôi mà. Thường thì local host có user là root, pass có thể là ko có, hoặc nếu có thì là 123456, bạn check lại tên db, user và pass là đc thôi ^^

LHB_LOVE
22-08-11, 09:30 PM
ai thích test thì có đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này lâu rồi. chỉ tiết là cái trang dev xnova này nó die rồi nên ko còn update nữa :(

skriptank
22-08-11, 10:26 PM
ai thích test thì có đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này lâu rồi. chỉ tiết là cái trang dev xnova này nó die rồi nên ko còn update nữa :(

host này free, chậm quá, dùng 3G load mãi, mọi người vào đây chiến cho vui nào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

setsuna2664
22-08-11, 10:30 PM
Các bạn cày cố code ogame mãi làm gì :-? , kiếm fame ? , visit ? , tiền ?
không có 3 cái đó thì không nên làm .
Nói không phải quá đáng chứ muốn làm thì phải học từ căn bản , ngồi vọc khó lắm :|

skriptank
22-08-11, 10:36 PM
cái mấy ng` bọn mình cần ko chỉ là những thứ đó, kinh nghiệm là đáng quý bạn à. Học từ căn bản không phải nói là làm đc, cái cốt yếu ở đây là chia sẻ cùng nhau :)

n2t168
22-08-11, 11:10 PM
em ko cài dc, bị lỗi này ak
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cài trên localhosst ok thế mới tức chứ ai hướng dẫn em với

Nhập thông tin sai........................:-

n2t168
22-08-11, 11:13 PM
Các bạn cày cố code ogame mãi làm gì :-? , kiếm fame ? , visit ? , tiền ?
không có 3 cái đó thì không nên làm .
Nói không phải quá đáng chứ muốn làm thì phải học từ căn bản , ngồi vọc khó lắm :|

Làm kiếm niềm vui. ok . vậy người ta làm cố code sv game làm cái gì? vì lợi nhuận hay vì đam mê? nếu vì lợi nhuận thì tôi ko còn gì để nói .

khuek8b
23-08-11, 02:03 AM
cái mấy ng` bọn mình cần ko chỉ là những thứ đó, kinh nghiệm là đáng quý bạn à. Học từ căn bản không phải nói là làm đc, cái cốt yếu ở đây là chia sẻ cùng nhau
đúng vậy.là dân it.tôi đi học đại học cũng vì đam mê công nghệ.tiền không phải tất cả.nếu bạn tự code được 1 game dù không kiếm ra tiền.nhưng tôi nghĩ bạn sẽ rất vui.
tôi rất yêu điễn đàn clbgames và freecode.mặc dù khi đỗ đại học tôi mới được biết đến diễn đàn.một forum không quảng cáo.ko lợi nhuận.tôi đặc biết rất gét website quảng cáo pup link.như sinhvienit.net .mới đầu tôi thích tham gia nhưng giờ bỏ.chắc vì admin thương mại diễn đàn quá.nói như thế để các bạn hiểu là chúng ta làm vì đam mê.chia sẻ cộng đồng.cho đi nhiều.sẽ có ngày các bạn nhận được nhiều:D

setsuna2664
23-08-11, 01:01 PM
đúng vậy.là dân it.tôi đi học đại học cũng vì đam mê công nghệ.tiền không phải tất cả

Không biết bạn học tới đại học chưa , nhưng bạn học tới đại học rồi mà còn nói ra câu này thì mình cũng thua bạn :|

Làm kiếm niềm vui. ok . vậy người ta làm cố code sv game làm cái gì? vì lợi nhuận hay vì đam mê? nếu vì lợi nhuận thì tôi ko còn gì để nói .
Tất nhiên 90% là vì lợi nhuận , 5% là nâng cao trình độ , 5% là đam mê và kiếm fame ( đơn giản như 1 số h/s đang học THPT hay THCS hiện giờ , khoe với bạn bè là tao là administrator của 1 webgame kể cũng oai , và trong clbgamesvn này thành phần như thế ko thiếu :| )
Tiếp là tôi dám đảm bảo với bạn rằng 95% source free mà các bạn có được là hoàn toàn bị leak ra ( nếu không phải do chủ nhân share ) , còn nếu do chủ nhân nó share thì sản phẩm sẽ thuộc 10% nâng cao trình độ và đam mê trên

