PDA

View Full Version : Video come back!

thecong
01-08-11, 08:06 PM
Đây các bạn xem đi rùi xem thử có tác dụng gì ko, chỉ được cái vòng sáng là tự sướng thôi còn lại thì ngỏm củ tỏi, vì ko đồng bộ được client và server, nếu may ra unpack được các file setting của tân kiếm hiệp thì dùng được nhưng vẫn đề là ko biết nó dùng nền nào để dev

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jangminh254
01-08-11, 08:20 PM
cái đó bạn xài server j thế bạn

thecong
01-08-11, 08:21 PM

quangken
01-08-11, 08:21 PM
bó tay......... ôg quay = gì mà lag thế

quangken
01-08-11, 08:22 PM
Hàng tự sướng ;)) tem tem \m/ ;))

jangminh254
01-08-11, 08:23 PM
bác xài server gì thế ko phải server của jxvietnam đúng hok

Mr.Phát
01-08-11, 08:24 PM
èo quay = đt hay jì mà nge cả tiếng ngoài + click chuột thế ~~!

thecong
01-08-11, 08:27 PM
Quay bằng Camtasia Studio 6 nhưng quên ko tắt âm nên nó ghi lại hết, với cả do chuyển đổi luôn qua youtube nên nó mờ quá

jangminh254
01-08-11, 08:28 PM
bác xài server gì thế ko phải server của jxvietnam đúng hok ? sao mình hỏi mà hok trả lời dùm mình

ChemChem
01-08-11, 08:29 PM

thaihoa91
01-08-11, 08:29 PM

Edward_Newgate
01-08-11, 08:38 PM
Bác quay kiểu gì mà thu nhỏ rồi lại phóng to thế
Kết cái kiểu ý :)
Quay như thế nhìn nó mới pro :)

ph4mduc4n
01-08-11, 08:38 PM
đúng hàng của TKH rồi, vì 2 cái số danh vọng + phúc duyên kia nó cứ nhảy tưng tưng mà ^^

quangken
01-08-11, 08:41 PM
Phúc duyên và Danh Vọng Nhảy Nhót linh tinh kìa ;)) hàng TKH

thecong
01-08-11, 08:47 PM

Ông tải cái path của nó về copy đè vào client nhé, rùi sửa lại port trong config

rùi tiếp theo hex cái game.exe để nó load cái file khác với cái tên serverlist đi, cái này chắc biết chứ gì đấy thế thôi, nhưng server và client ko hợp nhau tự sướng được cái vòng sáng ý thôi

server thì tôi dùng thái sơn bắc đầu 3.0 kết hợp với cái jx49 là chạy ok

quydu1989
01-08-11, 09:02 PM

nhoxmap_b7
01-08-11, 09:04 PM
Ông tải cái path của nó về copy đè vào client nhé, rùi sửa lại port trong config

rùi tiếp theo hex cái game.exe để nó load cái file khác với cái tên serverlist đi, cái này chắc biết chứ gì đấy thế thôi, nhưng server và client ko hợp nhau tự sướng được cái vòng sáng ý thôi

server thì tôi dùng thái sơn bắc đầu 3.0 kết hợp với cái jx49 là chạy ok

cho mình hỏi hex cái gì trong game.êxe vậy bạn

thecong
01-08-11, 09:07 PM
Vừa nãy định kết hợp jx49 với awjx kết cục là chỉ được đến chỗ chọn nhân vật ko log được vào game, chắc client này chỉ load trên nền jx cũ thôi, nhưng cũng lạ, awjx thì mới full chức năng như tkh đang on chứ nhỉ?, bjo chỉ cần load được cái game cái corelclient cái engine là ngon rùi

thecong
01-08-11, 09:12 PM
cho mình hỏi hex cái gì trong game.êxe vậy bạn

Hex cái serverlist thành cái khác............................

quydu1989
02-08-11, 05:03 AM
Thế công ông có yahoo ko để lại có gi tui nhắn tin qua thank............

thecong
02-08-11, 08:26 AM
Vấn đề ở server ko đồng bộ với client, dùng server nền jx cũ thì kết nối vào game được nhưng chắc phương thức truyền gói pack khác nhau, còn dùng awjx thì chỉ được dến chỗ nhập tài khoản và mật khẩu, còn nếu dùng game.exe của awjx thì đến được chỗ chọn nhân vật,

nản toàn tập đếch nghiên cứu nữa

jxonline94
02-08-11, 09:06 AM
Gần đến đích rồi :( Ráng xíu nữa đi bạn :D

Mà sao trong clip bạn đổi cột AU thành 1 lại ra đồ HK thế :-??

