PDA

View Full Version : Cho mình xin source làm font tiếng việt có dấu được chứ ?

ph4mduc4n
21-07-11, 12:50 PM
Mình cần cái source của file pak viết đc tiếng việt có dấu, dùng file pak của tkh.pak thì lại dính cái lỗi settings của sv đó vào sv mình, dùng cái của saothaibinh thì lại dính cái UI kiếm thế nhìn chả đẹp chút nào, cho mình hỏi trong file pak đó chứa những gì để kết hợp với represent2.dll load đc tiếng việt có dấu ?, bạn nào có file pak chỉ chứa những file load đc tiếng việt có dấu có thể share được chứ ?

jxvietnam
21-07-11, 01:25 PM
Vô topic này xem
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko liên quan gì đến UI

ph4mduc4n
21-07-11, 08:32 PM
Vô topic này xem
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko liên quan gì đến UI
Thanks bạn 1000 tỷ lần ^^, kể ra từ khi gia nhập cái box jx mình chưa giúp đc cái gì ra hồn nhỉ :(

thuong10c8
15-07-19, 05:10 PM
Chào mọi người,
Xin lỗi đã đào mộ, tuy nhiên link bên trên bị chết rồi, mình không tìm được bài, mọi người có thông tin share lại cho mình với.
Thanks!

__SAD__
15-07-19, 06:30 PM
Chào mọi người,
Xin lỗi đã đào mộ, tuy nhiên link bên trên bị chết rồi, mình không tìm được bài, mọi người có thông tin share lại cho mình với.
Thanks!

Lấy làm gì ông bạn nhỉ ?. Jx có tiếng việt lâu rồi mà ông.

thuong10c8
16-07-19, 08:10 AM
Lấy làm gì ông bạn nhỉ ?. Jx có tiếng việt lâu rồi mà ông.

Mình muốn nghiên cứu kỹ và học hỏi, tự làm ra cho mình, vậy mới thú vị.
Tuy nhiên link trên mất rồi???

bosualongthanh
16-07-19, 07:30 PM
Đầu tiên cần chuẩn bị các thứ sau:
- tools Unpack JX
- file tkh.pak của server tân kiếm hiệp
Start:
bước 1: unpack file font
unpack theo đường dẫn sau:
\Font\gbk_fs12.fnt
\Font\gbk_fs13.fnt
\Font\gbk_fs14.fnt
\Font\gbk_fs16.fnt
nhớ chọn file pak là tkh.pak
bước 2: copy các file vừa mới unpack qua client với đường dẫn: ...Client\Font\
bước 3: vào Client\Ui\Ui3\ mở file 公共.ini lên
thay thế nội dung trong file đó bằng:

Hoặc dùng cái này paste vào client là dc
thế là xong. vào game test thử. thấy hay thì thanks nhá.hj hj
hình ảnh demo đây:
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thuong10c8
17-07-19, 10:10 AM
Đầu tiên cần chuẩn bị các thứ sau:
- tools Unpack JX
- file tkh.pak của server tân kiếm hiệp
Start:
bước 1: unpack file font
unpack theo đường dẫn sau:
\Font\gbk_fs12.fnt
\Font\gbk_fs13.fnt
\Font\gbk_fs14.fnt
\Font\gbk_fs16.fnt
nhớ chọn file pak là tkh.pak
bước 2: copy các file vừa mới unpack qua client với đường dẫn: ...Client\Font\
bước 3: vào Client\Ui\Ui3\ mở file 公共.ini lên
thay thế nội dung trong file đó bằng:

Hoặc dùng cái này paste vào client là dc
thế là xong. vào game test thử. thấy hay thì thanks nhá.hj hj
hình ảnh demo đây:
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cần hướng dẫn về phần source code hơn bạn à, jx1 viết trên cv++ 6.0, sử dụng bitmap font để render text.
Trong file KFont2.cpp với KFontData.cpp mình có thấy hàm TextOut để vẽ text lên màn hình sử dụng font chữ hỗ trợ trong .fnt file.
Bảng mã sử dụng trong source trắng Minh Phụng là GB2312 của TQ, giờ làm sao để có thể hiển thị được tiếng Việt, cách làm và nguyên lý thế nào?
Có bạn nào biết có thể chia sẻ cho mình thông tin với được không?