PDA

View Full Version : zGuard v1.x Official Edition

master.
31-07-11, 09:56 AM
Project Name: zGuard Official Edition

Current Version: 1.2
License: Freeware
Language: Vietnamese
API: zGuard
Blacklist: 58
Last Updated: 09-08-2011

Tính năng chính:
- Chưa có gì nổi bật.

Download:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bugs:
- Nhiều không kể được.

Guide Hook:
- Những bạn nào không biết hook bằng ollydbg hãy dùng HookEngine (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- B1: Ở Main.exe: các bạn chọn đường dẫn main.exe muốn hook dll
- B2: Ở DLL: Chọn dll zGuard.dll
- B3: Tick vào ô API và điền là zGuard
- B4: Nhấn Finish!

Note:
- Phải pack main bằng mọi thủ đoạn để tránh bị bypass ;))
- Bạn nào không biết pack thì send main về email mình pack cho :)

Donate:
- Ai hảo tâm donate mình vài cành để ăn sáng nhé ^^ :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhanhnd
31-07-11, 10:16 AM
thanks ban da shell .. hehe llan dau tien dc boc tem lai dung cai dang mong vui qua vui qua
thanks master nhieu

godhoang
31-07-11, 10:21 AM
ông packed main.exe bằng themida hay sao :(
Tui thấy packed vậy vẫn bị bypass và nhất là antivirus detect...
Đúng vậy không ?

anhanhnd
31-07-11, 10:25 AM
Goghoang dang noi????? ông packed main.exe bằng themida hay sao????
la sao? ko do dang ranh manh gi cai?????????????? la gi co cai main nao bi antivirus detect.. (chi co cai antihack cua pingof moi bi thui chu) 1.39 cua ban hinh nhu cung dang dung cai nay ma?

Sao các ban ko packer bang eXPressor_v1.7.0.1_Cracked

nhactre8x
31-07-11, 10:26 AM
pack bằng themida thì thà ko pack còn hơn .:(
tại vì đa số toàn sài Kas với AVG là bị thịt hếtb-(

master.
31-07-11, 10:31 AM
ông packed main.exe bằng themida hay sao :(
Tui thấy packed vậy vẫn bị bypass và nhất là antivirus detect...
Đúng vậy không ?

Mình không dùng mấy phần mềm cao siêu như bạn nói để pack đâi :| mà cứ hỏi anhanhhd thì biết , main mình pack hoàn toàn hok bị kill, có dll là mình pack = tool khác nên mới bị kill thoai.

anhanhnd
31-07-11, 10:41 AM
Mình không dùng mấy phần mềm cao siêu như bạn nói để pack đâi :| mà cứ hỏi anhanhhd thì biết , main mình pack hoàn toàn hok bị kill, có dll là mình pack = tool khác nên mới bị kill thoai.

Chuẩn ko cần chỉnh ^^

Chỉ cần thêm ZGuard chay đc trên may tinh đã bị nhiễm 1 số viủrt "điển hình là autorun.."
vì máy tính mà bị nhiễm viủrt rùi thì tuong duong voi main ko the khoi dong.

bản zGuard nay van bi ( máy tính mà bị nhiễm viủrt rùi thì tuong duong voi main ko the khoi dong.)
sorry ^^ dung là được voi lại đòi tiên, con người đúng là tham lam thật,

ngocanh87
31-07-11, 11:08 AM
Vậy client đown về có cần chạy thêm phần mềm nào nữa không. Nếu pack main thì nên dùng chương trình nào bạn

godhoang
31-07-11, 12:05 PM
tks master, ông bạn đọc mail đi nha !!!!
Hook pinkof và cả zguard = hook engine nó bị don't send....

Mr.Hau
31-07-11, 12:47 PM
her chẳng biết nó phát hiện cái gì là hack,máy vừa khởi động nên chưa chạy gì,hook thử thì báo phát hiện chương trình gian lận là cái nào nhỉ ^^ ,đang tìm cái gian lận mà chưa ra :D . À hoá ra là cái firefox,detect cả nó nữa cơ à

master.
31-07-11, 12:52 PM
her chẳng biết nó phát hiện cái gì là hack,máy vừa khởi động nên chưa chạy gì,hook thử thì báo phát hiện chương trình gian lận là cái nào nhỉ ^^ ,đang tìm cái gian lận mà chưa ra :D . À hoá ra là cái firefox,detect cả nó nữa cơ à

Firefox làm gì có bị , đấy là do khi mới vào lần đâu tiên , anti hack scan qua , bạn vào lại lần nữa là hết bị ngay ấy mà ;))

anhanhnd
31-07-11, 01:13 PM

bi la dung rui hook engine bang nay chi hook dc 1 tooks anti thui muon hook them dung olly nhe ma cai main cau dang dung cung hooks thêm 2 anti khac vao co ma??? hinh nhu minh ko biet dung hook engine thi phai

anhanhnd
31-07-11, 01:14 PM
Firefox làm gì có bị , đấy là do khi mới vào lần đâu tiên , anti hack scan qua , bạn vào lại lần nữa là hết bị ngay ấy mà ;))

cai nay chuan day Master oi

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Hau Xem bài viết
her chẳng biết nó phát hiện cái gì là hack,máy vừa khởi động nên chưa chạy gì,hook thử thì báo phát hiện chương trình gian lận là cái nào nhỉ ^^ ,đang tìm cái gian lận mà chưa ra . À hoá ra là cái firefox,detect cả nó nữa cơ à

master.
31-07-11, 05:20 PM
cai nay chuan day Master oi

her chẳng biết nó phát hiện cái gì là hack,máy vừa khởi động nên chưa chạy gì,hook thử thì báo phát hiện chương trình gian lận là cái nào nhỉ ^^ ,đang tìm cái gian lận mà chưa ra . À hoá ra là cái firefox,detect cả nó nữa cơ à