thecong
02-08-11, 09:13 AM
Oạch, do cái corelclient và cái game.exe nó load mà, nếu cột au=1 thì là đồ hoàng kim

ferari
02-08-11, 09:14 AM
Cứ từ từ đừng nản chí \m/

truong90
02-08-11, 10:45 AM
Các Bác cho em hỏi là làm thế nào để có cái dòng kích hoạt các items của set HK như video trên thế? VD như là cái dây chuyền AB đó.

ph4mduc4n
02-08-11, 12:49 PM
Chủ pic cho hỏi là vào đc rồi, tạo đc nv rồi, đăng nhập vào nó cứ báo là <<Tan Kiem Hiep>>, out ra vào lại thì vào đc map nhưng đơ luôn ko hiển thị map mà đơ ngay ở cái hình nền ấy, như kiểu bị lỗi khai báo Maps.pak ấy, sửa đủ kiểu ko xong nữa :(

SaoThaiBinh72
02-08-11, 12:51 PM
@thecong: skill rồng :)
@All : Ai test đi, 9x cái bang .

thecong
02-08-11, 01:38 PM
Chủ pic cho hỏi là vào đc rồi, tạo đc nv rồi, đăng nhập vào nó cứ báo là <<Tan Kiem Hiep>>, out ra vào lại thì vào đc map nhưng đơ luôn ko hiển thị map mà đơ ngay ở cái hình nền ấy, như kiểu bị lỗi khai báo Maps.pak ấy, sửa đủ kiểu ko xong nữa :(

Ko dùng được với awjx đâu, cái này tớ cũng bị y hệt, dùng nền cũ được thôi, ví dụ như là thái sơn bắc đẩu 3.0 ko kết hợp hút hít ý

@stb72: cái này chỉ tự sướng thôi chưa test skill, nhưng thấy hiển thị skill ngon lành lắm, mỗi tội ko đồng bộ với server, có vẻ cấu trúc truyền pack đã khác đi 1 tẹo dẫn đến truyền pack rất chậm

ví dụ: nhấc đồ ra, đeo vào người, nhân vật hiển thị đồ rùi nhưng mà đồ thì chưa đeo vào nhân vật, out ra vào lại mới thấy

chắc thạch long đã đổi chút ít cấu trúc đi rồi, nản lun, chỉ còn nước pro nào hex được

MrKhonNan
02-08-11, 02:49 PM

phamngochai2
02-08-11, 03:11 PM
có thể hướng dẫn cách làm không thecong ??

Net42.Vampires
02-08-11, 03:42 PM
@ bác công : bác test trên sv awjx + client kingsoft chưa bác , gần đến đích rồi cố gắng lên đồng chí

DNTmaster
02-08-11, 03:59 PM
Một câu góp ý đơn giản thôi:
Việc ông làm là bất khả thi :)

Nói sơ qua lý do nhé:
Giao thức ở TKH đã dc xây đựng lại tức ở Client + Server TKH hoàn toàn khác cái đang dùng. ở TKH họ đã setup vào các thành phần như gói giao thức Packet lên xuống ngựa, cơ chế load item. nhưng thứ này ở Server đều phải có.
Nếu lấy Client của TKH kết nối vào Server cũ thì khác nào là đem râu ông này cắm cằm bà kia. làm sao mà có thể load dc như TKH ???

benop001
02-08-11, 05:00 PM
Một câu góp ý đơn giản thôi:
Việc ông làm là bất khả thi :)

Nói sơ qua lý do nhé:
Giao thức ở TKH đã dc xây đựng lại tức ở Client + Server TKH hoàn toàn khác cái đang dùng. ở TKH họ đã setup vào các thành phần như gói giao thức Packet lên xuống ngựa, cơ chế load item. nhưng thứ này ở Server đều phải có.
Nếu lấy Client của TKH kết nối vào Server cũ thì khác nào là đem râu ông này cắm cằm bà kia. làm sao mà có thể load dc như TKH ???

cho hỏi 1 câu ngoài lề nhá pác DNT ỡ Bình tân khu nào dzị ^^

ph4mduc4n
03-08-11, 02:10 PM
Mấy bạn cho hỏi lỗi khi log vào game cứ chạy mãi dòng chữ "Đang đăng nhập vào game" là sao ? sửa lỗi đó kiểu gì vậy ?

thaihoa91
03-08-11, 02:57 PM
Mấy bạn cho hỏi lỗi khi log vào game cứ chạy mãi dòng chữ "Đang đăng nhập vào game" là sao ? sửa lỗi đó kiểu gì vậy ?

