PDA

View Full Version : Bạn nào cài JX trên win 7 giúp mình với :-s

Kenizzle
10-08-11, 04:30 PM
Trước giờ mình toàn cài trên XP thì bt, không có chuyện gì, nhưng mà dạo này nó cứ hay bị cái lỗi "X state occur" của S3Relay.exe
hỏi anh Hoà thì bảo là phải cài lại win :-s
mấy lần bị như thế rồi
xong cũng vì mấy việc nên chuyển sang win 7 luôn
nhưng có một điều là cài SQL 2000 xong không thể Start được service từ SQL Service Manager
lần trc nhìn thấy tay to nào cài JX trên win7 rồi mà quên mất
giúp mình với..

cauam.tapiu
10-08-11, 06:21 PM
kệ nó đi bạn :P
không sao hết đâu
muốn mở thì tắt cái đó đi rồi run lại = run as admin
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tay mình bé tí ah :P

westermost
10-08-11, 06:38 PM
Không nhất thiết phải cài SQL 2000 mới chạy dc VL, bạn có thể sử dụng SQL 2005,2008 vẫn chạy ok

cauam.tapiu
10-08-11, 06:41 PM
Không nhất thiết phải cài SQL 2000 mới chạy dc VL, bạn có thể sử dụng SQL 2005,2008 vẫn chạy ok
nó có chạy DB của sql 2k không vậy bác :(

Kenizzle
10-08-11, 07:20 PM
mình thử cài bằng 2k5 nhưng mà vẫn báo lỗi Connect DB :-s

cauam.tapiu
10-08-11, 07:51 PM
mình thử cài bằng 2k5 nhưng mà vẫn báo lỗi Connect DB :-s

2k5 không chạy dc DB 2k
. :gach:

conan9x
10-08-11, 08:00 PM
cauam.tapiu bạn cài JX trên Win 7. cho mình hỏi máy của bạn Ram mấy gb vậy.

cauam.tapiu
10-08-11, 08:09 PM
cauam.tapiu bạn cài JX trên Win 7. cho mình hỏi máy của bạn Ram mấy gb vậy.
1 thanh corsair 2GB bạn ah
chip mình là con E5200 :D

Kenizzle
10-08-11, 08:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình cài SQL 2000 nó bị dư lày thì làm nào giờ :-s

cauam.tapiu
10-08-11, 08:22 PM
dùng bản này nè bác :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kenizzle
10-08-11, 08:53 PM
lúc vào Enterprise Manager nó vẫn bị vậy mới đau chứ :-s

-Mr.Tom-
10-08-11, 09:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cauam.tapiu
11-08-11, 06:09 AM
chài
vẫn chưa làm dc ah :D
cho mình xin tấm ảnh máy bạn đi
tiếp theo thì
have fun !!!

Kenizzle
11-08-11, 08:40 AM
mình cũng làm như bạn rồi
nhưng mà vào Enterprise Manager thì không Open Table được :))
cài lại win cái ;)
bây giờ ngon rồi :))