PDA

View Full Version : Tool để hổ trợ anh em đây !!

dvhvik
26-07-11, 06:55 AM
Đủ 10 Thank: (Tool 2)(không Post thêm nửa đâu cái này là cái cuối)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không chạy game khi đang điều chỉnh !!Đã viết ra rồi để không thấy cũng kỳ nên đưa lên đây ( tuy nhiên phần điều chỉnh pet được giấu trong đó ai mò ra đc thì mò )

changbluetooth
26-07-11, 03:55 PM
Nhìn sơ qua thấy cũng được, cố gắng phát huy nha bạn.

thiensu
26-07-11, 07:40 PM
cái này nhìn khá nhưng chưa test

để khi nào xong sv r quất lun một thể =))

thiensu
26-07-11, 08:23 PM
thiensu này võ lâm bại hoại xuất hiện vào các giờ lẻ đúng ko? đổi time liên tục bi. GM cho đứng im :D:P

Đứng im như thế nào bác đạt ;))

dvhvik
27-07-11, 02:08 PM
cai tôl nay`la` chjnh? sua? cac' chi? so" trong file user nen khi chinh xong fai? dong' game lai chay file make.exe roi chay lại game
ai bảo thế !! cần ghì phải chạy lại Maker lúc chỉnh yêu cầu không được bật game chỉnh xong rồi vào chơi thui không cần chạy lại Maker làm ghì cho mệt
(đc 10 thank chưa nhỉ ?? :)) khi nào đc thì mới up tool mới :P)

thiensu
27-07-11, 08:02 PM
ai bảo thế !! cần ghì phải chạy lại Maker lúc chỉnh yêu cầu không được bật game chỉnh xong rồi vào chơi thui không cần chạy lại Maker làm ghì cho mệt
(đc 10 thank chưa nhỉ ?? :)) khi nào đc thì mới up tool mới :P)

tool mới là tool gì bác, đc thì tham gia vh lun đi

xong r xài tool lun một thể =))

dvhvik
28-07-11, 03:59 AM
tool mới là tool gì bác, đc thì tham gia vh lun đi

xong r xài tool lun một thể =))
tool mới dùng để edit pet và chèn pet (pet nào củng đc kể cả boss) chèn skill mới và tăng điểm skill (cho nhân vật và pet)

30 thank thì up cách tạo even
60 thank thì up thêm web chiến quốc có đăng ký và Reset (chuyển Sinh mổi lần +100 điểm)
80 thank send cách thay đổi nhạc nền trong game thôi vì thay đổi hình ảnh phải dịch ngược CL rất phiền phức
170 thank thì up cách edit skill trong các file (Mao Sơn thả sét full màn hình )
200 thank up sever + CL cuả tui ( chưa việt hoá nhưng gần như khác hoàn toàn so với Chiến Quốc (tính Làm game việt))

thiensu
28-07-11, 09:08 AM
tool mới dùng để edit pet và chèn pet (pet nào củng đc kể cả boss) chèn skill mới và tăng điểm skill (cho nhân vật và pet)

30 thank thì up cách tạo even
60 thank thì up thêm web chiến quốc có đăng ký và Reset (chuyển Sinh mổi lần +100 điểm)
80 thank send cách thay đổi nhạc nền trong game thôi vì thay đổi hình ảnh phải dịch ngược CL rất phiền phức
170 thank thì up cách edit skill trong các file (Mao Sơn thả sét full màn hình )
200 thank up sever + CL cuả tui ( chưa việt hoá nhưng gần như khác hoàn toàn so với Chiến Quốc (tính Làm game việt))

vãi chưởng :-o, bác quảng cáo ác thế sao =))

