PDA

View Full Version : Server TSBD 0.3 update kết hợp Server hút hít !

Trang : 1 2 3 [4] 5

hienquan
05-08-11, 07:52 AM
Davittuan oi cho minh hoi nếu muốn thêm item cua sever nguòi khác vào thì chép những phần gì của sever đó vậy?

davidtuan25
05-08-11, 08:01 AM
Spr , Settings ? Mà đôi khi spr đó có rồi thì chỉ Add vào thôi !
VD : Mún add áo
Thì vào Settings/item/armon.txt bên sv mún copy kéo đến file có tên muốn copy - copy nguyên cái dòng đó rồi vào Settings/item/armon.txt bên sv mình kéo xuống dưới cùng paste vào ! rồi vào armonres.txt khai báo rés ! zậy đóa , nếu bị C++ thì
loại bỏ 1 trang bị áo nào đó rồi paste lên =.= ( mất 1 trang bị , đc 1 trang bị mới )

hienquan
05-08-11, 08:21 AM
chưa làm được nhưng cũng thanks trước nhé.cảm ơn bạn

khoctinhmhs
05-08-11, 08:27 AM
Hjx ở nét sao fix mà anh bảo ko đc
Ngồi từ 6h chiều tới 4h sáng hôm qua, fix đủ mọi cách, kể cả ghost cài lại .....

saochinquankha
05-08-11, 09:24 AM
Cho xin tấm hình thư mục npcres trong client/spr của bạn
Đây bạn ơi, coi fix giùm mình :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái client của em tên JXserver nha bạn :D

khoctinhmhs
05-08-11, 09:29 AM
davidtuan25 đâu oài, help teamview giùm anh tý ui

cauam.tapiu
05-08-11, 09:48 AM
op của mình thì không có tiếng việt , vô danh mang vào là dis :(

saochinquankha
05-08-11, 09:53 AM
Fix lỗi ô kim giùm mình với các bạn ơi, hix

jxvietnam
05-08-11, 10:03 AM
Fix lỗi ô kim giùm mình với các bạn ơi, hix
CHẠY SERVER TRÊN MÁY ẢO ÀH ?
30 charr

heroboydn
05-08-11, 10:06 AM
CHẠY SERVER TRÊN MÁY ẢO ÀH ?
30 charr

cậu xem sửa lỗi này giúp mình tý. Mình ép đồ trong lãnh đĩa tất cả các phòng điều hoạt động tốt chỉ có phòng rèn là ko hoạt động cũng ko hiện thông báo j lun dù minh có đủ nguyên liệu và phòng rèn đã cấp 5. cậu fix lỗi giùm chứ ko có vũ khi HK or BK thì đánh chán lắm. Mình đã thử ở cả 3 lãnh địa phòng rèn điều ko hoạt động

saochinquankha
05-08-11, 10:09 AM
đúng rồi bạn. mình chạy trên máy ảo, vậy vấn đề là gì thế

heroboydn
05-08-11, 11:09 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JXVIETNAM cậu xem fix lỗi này hộ mình cái trong clip mình ko ép được bỗng định khải dù có đủ nguyên liệu phòng rèn cấp 5. Minh đã thử ở cả 3 lãnh địa điều ko được. Chỉ có phòng rèn là ko hoạt động còn các phòng khác vẫn bình thường. Cậu xem fix giúp mình chứ ko có vũ khí đánh chán lắm. Thank
Còn đây là SCRIP của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kyo4000
05-08-11, 11:49 AM
Bó tay òi, làm đi làm lại hoài mà ko nói chuyện NPC đc + máu = 0, cảm tưởng script chưa chạy thì phải. Server khi khởi động xong nó xuất ra như thế này hay khác vậy mấy bạn ?

saochinquankha
05-08-11, 11:52 AM
Bó tay òi, làm đi làm lại hoài mà ko nói chuyện NPC đc + máu = 0, cảm tưởng script chưa chạy thì phải. Server khi khởi động xong nó xuất ra như thế này hay khác vậy mấy bạn ?
Ông thêm bớt gì vào rồi phải không, nếu server cài nguyên seal thì không có dòng công kích vật lý gần xa đó đâu. Bạn Jx Vietnam chỉ giùm mình các hiện đồ ô kim khi chạy server máy ảo với.

jxvietnam
05-08-11, 12:45 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi này thì bạn xoá server ở ổ đĩa đang cài đặt đi, sau đó giải nén server chuyển sang ổ đĩa khác là đc. Ví dụ như server đang cài ở ổ D thì chuyển qua ổ E.

Ông thêm bớt gì vào rồi phải không, nếu server cài nguyên seal thì không có dòng công kích vật lý gần xa đó đâu. Bạn Jx Vietnam chỉ giùm mình các hiện đồ ô kim khi chạy server máy ảo với.

Cài font cho win 7 đi, tham khảo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
không đc nữa thì pó tay

Mọi người down thêm file này nữa để fix lỗi ko nhìn thấy vk bạch kim + ko ép đc vk cái bang nha :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Giải nén ra : Thư mục setting thì copy vào client và server, thư mục script thì copy vào server. Vậy là ok
p/s : Copy update lần 2 rồi mới copy cái này vào.

@All : Những câu hỏi chạy server trên win 7,máy ảo tui sẽ ko trả lời nữa.

Edward_Newgate
05-08-11, 12:50 PM
Cho hỏi id của 3 skill
Tam Nga Tề Nguyệt
Phi Long Tại Thiên
Thiên Hạ Vô Cẩu
Là gì vậy jxvietnam :(
Mình add toàn bị lỗi 3 skill đó
Tam Nga thì ko ra 3 tia
Hai skill CB kia thì ra 1 đống rồng với bổng :(

jxvietnam
05-08-11, 12:51 PM
Tam nga 323, cb rồng 325, cb bổng 328

lehoang7710
05-08-11, 12:52 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi sao Chiêu cấp 120 sao mình không tăng được vậy bạn.Chẳng có cách nào lên hết

saochinquankha
05-08-11, 01:03 PM
Lỗi này thì bạn xoá server ở ổ đĩa đang cài đặt đi, sau đó giải nén server chuyển sang ổ đĩa khác là đc. Ví dụ như server đang cài ở ổ D thì chuyển qua ổ E.

Cài font cho win 7 đi, tham khảo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
không đc nữa thì pó tay

Mọi người down thêm file này nữa để fix lỗi ko nhìn thấy vk bạch kim + ko ép đc vk cái bang nha :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Giải nén ra : Thư mục setting thì copy vào client và server, thư mục script thì copy vào server. Vậy là ok

@All : Những câu hỏi chạy server trên win 7,máy ảo tui sẽ ko trả lời nữa.
Cảm ơn bạn làm thành công rồi, mình mới làm xong mấy cái đầu, nếu bạn nào thích thì pm mình đưa cho

lehoang7710
05-08-11, 01:11 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi sao Chiêu cấp 120&nbsp; sao mình không tăng được&nbsp; vậy bạn.
-Giúp mình với, mình chơi Võ Đang,

jxvietnam
05-08-11, 01:14 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi sao Chiêu cấp 120&nbsp; sao mình không tăng được&nbsp; vậy bạn.
-Giúp mình với, mình chơi Võ Đang,

mangels
05-08-11, 01:26 PM

JXVIETNAM cậu xem fix lỗi này hộ mình cái trong clip mình ko ép được bỗng định khải dù có đủ nguyên liệu phòng rèn cấp 5. Minh đã thử ở cả 3 lãnh địa điều ko được. Chỉ có phòng rèn là ko hoạt động còn các phòng khác vẫn bình thường. Cậu xem fix giúp mình chứ ko có vũ khí đánh chán lắm. Thank
Còn đây là SCRIP của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn về ba lăng huyện. lại thằng bán nguyên liệu mua "phoi bong", "do pho bong" la ép được hà.

hai07dv
05-08-11, 02:49 PM
^
tắt bớt card mạng đi pro, chỉ để 1 card mạng mà thôi. Nhìn thanh taskbar là biết có 2 card mạng rồi

cám ơn nhiều ...đã vô được rùi

nhưng vẫn bị tình trạng không đối thoại npc được không đánh quái được ...đã làm theo cách chuyển sever qua ổ # cũng không được ( test sever ổ D hay ổ E cũng không được ..)mặc dù gamesever.exe báo thành công ( chưa click vô npc xa phu để khởi động )

sodachanhda
05-08-11, 03:12 PM
Làm gì có chỉ có "Phôi côn" vs "Đồ phổ côn" thui

Van_Kiem_Nhat
05-08-11, 03:26 PM
:D:D xem cái clip cười mún chết...chẳng bít như thế nào lun...

heroboydn
05-08-11, 04:38 PM
bạn về ba lăng huyện. lại thằng bán nguyên liệu mua "phoi bong", "do pho bong" la ép được hà.

Ko ep được mình mới đưa clip lên ép được thì nói làm ji. 2 thư đó ko mua = phuc duyên chứ ở đâu mà ra

jxvietnam
05-08-11, 07:05 PM
Ko ep được mình mới đưa clip lên ép được thì nói làm ji. 2 thư đó ko mua = phuc duyên chứ ở đâu mà ra

ko chịu đọc ở trang chính :|

Edward_Newgate
05-08-11, 08:53 PM
jxvietnam ơi cho hỏi
Mình ko biết là có thay nhầm hay làm gì làm nhầm gì ko
Mà skill 9x giờ ko tăng được
Lúc ấn tăng skill thì nó báo exp kỹ năng 0:9000
Chỉnh thế nào giờ :(
Luyện mãi exp nó vẫn 0:9000

quoctuan2712
05-08-11, 09:13 PM
113.22.135.37

heroboydn
05-08-11, 09:15 PM

ko chịu đọc ở trang chính :|

Cũng như ko bấm vào ép nó bảo bạn thiếu 1 trong 4 thứ nguyên liệu trong khi chẳng thiếu thứ j. Bó tay lun mất nữa ngày ngồi cày phúc duyên mua đồ phổ côn và phôi côn mới cuối cùng công cốc.

onestyle
05-08-11, 09:35 PM
Jxietnam ơi cho mình hỏi chut là mình đang dùng win7 đến phần cài spl 2000 xong thi vào " spl manager service" thi cả 2 ô "sever" và "services" đều không có gì cả. giúp mình sửa được không thank trước

quoctuan2712
05-08-11, 10:02 PM
Jxietnam ơi cho mình hỏi chut là mình đang dùng win7 đến phần cài spl 2000 xong thi vào " spl manager service" thi cả 2 ô "sever" và "services" đều không có gì cả. giúp mình sửa được không thank trước
win 7 1 số máy cài xong nó không có hiện đâu...cứ vô Enterprise Mânger mà Start nó thôi...

onestyle
05-08-11, 10:05 PM
mình đã làm như bạn nhưng mọi cố gắng đều bất lực. có ai có chiêu gì pro hơn không

hai07dv
05-08-11, 10:15 PM
mặc dù đã chuyển sever qua ổ đĩa # nhau vẫn bị tình trạng khônng đối thoại npc, không đánh quái được ...( đã thực hiện update theo hướng dẫn đầy đủ ) ...

mrgakon
05-08-11, 10:44 PM
jxvietnam oi fix dùm cái vụ rớt bí kíp đi toàn rớt của VD ko àh >"< bk 90, 120 cung vậy lun

quoctuan2712
05-08-11, 11:07 PM
mình đã làm như bạn nhưng mọi cố gắng đều bất lực. có ai có chiêu gì pro hơn không
bạn mà kêu làm như tôi ko được tôi tự tự cho bạn xem..

vanhoctk1
05-08-11, 11:13 PM

onestyle
05-08-11, 11:39 PM
bạn mà kêu làm như tôi ko được tôi tự tự cho bạn xem..
tôi đã lam như ban va kết quả như sau : khi chay sever "gamesever" ổn nhưng phần "S3Relay" chạy được 40 dòng thi "not re.." nên vao game tao được nhân vật nhưng không vào được vi "kêt nối sever..." vậy đó. mà đừng tự tử nha sống để còn giúp mình chứ :))

quoctuan2712
05-08-11, 11:51 PM
bạn gà quá bảo sao...cái việc not hay ko not không hề liên quan đến vấn đề SQL có start đc hay không.... not hay ko not là do file S3 của bạn ( 1 là bị lỗi khi cònig, 2 là RAM ko đủ, 3 là nguyên nhân khác)

Net42.Vampires
06-08-11, 01:10 AM
Các bác test kĩ item hk đi vẫn dis mà :(

chieudavl
06-08-11, 05:49 PM
@Net24 add sao vậy man?mình là newbie giúp mình với

tututu12
06-08-11, 06:24 PM
ai sửa cho mình lỗi này đi sửa hoài ko dc j hết
init playerset error

mangels
06-08-11, 06:32 PM
@heroboydn kéo chuột xuống một tí là thấy "phoi bong" và "do pho bong" hà..

cauam.tapiu
06-08-11, 06:33 PM
tôi đã lam như ban va kết quả như sau : khi chay sever "gamesever" ổn nhưng phần "S3Relay" chạy được 40 dòng thi "not re.." nên vao game tao được nhân vật nhưng không vào được vi "kêt nối sever..." vậy đó. mà đừng tự tử nha sống để còn giúp mình chứ :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tui vẫn ok mà :D

cauam.tapiu
06-08-11, 06:35 PM
ai sửa cho mình lỗi này đi sửa hoài ko dc j hết
init playerset error
xem lại settings của SV và client

quoctuan2712
06-08-11, 06:37 PM
bảo rồi mà...cái vấn đề bị not hay không not là do cái sv của bạn...còn cái việc start đc cái SQL là tooi bày cho rồi....còn intem HK bị dis là do nó bị setting....nếu thay setting gốc củ sv AWJX vô thì thôi ko sao...bạn test thử đi...

