PDA

View Full Version : Hỏi về vấn đề lưu thông tin thông qua cách tạo bảng TSBD0.3

f-fantasy
04-08-11, 08:55 AM
Mình gặp vấn đề thế này : Chức năng của con NPC Xếp Hạng đó, mình nhấn vào nó rồi chọn cập nhật thông tin, nếu mình chưa bao giờ cập nhật thông tin thì nó sẽ tạo 1 cái Table mới trong file dulieu\listxephang.lua cho nhân vật của mình, rồi sau đó nếu nhân vật của mình có thay đổi ví dụ như level , phúc duyên, danh vọng, mình quay về con npc này nhấn vào cập nhật thông tin (lần thứ nhất) thì có chuyện xảy ra là các thông tin mới của nhân vật không được cập nhật vào dulieu\listxephang.lua , phải nhấn vào cập nhật thông tin THÊM 1 LẦN NỮA thì lúc này các thông tin mới về nhân vật của mình mới được lưu lại vào file dulieu\listxephang.lua

Mình muốn hỏi các bạn làm sao để ngay lần đầu tiên là nó có thể cập nhật thông tin cho nhan vật của mình chứ cứ phải nhấn 2 lần thế này thì không ổn, và đó cũng chính là cái lỗi của chức năng lãnh địa, nó cũng phải nâng cấp 2 lần mới lên 1 cấp :(

Mình mới tiếp xúc với vấn đề bảng được 1 ngày nên ko thông thạo cho lắm, mong bạn nào có kiinh nghiệm về cái này giúp mình.

Xin Cám Ơn Trước !