Vậy mình sẽ fix ở version sau , mà bạn dùng firefox ver bao nhiêu vậy , minh dùng firefox 5 có bị gì đâu.

sieucuoivnn
31-07-11, 05:58 PM

Cứ ollydbg mà chiến thôi bạn :) Hook thêm 1 DLL chắc chỉ mất 5 phút là nhiều rồi còn hơn dùng mấy soft hook toàn thấy báo lỗi thôi. Hôm nọ được bác mattroilan chỉ giáo cho mấy chiêu bây giờ hook ngon rồi /:)

Learning
31-07-11, 06:05 PM
Cứ ollydbg mà chiến thôi bạn :) Hook thêm 1 DLL chắc chỉ mất 5 phút là nhiều rồi còn hơn dùng mấy soft hook toàn thấy báo lỗi thôi. Hôm nọ được bác mattroilan chỉ giáo cho mấy chiêu bây giờ hook ngon rồi /:)
cho mình xin cái yahoo mình hỏi phát "sieucuoivnn" ơi

renoxp
01-08-11, 10:16 AM
Thường hook = tool thì cẩn thận, đôi khi không add 1 lần 2-3 dll được, do vậy dễ gây ra lỗi dont send.

anhanhnd
02-08-11, 10:28 AM
sửa duoc loi chua Master oi...........

X-trap
02-08-11, 05:25 PM
Nhờ anh em clbgame test hộ cái main : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xem chất lượng Xtrap ra sao ;))
Nếu thấy tốt mình sẽ public cho các bạn

mrvu058
02-08-11, 11:10 PM
public đi a x-trap ơi :P~>................. :D

itatknic
03-08-11, 11:15 AM
Nhờ anh em clbgame test hộ cái main : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xem chất lượng Xtrap ra sao ;))
Nếu thấy tốt mình sẽ public cho các bạn
Anti khá tốt .
Mà cho hỏi sao mình tìm ra đc verion và serial mà vào game lại ko nhìn thấy server nhỉ

master.
03-08-11, 03:47 PM
sửa duoc loi chua Master oi...........

Lỗi gì hả bạn , nếu là lỗi autorun thì tạm thời mình chưa fix được, vì lỗi này còn liên quan đến 1 số chức năng của antihack , nếu muốn fix chắc phải bỏ chức năng này đi :(

ngocanh87
03-08-11, 04:26 PM
Dùng cái này khi down mu về thì Client có cần cài thêm gì mới vào mu không bạn

master.
03-08-11, 04:34 PM
Dùng cái này khi down mu về thì Client có cần cài thêm gì mới vào mu không bạn

Nếu bạn dùng windows 7 thì hok cần cài gì cả, nếu các windows khác thì bạn phải cài .Net Framework 3.5 SP1 tuy nhiên thì đa số hiện nay các máy quán net điều đã cài sẵm.

anhanhnd
03-08-11, 05:18 PM

bi cai loi nay ma master, may tinh ko he chay cai gi , khi bat len no luon bao phat hien gian lan,,,,, +++ khi choi game ma bat yahoo, web, xem phim,,, noi chung la lam các công việc khác thì 90 % la bị dis khỏi game + thong báo Gian lận.

master.
07-08-11, 09:40 PM

bi cai loi nay ma master, may tinh ko he chay cai gi , khi bat len no luon bao phat hien gian lan,,,,, +++ khi choi game ma bat yahoo, web, xem phim,,, noi chung la lam các công việc khác thì 90 % la bị dis khỏi game + thong báo Gian lận.

Hiện tại mình đang bận, mình sẽ khắc phục lỗi này ở phiên bản sau. tiện thể thử nghiệm luôn 1 số tính năng mới ;))

anhanhnd
07-08-11, 10:15 PM
hi ^^ mình sẽ khắc phục lỗi này ở phiên bản sau. tiện thể thử nghiệm luôn 1 số tính năng mới

mong chờ bản cap nhat cau ban .

garllado
07-08-11, 11:50 PM
có thể build lại k cần Net.Framework 3.5 k zj mấy huynh? phải cài Net.Framework 3.5 thì nhiều mem nó không bít cài>"<

master.
09-08-11, 08:17 PM
Updated..............................

anhanhnd
10-08-11, 11:21 AM
có update phiên bản sửa lỗi rùi hả bạn ...^^ thanks you nhiều.

master.
10-08-11, 09:52 PM
có update phiên bản sửa lỗi rùi hả bạn ...^^ thanks you nhiều.

Mình kiểm tra rồi, nó chỉ xung đột với idm thôi, còn firefox và ym thì hok bị.