Edward_Newgate
06-08-11, 06:51 PM
Bạn nào có cái Ui của JX 2 ko
Như của bọn LauXanhJx ý
Nhưng cái hình sau thì khác đi
Chứ Ui này yêu cầu font TQ khó sài lắm
Cái Ui kia nó cũng đẹp hơn
Còn lỗi đeo bao tay TV bị dis
Mình cũng bị 1 lần nhưng chưa thử nhiều
Thấy như sau
Đeo áo lên rùi đeo bao tay thì bị dis
Nên lần sau mình chỉ đeo BT rùi mới đeo áo
Hoặc cũng có thể do nó bị lỗi 1 lần vì mình k thử nhìu
Bạn nào bị lỗi thì thử xem
ps: CLB cả ngày nay k vào đc
Làm mất ngay 1 buổi

meobungbu
06-08-11, 06:55 PM
có bạn nào hướng dẫn chi tiết cách chơi trên mạng lan đc ko?

meobungbu
06-08-11, 07:14 PM
đánh boss ra toàn skill 120 của vd chán quá ><
các bạn có cách nào kiếm phúc duyên dể ngoài đi cày không vậy :(
mình hỏi lun, ngoài tên GameMaster còn tên nào sữ dụng chức năng admin đc không, xài tên admin không đủ 6 ký tự

mangels
06-08-11, 07:17 PM
@meobungbu
đánh boss hk để test coi mình có trâu bò không mà. Sau bảng update mấy con boss trâu quá..
Administrator, Mr.Ohishu 2 tên đó có chức năng admin đó

jxvietnam
06-08-11, 07:20 PM

mangels
06-08-11, 07:24 PM
jx tạo một server trên máy ảo đi. config đầy đủ hết khỏi sợ lỗi.

quoctuan2712
06-08-11, 09:17 PM
đánh boss ra toàn skill 120 của vd chán quá ><
các bạn có cách nào kiếm phúc duyên dể ngoài đi cày không vậy :(
mình hỏi lun, ngoài tên GameMaster còn tên nào sữ dụng chức năng admin đc không, xài tên admin không đủ 6 ký tự
muốn sửa tên admin theo ý muốn thì vô file starup_remix.lua rồi tìm chữ GameMaster rồi thêm tên mới theo ý thích rồi save lại rồi reset lại server là ok
đánh boss mà rớt bk võ đang không thì bạn vô file drop của boss sửa lại ID của bí kíp ( ID này bạn xem trong questkey để tìm nhé ) mình chỉ hướng dẫn thôi chứ không làm ăn sẵn nữa cho mấy bạn như file lấy đồ đâu

@meobungbu
đánh boss hk để test coi mình có trâu bò không mà. Sau bảng update mấy con boss trâu quá..
Administrator, Mr.Ohishu 2 tên đó có chức năng admin đó
boss trâu bnaj có thể mở file Npcs.txt trong setting rồi tìm tên BOSS sau đó tìm cot AX ( nhớ không nhầm là thế ) sửa lại chỉ số máu... chú ý nhớ đông bộ server + client nhé

cái này tuỳ ah bạn... mình thì dùng XP cho nó dễ.... để mình hỗ trợ bạn giải đáp cho nb cho tiện

jx tạo một server trên máy ảo đi. config đầy đủ hết khỏi sợ lỗi.
máy ảo up lên nặng lắm bạn...bạn cứ cài đặt trên máy thật đi cho nhanh....máy ảo chi cho mất công

meobungbu
06-08-11, 09:50 PM
boss trâu gì mà trâu, mình tớ solo 4-5 con boss nó ra 1 lần đâu có sao, ra toàn rác, chỉ sợ mỗi e Hà Nhân Ngã thôi, rồng vào 2 đợt té liền

không ai hướng dẫn để chơi chung mạng lan à :(

quoctuan2712
06-08-11, 09:54 PM
LAN thì config IP server theo IP LAN là xong thôi mà bạn...có gì đâu nhỉ

quoctuan2712
06-08-11, 09:58 PM

hoangthuyit
07-08-11, 02:05 AM
Có Ai Bít Sữa Lỗi Đồ Hoàng Kim Môn Phái Chưa Vậy Mấy Bạn :-s

azng0cnham
07-08-11, 03:39 AM
Sv bị lỗi vụ đồ Ô Kim đường môn :

jx_pro
07-08-11, 06:03 AM
Thông Tin Server:
+ Vòng Sáng Hoàng Kim
+ Việt Hóa Có Dấu
+ Lên Xuống Ngựa Bằng Phím M
+ chống Hack Nhân Vật Bẳng Cheat Engine
+ Chống Dupe Tiền Vạn = WPE
+ Hiển Thị Option Skill
+ Hỗ Trợ Kỹ Năng Skill Theo Tên
+ Tăng Skill Hỗ Trợ Sẽ Lên Lực Tay
+ Tốc Độ Đánh Nội Công, Ngoại Công Phân Biệt
+ Hút Sinh Lực, Hút Nội Lực
+ Boss Xanh, Vàng, Boss Nhiệm Vụ
+ Ngũ Hành + Tên Quái Giống Vinagame
+ Khi Đánh Máu Quái Mất Lên Chậm
+ Rồng Dí, Bổng Dí, Phong Sương Toái Ảnh
+ Tính Năng Kích Full Option Trang Bị An Bang
+ Ngũ Hành Tương Khắc + Dame SKill 100% Giống Vinagame
+ Chat Có Dấu + Đặt Tên Có Dấu Bằng Cách Dùng Font TCVN3 Ở VietKey
+ Hiển Thị Phúc Duyên, Danh Vọng, PK Ở Bảng F3
+ Chống Hack hack và rollback 99%.

nhocvuong
07-08-11, 06:51 AM
cho hỏi cái sao đi tống kim đổi đồ toàn ra kiếm không thế giúp dùm với

sodachanhda
07-08-11, 08:22 AM
Bạn Jxvietnam hướng dẫn mình config IP server chơi LAN với mình dùng Modem Blue Com của VNPT !

PrinceAngell
07-08-11, 08:45 AM
Giúp mình với các bạn ơi Mình nhấp vào BisShop thì nó báo là Exception :(( Còn vào GameSever thì nó báo là The application failed to initialize properly (0xc000012d). Click on OK to terminate the application (Các ứng dụng không khởi động đúng (0xc000012d).Nhắp chuột vào OK để chấm dứt việc áp dụng) Huhu giúp với chỉ vào game chơi với :((:((

Edward_Newgate
07-08-11, 08:50 AM
Bạn Jxvietnam hướng dẫn mình config IP server chơi LAN với mình dùng Modem Blue Com của VNPT !
Chơi LAN thì modem loại nào chả đc:|
Cứ config tất cả IP về thành IP LAN của máy đặt sv
Rùi sang máy con sửa lại IP trong ServerList.ini thành IP LAN máy đặt sv
Vào chiến

Giúp mình với các bạn ơi Mình nhấp vào BisShop thì nó báo là Exception :(( Còn vào GameSever thì nó báo là The application failed to initialize properly (0xc000012d). Click on OK to terminate the application (Các ứng dụng không khởi động đúng (0xc000012d).Nhắp chuột vào OK để chấm dứt việc áp dụng) Huhu giúp với chỉ vào game chơi với :((:((
Cái này hình như chưa cài NET Framework hay sao ý
Chưa biết đc
Nhưng mấy soft chưa cài NET đều thấy thông báo như thế

PrinceAngell
07-08-11, 08:50 AM
Mình tạo tài khoản vào game thì nó báo là Tài Khoảng hết hạn sử dụng... CHỉ mình với luôn :(( Ai giúp với nhé

saochinquankha
07-08-11, 08:59 AM
cách thứ nhất là chỉnh ngày tháng window cài server về năm 2003.
cách thứ hai là mở ebook 3.1 lên tìm

jxvietnam
07-08-11, 09:05 AM
1. Tui chưa bao giờ online hay chơi lan server nên các bạn đừng hỏi tui cách làm :|
2. Server chỉ đc như thế thôi vì trình độ tui có hạn, ai chịu đc thì chơi ko đc thì next
3. Những lỗi chưa bao giờ gặp phải như ko sử dụng đc bí kíp ko giải quyết
4. Tui ko biết hack JX nên đừng có pm hỏi cách làm
5. Những bạn down server mà ko thèm thank 1 tiếng mà cứ đòi fix này fix nọ thì cũng next luôn đi nhé :)

PrinceAngell
07-08-11, 09:32 AM
Các anh chỉ em với..Em bấm vào 5 bước để chạy sever không đc .. Nó báo là Connect DB Erorr ! Huhu giúp em

PrinceAngell
07-08-11, 09:37 AM
Sao em đăng nhập Bishop ko đc mấy anh :(( Nó báo sai tên + chỉ em cách reg acc với reg xong mà tài khoảng hết hạn :((

thaihoa91
07-08-11, 09:50 AM
Sao em đăng nhập Bishop ko đc mấy anh :(( Nó báo sai tên + chỉ em cách reg acc với reg xong mà tài khoảng hết hạn :((

Cách fix tài khoản hết hạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

meobungbu
07-08-11, 10:15 AM
hjx, thank jx
bạn nào biết cách xếp chồng ht không, chỉ mình với :(

cauam.tapiu
07-08-11, 11:16 AM
Các anh chỉ em với..Em bấm vào 5 bước để chạy sever không đc .. Nó báo là Connect DB Erorr ! Huhu giúp em

xem lại pass sa
mở StartupCfg
cho cái này vào

;------------Product of SangProNhat---------------
;This file is set data of tools
;--------------------------------------------------------------

;----------------INFORMATION SV------------------
;--------------------CLIENT DATA----------------------
[Client]
Pacth =D:\Vo Lam Truyen Ky
IP =10.0.0.100
FullScreen =0
;-------------------BISHOP DATA----------------------
[Bishop]
Account =txjx
Password =1111
;-------------------R3RELAY DATA-------------------
[S3relay]
Account =sa
Password =
;-------------------SERVER DATA---------------------
;--------------------------------------------------------------
[Server]
Pacth=D:\jx\Server\\
IP=192.168.1.2
MAC=0200-4C4F-4F50

hjx, thank jx
bạn nào biết cách xếp chồng ht không, chỉ mình với :(
cái đó không làm dc đâu

kesangame
07-08-11, 11:16 AM
Em xin góp ý uplate lần 3 cho anh : thêm bộ phi phong(ko biết có chưa em đang down sever),6 con thú cưỡi mới,even lên thuyền ra đảo săn boss(giống bản TSBD 0.2) . hihi em rất thích mấy cái đó anh uplate thì hay wa Thank Anh trước

heroboydn
07-08-11, 11:36 AM
Có ai bị lỗi như mình ko mình ép hoài mà chẳng được cây bỗng định khải. Kích vào ép thì nó nói bạn thiếu 1 trong 4 thứ nguyên liệu. Dù có đủ hết phòng rèn cấp 5. Dã copy link cập nhập ép đồ cái bang cua jxvietnam ở đầu topic mà vẫn ko được. Ai chỉ giúp với đi hoặc nhờ cậu jxvietnam fix lỗi hộ cái :((:((

nhocvuong
07-08-11, 12:14 PM
jxvietnam giúp dùm cái này với :
sao mình đổi đồ tống kim mà nó cho mấy thanh kiếm cấp 1 2 giúp mình fix với :x

Mr.Admin
07-08-11, 12:30 PM
JX của bạn hay lắm... mình cám ơn nhìu nha !!!!
Mình góp ý bạn cái này nè:

... pro làm ơn sửa kill cái bang lại đi.. skill đó nhìn không đẹp... 4 rồng đều đều đó. sao cái kill của pro kỳ quá. thank....