Minh Phụng
28-07-11, 04:42 PM
`thanks bác lấy tinh thần, còn thực tế
30 thank thì up cách tạo even => tui bik từ lâu rồi
60 thank thì up thêm web chiến quốc có đăng ký và Reset (chuyển Sinh mổi lần +100 điểm) => CQ cần j dk acc nhỉ, bác fix dc muốn vào game phải có pass chưa =))
80 thank send cách thay đổi nhạc nền trong game thôi vì thay đổi hình ảnh phải dịch ngược CL rất phiền phức => chưa tìm hỉu :)) share thì tốt
170 thank thì up cách edit skill trong các file (Mao Sơn thả sét full màn hình ) => bik rồi
200 thank up sever + CL cuả tui ( chưa việt hoá nhưng gần như khác hoàn toàn so với Chiến Quốc (tính Làm game việt)) => bác cho demo server của bác đi :)

dvhvik
28-07-11, 05:34 PM
60 thank thì up thêm web chiến quốc có đăng ký và Reset (chuyển Sinh mổi lần +100 điểm) => CQ cần j dk acc nhỉ, bác fix dc muốn vào game phải có pass chưa =))
tất nhiên là fix rồi, không thì đăng ký làm ghì :-@

thiensu
28-07-11, 05:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

up demo lên cái bác :), nói ra ạ tin lào =))

MrDnD
28-07-11, 05:57 PM
nói cả đống chả có cái hình nào thì ai dám chạy cái file .exe :-ss
btw, xem lại trình độ tiếng Anh nhé, ko biết ý nghĩa của từ thì xài tiếng Việt đi cho nhanh :|.

quocphuvt
28-07-11, 06:42 PM
tất nhiên là fix rồi, không thì đăng ký làm ghì :-@
Đúng là đồ nhan sắc có hạn mà lựu đạn có thừa, up hình lên xem nào %-(

dvhvik
29-07-11, 02:57 PM
Xem các CM của các bạn thực sự tôi rất bực mình
Tôi làm tool để các bạn dùng thì nhận được

Cần cố gắng thêm Nghe cứ như kiểu đàn anh trong nghề nói với tôi ý

Khi muốn chỉ cho các bạn cách làm game thì lại nghe

Đúng là đồ nhan sắc có hạn mà lựu đạn có thừa
tôi thấy rất không hài lòng !!
tôi muốn chứng minh những ghì tôi nói bằng cách cho các bạn xem hình của game online tôi đang làm, nhưng không được!! vì game này được làm để kinh doanh không thể cho người dùng thấy đc khi chưa công bố (nhà làm game nào củng phải hiểu)
Nhưng tôi đã lấy một sever trên diển đàn này và edit lại một số vấn đề để các bạn không bảo là tôi nổ hay chém gió
(những cái khác thì bác Sun bảo đã biết cả nên tôi không nói thêm)
NPC mới:
Pet Mới:
Skill Mới:
Kiểm Tra Tài Khoản:
ghi chú:
- Hình ảnh nhân vật được lấy từ game Fantasy Sango 2
- Avatar pet được giử nguyên (hình con gà)
- Skill không Delay

Ai nói tôi không biết tiếng anh thì nghe thật buồn cười (không biết tiếng việt còn nghe đc)

Từ nay tôi sẻ không chia sẻ một cái ghì cả nên có thank củng vậy thôi
tôi chỉ muốn chia sẻ một số kinh nghiệm nên mới tham gia diển đàn, không vì những cái thank của các bạn ( có thank cũng chả có ích lợi ghì cả )
chia sẻ và nghe chửi thì thật vô nghĩa (ai có thẩm quền làm ơn del cái bài này đi del lun tài khoản của tôi nửa)
tất cã mọi thứ đc tôi post trên diển đàn đã đc xoá
đừng viết ghì trong này vì tôi không vào xem nữa.

quocphuvt
29-07-11, 04:33 PM
Có up tool mới để hỗ trợ thì tốt. Nhưng đòi hỏi của bạn quá cao
- Diễn đàn này chưa đồng đảo nên không thể thank tới 200
-Trước đó có lẽ bạn phải up hình để chứng minh

thiensu
29-07-11, 05:11 PM
Nghe cứ như kiểu đàn anh trong nghề nói với tôi ý

tôi muốn chứng minh những ghì tôi nói bằng cách cho các bạn xem hình của game online tôi đang làm, nhưng không được!! vì game này được làm để kinh doanh không thể cho người dùng thấy đc khi chưa công bố (nhà làm game nào củng phải hiểu)
Nhưng tôi đã lấy một sever trên diển đàn này và edit lại một số vấn đề để các bạn không bảo là tôi nổ hay chém gió
NPC mới:
Pet Mới:
Skill Mới:
Kiểm Tra Tài Khoản:
ghi chú:
- Skill không Delay