Tôi lấy ví dụ là bản ogame private

Vào năm 2k5 hay 2k4 gì đó , server của ogame bị xâm nhập , và nó đã leak được bản ogame v1.1 ra ngoài
Bản đó được người share gọi là xnova .
Từ bản xnova đó của đức , 1 số người đã tự code lên các bản ogame khác nhưng không mấy thành công , các project cũng bị suy sụp nhanh chóng , vì trên trường quốc tế , họ hiểu rằng ko thể cạnh tranh đc với ogame
Sau đó thì có 1 team gọi là xtremegames.com.ar , tiền thân của xgproyect , dựa theo code xnova để làm nên 1 bản ogame , gọi là xgp ( bản này theo tôi biết là stable và famous nhất trong giới ogame clone )
2moons và xnova revolution đều dựa theo xgp để phát triển lên cả

Cái tôi muốn nói ở đây là các bạn đang tốn thời gian vô ích vào ogame , các bạn phải hiểu rõ về nó thì mới có thể phát triển nó lên được

P/s : Bài viết chỉ hướng tới người nào muốn mở server ogame private , nếu bạn không thuộc những người đó , bạn có thể coi như là tôi đang nói nhảm :)

Nếu các bạn còn được gia đình nuôi thì chuyện suy nghĩ share to be shared more thì chả có gì lạ , nhưng khi các bạn không có phụ cấp , thì share sản phẩm của mình chính là mình tự giết mình :| , và nếu như bạn có đối thủ trong kinh doanh sản phẩm , bạn đều phải tìm cách triệt hạ nó " như tôi bây giờ chẳng hạn "

khuek8b
23-08-11, 05:15 PM
Không biết bạn học tới đại học chưa , nhưng bạn học tới đại học rồi mà còn nói ra câu này thì mình cũng thua bạn
hiện này mình là sinh viên năm 3 trường cntt thái nguyên.đi học đại học chưa chắc ra đã nhiều tiền,chắc gì đã có việc làm

skriptank
23-08-11, 06:12 PM
Thôi nào, 2 bạn đi quá sâu xa về vấn đề trong top này rồi đấy.

n2t168
23-08-11, 06:15 PM
Nói như bạn chắc ai cũng phí thời gian ở trên cái forum này à??? vậy với số lượng thành viên hiện tại ai cũng nghe lời bạn nói thì còn bao nhiều người. chắc còn khoảng 5% số người hoạt động quá. có khi còn ít hơn.

Bản thân cái Ogame, Xnova hay 2moons nó cũng đủ chức năng để giải trí hằng ngày mà ko phải tốn công sức như các loại Game MMO.

setsuna2664
23-08-11, 07:20 PM
^
vậy bạn có công nhận những gì tôi nói là đúng không :-?
Sẽ không phí nếu công việc bạn đang làm nó mang lại lợi ích cho bạn ( như tôi đã nói là để nâng cao trình độ , kiếm tiền , kiếm fame :| )
Còn những người suốt ngày đi xin share share share thì quá lãng phí
Thực sự thì những người có khả năng phát triển được bao nhiêu đâu , tôi thấy nội trong cái box webgame này toàn người xin share là chính

Ví dụ gần nhất là cái thằng ngồi quăng tạ gunnyvn.us ở topic bên cạnh đó :D

khuek8b
23-08-11, 07:26 PM
mình xin dừng bàn luận vấn đề này ở đây nha! mình nói có gì không đúng.ae bỏ qua cho :D

canh_2009
23-08-11, 07:47 PM
em đã làm đi làm lại rất nhiều lần mà vẫn vậy đó anh ơi thế nên mới phải hỏi chứ. em lập tới 3 host và upload hết file lên nhưng vẫn lỗi

skriptank
23-08-11, 09:41 PM
Lỗi đâu bạn, có gì liên hệ Y!M skriptank.trbb mình dùng teamview cài mẫu cho.