.........pro mở thêm map Nam Nhac tran với đạo hương thôn zùm lun đi...

pro cố gắng việt hóa có dấu tên item dùm lun nha....

Add thêm mấy cái mask vào để tụi tui nghịch... Thank pro nhiều.....

Mình chỉ góp y thui... mong pro thông cảm... Thank

Net42.Vampires
07-08-11, 12:31 PM
jxvietnam giúp dùm cái này với :
sao mình đổi đồ tống kim mà nó cho mấy thanh kiếm cấp 1 2 giúp mình fix với :x

Bạn tìm script tống kim cái phần đổi item add lại id của item khác là ok

nhocvuong
07-08-11, 12:37 PM
là sao ban chỉ rõ dùm mình cái

Edward_Newgate
07-08-11, 12:56 PM
Bó tay
Cứ nói 1 câu thank pro cái là muốn gì cũng đc
Sửa lại kill CB đâu phải dễ đâu mà cứ nói cảm ơn rùi khen này nọ là đc
Đến chịu

Mr.Admin
07-08-11, 01:09 PM
tui nói là tui góp ý thôi.... không sửa cũng không sao ... túi có nói gì ai đâu mà mastergame95 nói dậy

azng0cnham
07-08-11, 03:09 PM
cái l^ỗi đeo gi`ay ^O Kim BĂng H`an của Đường M^on bị diss GameServer kh^ong ai cho ý ki^ến sao ?

tututu12
07-08-11, 03:14 PM

... pro làm ơn sửa kill cái bang lại đi.. skill đó nhìn không đẹp... 4 rồng đều đều đó. sao cái kill của pro kỳ quá. thank....

bồ có bít làm ko mà sao đòi hỏi nhìu wa zay
server thi chưa hoàn thiện mà đỏi hỏi toàn cái cao siêu ko hà

vlthetk
07-08-11, 03:34 PM
các bác giúp em cái.. khởi động sever xong vào GameSever đc 1 lúc thì nó báo là The application failed to initialize properly (0xc000012d). Click on OK to terminate the application (Các ứng dụng không khởi động đúng (0xc000012d).Nhắp chuột vào OK để chấm dứt việc áp dụng

thaihoa91
07-08-11, 03:58 PM
các bác giúp em cái.. khởi động sever xong vào GameSever đc 1 lúc thì nó báo là The application failed to initialize properly (0xc000012d). Click on OK to terminate the application (Các ứng dụng không khởi động đúng (0xc000012d).Nhắp chuột vào OK để chấm dứt việc áp dụng

Chắc bạn chưa Set RAM ảo rùi, bạn vào đây down ebook về xem cách set RAM ảo nha : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

meobungbu
07-08-11, 04:14 PM
Chơi LAN thì modem loại nào chả đc:|
Cứ config tất cả IP về thành IP LAN của máy đặt sv
Rùi sang máy con sửa lại IP trong ServerList.ini thành IP LAN máy đặt sv
Vào chiến

bạn chỉ cụ thể cho mình đc không, mình ko hiểu

cauam.tapiu
07-08-11, 04:27 PM

skill cb không chụm lại được đâu
mask thì trong box lưu trữ có 1 bài
down cái này về giải nén vào settings của sv và client

tututu12
07-08-11, 04:29 PM
Chắc bạn chưa Set RAM ảo rùi, bạn vào đây down ebook về xem cách set RAM ảo nha : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
alo thaihoa ơi cho mình xin bảng màu cho volam di cảm ơn nhìu

jxvietnam
07-08-11, 04:33 PM
Có ai bị lỗi như mình ko mình ép hoài mà chẳng được cây bỗng định khải. Kích vào ép thì nó nói bạn thiếu 1 trong 4 thứ nguyên liệu. Dù có đủ hết phòng rèn cấp 5. Dã copy link cập nhập ép đồ cái bang cua jxvietnam ở đầu topic mà vẫn ko được. Ai chỉ giúp với đi hoặc nhờ cậu jxvietnam fix lỗi hộ cái :((:((
Cái này vừa test xong !
Bổng hoàng kim địch khải cái bang ép tốt
Bạch kim và ô kim thì ko ép đc

alo thaihoa ơi cho mình xin bảng màu cho volam di cảm ơn nhìu

red : đỏ
blue : xanh dương
green : xanh lá cây
black : đen
cyan : xanh nhạt
yellow : vàng

Van_Kiem_Nhat
07-08-11, 04:47 PM
lỗi như thế làm sao đây jx..có khắc phục đc ko ah?

thedhs
07-08-11, 04:49 PM
ai chỉ mình cái, mình add con hắc long mã của nguyetrungbl, khi nhận thì bị báo lỗi "...C++ debug libary" và hiện lên cái bảng j đó ghi D:\PatchVip\Game.exe..., xog dis game lun vào lại thì ko có ngựa, ai chỉ giùm mình là nó bị gì thế? làm sao khắc phục

thedhs
07-08-11, 04:49 PM
ai chỉ mình cái, mình add con hắc long mã của nguyetrungbl, khi nhận thì bị báo lỗi "...C++ debug libary" và hiện lên cái bảng j đó ghi D:\PatchVip\Game.exe..., xog out game lun vào lại thì ko có ngựa, ai chỉ giùm mình là nó bị gì thế? làm sao khắc phục :( sr lag làm post 2 bài liền

jamestran
07-08-11, 04:55 PM
vào Start->Run->gõ CMD
trong cửa sổ dos gõ configip để kiểm tra.
mở ebook lên tìm cách config server theo giống như ip đã hiển thị trong dos.

jxvietnam
07-08-11, 04:55 PM
các lỗi sau của sever đã đc tui ghi nhận nên các bạn ko cần phải reply nữa làm gì !
+ Mặc đồ hk bị dis gameserver
+ Đánh boss chỉ rớt bk vd

jamestran
07-08-11, 05:02 PM
Em xin góp ý uplate lần 3 cho anh : thêm bộ phi phong(ko biết có chưa em đang down sever),6 con thú cưỡi mới,even lên thuyền ra đảo săn boss(giống bản TSBD 0.2) . hihi em rất thích mấy cái đó anh uplate thì hay wa Thank Anh trước

Phi phong có đó, tại bạn không biết cách lấy ra thôi
Mở settings/item/armor.txt lên, tìm id áo từ 14 -> 20 cho nam và 21 -> 27 cho nữ (đây là những item tím có FF). Tìm cách add item vào game bằng hàm additem(). vạy là có đồ FF xài rồi.

thedhs
07-08-11, 05:03 PM
ai chỉ mình cái, mình add con hắc long mã của nguyetrungbl, khi nhận thì bị báo lỗi "...C++ debug libary" và hiện lên cái bảng j đó ghi D:\PatchVip\Game.exe..., xog dis game lun vào lại thì ko có ngựa, ai chỉ giùm mình là nó bị gì thế? làm sao khắc phục

jx cho mình hỏi cái lỗi này với, nhà ko có mạng ngồi làm cả giờ đồng hồ mà ko xong

jamestran
07-08-11, 05:07 PM
jx cho mình hỏi cái lỗi này với, nhà ko có mạng ngồi làm cả giờ đồng hồ mà ko xong
ông add vào thế nào vậy, chỉ tui coi có giúp j` dc k?

thedhs
07-08-11, 05:08 PM
thì add như add đồ ô kim thoy, ebook ko có bài chi tiết về add ngựa nên chỉ dựa vào đó để add thoy

jamestran
07-08-11, 05:25 PM
Thế còn res và spr ông có khai báo đúng ko? Đồng bộ client chưa?

Van_Kiem_Nhat
07-08-11, 05:26 PM
các lỗi sau của sever đã đc tui ghi nhận nên các bạn ko cần phải reply nữa làm gì !
+ Mặc đồ hk bị dis gameserver
+ Đánh boss chỉ rớt bk vd
những lỗi đó thì tui ko bị...rớt bi kíp vd thì sửa đc mà..^^.. jx ơi ráng khắc phục luyện skill i..với cái ep trang bị BK..va OK ko đc j đó ..

jamestran
07-08-11, 05:29 PM
những lỗi đó thì tui ko bị...rớt bi kíp vd thì sửa đc mà..^^.. jx ơi ráng khắc phục luyện skill i..với cái ep trang bị BK..va OK ko đc j đó ..
Làm thế nào ông này lại rơi vào số ít ng không bị dis gameserver nhỉ? Ông có 2 file updatet1 và updatet2 của TH ko share tui với, không có tg để down nguyên cái client đồng bộ của TH.

thedhs
07-08-11, 05:33 PM
Thế còn res và spr ông có khai báo đúng ko? Đồng bộ client chưa?

mới bít cái lỗi rùi, hình như là icon ko hiển thị đc, mới xem lại cái topic đó, tí về làm lại thử, hjzz ko có mạng vất vả quá

Mr.Admin
07-08-11, 06:53 PM
mấy bác ơi!!!>.... mình muốn add Vũ Khí vào jx mình phải làm sao.. trong Npcres cái nào của Vũ Khí??????? Giúp mình với... Thank

tututu12
07-08-11, 07:09 PM
Cái này vừa test xong !

nhiu đó thui hả
mình thấy vng có nhìu màu mà mình tìm ko ra

PrinceAngell
07-08-11, 07:30 PM
Các anh chị vào xem giúp em Khi Em bấm vào Bisshop thì báo là Exception! Huhuhu giúp em với mấy anh ơi cài hoài mấy ngày chẳng đc mong chơi đc vì tháng 9 ra đi làm chuyện nhà nước rồi :(( giúp em với

Mr.Admin
07-08-11, 07:40 PM
làm sao chỉ bạn đc... đưa ảnh ra đi.. ??????????

bongbay
07-08-11, 07:48 PM
tui đã tìm thấy link phi phong cho volam offline rồi nè
thank cho mình nha
cảm ơn mọi người:x

PrinceAngell
07-08-11, 07:50 PM
Em đưa ảnh không đc anh ơi. Khi em bấm vào Sword3PaySys -> S3RelayServer -> Goddess -> Bishop (Tới phần Bishop thì nó hiện lên lỗi Erorr và chữ Exception! huhuhuhu Giúp với Helpppppppppppppp :((

PrinceAngell
07-08-11, 07:58 PM
Em đưa ảnh không đc anh ơi. Khi em bấm vào Sword3PaySys -> S3RelayServer -> Goddess -> Bishop (Tới phần Bishop thì nó hiện lên lỗi Erorr và chữ Exception! huhuhuhu Giúp với Helpppppppppppppp :((

tututu12
07-08-11, 08:12 PM
cho cái hình coi thử đi bạn nói ko ko hok có hỉu

Mr.Admin
07-08-11, 08:29 PM
sửa cái ip của Bishop đi.. rùi nhập txjx 1111
zậy là ok rùi
nhấp vào bishop.cfg chọn notepad rùi chỉnh ip lại

PrinceAngell
07-08-11, 08:29 PM
Trời đất ơi.Đưa ảnh không đc mới ghê nè chứ.. :(( huhuhu Hướng dẫn em với mấy anh

Edward_Newgate
07-08-11, 08:33 PM
Cho cái y a hu mình thử teamviewer qua xem sao :)

PrinceAngell
07-08-11, 08:33 PM
Vẫn bị Eroor Exception anh à :(( nó hiện bảng tên là Erorr Trong cái bảng có hình tam giác vàng dấu than màu đen và chữ Exception! Huhuhu ai giúp em với

PrinceAngell
07-08-11, 08:34 PM

JXPVN
07-08-11, 08:38 PM

Không . 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

PrinceAngell
07-08-11, 08:39 PM
Trời vậy công tình cài mà lúc trước vào game đc mà sao giờ ko dc

hai07dv
07-08-11, 08:47 PM
ai cài ok thì teamview giúp mình tý ...làm đầy đủ hết các bước ( sql,font,client,sever, update các file đầy đủ) đăng nhập vào game tự khởi tạo sever ( chưa đối thoại npc xa pha) ...vô được chạy vòng vòng nhưng không đối thoại được bất kỳ NPC nào

Van_Kiem_Nhat
07-08-11, 08:51 PM

Đã việt hóa đc 1 phần rồi JX ơi...cái luyện skill fix đc chưa JX ?