Ai nói tôi không biết tiếng anh thì nghe thật buồn cười (không biết tiếng việt còn nghe đc)

tôi chỉ muốn chia sẻ một số kinh nghiệm nên mới tham gia diển đàn, không vì những cái thank của các bạn ( có thank cũng chả có ích lợi ghì cả )
chia sẻ và nghe chửi thì thật vô nghĩa (ai có thẩm quền làm ơn del cái bài này đi del lun tài khoản của tôi nửa)

Mới có vài hình như thế này thôi sao :|

Tớ nghĩ ko nên đưa nhân vật của fantasy sango 2 vào

Mà nhìn hình thì cũng thấy chưa có gì nổi bật

chiến quốc thì nên phát ảnh nhân vật của chiến quốc thôi nhìn mới hợp :)

dvhvik
29-07-11, 06:14 PM

tôi muốn chứng minh những ghì tôi nói bằng cách cho các bạn xem hình của game online tôi đang làm, nhưng không được!! vì game này được làm để kinh doanh không thể cho người dùng thấy đc khi chưa công bố

Đọc kỷ rồi hảy nói nghe bạn !! cái này là tôi chỉ sửa tử sever của phung chứ không phải của tôi
Game của tôi được vẻ lại nhân vật và phong cảnh hoàn toàn theo cốt truyện thời Lạc Việt.

dat233
29-07-11, 06:54 PM
Nghe cứ như kiểu đàn anh trong nghề nói với tôi ý

NPC mới:
Pet Mới:
Skill Mới:
Kiểm Tra Tài Khoản:
ghi chú:
- Skill không Delay

xin lỗi bạn vì các member trong 4rum này hơi kích động nhưng cũng vì họ giỏi + làm trong nghề cũng lâu nên họ mới nói thế còn nếu bạn share cho chúng mình những tool như thế cũng rất hay và tiện lợi nhưng cũng đừng đòi hỏi quá cao :D đòi 100 thank là đc rùi ^^! một lần nữa rất xin lỗi bạn vì sự cố đág tiếc này!!!! nếu đc bạn có thể share luôn cái sever bạn đã edit lại ( còn nếu bạn không muốn thì cũng thôi )

Đọc kỷ rồi hảy nói nghe bạn !! cái này là tôi chỉ sửa tử sever của phung chứ không phải của tôi
Game của tôi được vẻ lại nhân vật và phong cảnh hoàn toàn theo cốt truyện thời Lạc Việt.

ý tưởng đó cũng rất hay !!!!:D đề nghị các mem đừng có nói bạn ý nũa vì bạn chỉ muốn góp phần xây dựng 1 CQ off tốt hơn thôi chứ không có ý xấu

bạn ấy chỉ có ý tốt nên đừng CM như thế:|

thiensu
29-07-11, 08:27 PM
vãi ruộng lúa ;)), thôi các bác mún làm gì thì làm đi, ko ý kiến ý cò gì cho mệt nữa

góp ý mà cũng bị phê bình =))

dat233
29-07-11, 08:56 PM
vãi ruộng lúa ;)), thôi các bác mún làm gì thì làm đi, ko ý kiến ý cò gì cho mệt nữa

góp ý mà cũng bị phê bình =))

bác góp ý thế thì mình chịu thiệt!!!!!

quocphuvt
29-07-11, 08:58 PM
Zậy bây giờ tui no comment.. cho các bác làm gì thì làm

thiensu
29-07-11, 09:22 PM
Vấn đề ở đây là các thành viên cùng chung sức để xây dựng nên một sv hoàn thiện

như các mem vh đã vất vã cả tháng nay

nếu bác nào có cái gì đó tốt cho sever thì share lên để cùng hoàn thiện và chỉnh sửa

chứ lại đòi hỏi những 200 lượt thanks để cần một cái tốt nhất thì việc đó tùy thôi :)

dvhvik
29-07-11, 10:58 PM
Vấn đề ở đây là các thành viên cùng chung sức để xây dựng nên một sv hoàn thiện
như các mem vh đã vất vã cả tháng nay
nếu bác nào có cái gì đó tốt cho sever thì share lên để cùng hoàn thiện và chỉnh sửa
chứ lại đòi hỏi những 200 lượt thanks để cần một cái tốt nhất thì việc đó tùy thôi :)
bây giờ tôi xin giải thích một số vấn đề các bạn nêu trên :
cùng hoàn thiện và chỉnh sửa: (Tôi có tham gia để hoàn thiện nó đâu tôi chỉ chia sẻ kinh nghiệm thôi mà)