Mi$$_$p@m
23-08-11, 10:45 PM
em đã làm đi làm lại rất nhiều lần mà vẫn vậy đó anh ơi thế nên mới phải hỏi chứ. em lập tới 3 host và upload hết file lên nhưng vẫn lỗi
Bạn chú ý khi cài là phần My sql - DB: để mặc định là unitf_ thì phải -> bạn sửa là prefix_ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì khắc được

LinhKid
24-08-11, 10:31 AM
Không biết bạn học tới đại học chưa , nhưng bạn học tới đại học rồi mà còn nói ra câu này thì mình cũng thua bạn :|

Tất nhiên 90% là vì lợi nhuận , 5% là nâng cao trình độ , 5% là đam mê và kiếm fame ( đơn giản như 1 số h/s đang học THPT hay THCS hiện giờ , khoe với bạn bè là tao là administrator của 1 webgame kể cũng oai , và trong clbgamesvn này thành phần như thế ko thiếu :| )
Tiếp là tôi dám đảm bảo với bạn rằng 95% source free mà các bạn có được là hoàn toàn bị leak ra ( nếu không phải do chủ nhân share ) , còn nếu do chủ nhân nó share thì sản phẩm sẽ thuộc 10% nâng cao trình độ và đam mê trên

Tôi lấy ví dụ là bản ogame private

Vào năm 2k5 hay 2k4 gì đó , server của ogame bị xâm nhập , và nó đã leak được bản ogame v1.1 ra ngoài
Bản đó được người share gọi là xnova .
Từ bản xnova đó của đức , 1 số người đã tự code lên các bản ogame khác nhưng không mấy thành công , các project cũng bị suy sụp nhanh chóng , vì trên trường quốc tế , họ hiểu rằng ko thể cạnh tranh đc với ogame
Sau đó thì có 1 team gọi là xtremegames.com.ar , tiền thân của xgproyect , dựa theo code xnova để làm nên 1 bản ogame , gọi là xgp ( bản này theo tôi biết là stable và famous nhất trong giới ogame clone )
2moons và xnova revolution đều dựa theo xgp để phát triển lên cả

Cái tôi muốn nói ở đây là các bạn đang tốn thời gian vô ích vào ogame , các bạn phải hiểu rõ về nó thì mới có thể phát triển nó lên được

P/s : Bài viết chỉ hướng tới người nào muốn mở server ogame private , nếu bạn không thuộc những người đó , bạn có thể coi như là tôi đang nói nhảm :)

Nếu các bạn còn được gia đình nuôi thì chuyện suy nghĩ share to be shared more thì chả có gì lạ , nhưng khi các bạn không có phụ cấp , thì share sản phẩm của mình chính là mình tự giết mình :| , và nếu như bạn có đối thủ trong kinh doanh sản phẩm , bạn đều phải tìm cách triệt hạ nó " như tôi bây giờ chẳng hạn "

Mình ko đồng tình với bạn ở những quan điểm này. Đã là nơi chia sẻ, là mã nguồn mở thì người ta có quyền chia sẻ. Tất nhiên có những người vẫn muốn giữ miếng vì lợi nhuận hoặc mục đích riêng, nhưng cũng có những người họ sống theo kiểu cống hiến, không đòi hỏi mà chỉ chia sẻ. Nói như bạn thì hơi mang nặng tính đồng tiền và cái tôi cá nhân quá. Tất nhiên bạn có quyền nghĩ theo cách của bạn, nhưng cũng ko nên đánh giá cách nghĩ của người khác nếu họ muốn chia sẻ hết mà ko lấy lại gì cho mình.

Bạn nói cái câu "ko biết bạn khue đã học đại học chưa mà nói..." mình thấy nặng lời quá đấy. Mình học BKHN và hiện đã ra trường 2 năm, mình nói luôn là mình vào đây tìm webgame đơn giản là muốn tạo 1 sân chơi cho các thành viên trên website của mình. Hiện tại site mình có hơn 14.000 thành viên, và toàn những người máu chơi game. Còn cái Xnova này, thấy hay thì cài cho mem chơi thôi, cũng chẳng có suy nghĩ gì là nó của ai hay ai phát triển cả. Và mình cũng rất cảm ơn những bạn có trình đồ về game ở đây đã share code webgame để mọi người được mở mang đầu óc.