PrinceAngell
07-08-11, 08:56 PM
mastergame95 ơi anh pm yahoo em đi anh số Team của em nè 781183329 pass 5597

PrinceAngell
07-08-11, 09:00 PM
mastergame95 ơi anh ra yahoo pm em cái anh ơi............................................... .....................

Net42.Vampires
07-08-11, 09:03 PM
Góp ý với jxvietnam chút
_ Bạn chỉ cần quan tâm chia sẻ với những ai thực sự quan tâm đến server của bạn
_ mình nghĩ bạn cũng kém tuổi 1 số member trên này nên việc nói chuyện cần bình tĩnh 1 chút :)
_ những vấn đề lỗi do cài đặt ko đúng hay những lỗi dễ thì anh em sẽ tự giúp nhau < để bạn có time hoàn thiện sv >

Đấy là đôi lời góp ý của mình , cảm ơn vì 1 sv good :D

cauam.tapiu
07-08-11, 09:07 PM
Vẫn bị Eroor Exception anh à :(( nó hiện bảng tên là Erorr Trong cái bảng có hình tam giác vàng dấu than màu đen và chữ Exception! Huhuhu ai giúp em với
lấy bishop của sv khác mà thay vào

JXPVN
07-08-11, 09:14 PM
Góp ý với jxvietnam chút
_ Bạn chỉ cần quan tâm chia sẻ với những ai thực sự quan tâm đến server của bạn
_ mình nghĩ bạn cũng kém tuổi 1 số member trên này nên việc nói chuyện cần bình tĩnh 1 chút :)
_ những vấn đề lỗi do cài đặt ko đúng hay những lỗi dễ thì anh em sẽ tự giúp nhau < để bạn có time hoàn thiện sv >

Đấy là đôi lời góp ý của mình , cảm ơn vì 1 sv good :D

Chủ top pic chỉ có công gộp 2 SV hút hít - TSBD3.0 và chỉnh lại một số cái linh tinh thôi mà, script là do Ohishu chủ TSBD viết đấy chứ, các bác kia đòi hỏi nhiều thứ qúa chỉ có Ohishu may ra giải quyết nổi.

Net42.Vampires
07-08-11, 09:17 PM
Chủ top pic chỉ có công gộp 2 SV hút hít - TSBD3.0 và chỉnh lại một số cái linh tinh thôi mà, script là do Ohishu chủ TSBD viết đấy chứ, các bác kia đòi hỏi nhiều thứ qúa chỉ có Ohishu may ra giải quyết nổi.

Nếu ko có kiến thức thì sao gộp được và fix đc lỗi bạn :) ?

JXPVN
07-08-11, 09:21 PM
Nếu ko có kiến thức thì sao gộp được và fix đc lỗi bạn :) ?

Kiến thức thì ebook đó bạn, chỉ 3 tháng ở clb là bạn có thể tự làm được những cái như thế, còn viết script hoàn chỉnh như Ohishu thì chắc vài năm.

cauam.tapiu
07-08-11, 09:23 PM
Kiến thức thì ebook đó bạn, chỉ 3 tháng ở clb là bạn có thể tự làm được những cái như thế, còn viết script hoàn chỉnh như Ohishu thì chắc vài năm.
eboọk cũng rất hạn hẹp , chủ yếu nên vào kho lưu trữ ấy , còn script thì tự học thôi :D

PrinceAngell
07-08-11, 10:04 PM
Giúp em với...huvào GameSever nó ko chạy 5 dòng IP huhuhu

PrinceAngell
07-08-11, 10:08 PM
Khi chưa chạy server thì bấm vào clint Game.exe vào đc. Còn khi chạy server thì hok hiện 5 IP mà vào clint game thì nó báo là The Aplication .....(0xc00012d) gì đó mấy anh giúp em trai này với :((:((

PrinceAngell
07-08-11, 10:17 PM
Có ai bị thêm lỗi Erorr g_Memalloc() không vậy........ Huhu lỗi nhìu quá ai team giúp con trai này với :((

hai07dv
07-08-11, 10:54 PM
bạn đợi gamesever load xong nhé

PrinceAngell
07-08-11, 11:04 PM
Nó lod không đc lod tí xíu là bị lỗi g_memalloc() huhuhuhuhuhuhuhu((

PrinceAngell
07-08-11, 11:06 PM
lod rồi mà vẫn lỗi g_memalloc() vMấy anh à em bị lỗi ntn mấy anh giúp em với..1. Em vào phần Server game thì không chạy 5 IP.
2. Và nhấp vào Clint của game.exe chơi thì nó bị lỗi Erorr ..The Aplication ....(0xc000012d)...gì đó.
anh giúp em với hoặc Team em cài giúp em với anh.
Và những người khác ai rãnh giúp em cài với...em hậu tạ

meobungbu
07-08-11, 11:10 PM
sao mình chơi ko save đc vậy :(

PrinceAngell
07-08-11, 11:14 PM
Mấy anh à em bị lỗi ntn mấy anh giúp em với..1. Em vào phần Server game thì không chạy 5 IP.
2. Và nhấp vào Clint của game.exe chơi thì nó bị lỗi Erorr ..The Aplication ....(0xc000012d)...gì đó.
anh giúp em với hoặc Team em cài giúp em với anh.
Và những người khác ai rãnh giúp em cài với...em hậu tạ

zombics
07-08-11, 11:18 PM
Có ai bị thêm lỗi Erorr g_Memalloc() không vậy........ Huhu lỗi nhìu quá ai team giúp con trai này với :((
liên hệ cuocsan007 (Yaoo) dùng Teamviewer mình xem nào

Van_Kiem_Nhat
07-08-11, 11:22 PM
jxvietnam ơi việt hóa skill xong hết thì bị như thế này làm sao..lỗi do gj ah

JXPVN
07-08-11, 11:35 PM

- Trộn 2 SV kiểu này khó mà fix hết bug được.
- Trong lúc vh skill có bị xoá mất Tab không, mất Tab là bị lộn cột hoặc do hex .dat map bị lỗi nó cũng báo thế.

Van_Kiem_Nhat
07-08-11, 11:38 PM
sv của jxvietnam chứ trộn đâu...chỉ đem việt hóa skill..của thằng bạn đưa sao nó ko bị mà mình bị mới chết

kzenopro
07-08-11, 11:41 PM
bạn ơi, tớ ép vũ khí ô kim hay bạch kim, thậm chí là cả vũ khí hoàng kim ở lãnh địa nhưng không được. Mặc dù mình đã đem đến đầy đủ các nguyên liệu như nó yêu cầu rồi ( THBT, 300v, đồ phổ và phôi, huyền tinh).

heroboydn
07-08-11, 11:56 PM
Cái này vừa test xong !

Mình làm đủ mọi cách mà vẫn ko ep được bó tay

azng0cnham
08-08-11, 12:20 AM
Ép Bổng CB khng6 được .....
Đeo 1 số đồ Ô Kim thì bị diss GameServer ...

tututu12
08-08-11, 02:30 AM
- Trộn 2 SV kiểu này khó mà fix hết bug được.
- Trong lúc vh skill có bị xoá mất Tab không, mất Tab là bị lộn cột hoặc do hex .dat map bị lỗi nó cũng báo thế.
ban mo lai bang excel xem co dong nao bi đẩy đi đó
nhưng đừng có sửa bang excel mà sửa =notepad nha

hai07dv
08-08-11, 03:05 AM
sao mình chơi ko save đc vậy :(

bạn làm theo trình tự : thoát game =>tắt gamesever => tắt S3Relay => tắt bishop => tắt Goddess=> tắt S3RelayServer=> tắt Sword3PaySys

nếu xài công cụ " vlStartup " thì bạn thoát game => tắt gamesever => tắt sever trong "vlStartup" ( nó sẽ tự tắt )

khi bạn thoát game bạn nhìn trong gamesever.exe bạn sẽ thấy dòng " saving player..............."

meobungbu
08-08-11, 07:54 AM
bạn làm theo trình tự : thoát game =>tắt gamesever => tắt S3Relay => tắt bishop => tắt Goddess=> tắt S3RelayServer=> tắt Sword3PaySys

nếu xài công cụ " vlStartup " thì bạn thoát game => tắt gamesever => tắt sever trong "vlStartup" ( nó sẽ tự tắt )

khi bạn thoát game bạn nhìn trong gamesever.exe bạn sẽ thấy dòng " saving player..............."

thanks bạn :D
mình toàn log off 1 phát cho nó hết cho nhanh, thoát từng cái lâu, hèn chi không lưu đc :(

cauam.tapiu
08-08-11, 08:44 AM
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai mượn nghịch mấy file lua làm j , lỗi hết rồi kìa
ai muốn lấy vk hk , bk , ô kim thì mở file xaphu.lua theo đường dẫn script/两湖区/巴陵县/npc
paste cái này vào và save => đến xa phu dùng chức năng admin

Include("\\script\\startup_remix.lua")
function manager()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Trang Bi Hoang Kim - Vu Khi Mon Phai, Xin hay Lua Chon :",8,"An Bang - Dinh Quoc/abdq","Nhan Vat Pham/vatpham","Ngua Cao Cap/nguacaocap","Nhan Diem/getpoint","Trang Bi Hoang Kim/manager1","Vu Khi/vkhk","Chuc Nang GM/system","Khong can/no")
end;