Điều này có thể nói là giao thức connect giữa Server và Client khác nhau nên ko connect dc và bị đứng đơ ngay đó !

SOURCECODE
05-08-11, 09:36 AM
Cái này được 1 nữa. Bới vậy tui mới nói là tl không viết ở sỏuce kingmax. Mà viết sỏuce build dc cã sẻver lẫn client.Cái này lần trước có làm.Nhưng bị như client VNG. Nay chủ topic làm dc.Là 1 điều đáng mừng.
Hãy dữ lại cái client của tkh cũ. Để khi tl update lên sẽ còn có cái mà dùng

thecong
05-08-11, 09:45 AM
Cái này được 1 nữa. Bới vậy tui mới nói là tl không viết ở sỏuce kingmax. Mà viết sỏuce build dc cã sẻver lẫn client.Cái này lần trước có làm.Nhưng bị như client VNG. Nay chủ topic làm dc.Là 1 điều đáng mừng.
Hãy dữ lại cái client của tkh cũ. Để khi tl update lên sẽ còn có cái mà dùng

client của TKH có những pack có lẽ là điểu khiển server và các pack khác, nên nếu pro nào hex ko cho gửi mấy cái pack này thì dùng được ===> vô vọng vì cái này là điều ko thể

saochinquankha
05-08-11, 09:45 AM
anh hoà ê, anh fix giùm cái lỗi không khí của item ô kim bên server hút hít cái, chủ thớt hok giải quyết

Van_Kiem_Nhat
05-08-11, 06:20 PM
thecong ơi..tui lấy cái sv của jxvietnam comeback ..như ông nhưg hok đc ...làm sao zây? xin chỉ giáo

thecong
05-08-11, 06:32 PM
thecong ơi..tui lấy cái sv của jxvietnam comeback ..như ông nhưg hok đc ...làm sao zây? xin chỉ giáo

Chơi được đâu mà chỉ làm gì vì cái cấu trúc đã bị thay đổi nhìu

Van_Kiem_Nhat
05-08-11, 06:37 PM
èo zậy là chưa đc ah..sao the cong làm đc đó

thecong
05-08-11, 06:41 PM
thì dùng được mỗi cái vòng sáng còn lại có dùng được cái gì nữa đâu, nói chung là vô dụng

datvt123
05-08-11, 08:13 PM
video chỉ mang tính chất tự kỉ và tự sướn :))

thecong
05-08-11, 08:17 PM
video chỉ mang tính chất tự kỉ và tự sướn :))

Chuẩn ko cần chỉnh :)):)):)):))

Van_Kiem_Nhat
05-08-11, 08:39 PM
ứơc gì đc cái vòng .chạy như TKH hehe ^^ chac ngon chắc ngon lắm.sao bọn kia làm dc nhỉ

thecong
05-08-11, 08:51 PM
ứơc gì đc cái vòng .chạy như TKH hehe ^^ chac ngon chắc ngon lắm.sao bọn kia làm dc nhỉ

Bọn tân kiếm hiệp á, vì nó có source và nó biết code thêm là có thôi, còn mình ko biết thì đi ăn trộm được của nó là có, nhưng mà cũng khó, phải dạng như bọn Anonymous thì tân kiếm hiệp cũng bó chiếu

Van_Kiem_Nhat
05-08-11, 08:56 PM
phải chi a e mình wen ai bên đó hay VNG mua trộm cái source về..việt hóa cũng đỡ..hjcc..Lúc trước hoc C ++ ông thầy dạy code viền sáng chạy quanh hình chữ nhật...mà giờ wen mất tui...hjcc..

khoamamktvn
05-08-11, 09:06 PM
Có không đó :))
Nguy hiểm........

SaoThaiBinh72
05-08-11, 09:08 PM
phải chi a e mình wen ai bên đó hay VNG mua trộm cái source về..việt hóa cũng đỡ..hjcc..Lúc trước hoc C ++ ông thầy dạy code viền sáng chạy quanh hình chữ nhật...mà giờ wen mất tui...hjcc..

Tôi còn học viền sáng chạy quang hình ziz zắc kìa bạn ơi.

thecong
05-08-11, 09:34 PM
Tôi còn học viền sáng chạy quang hình ziz zắc kìa bạn ơi.

Làm thử phát đại ka, các đại ka toàn nói nhảm thế

khoamamktvn
05-08-11, 09:36 PM
Từ ngày xuất hiện 1 "huyền thoại" thì chuyện clone nick tự nhiên nổ rộ lên thế nhỉ :-?