đòi hỏi những 200 lượt thanks để cần một cái tốt nhất:
bác không cần thank 200 thank mà chỉ thank vài chục là có thêm tool và một số kinh nghiệm rồi mà
200 thank là để đề phòng các bạn nào cần quá lại ra đăng ký acc rồi vào thank (nếu vậy vài chục thank thì quá ít)

tại sao tôi lại xếp từ thấp đến cao:
tôi muốn các bạn tìm hiểu từ dể đến khó
và muốn nó là một bài giảng tốt cho những ai không biết
(Sever chiến quốc ,GunBound và TS là 3 sever dể mổ xẻ nhất của 2D)
không muốn các bạn cầm sever của tôi mà không hiểu ghì về nó

Đủ 10 Thanks: (Tool 2) (không Post thêm nửa đâu cái này là cái cuối)

Không chạy game khi đang điều chỉnh !!Đã viết ra rồi để không thấy cũng kỳ nên đưa lên đây ( tuy nhiên phần điều chỉnh pet được giấu trong đó ai mò ra đc thì mò )
1 cách trả đủa :-h

dat233
30-07-11, 12:55 AM
có 1 cách để đc tks nhiều là bác cm nhiều để tôi và các mem tks nhưng đừng spam nké:D

à mà cho xin nick yahoo hỏi cái này ! Việc trọng đại :D

bạn thích tks nhiều thì đến sáng mai mình lập nick tks cho khoảng 20 tks tkế đã đc tool mới chưa :D

dat233
30-07-11, 01:29 AM
tại bây h đang onl = di động( mới là 1h30 ) nên ko đăng ký đc nên phải đợi đến 4h mới đc động vào máy tính

dat233
30-07-11, 04:12 AM
Đủ 10 Thank: (Tool 2)
Đã viết ra rồi để không thấy cũng kỳ nên đưa lên đây ( tuy nhiên phần điều chỉnh pet được giấu trong đó ai mò ra đc thì mò )

Tôi đã lấy một sever trên diển đàn này và edit lại một số vấn đề để các bạn không bảo là tôi nổ hay chém gió
NPC mới:
Pet Mới:
Skill Mới:
Kiểm Tra Tài Khoản:
ghi chú:
- Skill không Delay

tool bị lỗi font ko hiểu cái từ bên trên tiền

dat233
30-07-11, 04:52 AM
dc >60 tks rồi đấy ^^!................

thiensu
30-07-11, 09:47 AM
Ko hỉu nỗi bác đạt đang làm gì =="

spam để có thanks hả bác, thks ích lợi gì nhỉ

Một người biết tôn trọng bản thân mình là phải cố gắng làm sao để đc người khác thks một cách xứng đáng đấy :)

dvhvik
30-07-11, 10:25 AM
thân chào :-h x

dat233
30-07-11, 10:52 AM
tôi cũng chả hỉu bác đạt đang làm ghì (=.=!)
đúng như bác thiensu nói "thks ích lợi gì nhỉ" tôi không muốn được thank
thank là để chỉ họ quan tâm tới bài viết này và họ tôn trọng người viết
tôi cần ghì phải post những thứ nêu trên khi mà không ai quan tâm (hay chỉ 2-3 người quan tâm)
bạn biết game OL nếu đc viết xong có giá bao nhiêu không (tiền tỷ) ( #cung cấp cho nhà phân phối độc quyền)
trong khi tôi chỉ cần 200 người quan tâm thật sự đến nó (chứ không vì một vài người)
nếu không được, các bạn cũng xem như là không có thôi củng chẳng có ghì to tát
(xem như tôi chỉ đưa tool cho các bạn thôi không cần phải chỉ trích đâu)

tôi không muốn tranh cải nhiều bài viết này thực sự đi quá xa suy nghỉ ban đầu của tôi
xin lổi nếu có ghì không phải và tạm biệt (tuyên bố đóng bài viết này)

