PDA

View Full Version : Hỏi về cách đưa Audition lên Hamachi

regunnar
27-07-11, 12:32 AM
Mình sử dụng server của bạn nguyenhaicntt, topic ngay ở đầu trang, nhưng mình vẫn kh ông thể kết nối lên hamachi mặc dù đã thay IP trên database auditionccu!~ Và thậm chí còn lập cả user mới trên mysql cũng không được!~ Chạy server và mọi thứ đều tốt nhưng những người khác vào phòng hamachi của mình đều không chơi được mặc dù đã gửi ip đã encode = tool của HD sang cho mọi người!~ Xin các bác giúp đỡ

CBDancer
29-07-11, 11:03 AM
Bạn nên chắc chắc rằng tool encode này là mới hay cũ, cũ là dùng cho bản 1, mới là dùng cho bản 3. Mình đang nghiên cứu cài trên LAN bình thường nhưng bị mất tool encode IP nên chưa test vào game đc, còn web thì đã vào đc rồi. Bạn share tool cho mình để nghiên cứu nhé :)

regunnar
29-07-11, 03:32 PM
mình dùng IP Encoder của Hữu Duyên, mình encode ip thì vẫn vào được nhưng người khác thì không vào được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)ấy!~ đây là tool mình tải về, bạn xem thế nào cái, DBInfo và ServerInfo ở trong thư mục data đã được thay = ip hamachi, channellist trong db auditionccu cũng đã được thay hết!~ Nhưng sao web vẫn không vào đc bằng ip hamachi mà chỉ đc localhost :|

<ip hamachi>/audition - xịt
localhost/audition - vào bt

CBDancer
30-07-11, 09:03 AM
bạn gõ localhost tất nhiên sẽ vào đc bình thường vì IP mặc định của máy bạn chính là 127.0.0.1 (localhost), nhưng nếu máy khác truy cập vào thì họ sẽ phải gõ IP fake trên hamachi của bạn để vào đc web. trường hợp này giống như mạng LAN bình thường vậy: 2 máy nối vs nhau, đặt máy 1 chứa server IP tĩnh là 192.168.1.1 còn máy còn lại là 192.168.1.2, máy 1 chạy xong server, ko chỉnh sửa gì mà để nguyên IP là 127.0.0.1, chạy xong xuôi, máy bên kia bạn gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì sẽ vào đc web :) mà đã vào đc web thì dĩ nhiên client có thể kết nối đến server nhưng quan trọng là phần đuôi ở shortcut có chính xác để vào hay ko thôi
----------------
Mình đã dùng tool này để tạo code nhưng vào game vẫn báo ko kết nối đc với sv trong khi kết nối với web vào DB bình thường. Không hiểu lý do tại sao

regunnar
30-07-11, 06:11 PM
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không, vì nếu không chỉnh sửa IP mà dùng đc IP 192.168.1.1 thì mình thấy hơi lạ?

CBDancer
01-08-11, 05:14 PM
Đấy là mình ví dụ với mạng LAN bình thường, còn với Hamachi thì bạn phải lấy IP fake của Hamachi cho chứ.

regunnar
02-08-11, 01:48 PM
Đấy là mình ví dụ với mạng LAN bình thường, còn với Hamachi thì bạn phải lấy IP fake của Hamachi cho chứ.

Thôi tốt nhất không lòng vòng :)), nếu bạn biết cách đưa audition lên LAN hay là hamachi thì bạn nên tạo một topic hướng dẫn chi tiết còn bây giờ rất nhiều câu hỏi này được đặt ra :|. Các topic cũ hiện không còn nữa :|

CBDancer
02-08-11, 04:38 PM
Mình chỉ còn 1 bước cuối là vào game test thôi, ko vào game đc nên ko dám viết

regunnar
02-08-11, 05:56 PM
Mình chỉ còn 1 bước cuối là vào game test thôi, ko vào game đc nên ko dám viết

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
02-08-11, 06:12 PM
Thực ra IP qui định ở IP mà public chung cho mọi người đều thấy được server.

Đưa lên online chỉ cần đổi ip trong table auditionccu.serverlist

vunghoakhu
11-08-11, 05:25 AM
bạn nên tắt tường lửa đi là xong windows firewall .