---------------------------------------------------------
function manager1()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Trang Bi Hoang Kim Mon Phai, Xin hay Lua Chon Mon Phai:",11,"Thieu Lam/tl","Thien Vuong/tv","Duong Mon/dm","Ngu Doc/nd","Nga Mi/nm","Thuy Yen/ty","Cai Bang/cb","Thien Nhan/tn","Vo Dang/vd","Con Lon/cl","Khong can/no")
end;

function vkhk()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Vu Khi Hoang Kim Mon Phai, Xin hay Lua Chon Mon Phai:",11,"Thieu Lam/vktl","Thien Vuong/vktv","Duong Mon/vkdm","Ngu Doc/vknd","Nga Mi/vknm","Thuy Yen/vkty","Cai Bang/vkcb","Thien Nhan/vktn","Vo Dang/vkvd","Con Lon/vkcl","Khong can/no")
end;
function getpoint()
SayEx({"Xin Chao Admin Xin Hay Chon Diem Muon Lay:",
"Diem Ngu Ba/pointnguba",
"Diem Phuc Duyen/pointphucduyen",
"Diem Danh Vong/pointdanhvong",
"Diem EXP/pointexp",
"Money/moneypoint",
"Diem Cong Hien LD/pointconghien",
"Diem Vinh Du/pointvinhdu",
"Thoat/Exit"})
end;
function nguacaocap()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Cac Loai Ngua Cao Cap, Xin hay Lua Chon :",16,"O Van Dap Tuyet/ngua1","Xich Tho/ngua2","Tuyet Anh/ngua3","Dich Lo/ngua4","Chieu Da Ngoc Su Tu/ngua5","Bon Tieu/ngua6","Phien Vu/ngua7","Phi Van/ngua8","Xich Long Cau/ngua9","Tuyet Dia/ngua10","Sieu Quang/ngua11","Bach Kim Tinh Ho Vuong/ngua12","Hoang Kim Tinh Ho Vuong/ngua13","Hac Kim Tinh Ho Vuong/ngua14","Khong can/no")
end;
function abdq()
AddItem(0,4,2,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,28,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
--AddItem(0,8,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
--AddItem(0,7,28,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
--AddItem(0,9,2,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
--AddItem(0,3,2,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,29,2,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,29,3,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,39,2,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,40,3,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function tl()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,29,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,30,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,31,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,29,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,3,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function tv()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,32,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,33,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,3,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function nm()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,34,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,35,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,30,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,31,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function ty()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,36,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function nd()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,37,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,38,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,32,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,33,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function dm()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,39,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,40,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,34,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function cb()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,41,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,42,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,19,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)

end;
function tn()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,43,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,19,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,20,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,20,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,21,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,35,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function vd()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,44,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,19,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,20,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,21,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,22,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function cl()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,45,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,22,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,23,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,24,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,21,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,23,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,24,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,36,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,37,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
function vktl()
AddItem(0,0,9,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,9,2,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,9,3,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,10,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,10,2,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,10,3,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vktv()
AddItem(0,0,6,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,6,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,6,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,7,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,7,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,7,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,8,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,8,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,8,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkdm()
AddItem(0,1,3,9,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,3,2,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,3,3,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,4,9,3,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,4,2,3,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,4,3,3,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,5,9,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,5,2,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,5,3,0,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vknd()
AddItem(0,0,14,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,14,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,14,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vknm()
AddItem(0,0,11,9,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,11,2,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,11,3,0,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkty()
AddItem(0,0,12,9,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,12,2,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,12,3,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,13,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,13,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,13,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkcb()
AddItem(0,0,15,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,15,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,15,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vktn()
AddItem(0,0,16,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,16,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,16,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddMagic(348)
AddMagic(358)
AddMagic(359)
AddMagic(360)
AddMagic(361)
AddMagic(362)
AddMagic(363)
AddMagic(364)
AddMagic(365)
AddMagic(366)
AddMagic(367)
AddMagic(368)

end;

function vkvd()
AddItem(0,0,17,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,17,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,17,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,18,9,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,18,2,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,18,3,4,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkcl()
AddItem(0,0,19,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,19,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,19,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function pointvinhdu()
SetTask(57,GetTask(57)+10000)
Msg2Player("Nhan Duoc 10k Diem CH")
end;

function pointconghien()
SetTask(41,10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10000 Diem Cong Hien !")
end;

function pointnguba()
SetTask(14,GetTask(14)+10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10k Diem Ngu Ba !")
end;

function pointphucduyen()
SetTask(12,GetTask(12)+10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10k Diem Phuc Duyen !")
end;

function pointdanhvong()
AddRepute(10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10k Diem Danh Vong !")
end;

function pointexp()
for i=1,199 do AddOwnExp(999999999) end
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Dang Cap 20x !")
end;

function moneypoint()
Earn(500000000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 50kv !")
end;
function ngua1()
AddItem(0,10,5,6,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua2()
AddItem(0,10,5,7,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua3()
AddItem(0,10,5,8,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua4()
AddItem(0,10,5,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua5()
AddItem(0,10,5,10,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua6()
AddItem(0,10,6,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua7()
AddItem(0,10,7,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua8()
AddItem(0,10,8,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua9()
AddItem(0,10,9,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua10()
AddItem(0,10,10,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua11()
AddItem(0,10,11,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua12()
AddItem(0,10,12,1,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua13()
AddItem(0,10,12,2,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua14()
AddItem(0,10,12,3,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function vatpham()
SayEx({"Xin Chao Admin Anh Muon Lay Vat Pham ?",
"Vat Pham Ho Tro Nguoi Choi/hotronguoichoi",
"Bi Kip 9x/bk9x",
"Thuy Tinh/thuytinh",
"Tinh Hong Bao Thach/hongbaothach",
"Vat Pham Che Tao/chetaovp",
"Vat Pham Event/eventvp",
"Thoat/Exit"})
end;

function chetaovp()
SayEx({"Xin Chao Admin Anh Muon Lay Vat Pham Che Tao ?",
"Hoang Kim Dai Phap/hkdp",
"Bach Kim Dai Phap/bkdp",
"Thien Tu Cam Thach/ttct",
"That Dai Han/tdhvp",
"Thoat/Exit"})
end;

function hkdp()
AddEventItem(3)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Hoang Kim Dai Phap !")
end;

function bkdp()
AddEventItem(150)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Bach Kim Dai Phap !")
end;

function ttct()
AddEventItem(152)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Thien Tu Cam Thach !")
end;

function tdhvp()
AddEventItem(74)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc That Dai Han !")
end;

function eventvp()
"Banh Kem/nguyenlieu",
"Thoat/Exit"})
end

function nguyenlieu(sel)
AddEventItem(117)
AddEventItem(118)
AddEventItem(119)
AddEventItem(120)
AddEventItem(121)
AddEventItem(122)
AddEventItem(123)
AddEventItem(124)
Msg2Player("Nhan Duoc Vat Pham Banh Kem !")
end;

function thuytinh()
AddEventItem(28)
AddEventItem(30)
AddEventItem(29)
Msg2Player("Nhan Duoc 3 Vien Thuy Tinh !")
end;

function hongbaothach()
for i=1,6 do AddEventItem(31) end
Msg2Player("Nhan Duoc 6 THBT")
end;

function hotronguoichoi()
AddEventItem(132)
Msg2Player("Nhan Duoc Vat Pham Ho Tro Nguoi Choi !")
end;

function bk9x()
AddEventItem(75)
AddEventItem(76)
AddEventItem(77)
AddEventItem(76)
AddEventItem(77)
AddEventItem(78)
AddEventItem(79)
AddEventItem(80)
AddEventItem(81)
AddEventItem(82)
AddEventItem(83)
AddEventItem(84)
AddEventItem(85)
AddEventItem(86)
AddEventItem(87)
AddEventItem(88)
AddEventItem(89)
AddEventItem(90)
AddEventItem(91)
AddEventItem(92)
AddEventItem(93)
AddEventItem(94)
AddEventItem(95)
AddEventItem(96)
AddEventItem(97)
AddEventItem(98)
AddEventItem(99)
AddEventItem(100)
AddEventItem(101)
AddEventItem(102)
end;

meobungbu
08-08-11, 09:35 AM
cauam send tớ file xaphu.pak của cậu đc không

SaoThaiBinh72
08-08-11, 09:48 AM

Có file xaphu.pak à?:))
Ở đâu thế ?? :S

Edward_Newgate
08-08-11, 09:50 AM
ai mượn nghịch mấy file lua làm j , lỗi hết rồi kìa
ai muốn lấy vk hk , bk , ô kim thì mở file xaphu.lua theo đường dẫn script/两湖区/巴陵县/npc
paste cái này vào và save => đến xa phu dùng chức năng admin

Include("\\script\\startup_remix.lua")
function manager()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Trang Bi Hoang Kim - Vu Khi Mon Phai, Xin hay Lua Chon :",8,"An Bang - Dinh Quoc/abdq","Nhan Vat Pham/vatpham","Ngua Cao Cap/nguacaocap","Nhan Diem/getpoint","Trang Bi Hoang Kim/manager1","Vu Khi/vkhk","Chuc Nang GM/system","Khong can/no")
end;

function manager1()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Trang Bi Hoang Kim Mon Phai, Xin hay Lua Chon Mon Phai:",11,"Thieu Lam/tl","Thien Vuong/tv","Duong Mon/dm","Ngu Doc/nd","Nga Mi/nm","Thuy Yen/ty","Cai Bang/cb","Thien Nhan/tn","Vo Dang/vd","Con Lon/cl","Khong can/no")
end;

function vkhk()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Vu Khi Hoang Kim Mon Phai, Xin hay Lua Chon Mon Phai:",11,"Thieu Lam/vktl","Thien Vuong/vktv","Duong Mon/vkdm","Ngu Doc/vknd","Nga Mi/vknm","Thuy Yen/vkty","Cai Bang/vkcb","Thien Nhan/vktn","Vo Dang/vkvd","Con Lon/vkcl","Khong can/no")
end;
function getpoint()
SayEx({"Xin Chao Admin Xin Hay Chon Diem Muon Lay:",
"Diem Ngu Ba/pointnguba",
"Diem Phuc Duyen/pointphucduyen",
"Diem Danh Vong/pointdanhvong",
"Diem EXP/pointexp",
"Money/moneypoint",
"Diem Cong Hien LD/pointconghien",
"Diem Vinh Du/pointvinhdu",
"Thoat/Exit"})
end;
function nguacaocap()
Say("Su gia Admin: Ban Co The Lua Chon Cac Loai Ngua Cao Cap, Xin hay Lua Chon :",16,"O Van Dap Tuyet/ngua1","Xich Tho/ngua2","Tuyet Anh/ngua3","Dich Lo/ngua4","Chieu Da Ngoc Su Tu/ngua5","Bon Tieu/ngua6","Phien Vu/ngua7","Phi Van/ngua8","Xich Long Cau/ngua9","Tuyet Dia/ngua10","Sieu Quang/ngua11","Bach Kim Tinh Ho Vuong/ngua12","Hoang Kim Tinh Ho Vuong/ngua13","Hac Kim Tinh Ho Vuong/ngua14","Khong can/no")
end;
function abdq()
AddItem(0,4,2,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,28,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
--AddItem(0,8,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
--AddItem(0,7,28,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
--AddItem(0,9,2,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,29,2,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,29,3,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,39,2,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,40,3,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function tl()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,29,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,30,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,31,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,29,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,3,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function tv()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,32,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,33,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,3,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function nm()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,34,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,35,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,4,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,30,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,31,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function ty()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,36,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,5,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function nd()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,37,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,38,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,6,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,32,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,33,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function dm()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,39,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,40,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,7,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,34,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function cb()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,41,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,2,42,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,19,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,15,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)

end;
function tn()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,43,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,8,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,9,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,19,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,20,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,20,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,21,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,35,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,16,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,17,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function vd()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,44,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,19,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,20,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,21,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,10,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,22,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,12,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function cl()
s=random(0,4)
AddItem(0,2,45,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,22,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,23,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,3,24,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,4,11,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,5,21,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,23,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,6,24,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,36,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,7,37,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,8,18,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,13,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,9,14,9,s,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vktl()
AddItem(0,0,9,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,9,2,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,9,3,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,10,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,10,2,1,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,10,3,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vktv()
AddItem(0,0,6,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,6,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,6,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,7,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,7,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,7,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,8,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,8,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,8,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkdm()
AddItem(0,1,3,9,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,3,2,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,3,3,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,4,9,3,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,4,2,3,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,4,3,3,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,5,9,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,5,2,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,1,5,3,0,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vknd()
AddItem(0,0,14,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,14,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,14,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vknm()
AddItem(0,0,11,9,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,11,2,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,11,3,0,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkty()
AddItem(0,0,12,9,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,12,2,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,12,3,0,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,13,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,13,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,13,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkcb()
AddItem(0,0,15,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,15,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,15,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vktn()
AddItem(0,0,16,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,16,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,16,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddMagic(348)
AddMagic(358)
AddMagic(359)
AddMagic(360)
AddMagic(361)
AddMagic(362)
AddMagic(363)
AddMagic(364)
AddMagic(365)
AddMagic(366)
AddMagic(367)
AddMagic(368)

end;

function vkvd()
AddItem(0,0,17,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,17,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,17,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,18,9,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,18,2,4,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,18,3,4,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function vkcl()
AddItem(0,0,19,9,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,19,2,2,1000,10,10,10,10,10,10)
AddItem(0,0,19,3,2,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function pointvinhdu()
SetTask(57,GetTask(57)+10000)
Msg2Player("Nhan Duoc 10k Diem CH")
end;

function pointconghien()
SetTask(41,10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10000 Diem Cong Hien !")
end;