Note:
tôi đã nói là không post nửa mà bác đạt làm ghì thế nhỉ #:-s đừng thanks nửa nhé

thiensu nghe nói các bạn đang tham gia việt hoá nên tôi góp ý thế này nhé
nếu thấy tôi nhiều chuyện thì xem như không có cũng đc (góp ý tốt thôi)
bạn nên viết một tool việt hoá bằng VB.net hoặc bằng C# củng đc
tool hoạt động như sau :
mở danh sách các file trong thư mục cần việt hoá
đọc vào biến
việt hoá từ cần thiết bằng code (tham khảo trên CLB VB tôi thấy ở đó có việt hoá bằng sever google)
chép lại file
chuyển qua file kế tiếp

sau đó mở lại bằng tay và sửa lại lổi dịch thuật mà google dịch sai
quá trình này 2 ngày là xong không cần thiết phải mấy tháng như bạn nói
thân chào :-h

tại bác nói là để những người khác lập nick rồi tks nên tôi mới làm thế thôi còn nếu bác không share nữa thì thôi zay

thiensu
30-07-11, 11:04 AM
sau đó mở lại bằng tay và sửa lại lổi dịch thuật mà google dịch sai
quá trình này 2 ngày là xong không cần thiết phải mấy tháng như bạn nói
thân chào :-h

ùhm, quá trình đó thích hợp cho những mem năng động thôi bác àk

chứ các mem h cũng thi 12, đại học như bác phung, còn những công việc bận rộn nữa

thời gian rãnh ko phải là ít để vh

MrDnD
30-07-11, 12:38 PM
đề nghị các bạn ko quote lại hình ~.~

quocphuvt
30-07-11, 12:47 PM
Đủ 10 Thank: (Tool 2)(không Post thêm nửa đâu cái này là cái cuối)
Đã viết ra rồi để không thấy cũng kỳ nên đưa lên đây ( tuy nhiên phần điều chỉnh pet được giấu trong đó ai mò ra đc thì mò )
Đã post rồi mà không post nữa lại càng kỳ, với lại tốn bao nhiêu công sức mà bác Đạt đã spam thì cũng uổng. Thôi thì bác cứ tiếp tục post đi, với lại xem như là lúc trước tui chưa nói gì chứ mắc công có người lại trách tui :D

changbluetooth
30-07-11, 02:54 PM
Đã post rồi mà không post nữa lại càng kỳ, với lại tốn bao nhiêu công sức mà bác Đạt đã spam thì cũng uổng. Thôi thì bác cứ tiếp tục post đi, với lại xem như là lúc trước tui chưa nói gì chứ mắc công có người lại trách tui :D
Thôi kệ bác ấy đi, chỉ vì chút xích mích nhỏ chung qui lại tại chúng ta không hiểu nhau thôi, vậy mà bác ấy bỏ đi 0 hẹn ngày online và post típ nên chúng ta chắc là phải tự làm thôi. Dạo này đang học hè mình không có online nhiều nên không biết trong topic này lại có chuyện như vậy, nếu biết mình đã khuyên hai bên rồi đâu để ra nông nỗi này.

Ngươi xưa có câu: TA THỨ ĐƯỢC NGƯỜI, NGƯỜI THỨ TA. bác ấy nghĩ như vậy thì mình cũng chịu.

duthli
02-08-11, 08:13 AM
chạy kiểu gì id con mình là 23 mà gõ vào ko có id này :((

quocphuvt
02-08-11, 12:48 PM
chạy kiểu gì id con mình là 23 mà gõ vào ko có id này :((
Đúng là mình đã bị lỗi này, cái tool 2 của bác ấy up hình như bị lỗi :(

qweasdcz
02-08-11, 02:19 PM
Thưa bác dvhvik . Tôi là newbie :D . Nhưng rất quan tâm đến vụ quản lý tải khoản và các tool của bác. Bác có thể share cho tôi chứ ???

