PDA

View Full Version : [Help]Online server MapleStory v0.88

anhtanh95
26-07-11, 02:04 PM
Sau một thời gian nghiên cứu và sửa source, nay server của mình đã sẵn sàng để online, nhưng mình không biết cách làm server online vì chưa làm bao giờ và cũng chẳng có ai hướng dẫn. Mấy hum nay lên google tìm được forum mình, chuyên tạo server private nên mình muốn hỏi các pro cách làm online server. Mình có đọc mấy bài hướng dẫn cách online server nhưng không hiểu lắm, vậy mong mọi người giúp đỡ. Nếu được thì các bạn có thể để lại yh! để mình tiện liên lạc.

(Mình đã mở PORT : 7575,7576,7577,7578,7579,8888,8484,8080,80. Đã có client. Server chạy offline rất tốt.:P)

anhtanh95
27-07-11, 02:18 PM
Ai biết giúp mình với nào :((. Cho mình xin nick !yh cũng được :((

xfree123
27-07-11, 03:49 PM
Theo hướng dẫn bên Ragezone.com thì bạn cần phải mua re-director tức mã nguồn của file maple.exe ấy, vào chỉnh IP đến địa chỉ IP của bạn rồi dùng Visual C+ dịch nó ra file .exe

anhtanh95
28-07-11, 01:01 PM
Theo hướng dẫn bên Ragezone.com thì bạn cần phải mua re-director tức mã nguồn của file maple.exe ấy, vào chỉnh IP đến địa chỉ IP của bạn rồi dùng Visual C+ dịch nó ra file .exe

Cái đó mình có mà, mình có client rồi. Mình không phải là gà đâu, mình biết hết mấy thứ đó mà. Chỉ là mình không biết chỉnh IP thế nào vào client và server để online thui.

minikimi
31-07-11, 02:31 PM
Cái đó mình có mà, mình có client rồi. Mình không phải là gà đâu, mình biết hết mấy thứ đó mà. Chỉ là mình không biết chỉnh IP thế nào vào client và server để online thui.
Mời bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhtanh95
02-09-11, 07:48 PM
Mời bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thôi cám ơn bác, mình tự làm được lâu rùi, với lại đọc bài không hình ảnh mình không hiểu :D

KaBuTo
09-09-11, 12:13 PM
sv v88 của bạn có repack ko :S

goheo123
28-01-12, 08:08 PM
em cung k bik lammmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm mmmmmmmmmmmmmmmmmmm

anhphu
29-01-12, 10:27 AM
cài Microsoft looppack rồi ấn Properties chọn Internet Protocol(TCP/IP) > Properties > Use The Following IP address
Xong rồi Điền
Ip address : xxx.xxx.xxx.x
Subnet Mask:255.255.255.0
Để tiện hơn thì bạn đăng ký host tại đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Good Luck