function pointnguba()
SetTask(14,GetTask(14)+10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10k Diem Ngu Ba !")
end;

function pointphucduyen()
SetTask(12,GetTask(12)+10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10k Diem Phuc Duyen !")
end;

function pointdanhvong()
AddRepute(10000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 10k Diem Danh Vong !")
end;

function pointexp()
for i=1,199 do AddOwnExp(999999999) end
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Dang Cap 20x !")
end;

function moneypoint()
Earn(500000000)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc 50kv !")
end;
function ngua1()
AddItem(0,10,5,6,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua2()
AddItem(0,10,5,7,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua3()
AddItem(0,10,5,8,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua4()
AddItem(0,10,5,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua5()
AddItem(0,10,5,10,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua6()
AddItem(0,10,6,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua7()
AddItem(0,10,7,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua8()
AddItem(0,10,8,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua9()
AddItem(0,10,9,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua10()
AddItem(0,10,10,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua11()
AddItem(0,10,11,9,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua12()
AddItem(0,10,12,1,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua13()
AddItem(0,10,12,2,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;

function ngua14()
AddItem(0,10,12,3,1,1000,10,10,10,10,10,10)
end;
function vatpham()
"Vat Pham Ho Tro Nguoi Choi/hotronguoichoi",
"Bi Kip 9x/bk9x",
"Thuy Tinh/thuytinh",
"Tinh Hong Bao Thach/hongbaothach",
"Vat Pham Che Tao/chetaovp",
"Vat Pham Event/eventvp",
"Thoat/Exit"})
end;

function chetaovp()
SayEx({"Xin Chao Admin Anh Muon Lay Vat Pham Che Tao ?",
"Hoang Kim Dai Phap/hkdp",
"Bach Kim Dai Phap/bkdp",
"Thien Tu Cam Thach/ttct",
"That Dai Han/tdhvp",
"Thoat/Exit"})
end;

function hkdp()
AddEventItem(3)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Hoang Kim Dai Phap !")
end;

function bkdp()
AddEventItem(150)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Bach Kim Dai Phap !")
end;

function ttct()
AddEventItem(152)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc Thien Tu Cam Thach !")
end;

function tdhvp()
AddEventItem(74)
Msg2Player("Ban Nhan Duoc That Dai Han !")
end;

function eventvp()
"Banh Kem/nguyenlieu",
"Thoat/Exit"})
end

function nguyenlieu(sel)
AddEventItem(117)
AddEventItem(118)
AddEventItem(119)
AddEventItem(120)
AddEventItem(121)
AddEventItem(122)
AddEventItem(123)
AddEventItem(124)
Msg2Player("Nhan Duoc Vat Pham Banh Kem !")
end;

function thuytinh()
AddEventItem(28)
AddEventItem(30)
AddEventItem(29)
Msg2Player("Nhan Duoc 3 Vien Thuy Tinh !")
end;

function hongbaothach()
for i=1,6 do AddEventItem(31) end
Msg2Player("Nhan Duoc 6 THBT")
end;

function hotronguoichoi()
AddEventItem(132)
Msg2Player("Nhan Duoc Vat Pham Ho Tro Nguoi Choi !")
end;

function bk9x()
AddEventItem(75)
AddEventItem(76)
AddEventItem(77)
AddEventItem(76)
AddEventItem(77)
AddEventItem(78)
AddEventItem(79)
AddEventItem(80)
AddEventItem(81)
AddEventItem(82)
AddEventItem(83)
AddEventItem(84)
AddEventItem(85)
AddEventItem(86)
AddEventItem(87)
AddEventItem(88)
AddEventItem(89)
AddEventItem(90)
AddEventItem(91)
AddEventItem(92)
AddEventItem(93)
AddEventItem(94)
AddEventItem(95)
AddEventItem(96)
AddEventItem(97)
AddEventItem(98)
AddEventItem(99)
AddEventItem(100)
AddEventItem(101)
AddEventItem(102)
end;

Không phải nghịch file lua
Mà là file skills.txt của bạn ý bị lỗi thôi
Sửa lại rồi
Giờ đến bị lỗi item
Thấy jxvietnam có post bài sửa lỗi mà ko nhớ ở trang nào

meobungbu
08-08-11, 09:57 AM
nhầm .lua pa, làm gì ghê thế
30 char

kidcrazy187
08-08-11, 09:59 AM
Tự pack các thứ để tên xaphu.pak cũng đc mà =)) đi lừa tình rất tốt..

cauam.tapiu
08-08-11, 10:09 AM
của bạn đây
have fun :D

cauam.tapiu
08-08-11, 10:11 AM
Không phải nghịch file lua
Mà là file skills.txt của bạn ý bị lỗi thôi
Sửa lại rồi
Giờ đến bị lỗi item
Thấy jxvietnam có post bài sửa lỗi mà ko nhớ ở trang nào
không hiển thị op tiếng việt chứ j :D
coppy vào setting của sv và cl :D

Edward_Newgate
08-08-11, 10:36 AM
Rất xin lỗi là bạn luôn chậm chân :))
Mình sửa từ nãy rồi

cauam.tapiu
08-08-11, 10:44 AM
Rất xin lỗi là bạn luôn chậm chân :))
Mình sửa từ nãy rồi
thật ra tôi k ưu tiên fix cho bạn nên chậm bạn ah :))

Edward_Newgate
08-08-11, 10:47 AM
thật ra tôi k ưu tiên fix cho bạn nên chậm bạn ah :))
Hiểu nhầm rồi :)
Tôi đâu có bị lỗi
Mà bạn kia bị lỗi đó chứ :)

cauam.tapiu
08-08-11, 11:01 AM
Hiểu nhầm rồi :)
Tôi đâu có bị lỗi
Mà bạn kia bị lỗi đó chứ :)
đọc lại đi để xem bạn kia xin mình file j :D

Edward_Newgate
08-08-11, 11:12 AM
đọc lại đi để xem bạn kia xin mình file j :D
Chài ơi bạn này ko hiểu à
Bạn Van_Kiem_Nhat bị lỗi skill và item
Tôi sửa cho hết lỗi rồi
Chứ có phải meobungbu đâu mà xin xỏ gì

Van_Kiem_Nhat
08-08-11, 11:31 AM
Việt Hóa : CobeBlue_9x = quái.+ npc + skill
Gần Xong hết rồi Jxvietnam ơi....update luyện kill và vượt ải cho anh em i jx....

Edward_Newgate
08-08-11, 12:12 PM
Ai biết fix lỗi này ko
Cái khoảng trắng ở skill đó xa quá

phamngochai2
08-08-11, 12:52 PM
góp ý chút với bạn jxvietnam nên việt hoá trước rồi hãy share. Cám ơn !!

thedhs
08-08-11, 01:12 PM
Gần Xong hết rồi Jxvietnam ơi....update luyện kill và vượt ải cho anh em i jx....
cho mình xin cái file việt hoá với

Edward_Newgate
08-08-11, 01:22 PM
góp ý chút với bạn jxvietnam nên việt hoá trước rồi hãy share. Cám ơn !!
Bạn này tham quá đấy
Người ta share cho cái gốc có VH ko dấu là tốt rồi
Giờ muốn đẹp thì tự đi mà việt hoá chứ

bongbay
08-08-11, 01:23 PM
em nhờ anh JXvietnam việt hoá dùm em cái server này nhé
em cảm on anh nhiều lắm :x

Net42.Vampires
08-08-11, 01:32 PM
Ai biết fix lỗi này ko
Cái khoảng trắng ở skill đó xa quá

Khoảng trắng đó là thông tin về các loại như băng sát , độc sát , lôi sát , hoả sát , STVL nội công đó bạn , dòng đó ko phải là skill mà chỉ là chú thích skill thôi

Net42.Vampires
08-08-11, 01:35 PM
Update lần 3 ko biết sẽ có nhiều điều gì đang chờ đón đây :P

jxvietnam
08-08-11, 01:37 PM
Bảng update v3 sắp tới sẽ có :
+ Luyện skill trên đảo tẩy tuỷ thay vì là đào hoa nguyên
+ Thêm chức năng vượt ải
+ Kill boss vàng sẽ ra bk tùy vào môn phái của boss
+ Fix lỗi ko ép đc vũ khí địch khải (bạch kim và ô kim)
+ Thêm NPC Quả Trứng để sử dụng đc chuỳ vàng nguyên đản ^^
+ Cố gắng fix lỗi dis gameserver khi mang đồ hk (ko chắc lắm) vì máy tui ko bị nên rất khó test thử xem có dis hay không(có 1 vài trang bị là dis còn lại xài ngon)

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ server trong thời gian qua !!

Van_Kiem_Nhat
08-08-11, 01:48 PM
+ Thêm chức năng vượt ải
+ Cố gắng fix lỗi dis gameserver khi mang đồ hk (ko chắc lắm) vì máy tui ko bị nên rất khó test thử xem có dis hay không(có 1 vài trang bị là dis còn lại xài ngon)

tks .jxvietnam khi nào zậy jx :D nôn wa.........

Edward_Newgate
08-08-11, 01:48 PM
Khoảng trắng đó là thông tin về các loại như băng sát , độc sát , lôi sát , hoả sát , STVL nội công đó bạn , dòng đó ko phải là skill mà chỉ là chú thích skill thôi
Thì có ai bảo chỗ đó là skill đâu
Mà là khi chỉ vào skill nó có cái khoảng cách giữa các dòng chữ xa quá
Nên hỏi có ai bị ko
Và sửa thế nào

nvukien
08-08-11, 02:25 PM
+ Thêm chức năng vượt ải

Thanx babe, đang đợi update 3 để chơi :P

tututu12
08-08-11, 02:52 PM
bạn ấy vừa chế ra đấy mà bó tay thui

luanpro2411
08-08-11, 04:19 PM
+ Thêm chức năng vượt ải

Lỗi dis khi mặc đồ hoàng kim bạn test set này thử nha: set an bang với áo, bao tay, đai lưng sương tinh, mũ lôi khung, giày kim phong.
Mình dùng chức năng admin lấy đồ xong chuyên qua acc. Mặc vào bị dis hoài, mỗi lần nhấp vào món đồ đang mặc bất kì là bị dis.
hy vọng sẽ được fix:x

PrinceAngell
08-08-11, 04:22 PM
các anh giúp em với em vào game off nó báo đang kết nối với sever xong 1 chút thì kết nối sever thất bại là sao chỉ giúp em với :((

luanpro2411
08-08-11, 04:24 PM
Chạy hết năm dòng trong game.exe chưa bạn?? đợi chạy hết hãy log acc vào

PrinceAngell
08-08-11, 04:27 PM
đã chạy đủ 5 dòng IP rồi tui mới vào game đó bạn à :((

luanpro2411
08-08-11, 04:33 PM
tìm file serverlist.ini trong client
rồi đổi dòng 0_Address=192.168.1.2
không sửa được thì coi ebook dưới

PrinceAngell
08-08-11, 04:38 PM
mình làm cái đó rồi bạn nhưng vẫn thế huhuhu giúp em với đi :((

jamestran
08-08-11, 04:39 PM
Nếu chạy hết tiến trình mà chưa khởi động gameserver thì vào game tới giai đoạn đăng nhập được nhưng không có server để chơi.
Nếu gameserver báo successfull hết 5 tiến trình thì vào chơi được.