Minh Phụng
02-08-11, 02:23 PM
cần xin yahoo bác dvhvik để hỏi đáp 1 số vấn đề :)

dat233
02-08-11, 05:46 PM
thay mặt team Việt hoá và phát triển Chiến Quốc Offline xin chân thành xin lỗi bác dvhvik và mong bác dvhvik sẽ giúp anh em trong team nhiều hơn nhé :D và xin cho Yahoo nha !!!^^

quocphuvt
02-08-11, 06:34 PM
Bác ấy đã nói rồi mà, bác ấy không còn vào topic này nữa đâu, mọi người có post thì bác ấy cũng không biết đâu :)

dat233
02-08-11, 08:17 PM
Bác ấy đã nói rồi mà, bác ấy không còn vào topic này nữa đâu, mọi người có post thì bác ấy cũng không biết đâu :)
nhỡ may bác ý vẫn vào thì sao :)

qweasdcz
03-08-11, 06:33 AM
Đã khám phá ra yahoo của bác :D

Minh Phụng
03-08-11, 11:41 AM
Đã khám phá ra yahoo của bác :Dbựa nhân =)) trùng tên thôi, ko phải ng thiệt =))

nhatcatinh999
03-08-11, 12:13 PM
thanks nhiều vào các bác ơi.:D:D:D:D

qweasdcz
03-08-11, 02:24 PM
thanks nhiều vào các bác ơi.:D:D:D:D
Có thanks cũng ích lợi gì bác ấy bỏ tụi mình rồi X_X

ringta1234
03-08-11, 10:16 PM
Bỏ lỡ một nhân tài rồi, đây là cái tội chưa gì đã chê người mà, trên đời còn lắm anh hùng lắm [-X

quocphuvt
04-08-11, 10:52 AM
Bỏ lỡ một nhân tài rồi, đây là cái tội chưa gì đã chê người mà, trên đời còn lắm anh hùng lắm [-X
Ai biểu bác ấy cứ úp úp mở mở làm gì, thà nói quạch cái tẹt ra thì đâu ra như thế này :))

dat233
15-08-11, 08:50 PM
chán cái ông dvh có thế mà cũng !!!!!!!!!!!

quocphuvt
16-08-11, 05:31 PM
Thằng đó ra giá thì anh không cần, có điều là cái SV Chiến Quốc mà đưa lên Online thì ai chơi mà nó quan trọng hoá vẫn đề quá :))

kelalung
01-09-11, 03:54 PM
chú này ham thanks quá.....
Cẩn thận có đứa fake níck để thank cho đủ vài trăm...
Mình có bản server cq có hd = word, do ko rãnh nên ko dịch nên ko biết gì trong đó. Nói chung là nhiều thứ...

dat233
01-09-11, 04:58 PM
chú này ham thanks quá.....
Cẩn thận có đứa fake níck để thank cho đủ vài trăm...
Mình có bản server cq có hd = word, do ko rãnh nên ko dịch nên ko biết gì trong đó. Nói chung là nhiều thứ...
hơ tình cờ mình lại là thằng fake nick tks nó :))

ringta1234
04-02-12, 10:27 PM
Ai chỉ cho mình cách viết Tool không, dùng phần mềm gì vậy?

dat233
05-02-12, 06:57 AM
viết = phần mềm autoit bạn à .....

trungviet
05-02-12, 10:27 AM

Nếu mới tập lập trình thì có thể dùng Visual Basic hoặc Autoit, cao hơn 1 chút thì có C++, C#, VB.Net, vvv.

Thân

ringta1234
05-02-12, 12:58 PM
Có thể hướng dẫn sơ sơ mình cách làm Tool tương tự như trên không, chẳng hạn Tool trên thì code là ntn vậy?

dat233
05-02-12, 03:28 PM
Có thể hướng dẫn sơ sơ mình cách làm Tool tương tự như trên không, chẳng hạn Tool trên thì code là ntn vậy?
bạn down tool trên về rồi dùng autoit dịch ngược file .exe thành .au3 là xem đc code

kelnight
08-02-12, 03:16 PM
Ai cho xin cái wed đăng ký với

ringta1234
10-02-12, 01:58 PM
Không ai biết cụ thể hơn à ???????????

vuitinhnhi
30-05-12, 02:27 PM
thank!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tezmonster
21-06-12, 05:28 PM
mình đếch xài đc tool này vào load nv nó báo ko tồn tại id