PDA

View Full Version : Video hướng dẫn cài đặt Priston Tale trên Win7 32bits + Clan 2.0

Naughty_boy9x
19-07-11, 06:43 PM
Định add link vào cái cũ kia, nhưng sợ nhiều bạn ko tìm thấy nên mình xin phép tạo 1 topic mới nhé :D

Video hướng dẫn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Do mình làm video hơi vội nên ko tránh khỏi sai sót, với lại có thể video ko được nét cho lắm, mong các bạn thông cảm (Nhưng mình nghĩ là vẫn xem được :P)

Theo video này mình đã cài thành công game + hệ thống Clan hoạt động tốt. Hi vọng anh em cũng thành công ;;)

Và bây giờ là link để tải tất cả những file cần thiết cho quá trình cài đặt của chúng ta :)

1. SQLExpress 2005
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Bản Patch lên Microsoft SQL Server 2005 Service Pack 3
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chú ý chọn phiên bản cho phù hợp nhé SQLServer2005SP3-KB955706-x86-ENU.exe (326.0 MB)

3. SQL Server 2005 management

4. Server Game (+ Mini Server)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Mini Server)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (XPT Server)

5.Clan System 2.0 (+ script database)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

6. Client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

monkeymagic
26-07-11, 02:19 PM
mình vướng phải trường hợp vào dos rồi, nhưng connect vào database không được.
thử với tài khoảng sa pass 123456 để connect vào database thì được nhưng trên dos thì không.
server của mình là monkeymagic chứ không giống như bạn là quang...\SQLEXPRESS. Không biết có phải là cài sai k nữa. Bạn hướng dẫn dùm mình. Thanks

Naughty_boy9x
01-08-11, 11:00 AM
mình vướng phải trường hợp vào dos rồi, nhưng connect vào database không được.
thử với tài khoảng sa pass 123456 để connect vào database thì được nhưng trên dos thì không.
server của mình là monkeymagic chứ không giống như bạn là quang...\SQLEXPRESS. Không biết có phải là cài sai k nữa. Bạn hướng dẫn dùm mình. Thanks

pass sa sẽ được cài ở lúc bạn setup MSSQL, bạn đặt pass là j` thì điền vào đó chứ ko phải là 123456 đâu (của mình thì mình đặt thế cho dễ nhớ thôi)
Còn cái tên server thì bạn bật SQL Manager lên và copy lại, thường thì nó sẽ có dạng tênmáytính\SQLEXPRESS

NewKiss_VN
02-08-11, 11:19 AM
Máy mình Win7 64 bit cài the đúng hướng dẫn trên sao khi gõ username,password toàn bào connecting fail nhỉ,Naughty Boy giúp mình cái.Thanks :x

thankailo
07-08-11, 04:48 PM
Bạn ơi, mình đã cài và chạy được thành công nhưng gặp một vấn đề nhỏ là
đã sử dụng Aging Rate update lại server rùi mà age vẫn rớt
mình sử dụng cả server KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 vẫn age rớt
đến nỗi +3 mà mà vẫn bị trừ hix hix
Bạn chỉ mình cách khắc phục với hoặc up server bạn sử dụng thành công lên mình thử với
hix hix

trungtheboy
08-08-11, 09:09 PM
Bạn dùng cái này chạy server là ko bị trừ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

untouchable741
08-08-11, 09:22 PM
Cho mình hỏi server này fix được cái lỗi ko lên lv khi exp 100% ko vậy ? cứ phải out ra vào lại thì mới up. Và đây là server có item 105?

trungtheboy
08-08-11, 11:47 PM
Dùng cái này là up lv bt :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

untouchable741
09-08-11, 12:00 AM
Dùng cái này là up lv bt :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cảm ơn bạn rất nhiều. Kéo về thử xem :)

thankailo
09-08-11, 10:32 AM
Bạn dùng cái này chạy server là ko bị trừ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình đã down về và test thử và đã age thành công nhưng sao server này ko có người đứng ở toà tháp máu nên mình ko vào được

Với lại mình còn bị một lỗi nhỏ tại ô chat đó là lâu lâu thì nút enter trên bàn phim bị mất hiệu lực. Đó là ghi nội dung chat trong ô chat nhưng khi enter thì ko có hiệu lực và nút enter lúc này nó có chức năng giống nút ESC tức là làm ẩn và hiện cửa sổ chat.

Bạn chỉ mình cách khắc phục với
Thanks bạn

trungtheboy
09-08-11, 10:57 AM
Mình chưa gặp lỗi này lần nào :D. NPC thì nó vẫn ở đấy mà có đi đâu đâu, ko có thì bạn dùng lệnh field để vào :)

untouchable741
09-08-11, 12:22 PM
trong clip có chép client xpt_1870 mà đống ở trên down ko thấy, bạn có thể up lại giùm mình ko ?
còn cái file endless tower nữa up hộ mình luôn nhé. Nhiều file trong clip có mà trên #1 ko có quá :(
Edit: Ah sry mình tìm đc rồi trên medifire có cả folder ^^ thanks bạn

untouchable741
09-08-11, 12:46 PM
Minh muốn hỏi server này nếu mình cài mà bỏ qua luôn bước làm clan có ảnh hưởng gì ko vậy ? Mình chơi offline tự kỷ 1 mình thôi ko cần Clan vì nó dính tới cài IIS phiền phức quá.
Vừa cài xong chạy server, vào client xpt kết nối thì báo connect failed nên ko biết có phải do bỏ qua cái Clan mà bị lỗi ko. mình tạo account = cách vào database add.

trungtheboy
09-08-11, 12:52 PM
Nó có cái gì thì cứ cài đầy đủ vảo, lược bớt làm chi cho sinh lỗi :)

thankailo
10-08-11, 10:45 AM
Mình chưa gặp lỗi này lần nào :D. NPC thì nó vẫn ở đấy mà có đi đâu đâu, ko có thì bạn dùng lệnh field để vào :)
Mình vào mấy lần mà chả thấy NPC đứng ở tòa tháp máu
Thôi đành dùng lệnh field vậy

Carrot
06-02-12, 02:48 AM
Thanks bác.........................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!

thichlam2010
08-02-12, 06:20 PM
tại sao giải nén file clip đó nhưng hiện ra bảng you need to have the following to continue extraction là sao vậy bạn:(

ganuongcntt
22-05-12, 01:33 PM
làm giống hệt video nhưng kết quả là connect fail... có ai teamview hộ 30 phút ko chứ cài cả ngày ko xong, thử thiếc các kiểu 8-x

herovn1994
16-07-12, 06:53 PM
Cái web vào dc mà reg acc ko dc.hix.có ai help mình ko

Tuan565
16-07-12, 07:04 PM
Cái web vào dc mà reg acc ko dc.hix.có ai help mình ko

Sang Ragezone có cái máy ảo Virtual Box của game này cài sẵn đó . đỡ mệt