PrinceAngell
08-08-11, 04:42 PM
Đã báo 5 IP nhưng vào game đang kết nối sever....xong thì kết nối sever thất bại..Em nhìn lại GameSever thì nó báo Tong Disconnet, và Chat Disconnet ?? HUHUHUHUHUHUHU

jamestran
08-08-11, 04:45 PM
Bạn down ở đâu về z? config server thế nào mà làm ra đc z?
Nhắc nhở: Bạn post bài ở 1 chỗ thôi đừng post bài lung tung trên nhiều 2pic, dễ bị dell bài và trừ điểm. Có errors thì từ từ sẽ được chỉ bảo giải quyết

ph4mduc4n
08-08-11, 04:59 PM
@PrinceAngell

lý do là các file chạy sv như bisshop,s3relay....... chưa chạy hết hoặc không chạy được hoặc chưa chạy thành công

chúc bạn ăn thẻ vui vẻ :U

anhbx1992
08-08-11, 05:12 PM
windows 7 có cài được không hở bác

PrinceAngell
08-08-11, 06:02 PM
Các anh làm ơn chỉ em với em vào game.exe khi đang nhập vào game thì nó disconet ra ngoài màn hình desktop à.Híc đã thữ vào nhìu lần rùi. Chạy đủ 5 IP và chạy đủ chương trình rồi mà :((

cauam.tapiu
08-08-11, 06:09 PM
Các anh làm ơn chỉ em với em vào game.exe khi đang nhập vào game thì nó disconet ra ngoài màn hình desktop à.Híc đã thữ vào nhìu lần rùi. Chạy đủ 5 IP và chạy đủ chương trình rồi mà :((
do sai game.exe và coreclient thì phải :D
post ảnh sv lên đây đi bạn

Van_Kiem_Nhat
08-08-11, 06:21 PM
bạn ấy xài sv SGTY ...bị lỗi mà....chạy GS là bi lỗi rồi

Edward_Newgate
08-08-11, 06:52 PM
À đùng rồi giờ mới nghĩ ra
Sài SV SGTY mà lại dùng client TSBD + AWJX
Thêm cái nữa là RAM 504mb

jamestran
08-08-11, 06:59 PM
windows 7 có cài được không hở bác
win7 cài tốt nhưng sẽ có vấn đề ở cái Font china và cái SQL server, bạn nên tham khảo ý kiến các cao thủ trước nhé, tớ xài win xp sp2 nên chỉ giúp bạn được đến đó thôi.

jamestran
08-08-11, 07:05 PM
nếu do coreclient và game.exe thì sẽ bị bug C++. Chắc không phải rùi. Bạn down từ nguồn nào z? có coi hướng dẫn cài đặt không. Tongset.ini và chatset.ini có cùng 1 nội dung, có thể bạn đã làm gì với cái đó nên bị disconnect đấy thôi. Bạn chỉ config Ip và pass "sa" trong Server.cgf, JXConfig.cgf, và trong file StartUp.exe thôi.

thedhs
08-08-11, 07:10 PM
cái phần fifong của nguyentrungbl mình copy past vào rùi bây giờ muốn nó hiện lên trên đồ ô kim thì sao, ai bít ko chỉ mình với

cauam.tapiu
08-08-11, 07:11 PM
win7 cài tốt nhưng sẽ có vấn đề ở cái Font china và cái SQL server, bạn nên tham khảo ý kiến các cao thủ trước nhé, tớ xài win xp sp2 nên chỉ giúp bạn được đến đó thôi.
w7 full font rồi , chỉ chuyển về PRC là good
còn SQL thì sang box mu , link của huntersun ấy :D
mình dùng w7 32bit nè , rất là ổn :D

jamestran
08-08-11, 07:18 PM
cái phần fifong của nguyentrungbl mình copy past vào rùi bây giờ muốn nó hiện lên trên đồ ô kim thì sao, ai bít ko chỉ mình với
Add được ngựa chưa? Muốn add phong vào đồ thì cần có res của đồ đó, vào đây để tìm thứ có ích nha <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thedhs
08-08-11, 07:22 PM
Add được ngựa chưa? Muốn add phong vào đồ thì cần có res của đồ đó, vào đây để tìm thứ có ích nha <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tks, ngựa thì add đc rùi(trừ con fi vũ bị lỗi ko khí,chưa fix dc) nhưng ko dùng icon riêng của nguyentrungbl đc phải dùng icon của hổ, nhưng mà ko bít tên res of ff mà cũng đâu có icon của ff

hoangthuyit
08-08-11, 07:25 PM
Sao Mấy Bạn Này Xui Thế Nhĩ Mình Chơi Từ Đầu Đến Cuối Không Có Bị Ngựa Không Khí Hên Quá 8->

Edward_Newgate
08-08-11, 07:28 PM
Sao Mấy Bạn Này Xui Thế Nhĩ Mình Chơi Từ Đầu Đến Cuối Không Có Bị Ngựa Không Khí Hên Quá 8->
Ngựa không khí thì có 1 bạn thôi :)
Còn lỗi khác thì ai cũng bị đấy
Ví dụ dis GS

jamestran
08-08-11, 07:29 PM
tks, ngựa thì add đc rùi(trừ con fi vũ bị lỗi ko khí,chưa fix dc) nhưng ko dùng icon riêng của nguyentrungbl đc phải dùng icon của hổ, nhưng mà ko bít tên res of ff mà cũng đâu có icon của ff
đâu phải icon ff đâu bạn, nếu bạn muốn chuột phải vào cái túi xanh xanh (ff) mà có ff trên áo thì rất khó, cái đó không bit đã có ai làm được chưa.
Theo tui nghĩ cái đó phải liên wan đến res của armor, bạn nghiên cứu kỹ đi. Vì res armor ko có ff và res armor có ff là khác nhau từ đánh-chạy-đi bộ,....

thedhs
08-08-11, 07:30 PM
lỗi ngựa ko khí là do mình add thêm con đó vào thì bị thoy, tất cả con khác ko sao cả, à mastergame95 rành về file spr ko cho mình hỏi tí

cauam.tapiu
08-08-11, 07:31 PM
ngựa không khí thì khai báo thiếu file .pak hoặc horse có vấn đề :D

thedhs
08-08-11, 07:38 PM
ngựa không khí thì khai báo thiếu file .pak hoặc horse có vấn đề :D
.pak thì chắc ko phải rùi tại add vào có đụng chạm vào cái .pak nào đâu, horse thì copy y chang mấy cái trên mấy cái trên ko bị sao cái này bị đc, mà sao add icon ngoài vào ko đc nhỉ? toàn bị báo C++

hoangthuyit
08-08-11, 07:38 PM
Tui Bị 1 Lỗi Ức Chế Là Mặc Đồ HK Hoạc BK Của Các Phái Trừ VD Và TVB kick Thì Không Sao Còn Lại Tất Cả Điều Dis 8->

Edward_Newgate
08-08-11, 07:42 PM
lỗi ngựa ko khí là do mình add thêm con đó vào thì bị thoy, tất cả con khác ko sao cả, à mastergame95 rành về file spr ko cho mình hỏi tí
Mình mới làm cái này đc hơn tuần :))
Ngu bỏ xừ biết spr gì đâu
Thấy áp dụng nó cũng hơi giống 1 số game khác nên thử thôi
Ai ngờ đc

thedhs
08-08-11, 07:43 PM
ko rõ vì chưa bị Dis GS khi mặc đồ bao giờ, đang đợi bản update v3 of jx rùi đem chơi lan qua hamachi lun

jamestran
08-08-11, 07:46 PM
ko rõ vì chưa bị Dis GS khi mặc đồ bao giờ, đang đợi bản update v3 of jx rùi đem chơi lan qua hamachi lun
Cho hỏi cái nha, mấy ông có thiêu cái file *.pak nào không vậy. tui bị thiếu mất 2 cái nằm trong client đồng bộ của ThaiHoa, không bit như z có ảnh hưởng khi mặc đồ HKMP ko ta?
An Bang cũng bị, chỉ khi kết hợp với 2 cái nhẫn Vô Danh thôi!

thedhs
08-08-11, 07:59 PM
Cho hỏi cái nha, mấy ông có thiêu cái file *.pak nào không vậy. tui bị thiếu mất 2 cái nằm trong client đồng bộ của ThaiHoa, không bit như z có ảnh hưởng khi mặc đồ HKMP ko ta?
An Bang cũng bị, chỉ khi kết hợp với 2 cái nhẫn Vô Danh thôi!
ko rõ vì cb lúc trước mặc full set AB + áo giày event + nón bao tay đai ĐQ chưa bị bây giờ đang mặc đồ OK, mà add nhẫn OK đi mặc đeo nhận VD làm j
mà jamestran add đc ff của nguyentrungbl chưa

jamestran
08-08-11, 08:09 PM
Kiểm tra dễ thôi, mở file config.ini lên coi khai báo *.pak như thế nào và kiểm tra data, thế thui.
Không add, vì server có sẵn FF đó, tui có post hướng dẫn đâu đó mà wen rùi.
Có đồ đã đính sẵn FF cả nam lẫn nữ trong settings/item/armor đó.
ID item từ 14 đến 20 là đồ nam
ID item từ 21 đến 27 là đồ nữ.
Đồ đó là đồ tím đó. :D

thedhs
08-08-11, 08:15 PM
Kiểm tra dễ thôi, mở file config.ini lên coi khai báo *.pak như thế nào và kiểm tra data, thế thui.
Không add, vì server có sẵn FF đó, tui có post hướng dẫn đâu đó mà wen rùi.
Có đồ đã đính sẵn FF cả nam lẫn nữ trong settings/item/armor đó.
ID item từ 14 đến 20 là đồ nam
ID item từ 21 đến 27 là đồ nữ.
Đồ đó là đồ tím đó. :D
ko add đc cho trang bị ô kim hả?

jamestran
08-08-11, 08:18 PM
Tui nhớ trước đây có ai đã add phong KT vào VL rồi đúng không ta? Nếu add được thì cũng sẽ làm được tương tự như vậy. Ông phải hiểu kỹ res phong trước khi add, tui không add vào nên không ngâm, mà cũng ít hứng thú với nó lắm.

cauam.tapiu
08-08-11, 08:31 PM
res nhân vật của vl khác kt
vậy nên đừng add là j :D

Edward_Newgate
08-08-11, 08:36 PM
Các con khác thì chỉ bị lỗi dis GS 1 lần khi mặc đồ HK là cùng
CÒn con này cứ vào chỉ vào đồ hk là đít mông luôn
Chán ghê

chienct1101
08-08-11, 08:52 PM
Em Cam? on nhi`u Lam' :-bd
Du` Moi' Dow ko bit lam dk ko? thk

nhoclove86
08-08-11, 09:09 PM

Loi JXstarup ko ti`m dc. dia chi? Mac

Ai gap 2 loi nay chi giup mi`nh voi

Edward_Newgate
08-08-11, 09:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>¤t=loi.jpg

Cần gì địa chỉ MAC hả cậu :|
Máy tui có đâu vẫn chạy bình thường

jxvietnam
08-08-11, 09:33 PM
Những ai bị lỗi dis gameserver khi mặc đồ hk thì làm theo cách sau thử nhé :D
Vào server/settings/item mở file GoldItemSuit.ini lên chỉnh lại Count=0 như sau

// 黄金总套数以及每套黄金件数

[List]
Count=0

[0]
SUIT=4

[1]
SUIT=5

[2]
SUIT=2
........
.......

Sau đó save lại rồi copy qua client/settings/item.
Tắt gameserver đi rồi vào lại game xem còn dis nữa ko nhé :D
Ưu điểm : Fix đc lỗi dis gameserver khi mặc đồ hk
Nhược điểm : Ko sử dụng đc chức năng kích tất cả op của 1 bộ trang bị(ví dụ như an bang, vô danh ...)

Tắt bớt 1 card mạng đi bạn nhé :D

Van_Kiem_Nhat
08-08-11, 09:39 PM
Những ai bị lỗi dis gameserver khi mặc đồ hk thì làm theo cách sau thử nhé :D
Vào server/settings/item mở file GoldItemSuit.ini lên chỉnh lại Count=0 như sau

// 黄金总套数以及每套黄金件数

[List]
Count=0

[0]
SUIT=4

[1]
SUIT=5

[2]
SUIT=2
........
.......

Sau đó save lại rồi copy qua client/settings/item.
Tắt gameserver đi rồi vào lại game xem còn dis nữa ko nhé :D
Ưu điểm : Fix đc lỗi dis gameserver khi mặc đồ hk
Nhược điểm : Ko sử dụng đc chức năng kích tất cả op của 1 bộ trang bị(ví dụ như an bang, vô danh ...)
Jxvietnam ơi update chưa....khi nao xong hết ah?