Mình cũng tham gia 1 cộng động khác, đó là discuzviet.net. Bạn hãy vào đó để xem dân công nghệ họ sống và chia sẻ với nhau ra sao. Có những người rất có tiếng như Saokim bên TTYB, hoặc TuanTV, Kyehani, contruong_it..vv, họ có những code lấy của TQ và dịch chỉnh sửa, cũng có những code do họ tự viết ra và chia sẻ miễn phí, ko hề đòi hỏi hay suy nghĩ gì tới việc lợi ích cá nhân.

Cá nhân mình nghĩ rằng, mỗi người có 1 cách nghĩ và 1 cách chia sẻ khác nhau. Bạn thích chia sẻ free hay không đấy là việc và quyền tự do cá nhân của bạn, nhưng mình nghĩ bạn cũng ko nên ý kiến với những người thích chia sẻ free và sống cống hiến như bạn khue hoặc 1 vài bạn khác ở đây.

Mình hoàn toàn ủng hộ bạn khue, đôi khi làm vất vả rồi share ra, ko phải vì lợi nhuận, cũng chẳng phải vì cái tiếng, mà đơn giản là mình cảm thấy vui và hạnh phúc khi mọi người sử dụng sản phẩm mà mình cất công làm ra. Mình nghĩ đơn giản vậy thôi ^^

Chỉ là chút ý kiến cá nhân, có gì không phải mong bạn setsuna bỏ qua nhé :)

ZzHellAngelzZ
31-08-11, 06:54 PM
ai chỉ e cách cài với
híx chẳng bík cài gì cả

skriptank
31-08-11, 07:04 PM
bạn đọc kỹ những hướng dẫn đã đc post trong top này sẽ cài đc

Mi$$_$p@m
25-12-11, 01:27 PM
Có ai cho xin bản mới nhất của webgame này với. Không nhớ nổi là đã download code ở trang nào nữa

skriptank
25-12-11, 07:52 PM
há há, đang định tìm lại bài này thì nó lại lên top :))

Mi$$_$p@m
25-12-11, 08:43 PM
Có link download bản mới nhất không? Load về việt hóa lại. Tìm site trên google thì không vô được.:(

thmodz
06-05-13, 05:24 PM
ai có link mới share nhé ! link cũ del rùi

skriptank
08-05-13, 07:19 PM
Bản mới nhất là bản 5.9, đây là bản gốc của nhà sản xuất đưa ra

- FIX: Bug norium production with commander
- FIX: Fix of fix Research time
- FIX: Recycler errors
- FIX: Fields with buildings added by Admin or Bonus Pack
- FIX: Galaxy, System and Planet error position on register with new universe
- FIX: Send Messages To Yourself by Giogio
- FIX: Fleettrader
- MOD: : CreateOnePlanetRecord Function optimized
- MOD: ShowAccountEditorPage.php code optimized

Mi$$_$p@m
08-05-13, 07:25 PM
Bản mới nhất là bản 5.9, đây là bản gốc của nhà sản xuất đưa ra

- FIX: Bug norium production with commander
- FIX: Fix of fix Research time
- FIX: Recycler errors
- FIX: Fields with buildings added by Admin or Bonus Pack
- FIX: Galaxy, System and Planet error position on register with new universe
- FIX: Send Messages To Yourself by Giogio
- FIX: Fleettrader
- MOD: : CreateOnePlanetRecord Function optimized
- MOD: ShowAccountEditorPage.php code optimized
Để về coi thử xem thế nào. ^^ Tks bạn. Link khó download quá. Hix. Ai tốt up giùm link khác đi

matusk24
11-12-15, 10:26 PM
hey link xnova revolution 5.1 i deleted, pls reupload

skriptank
12-12-15, 07:07 AM
hey link xnova revolution 5.1 i deleted, pls reupload

This is last version, 6.0,