Kyo Công Tử
08-08-11, 09:44 PM
cm nhầm topic, sr
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Net42.Vampires
08-08-11, 09:45 PM
Chưa thử cách fix của jxvietnam nhưng mà 80% là do chức năng kick all op item. Nếu mặc lẻ thì chỉ có 1 số cái bị nhưng full set thì tạnh luôn :(

hoangthuyit
08-08-11, 09:53 PM
Đã Test Fix Được Lỗi Dis GameSever Nhưng Mà Không kick Dc Of Hĩ :-s

Net42.Vampires
08-08-11, 09:59 PM
Đã Test Fix Được Lỗi Dis GameSever Nhưng Mà Không kick Dc Of Hĩ :-s
thì kick 5 dòng thôi bác :D theo hệ :D

Net42.Vampires
08-08-11, 10:02 PM
bác Van Kiem Nhat share em việt hoá đc ko :D học với làm nhiều quá ko kịp làm thử :(

jangminh254
08-08-11, 10:04 PM
Chưa thử cách fix của jxvietnam nhưng mà 80% là do chức năng kick all op item. Nếu mặc lẻ thì chỉ có 1 số cái bị nhưng full set thì tạnh luôn :(
nói cái này là vế vấn đề j thế .ko hiểu gì cả : D
+ Viet Hóa của mình bị lỗi font..toàn là xài của master95 .bạn xin bạn ấy đi..hàng của bạn ấy :D

jxvietnam
08-08-11, 10:10 PM
ko kích đc full of thì cũng ko quan trọng lắm, quan trọng là ko dis gameserver khi mang đồ hk. ở bản update 3 này phải tính toán ngũ hành để mặc đồ kích op :D
p/s : tui đang làm thêm mấy món đồ tím (giả cầy thôi) mỗi loại trang bị(áo,giầy,đai...) có 5 hệ kim,mộc,thuỷ,hoả,thổ(op giống VNG, vd hệ kim thì có kháng độc + chstnl, thuỷ thì có choáng + kháng hoả). Như vậy kết hợp đồ tím + đồ hk sẽ dễ dàng kích hết op hơn :D

hoangthuyit
08-08-11, 10:13 PM
Yeah Đúng y Tui Đó JxVietNam :D Tks Bạn Nha :B

jangminh254
08-08-11, 10:19 PM
ko kích đc full of thì cũng ko quan trọng lắm, quan trọng là ko dis gameserver khi mang đồ hk. ở bản update 3 này phải tính toán ngũ hành để mặc đồ kích op :D
p/s : tui đang làm thêm mấy món đồ tím (giả cầy thôi) mỗi loại trang bị(áo,giầy,đai...) có 5 hệ kim,mộc,thuỷ,hoả,thổ(op giống VNG, vd hệ kim thì có kháng độc + chstnl, thuỷ thì có choáng + kháng hoả). Như vậy kết hợp đồ tím + đồ hk sẽ dễ dàng kích hết op hơn :D
dự án định khi nào hoàn thành JXvietnam..:D anh em đang nao nức hjhj..
ah các skill làm sao cho hiện ngũ hành hết đc jx

PrinceAngell
08-08-11, 11:03 PM
Cái pass chức năng admin là gì hả mấy bạn .........

PrinceAngell
09-08-11, 12:00 AM
Các bác ơi cho mình hỏi xíu...Game TSBC này chơi giống thường hả không có chức năng admin VIP như là nhận này kia đầy đủ đồ VIP hả..Thấy có chức năng admin mà chỉ nhận đc ..Đồ HKMP cùi thôi à :((:((Không nhận đc phúc duyên hay là...vv.vv.vv à :((

Net42.Vampires
09-08-11, 12:02 AM
Pass là 010109 bạn à hiện giờ đã tìm ra cách fix lỗi mặc item disgameserver. ( chưa test an bang và kim phong ) ..... Các item hk mặc cả set vẫn kick option như bình thường :) hiện đang online 3g nên chưa share cách làm đc. Trưa mai sẽ về chỉ các bác ^^.

Post at 00:01 9-8-2011

Net42.Vampires
09-08-11, 12:04 AM
Cái phúc duyên bạn có thể set hàm để bán trong shop. Còn danh vọng, ngũ bá bạn dùng hàm set npc nào đó rồi vào nhận. Cái này đã có ở các trang trước do cauam.taiphu post mà

tututu12
09-08-11, 01:42 AM
cái chiu nội lực hộ thân của côn lôn tên gì vậy tao tìm hoài mà không ra ai chỉ mình với
vô web volam coi thì chẳng thấy đâu

tututu12
09-08-11, 01:46 AM
bạn ơi viêt hoá npc sao thế chỉ mình đi mình ko bít cách việt hoá
mình chỉ còn npc và map thui còn script và setting mình việt hoá xong hết rùi

jxvietnam
09-08-11, 06:04 AM
cái chiu nội lực hộ thân của côn lôn tên gì vậy tao tìm hoài mà không ra ai chỉ mình với
vô web volam coi thì chẳng thấy đâu
tên skill là Huyen Thien Vo Cuc, id là 275

còn cách vh có dấu server thì bạn có thể tham khảo bài biết của stb <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lưu ý : Chỉ đc việt hoá có dấu trên máy no font(tức là máy đang xài font English) => có thể dùng máy ảo cho tiện. Sau đó copy qua máy thật.

@net42 : Fix đc lỗi dis gameserver = cách nào thế ? ;))

tututu12
09-08-11, 06:21 AM
tên skill là Huyen Thien Vo Cuc, id là 275
còn cách vh có dấu server thì bạn có thể tham khảo bài biết của stb <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lưu ý : Chỉ đc việt hoá có dấu trên máy no font(tức là máy đang xài font English) => có thể dùng máy ảo cho tiện. Sau đó copy qua máy thật.
mình biết rùi nhưng mà map phải việt hoá =ultraedit mà
ak mà sao mình ko thấy trong vltk cai kill này nhỉ
việt hoá xong lại bị thế này chả bít sửa sao nữa

jangminh254
09-08-11, 06:25 AM
Map thì VH file Maplist.ini là đc rồi..việt hoá =ultraedit làm gì :-L cứ làm như jx nói thôi.
** phát rầu ko bít sao nick Van_Kiem_Nhat của tui ko vào trang này đc nữ hjccccccccccccc

boyganz
09-08-11, 06:25 AM
cho xin cái yahoo của quoctuan2712 hỏi tí đc k

tututu12
09-08-11, 06:55 AM
Map thì VH file Maplist.ini là đc rồi..việt hoá =ultraedit làm gì :-L cứ làm như jx nói thôi.
** phát rầu ko bít sao nick Van_Kiem_Nhat của tui ko vào trang này đc nữ hjccccccccccccc
mình định việt hoá npc mà maplist thì có gì đâu mà việt hoá

jangminh254
09-08-11, 07:00 AM
mình định việt hoá npc mà maplist thì có gì đâu mà việt hoá
npc..thì việt hóa file npcs.text có gì đâu nà...tất cả đã có sẵn các bạn vh tùy theo sở thích của mình

tututu12
09-08-11, 07:14 AM
Tang Chi Oan
Ve Bien Thanh
Trang Minh Trung
Lieu Tu Gia
Van Ho Tinh
Tru Thien Man
mấy con này mình ko bít tên ai bít cho mình tên chính xác nha(tiếng việt có dấu)
mình ko choi volam vng nen ko bít

meobungbu
09-08-11, 07:22 AM
của bạn đây
have fun :D
giờ mới onl đc, thanks cậu đã share :x

jangminh254
09-08-11, 07:25 AM
anh em chờ...update 2.1 cua TKH ..thì sẽ có bản share của 2.0 mà ^^ :D

Edward_Newgate
09-08-11, 07:50 AM
Tang Chi Oan
Ve Bien Thanh
Trang Minh Trung
Lieu Tu Gia
Van Ho Tinh
Tru Thien Man
mấy con này mình ko bít tên ai bít cho mình tên chính xác nha(tiếng việt có dấu)
mình ko choi volam vng nen ko bít
Tăng Chi Oán
Vệ Biên Thành
Trang Minh Trung
Liễu Tứ Gia
Vạn Hổ Tinh
Tru Thiên Mẫn
Có 2 con cuối ko biết có đúng ko
Nhưng mà dễ nghe là đc ;)
Trong file Npcs.txt chỉ có 1 số NPC và quái thôi
Còn các thành khác thì phải việt hoá = ultra edit
Phải xem toạ độ và file thì mới VH đc

meobungbu
09-08-11, 07:59 AM
hix, cài lại SQL mất hết nhân vật à :(
mình bị lỗi database cài lại giờ cày lại từ đầu ><

cauam.tapiu
09-08-11, 08:10 AM
hix, cài lại SQL mất hết nhân vật à :(
mình bị lỗi database cài lại giờ cày lại từ đầu ><
save mục db rồi cài lại , attach lại thôi chứ ai mượn xóa db làm chi ;))

nhoxmap_b7
09-08-11, 09:07 AM
ak mà sao mình ko thấy trong vltk cai kill này nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
việt hoá xong lại bị thế này chả bít sửa sao nữa

bạn việt hóa có dấu mà bị nhảy lên dòng trên thì bạn vào lại cái chỗ mà bạn dịch thêm vào cuối dòng 1 khoảng trắng (space)

jangminh254
09-08-11, 10:39 AM
server của jxvietnam vẫn onl ngon :D sau đây là 2 nhân vật ..của tui và master_master75 :D :x

cauam.tapiu
09-08-11, 10:47 AM
^ op hiển thị sai kìa :T
mà cho tui cái id set đồ ô kim đi :P

Edward_Newgate
09-08-11, 10:48 AM
Không phải op sai đâu
Do client của ông kia nó thế
Tui xem có sai sót gì đâu

jxvietnam
09-08-11, 10:49 AM
Tình hình là mặc dù đã chỉnh GoldItemSuit.ini nhưng vẫn bị lỗi đis gameserver khi mang đồ hk đc kích full op(6 dòng), vậy nên tui đã suy nghĩ, cuối cùng cũng kiếm đc cách fix (update v3 sẽ có), hi vọng sẽ ko còn bị nữa. Ngoài ra ở bản update 3 còn có vũ khí hỗ trợ của ĐM nữa(phi đao,phi tiêu, nỏ) và vũ khí huyền tinh hệ nội công(kiếm hoả sát nội,lôi sát nội, băng sát nội), cần thiết cho những ai theo đường nội công(vì nội công ko có vk hoàng kim như ngoại công)
Ngoài ra do bản update 3 này là bản update cuối cùng của server nên tui làm cẩn thận, sẽ lâu hơn, các bạn chịu khó chờ nhé :)

Edward_Newgate
09-08-11, 10:59 AM
Hề hề
Đã bít cách fix rùi à ;)
Nhưng cố gắng làm xong trong tuần nhé :(
Vì 15/08 là phải đi học rùi :(

PrinceAngell
09-08-11, 11:01 AM
Ai chỉ tớ với....làm sao nhận phúc duyên..danh vọng...tiền vạn ....v..v.. vậy...híc híc...chức năng admin nhận đc có đồ hkmp cùi thôi à :((

jangminh254
09-08-11, 11:20 AM

jxvietnam ơi cái op này là do lỗi gì thế nhỉ ko tìm ra hjccccc..ai fix dùm tui nào

Net42.Vampires
09-08-11, 11:30 AM
Cách fix dis gameserver của mình khi sử dụng item hk bk ok như sau : hiện tại đang test tiếp vì nhiều item quá
_ vào server/settings/item/ xoá file GoldItemSuit đi
_ vào client/settings/item/ xoá file GoldItemSuit đi
_ copy file này vào server/settings/item/ và client/settings/item/
File đây , mình test trên máy rất ok : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Net42.Vampires
09-08-11, 11:35 AM
bác master game share em việt hoá npc vs skill đc ko :D bận quá ko làm đc ^^

Edward_Newgate
09-08-11, 11:59 AM
Ờm để khoảng 1h đi
Giờ đang ở quán
Gần nhà mất điện :|

Edward_Newgate
09-08-11, 01:03 PM
Link của bác VPR đây
Mà cho hỏi
Vào Settings xoá file GoldItemSuit.ini
Mà file bác đưa lại là GoldItem.txt
Thế có cần đổi tên lại cho giống ko
Hay cứ thế bỏ vào